ผู้เขียน หัวข้อ: สนุกสนานกับวันพักฟื้น  (อ่าน 10791 ครั้ง)

ออฟไลน์ alfa@

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 23
สนุกสนานกับวันพักฟื้น
« เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 05:19:00 PM »
หมอให้อยู่กับธรรมชาติครับ เนื้องอกร้ายๆที่ตับที่มีขนาดเท่าลูกตะกร้อรอให้ยุบลง
เชื่อหมอ เอารูปมาฝากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มีนาคม 2013, 05:23:47 PM โดย alfa@ »

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: สนุกสนานกับวันพักฟื้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 05:21:07 PM »
 พักผ่อนเยอะๆครับพี่  พวกเรารอวันที่พี่หายกลับมาสนุกด้วยกันครับ  [yes-raccoon]

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ tosa2k

• ถูกใจกด Like+ 86
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 05:25:47 PM »
สู้ๆครับพี่ [res] [res]
ติดต่อผมได้ที่นี่ครับ ^^<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10084.0 มือใหม่อยากเล่นหลอด ^^"

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 05:29:59 PM »
หน้าชัดหลังเบลอ เยี่ยมเลยครับ หายไวๆครับ  [pig90102]

ออฟไลน์ rungsiman

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 9
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 05:41:50 PM »
เป็นกำลังใจให้หายกลับมาไวๆครับ [pig90102]

ออฟไลน์ igqsung

• ถูกใจกด Like+ 45
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 05:44:17 PM »
หายไวๆนะครับ

ออฟไลน์ akera

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 7
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 05:44:22 PM »
น้องใหม่ ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้หายไวๆ  ภาพถ่ายสวยดีครับ [yes-raccoon]

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 06:18:58 PM »
ด้วยความกรุณาจากญาติๆ และผู้ใหญ่ที่นับถือให้การอุปการะครับ ปางอาเจ็กเป็นที่รักยิ่งของหลายๆเวป

ส่วน ATV โดนบังคับเป็นนายแบบครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 06:24:37 PM »
สุดท้ายกับแมลงปอครับ
รูปแรกกองบินประจันบาน
รูปสอง เว้ยไปซะทีซิเว้ย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 06:48:56 PM »
ขอขอบคุณทุกแรงใจ ผมจะมิลืมเลือนเลย
ขอให้กำลังใจทุกท่านที่กำลังต่อสู้กับอะไรอยู่ก็ตาม จงประสบความสำเร็จครับ
กับดอกหญ้าสวยๆ และวิวปางอาเจ็กครับ

[pig6456]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มีนาคม 2013, 10:08:20 AM โดย alfa@ »

ออฟไลน์ katip

• **
  • ถูกใจกด Like+ 2
  • become to knife maker!!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 06:50:31 PM »
เอาใจช่วยครับพี่  บรรยากาศจะช่วยให้ดีขึ้นครับ [clap hand2]
ข้อมูลผมครับ http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=163.0

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 06:51:31 PM »
ใจน้าแข็งแรงมากครับ [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]

ออฟไลน์ khead

• ไม่มีความยากจนในหมู่คนขยัน
  • ถูกใจกด Like+ 89
  • ดีที่สุดคือความพอดี
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 06:51:42 PM »
พักผ่อนเยอะๆครับ สู้ๆ [roll]

ออฟไลน์ JP74

• Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 06:59:40 PM »

แสงสวยมากคับ

หายป่วยเร็ววัน  แข็งแรงทั้งกาย ใจ คับน้าา  [heyheypig436]

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 07:02:10 PM »
ขอให้หายป่วย กลับมาแข็งแรงเหมือนเดิมเร็วๆครับ

ออฟไลน์ psang

• หูกระทะอมมือ
  • ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 07:37:19 PM »
เห็นภาพที่ออกมาสวย ๆ ทั้งนั้น แสดงว่ากำลังใจดีเยี่ยม

