ผู้เขียน หัวข้อ: สายไปไหม ที่มาเริ่มงานDIY  (อ่าน 16204 ครั้ง)

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 107
สายไปไหม ที่มาเริ่มงานDIY
« เมื่อ: 20 ธันวาคม 2013, 06:18:01 PM »
นับตั้งแต่ มาอยู่บ้านนี้ ก็มีงาน ดีไอวาย มา สองสามชิ้น ส่วนมาก เป้น งาน ที่เอามาจากเว็บ อื่น มาทำ ยังไม่เคยได้ แสดง ผลงาน ที่ซื้อมาจาก ที่นี่เลย สักชิ้นเดียว บางตัว ต่อฟัง วันเดียวขาย บางตัว ประกอบเสร็จ ยังไม่ได้ เปิดใช้งานก็ขาย บางตัว มายังไง ขายไปอย่างนั้น จน  พี่เล็กพระรามสอง   คาดโทษ ไว้ว่า ขยันแต่ ซื้อ ของดีๆๆเต็มบ้าน ไม่เอามาใช้งาน ต่อไปไม่ขายให้แล้ว  แถมยังมีเหน็บ ว่า ฝีมืออย่างเอ็ง งด หลีหญิงกับกินเหล้า สองชั่วโมงก็ เสร็จแล้ว 555  โคตรดูถูกเลย อ่ะ [embarrassed] อย่ากระนั่นเลย เอาวะ ฮึดๆๆๆๆๆ ปีหน้า ก้จะโดนย้ายไปประจำชายแดนจัน-ตราด  งั้นก็ บรรเลง เลยละกัน เอา แอมป์ มิว ละกัน 

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
Re: สายไปไหม ที่มาเริ่มงานDIY
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2013, 06:21:47 PM »
ไอ้แอมป์ ตัวนี้ ที่นี่ฮิตกันนักหนา ทำเสร็จกันไปแล้ว  ไอ้กระผม พึ่งจะ นึกได้ ประกอบไปฟัง บ้านน้าอิคคิว มาเออแฮะ เสียงดีไม่มีย้วย แถม otl1 ไม่ต้องมีป้องกันลำโพง คุยไปคุยมา น้า อิคคิว ตาฟเกลียว ตัด ซิ้งค์ ฉาก ให้  ผม ก็ ขอขอบพระคุณ น้าอิคคิว ด้วยนะครับ พอได้ ซิ้งค์ ฉากมา ก็ เริ่ม งาน   วัดระยะ เจาะ และก็ ขัด ให้ ชิ้นงาน เรียบร้อย ได้รับความร่วมมือ จาก   ลูกน้องที่ทำงาน  ทำให้ ส่วน ผม ใช้ ปากสั่งอย่างเดียว  [smiling-tongue]

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2013, 06:29:31 PM »
งานที่เห้นนั้น กำลังเดินหน้าไปได้สวยเชียว ก้ มีเหตุ ให้ต้องหยุด ลงกลางคันด้วย งานซ่อม dynaco st70   ตัวโคลน ครับ  ปรับไบอัสไม่ได้ เพราะ สาย ขาด ฟี๊ดแบ๊ค โดนตัดสาย ไว้ ใส่ สายหม้อเอ้าพุท สลับขด( อันนี้เป้น สาเหตุ ให้เสียงห่วย เจ้าของเดิม จึง ทำการปรับแก้ ตัดขดฟี๊ดแบ็คออก หวังว่าจะดี แต่ 555 มันใส่ สายหม้อเอ้าพุท สลับมาอ่ะ) เลยเสียเวลา ไป สองอาทิตย์ ในการซ่อม หลอด 6gh8 แปลงแทน7199 ก็ เกนตก ทำให้ มีเสียงแตก ที่ความดัง ปกติ แถม เสียงเอียงด้วย  โชคดี ได้ หลอด จากคุณพี่ tuner มาแก้ไข แบบ ฟรีๆๆๆ ก็ ขอบพระคุณ ด้วยนะครับ ทำการปก้ จุดต่างๆๆ พร้อมปรับไบอัส เสร็จแล้ว เสียงที่ได้ อืม อื้อ เอ้อ อา อ้า ไม่คุ้นหูเสียเลย จะดีก็ว่าดี จะว่า มันไม่ดีก็ไม่ใช่ แบบ ผม ฟังแต่ ซิงเกิ้ลเอ็นด์ จนชินอ่ะ

