ผู้เขียน หัวข้อ: ถอดรหัส Step attenuator GainCard ตัวจริง  (อ่าน 27726 ครั้ง)

ออฟไลน์ Davit

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
Re: ถอดรหัส Step attenuator GainCard ตัวจริง
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 27 เมษายน 2011, 09:19:19 PM »
น้าๆ ท่านใดลองแล้วเสียงเป็นอย่างไรครับ บอกบ้างนะครับ  (^_^)

นั่นดิ อยากทราบเหมือนกัน

ออฟไลน์ pathongo

• แอมป์ หลอด เสียงดีกว่า เยอะ
  • ถูกใจกด Like+ 4
  • หนึ่ง ใน ปฐพี
Re: ถอดรหัส Step attenuator GainCard ตัวจริง
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2011, 01:24:18 PM »
อ้างถึง
ได้รับ ของ แล้ว ซื้อใน ตลาดของเวปฯ
 จะถามว่า แล้วมัน อินพุท ตรงไหน เอ้าท์พุท ตรงไหน แล้วก็ A  เอาไว้ทำไร
 ยังไม่เคยเห็น ด้านหลัง จะ ๆ ซักที บอกหน่อยได้ไหม   
 ก็ ประมาณว่า อยากจะเปลี่ยน ค่า ให้เป็น 100K
เอาไปใช้กะ แอมป์ หลอดซักหน่อย  ก็ คิดแบบง่าย ๆ คือ เอา ตารางของวอลลุ่ม 24 สเต็ป ที่เขาเคยขายกันมาทำอะนะ น่าจะได้ 
ผมต่อเสร็จแล้วแต่ยังไม่ได้ลองใช้งานครับ A น่าจะเป็น จุดต่อเข้าamp นะครับ

[we're number 1] [we're number 1] [we're number 1] [we're number 1]

เย้ๆๆ   ได้เห็น รูปหลังจะ ๆ อย่างนี้  ค่อยเข้าใจหน่อย ขอบคุณมากมาย ก่ายกอง สองกอง สามกอง เลยครับ  (^o^) (^o^) (^o^) (^o^)

ออฟไลน์ Naichoo

• ถูกใจกด Like+ 2
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2011, 08:53:33 AM »
ได้ลองกันแล้วเป็นไงบ้างอยากรู้ [thif] [thif]
ติดต่อผมได้ที่นี่......http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=454.0

ออฟไลน์ cdamodify

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2013, 03:49:29 PM »
อ้างถึง
ได้รับ ของ แล้ว ซื้อใน ตลาดของเวปฯ
 จะถามว่า แล้วมัน อินพุท ตรงไหน เอ้าท์พุท ตรงไหน แล้วก็ A  เอาไว้ทำไร
 ยังไม่เคยเห็น ด้านหลัง จะ ๆ ซักที บอกหน่อยได้ไหม   
 ก็ ประมาณว่า อยากจะเปลี่ยน ค่า ให้เป็น 100K
เอาไปใช้กะ แอมป์ หลอดซักหน่อย  ก็ คิดแบบง่าย ๆ คือ เอา ตารางของวอลลุ่ม 24 สเต็ป ที่เขาเคยขายกันมาทำอะนะ น่าจะได้ 
ผมต่อเสร็จแล้วแต่ยังไม่ได้ลองใช้งานครับ A น่าจะเป็น จุดต่อเข้าamp นะครับ

แจ่มเลยครับน้า กว่าจะหาเจอ

ออฟไลน์ skanet

• ถูกใจกด Like+ 3
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2016, 10:47:35 AM »
ขอบคุณ​ครับ สงสัยต้องรื้อมาทำใหม่แล้วครับ