ขอให้หายไว ๆ ครับ

ออฟไลน์ jeerasak2330

• วัยเด็กมีแรงมีเวลาไม่มีเงิน วัยทำงานมีเงินมีแรงไม่มีเวลา วัยชรามีเวลา มีเงินแต่ไม่มีแรง
  • ถูกใจกด Like+ 19
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 07:42:13 PM »
 [clap hand2] พี่ตั๋งมาแล้ว  [roll] หายใวใวครับพี่ชาย  [clap hand2]

ออฟไลน์ Blue

• ถูกใจกด Like+ 107
  • #D-I-Y ## Y-I-Do#
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 09:12:28 PM »
โรคนี้กำลังใจนั้นสำคัญมาก.... 
เมื่อก่อนป้าผมก็เป็น...
ผมกับพ่อได้ไปเยี่ยม...ผมไปเจอสภาพป้าแล้ว ก็พูดไม่ออกเพราะสภาพเปลี่ยนไปมาก
(เทียบจากเมื่อ 7 - 8 ปีก่อน ตอนผมไปเรียนในเมืองก็อาศัยอยู่กับท่านตอนเรียนมัธยม)
แต่พ่อผมกลับไม่พูดอะไร แกไปนั่งข้าง ๆ ป้า แล้วก็คว้ามือของป้ัามาดูลายมือ พ่อดูลายมืออยู่พักนึง
แกแล้วก็พูดขึ้นว่า "ดูตามลายมือแล้วไม่เป็นไรหรอก รับรองไม่นานหาย"
ป้าผมได้ยินอย่างนั้นจากใบหน้าหงอย ๆ แกก็หัวเราะขึ้นมาทันที สีหน้าดูสดชื่นขึ้น
ตอนเิิดินทางกลับผมถามว่าพ่อดูลายมือเป็นด้วยเหรอ  พ่อบอกดูไม่เ็ป็นหรอก....
ป้ารักษาตัวอยู่สักพักอาการก็ดีขึ้นเรื่อย ๆ จนใช้ชีวิตได้ตามปกติ

เล่าให้ฟังเพลิน ๆ นะครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 09:56:32 PM »
กำลังใจที่เต็มเปรี่ยมครับ  สำหรับทุกคนที่นี่  และจะรอวันกลับมาสนุกด้วยกันเหมือนเดิมครับเถ้าแก่ ตั๋ง

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 10:00:59 PM »
ผมก็พึ่งฟื้นจากไข้ นอนซม มา3-4วันแล้ว   ปกติก็เล่นเกมส์ได้ทีละหลายๆชั่วโมง  วันนี้เล่นได้เกมส์เดียวก็เหนื่อยแล้ว  ว่าจะไปนอนแระ  เห็นกระทู้นี้ ดีใจมากครับ  สู้สู้น่ะครับ  

ตอนไข้ขึ้นสูง ผมก็มีอาการเพ้อ นึกถึงน้ามะละกอ ตอนแกบอกว่า เจอกะผีบ่อยๆ  มาเข้าใจก็ตอนเพ้อนี่หล่ะ
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ P.Apiluk

• MOSKIDO
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 17
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 10:34:15 PM »
ผมน้องใหม่ครับ เป็นกำลังใจให้พี่ด้วยนะครับ ผมเองก็ชอบถ่ายรูปมากครับ
ที่สุดของความเสียดาย คือ ตายแล้ว ยังใช้เงินไม่หมด
ที่สุดของความสลด คือ ใช้เงินหมดแล้ว ยังไม่ตาย
โอนตังส์+ส่งของ = ที่นี่ครับ

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 10:38:25 PM »
ผมขอเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ สู้ อยู่กับธรรมชาติถ้านั่งสมาธิทำจิตใจให้สงบเยือกเย็นจะดีมากๆครับ