ออฟไลน์ niraso

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 41
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2013, 06:31:00 PM »
2 ชั่วโมงเสร็จนี่ไม่ธรรมดานะครับ ของผม 2 ชั่วโมงนี่ได้แต่หาของกับนั่งพิจารณา  [yellow-lol]

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2013, 06:32:55 PM »
ถ้าน้าอ้อนงดหลีหญิงจะมีเวลาเพิ่มในแต่ละวันประมาณ 8ชั่วโมง [laught-watermelon]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2013, 06:38:25 PM »
พี่เล็กแก ก็ พูด ไปงั้นแหละครับ  สองชั่วโมง ผมพึ่งจะบัดกรัีได้ สองสามตัวเอง 555
พอเสร็จ จากไดนาโค คุง ภรรยา อยากไปแอ่ว เหนือ เสียเวลาไปอีก  อาทิตย์ นึง พึ่งได้ กลับมา เริ่ม เดินงาน วันนี้ต่อ
บัดกรี พวก หลอด led ที่เลาะ มาจาก เครื่องเก่า(ขยะ) แล้วก็ ติดตั้ง tr1 เพาเวอร์ เฉพาะ ขั้นตอนนี้ เสียเวลาไป สามชั่วโมง
เสร็จ แล้ว ก็ ทำ การวางเลย์เอ้า บนแท่น กับเจาะ เพื่อ ยึดอุปกรณ์ บาง ส่วน ติด ตั้งขั้วลำโพง rca อื่นๆๆ  สรุป เหนื่อย อ่ะ  (สองชั่วโมง อะไรของพี่เล็กฟะ เล่นมาครึ่งวัน ยังไไปไม่ถึงไหนเลย)  [smiling-tongue]

ออฟไลน์ igqsung

• ถูกใจกด Like+ 45
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2013, 06:40:47 PM »
 [cheer-watermelon]เสร็จหรือยังพี่จะเข้าไปฟังจักกะหน่อย ตอนนี้นั่งเลื่อยอะครีลิคทำกล่องให้พี่อยู่ ใจร่มๆนะพี่เด่วก็เสร็จ ไปรับเจ้าตัวป่วนมาทำอะไรไม่ค่อยได้ ว่าจะเข้าไปรื้อกอง R ที่บ้านพี่อยู่ ขาดไปหลายค่า

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2013, 06:45:02 PM »
ที่เหลือก็แค่เดินสายไป สาย สัญญาณ ไว้ พรุ่งนี้ ละกัน ต้องรีบไป จัดการ ทดสอบ ยาน้ำแก้ไอ กะว่า ถ้าอร่อย  จะเอาไปฝากน้า อิคคิว ข้อหา ใจดี หาซิ้งฉาก และ ตาฟเกลียวให้ แต่ ถ้าไม่อร่อย ผม ขอเสียสละ ทำลาย ให้หมดละกัน

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2013, 06:47:12 PM »
อ้าว กำลังนินทา อยู่พอดี มาแล้ว เหรอครับ  เห้น บอกว่า จะกลับบ้าน อ่ะ เลยไม่ได้ชวน ยังเลยครับ วันนี้ พอแล้ว ยกขึ้นยกลง หนักมากจนปวกหลังเลยอ่ะ  เลย ว่าจะไว้ต่อพรุ่งนี้ครับ  เสร็จแล้ว จะ ไปอุ้มน้า มาฟังที่บ้านครับ น้า

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2013, 06:50:33 PM »
ถ้าน้าอ้อนงดหลีหญิงจะมีเวลาเพิ่มในแต่ละวันประมาณ 8ชั่วโมง [laught-watermelon]
คุยในนี้สะดวกนะอย่าเผลอไปแซวในเฟสนะ น้า ช่วงนี้กำลังเข้าตา   งานกำลังจะงอก อ่ะ555 ดัน มีผู้หญิงที่ไหนไม่รู้  ส่งไลน์ มาว่า ฝันดีนะคะพี่   ตอนนี้กำลังโดนสอบสวนอยู่อ่ะ

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2013, 06:54:37 PM »
คุยในนี้สะดวกนะอย่าเผลอไปแซวในเฟสนะ น้า ช่วงนี้กำลังเข้าตา   งานกำลังจะงอก อ่ะ555 ดัน มีผู้หญิงที่ไหนไม่รู้  ส่งไลน์ มาว่า ฝันดีนะคะพี่   ตอนนี้กำลังโดนสอบสวนอยู่อ่ะ

