ผู้เขียน หัวข้อ: ปรับแก้ DAC ตัวเก่งของเสมา  (อ่าน 44629 ครั้ง)

ออฟไลน์ track

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 33
Re: ปรับแก้ DAC ตัวเก่งของเสมา
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2012, 07:21:34 AM »
เรียบร้อยใส่ C ไปแล้วครับ 8 ตัว 0.1u และ0.01 อย่างละ 4

R 680 ยังไม่ได้ใส่ขอลองแต่ C ก่อนเพราะของผมน่าจะยังไม่มีปัญหาเรื่องสัญญาณคลิป

เสียงที่ได้ก็เหมือนจะชัดเจดมีรายละเอียดเด่นชัดขึ้น ก็คือเหมือนเสียงตัวคนร้อง เวทีเดินหน้ามามากขึ้น เลยเหมือนมันชัดเจนขึ้นรายละเอียดมากขึ้นครับ

ส่วนฟิวส์เดี๋ยวลองหาฟิวส์ใสๆธรรมดาลองใส่ดูครับว่าเป็นไง
ลองหาใส่มาก่อนครับ แล้วตอนกลับบ้านยกมาเทียบเสียงกับ fuse nano create audio ดูครับ

ครับผม เดี๋ยวต้องเผื่อเวลาใว้หน่อยครับ  [yes-raccoon]

ออฟไลน์ cleaning

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 35
Re: ปรับแก้ DAC ตัวเก่งของเสมา
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: 10 กันยายน 2012, 05:04:43 AM »
คุณแว่นครับผมปรับไฟลงมาเหลือ 12v ครับ ปรากฏว่าที่ว่าร้อนจัดเบาลงเยอะเลยครับ เปิดนานๆเอามือจับก็แค่อุ่นๆครับ เดิมไฟ 15v จับร้อนมากครับ จนต้องเอาพัดลมเป่าช่วยครับ พอปรับไฟเหลือ 12v ไม่ต้องใช้พัดลมช่วยเลยครับ
ปรับง่ายดีครับ VR พอหมุนแล้วปรับง่ายครับ