ออฟไลน์ tnosomch

• ถูกใจกด Like+ 60
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 09 มีนาคม 2013, 10:53:22 PM »
กำลังใจเยี่ยมขนาดนี้ ผมสุขใจจริงๆครับ เราเป็นฝ่ายชนะแน่นอนครับ  [clap hand2]

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 10 มีนาคม 2013, 12:16:03 AM »
  ได้เห็นภาพสวยๆแล้ว ทำให้ผมรับรู้ได้ถึงกำลังใจที่เข้มแข็งมากๆ น่านับถือจริงๆ [res]

ออฟไลน์ hengmahachai

• จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 4
  • อัปมาเทน สัมปาเทถะ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 10 มีนาคม 2013, 06:31:22 AM »
ถ่ายได้สวย... laughhahaha วิวน้ำคล้ายๆแถวด่านช้างเลย สวยดี..ชอบไปนอนเล่น

สู้ๆ..อยู่ยาว..ครับ [yes-raccoon]

ออฟไลน์ ArtFish

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 80
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 10 มีนาคม 2013, 10:05:00 AM »
พักมากๆนะครับพี่ เป็นกำลังใจให้หายไวๆครับ
ที่อยู่ติดต่อครับ  <br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=155.0

ออฟไลน์ Arnai

• ถูกใจกด Like+ 47
  • เป็นตัวอย่างที่ดี มีค่ามากกว่าคำสั่งสอน
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 10 มีนาคม 2013, 09:46:48 PM »
ภาพถ่าย และบรรยากาศสวยงามครับ..ขอช่วยเป็นกำลังใจ ให้หายไวๆ นะครับ.. [thanks-raccoon] [thanks-raccoon]

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11 มีนาคม 2013, 01:07:22 PM »
ที่มาเล่าเรื่องราวและเอารูปเนื้องอกมาลงเพื่อให้คนที่เป็นโรคร้ายๆอย่าท้อแท้ และเป็นกำลังใจให้ครับ

ในวันที่ 15Jan มีอาการปวดท้องไป รพ.ภูมิพล หลังเอ็กซเรย์หมอบอกว่าควรไปรักษาที่อื่น
เพราะถ้ารักษาที่นี่กว่าจะรู้ผลใช้เวลานานมาก 4-5เดือน จากนั้นส่งตัวไป รพ.จุฬาภรณ์ในวันรุ่งขึ้น
หลังจากที่หมอมาคลำๆที่ท้องบอกว่าอาการก้ำกึ่ง แต่หมอที่นี่ไม่รับรักษาเพราะไม่มีหมออายุรกรรม
เจรจากับหมออยู่นานว่าขอแค่เข้าเครื่องตรวจ เพราะถ้าไปโรงพยาบาลที่หมอแนะนำก็คงใช้
ระยะเวลาไม่ต่ำกว่า รพ.ภูมิพลเป็นแน่แท้ หลังจากหมอสงเคราะห์ก็แทรกคิวสแกน CT ได้วันที่ 23Jan
ในวันนั้นสแกนเสร็จกลับบ้านไปถึงเกือบเที่ยงได้รับโทรศัพท์ตามตัวกลับมาที่ รพ.ว่าคนไข้อาจหมดสติ
และเสียชีวิตได้ทุกเวลาเพราะอาการปวดท้องเกิดจากการแตกของเนื้องอกในช่องท้องและ 90% เป็นเส็งเครง
ดูซิหมอนะหมอปล่อยให้นอนปวดอยู่ได้เป็นสัปดาห์ แล้วก็ไปนอนรอว่าจะไปรักษาที่ไหน
ส่งตัวไปหลาย รพ.ไม่มีวี่แววตอบรับ สุดท้ายส่งไป รพ.จุฬาลงกรณ์ได้รับการตอบรับที่จะรับตัวต่อ
มาถึง 20.00น.เข้า ICU เฝ้าระวังอาการ คืนนั้นจนถึงเที่ยงคืนมีกลุ่ม นร.หมอแต่ละชั้นป๊
จนถึงชุดสุดท้ายอาจารย์หมอก็บอกว่าวันพรุ่งนี้จะส่งไปอีกแผนกที่ชำนาญเส้นเลือดรักษาต่อ
โดยใช้เครื่องมือพร้อมกล้องสอดไปที่เส้นเลือดที่ขาหนีบ เข้าไปอุดเลือดที่ไหลและถ้าโชคดี
อุดเส้นเลือดที่ไปเลี้ยงเนื้องอก และแล้วก็เสร็จสิ้นในเวลา 40นาทีก่อนเที่ยงของวันที่ 24
จากนั้นนอน รพ.ต่ออีก 7วัน พยาบาลเข้ามาคุยในวันที่ออกว่าหมอให้ออกได้อย่างไรเคสนี้
คนอื่นเขาเป็นเล็กๆยังอยู่เป็นเดือน นี่........ เฮ้อใครอยากอยู่ล่ะ รพ.เตียงข้างก็ฮือ อีกข้างก็โอย
มาจนถึงวันนี้อาการดีขึ้นมากหลังจากน้ำหนักลดจาก 83กก.ลดมาอยู่ที่ 65กก.วันนี้ขึ้นมาที่ 70กก.
ผมเชื่อมั่นว่าผมสามารถที่จะกลับมาใช้ชีวิตปกติได้ในเร็ววัน และกลับมาออกกำลังกายได้

