ผู้เขียน หัวข้อ: Source ประเภทไหนครับที่ใช้ฟังเป็นประจำ  (อ่าน 11559 ครั้ง)

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
Re: Source ประเภทไหนครับที่ใช้ฟังเป็นประจำ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 01:36:34 PM »
รีวิวครับ

http://www.audiocity2u.com/Accessories/Program-Card/RME-Babyface-USB-Audio.html

เป็น  Audio Interface  หรือ  USB Sound Card  ที่ยอดเยี่ยมสมชื่อ  RME  เยอรมันนะครับ

ว่าแต่น้า malako ทำงานอะไรเหรอครับ ถึงใช้ตัวนี้ เป็นโฮมสตูเหรอครับ
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
Re: Source ประเภทไหนครับที่ใช้ฟังเป็นประจำ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 01:39:25 PM »
รีวิวครับ

http://www.audiocity2u.com/Accessories/Program-Card/RME-Babyface-USB-Audio.html

เป็น  Audio Interface  หรือ  USB Sound Card  ที่ยอดเยี่ยมสมชื่อ  RME  เยอรมันนะครับ

ว่าแต่น้า malako ทำงานอะไรเหรอครับ ถึงใช้ตัวนี้ เป็นโฮมสตูเหรอครับ

พูดไม่เคลีย เดี๋ยวตาเล็กก็คิดว่า สมัยนี้เค้าเอาบ้านมาทำ สตู กินกันแล้วหรอ  [laugh-raccoon] [laugh-raccoon] ลิ้นวัวมันเก่าไปแล้ว....

ไปดีก่า เปรี้ยวไปเยอะเดี่ยวโดนด่าทางโทรศัพท์  3-2-1-raccoon
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ malako

• ถูกใจกด Like+ 88
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 01:51:14 PM »

อายุ 66 ปีละครับ  นั่ง นอน ฟังเพลงอยู่บ้านเท่านั้น  อ้อถ่ายรูปบ้าง

เพียงแต่  รักเสียงเพลงครับ  เล่นซาวด์การ์ดผมว่าสนุกกว่า  DAC 

RME  ตัวที่สูงกว่า  เข้ามาล๊อตแรก  ก็เกลี้ยงในไม่กี่วันครับ  ตัวตั้ง 53,000.-

http://www.rme-audio.de/en_products_fireface_ucx.php

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 01:57:37 PM »

กำลังหัดใช้อยู่ครับ  เห็นว่า  Amarra  ที่เล่นกับ แมคให้เสียงที่ดีมากๆ  มีความคืบหน้าจะมาเล่าให้ฟังครับ

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 02:00:57 PM »
จับๆเล่นๆ ที่ทำงาน นับวันยิ่งชอบเจ้า iMac.... ตัวที่บอสใช้ ตัวi7 เล่นไปเล่นมา มันทำมัยพริ้วกะ i7 pcที่ผมใช้อยุ่เนี่ย [thumbs-up-raccoon]  สงสัยบ้านเสร็จต้องโดนซะแร้ว  [in-love-raccoon]

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 02:08:44 PM »
จับๆเล่นๆ ที่ทำงาน นับวันยิ่งชอบเจ้า iMac.... ตัวที่บอสใช้ ตัวi7 เล่นไปเล่นมา มันทำมัยพริ้วกะ i7 pcที่ผมใช้อยุ่เนี่ย [thumbs-up-raccoon]  สงสัยบ้านเสร็จต้องโดนซะแร้ว  [in-love-raccoon]

รอกันยายน  iMac  ตัวใหม่จอเรติน่า  เหมือน NewIpad  ความชัดให้บ้ากันไปเลยครับ

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 02:16:37 PM »