ไม่เคยคิดมาก่อนเลยครับว่าจะมีเจ้าสิ่งที่ไม่น่ารักเกิดขึ้นในร่างกาย แต่ละคนที่พบมักจะแค่ 1CM-5CM
ส่วนผมโชคดีกว่าเขาหน่อยตรงที่มารู้ตัวตอนขนาด 19X18X16CM ว้าวอะไรจะขนาดนั้น

[pig6456] [pig6456] [pig6456]

บ้านนี้อบอุ่นครับ อยากให้ทุกสังคมเหมือนบ้านนี้จัง และขอขอบคุณทุกกำลังใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มีนาคม 2013, 01:11:37 PM โดย alfa@ »

ออฟไลน์ ต่อภูเขียว

• ถูกใจกด Like+ 47
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 11 มีนาคม 2013, 02:16:37 PM »
ขนาดใหญ่มากเลยนะ่ึครับ สู้ๆๆๆครับ ในความคิดของผม ยาเป็นเพียงแค่ตัวบรรเทา แต่ร่างกายของเราจะซ่อมแซมตัวมันเอง ขอให้หายไวๆๆครับ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 11 มีนาคม 2013, 03:07:47 PM »
ชีวิตนี้ผ่านอะไรที่ต้องสู้มาเยอะ ผมเริ่มสนใจที่จะซ้อมจักรยานเพื่อการแข่งขันในช่วงอายุ 16ปีในเดือนพฤษภาคม 2526
ช่วงแข่งกีฬาแห่งชาติที่อุบลปี 2528 ครั้งที่ 2ในชีวิต เพิ่งเลิกกีฬาซีเกมส์ในฐานะตัวสำรองกองหน้าผ้าเย็นกีฬาจักรยาน
เหลืออีเว้นท์สุดท้าย 170KM มีทีมชาติตัวจริงในนั้น 6คนถ้ารวมผมก็ 7 ตลอดระยะเวลาที่แข่งผมคิดเยอะมากเค้ารถคันละ 4-6หมื่น
คุณเราเด็กใหม่รถต่อตัวถังในประเทศรวมอะไหล่แล้ว 17พันยังไม่ถึง แล้ว 2ใน6 เป็นตัวสปริ้นท์ระยะสั้นหน้าเส้น ที่เหลือก็ถนนตัวจริง
สตาร์ทไปได้ 30KM ขึ้นเขาจากกลุ่มใหญ่เหลือ 9คนในกลุ่มนำเฮ้อโชคดีนะที่เราติดกลุ่มมาได้มองไปมองมาไอ้ย่ะมาหมดทั้ง 6คน
ตลอดระยะทางกลุ่มนำนำกลุ่มหลังชนิดว่า 3คนในนี้เท่านั้นที่จะขึ้นรับเหรียญ ไม่มีปัจจัยหรือเหตุผลที่จะคิดหรือฝัน แต่ผมซ้อมมาไม่ได้
มาส่งเขาไปรับเหรียญ จนเหลือ 1.5KM ผมตัดสินใจครั้งสุดท้ายเค้าจะกระชากหนีเดียวไม่มีใครใช้ระยะนี้แน่นอนกับมืออาชีพอีก 6คน
ผมตั้งใจว่าถ้ามีใครมาในระยะที่เหลือเราอาจใช้ก๊อก 3 ตามไปได้อย่างน้อยอาจได้เหรียญสักเหรียญ ผมออกจากกลุ่มไปได้ 200เมตร
ในกลุ่มก็ฉีกตัวหนีเช่นกัน หลายครั้งจนเกือบทันผม ในช่วงนั้นเหลืออยู่ 700เมตรในกลุ่มเริ่มเกี่ยงและคิดว่าผมไปไม่รอดแน่นอน
นั่นทำให้ผมคิดอย่างเดียวไปตายหน้าเส้น แล้วที่ 2 และ 3 ก็ไม่กล้าขึ้นไปรับเหรียญ
จากเด็กที่วิ่งออกกำลังกายไม่ได้เพราะเจ็บข้อเท้า จากเด็กที่ต้องแก้ 0 วิชาพละศึกษาถึง 3ครั้ง จากการฝึกซ้อมเริ่มขึ้นคร่อมจักรยาน
4เดือนได้เป็นตัวแทนจังหวัดแข่งคัดตัวเป็นตัวแทนเขต 7 ในครั้งนั้น ผมใช้รถที่ไม่น่าจะไปแข่งได้ไปแข่งแล้วก็เหลืออีเว้นท์สุดท้าย
130KM ขึ้นดอยตุง ขณะนั้นยังไม่ได้สร้างทางใหม่ ทั้งปั่นทั้งจูงและทั้งเข็น คิดอย่างเดียวตายหน้าเส้น กลุ่มนำไปกว่า 30คน
ผมไม่สนใจรอบข้างขอให้ได้ถึงเส้นชัย เพราะเหลือ 20เมตรทางชันมีข้างหน้าผมอีกเกือบ 10คน ผมรู้แต่ว่าเหนื่อยแล้วต้องถึงที่สุด
ในช่วงเข้าเส้นชัยมีคนมาเชียร์ยังกะจะได้เหรียญทอง ผมไม่รู้มาก่อนเลยว่าเขาจะเอาคนที่ 1-ที่10 ไปเก็บตัวซีเกมส์
แต่ผมก็เข้าที่ 10จนได้ เหมือนนิยายที่มิอาจลืมเลือนจริงๆ

[c--c]

ผมไม่มีเจตนาอื่นแต่อยากบอกว่าทั้งกายใจเกิน 100 และไม่ได้ต้องการการเห็นใจ แต่อยากจะบอกว่าโรคร้ายๆหายได้ถ้า
1.ต้องไม่ท้อแท้สิ้นหวัง
2.การกินต้องทำทุกอย่างให้สมบูรณ์สูงสุด และปราศจากตัวที่ไปกระตุ้นมัน
3.ศึกษาแนวทางการรักษาทั้งสมุนไพรและปัจจุบัน
4.ศึกษาธรรม นั่งสมาธิอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร
5.อยู่กับธรรมชาติ
6.ตัวนี้สำคัญข่มระงับอารมณ์ฉุนเฉียวให้ได้ มันจะเกิดแน่นอนครับ