อายุ 66 ปีละครับ  นั่ง นอน ฟังเพลงอยู่บ้านเท่านั้น  อ้อถ่ายรูปบ้าง

เพียงแต่  รักเสียงเพลงครับ  เล่นซาวด์การ์ดผมว่าสนุกกว่า  DAC 

RME  ตัวที่สูงกว่า  เข้ามาล๊อตแรก  ก็เกลี้ยงในไม่กี่วันครับ  ตัวตั้ง 53,000.-

http://www.rme-audio.de/en_products_fireface_ucx.php

ตัวนี้น่าใช้จริงๆครับ มี word clock ด้วย จำเป็นมากสำหรับงานของผม แหม่ สงสัยไม่ธรรมดานะครับ ยกมาแต่ล่ะตัว ส่วนใหญ่ผมใช้พร้อมกัน 8 in out ครับ แล้วก็ใช้ผ่านทาง Tdif ซะส่วนใหญ่ มันเป็นการ์ดรุ่นเก่าน่ะครับ ไม่สิ ใช้ rme เป็นinterface แล้วใช้ steinberg เป็นเบรคอินเอาบ็อคครับ ล็อกกันด้วย word clock ไปและกลับ มิกส์ก็ analog yamaha แบบมีบายพาส 12 ช่องเพื่อไว้ฟังตอนเล่นกลับแบบสดครับ เคยลองเอา tascam digital มาเซ็ททีนึง ไม่โดน แต่ยอมรับว่ามันทำงานสะดวกกว่า แต่เสียงยังไม่ได้อย่างต้องการ เลยใช้ตัวเก่าต่อไป อ้อ ผมใช้ nuendo ครับ ชุดหลักๆก็ประมาณนี้ครับ มอนิเตอร์ก็หันไปเล่นแอคทีฟของ yamaha เช่นกัน
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ onepiece01

• ถูกใจกด Like+ 14
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 02:21:36 PM »
ดีใจจังมีคุณลุงเล่น RME เหมือนกัน [gr_in] แต่ของผมเป็น PCI ครับ (RME9632)  [phok]

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 02:22:36 PM »
จับๆเล่นๆ ที่ทำงาน นับวันยิ่งชอบเจ้า iMac.... ตัวที่บอสใช้ ตัวi7 เล่นไปเล่นมา มันทำมัยพริ้วกะ i7 pcที่ผมใช้อยุ่เนี่ย [thumbs-up-raccoon]  สงสัยบ้านเสร็จต้องโดนซะแร้ว  [in-love-raccoon]

รอกันยายน  iMac  ตัวใหม่จอเรติน่า  เหมือน NewIpad  ความชัดให้บ้ากันไปเลยครับ

ผมกลัวราคามันก็จะไปกันใหญ่อะสิครับ พ่อ.... ขอเรียกพ่อหล่ะกัน อายุอ่อนก่าพ่อผมปีเดียวเอง  [in-love-raccoon]

เมื่อก่อนนู้นนนนนนนน คันอยากได้ Mac Cinima 30" พวกเล่นเปิดราคามา 97,xxx แค่จออย่างเดียว..... แว่วๆตาเงาะบอกตอนนี้ ราคาหายไปเกือบครึ่งแล้ว  [laugh-raccoon]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 02:32:07 PM »
ดีใจจังมีคุณลุงเล่น RME เหมือนกัน [gr_in] แต่ของผมเป็น PCI ครับ (RME9632)  [phok]
เห็นว่าใส่ครีมด้วยถ้าจะอร่อยไม่เบาเลยครับ [roll]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 02:33:48 PM »

กำลังหัดใช้อยู่ครับ  เห็นว่า  Amarra  ที่เล่นกับ แมคให้เสียงที่ดีมากๆ  มีความคืบหน้าจะมาเล่าให้ฟังครับ

เอามารีวิวแนะนำให้วิธีใช้  เสียงที่ได้ ให้ดูให้ฟังบ้างซิครับพี่  กบอย่างผมเผื่อจะพลิกกะลากะเค้ามั่ง clapping-1-2
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ rambutan

• ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 02:36:00 PM »
เห็นว่าใส่ครีมด้วยถ้าจะอร่อยไม่เบาเลยครับ [roll]

[thumbs-up-raccoon] [thumbs-up-raccoon] [thumbs-up-raccoon]

ออฟไลน์ onepiece01

• ถูกใจกด Like+ 14
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 08 กรกฎาคม 2012, 06:34:01 PM »

ใส่ครีมน่ะซาวการ์ดครับคุณน้า [i-r-a] รสชาติพอดีๆครับ [checks-raccoon] [phok]