โดนสอบสวนรับสารภาพตามฟ้องไปก็ได้นะครับน้า โทษจะได้ลดลงจากหัวแตกเป็นแค่หัวโน [laught-watermelon][laught-watermelon][laught-watermelon][laught-watermelon]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2013, 12:47:13 AM »
นั่งทำ จนประกอบเสร็จ เรียบร้อย ครับ เสียบปลั๊ก โอ้พระเจ้า มีเสียงครางหม้อแปลง ดัง หนึ่งข้าง ครับ ปรับไฟไม่ได้ ไฟ ที่m3 วัดได้ 39.2 ทั้ง สองข้าง ย้ายไปวัดที่c2 ตามสูตร ปรับไม่ได้เลย มีไฟแค่ 8v เอง เอาล่ะ ทำไงดี ล่ะทีนี้ เรื่องหลอดน่ะพอได้ เจอโซลิต เข้าไป ตายห่าล่ะตรู ใครก็ได้ ช่วยผมที HELP

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2013, 01:16:54 AM »
เปลี่ยน r ข้าง pot ที่เยียนว่า 220  ohm เป็น 120 ohm ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2013, 07:28:32 AM »
เหรอครับพี่ เห็น บอกว่า เฉพาะ รุ่น ขาทอง ทั้ง สองตัว ถึงต้องเปลี่ยน  ของผม มีน ขาธรรมดาตัว ขาทองตัว  เอาล่ะสิ120โอมห์ จะไปหาที่ไหนล่ะหว่า งานเข้า

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2013, 08:11:58 AM »
220//220
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2013, 08:43:21 AM »
 ครับปกติมันก็น่าจะได้ แต่บางตัวที่ hfe สูงกว่าปกติมันก็ปรับไม่ได้เหมือนกัน  น่าจะเป็นคู่ 4860 กับ 3684 ใช่มั้ยครับ  ลองตรวจสอบอุปกรณ์อีกรอบด้วยนะครับว่าใส่ตัวไหนผิดตำแหน่งหรือเปล่า บางครั้งเราก็มั่นใจเกินมีโอกาสพลาดกันได้ ตัวล่าสุดนี่พี่ก็เพิ่งโดน มอง K เป็น R ปรับไฟไม่ได้เหมือนกัน  ถ้าลงอุปกรณ์ถูกหมดนอกนั้นก็คงไม่มีอะไร นอกจากปรับ R จาก 220 เป็น 120 ohm. เท่านั้นก็น่่าจะปรับไฟได้ครับ  ปกติหม้อไฟรุ่นที่คุณใช้จะต้องมีไฟผ่าน m3 ประมาณ 41 V ขึ้นไปครับถ้าวัดได้ต่ำกว่านี้ก็จะแสดงว่ามีสิ่งผิดปกติในวงจร ถ้าในวงจรทำงานสมบูรณ์ก็จะต้องวัดได้ประมาณที่บอกครับ 

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2013, 09:18:33 AM »
ดังแล้วมีเสียงเพลงแล้ว555 เมื่อคืนเบลอๆๆๆ  วัดไฟที่ซี2 เทียบกับอะไรไม่รู้ ไฟมันเลยไม่มา เอาลำโพงกล้าตายลอง แหลมบาดหูดีเบสตรึม รอเผาหัวต่อ555. หม้อไฟน่าจะเท่านี้แหละพี่ ผมพันไพรมารี่230 ครับ เลยตกนิดหน่อย

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2013, 02:52:37 PM »
เหอๆๆๆๆๆ เบ็ดเสร็จ เด็ดขาด นั่งปรับไฟ ตลอดช่วงเช้า ไฟ ก่อนถึงm3 ได้44 ผ่่านแล้วเหลือ 39 นิดๆๆ ไม่รู้มิเตอร์ จีน สำแดงเดชหรือเปล่า ทำการปรับ ที่ c2 ตามมิเตอร์ละกัน 19.7 โอเค จบผล ฟังครึ่งวัน ซิ้งค์ ร้อนใช้ได้ ผมเอากาแฟ ไปตั้ง อุ่นตลอดเลย5555 วันจันทร์ จะเอามิเตอร์ ที่ทำงาน มาวัด อีกที ดูสิใครผิดใครถูก ถ้า จีนมั่ว จะได้ อัปเปหิ ออกจากบ้านไป (วัดโอมห์ เอาแค่สาย แตะกัน มันยังขึ้นไป22โอมห์ ) จับลงเคส บ้านๆๆ  เคส จีน ตอยสั่ง มีรูใส่สวิตซ์ ด้านหน้า ตอนรับของ ทะลึ่งไม่มี ต้องมาเจอาะ เอา ผมเจาะ ด้านหลัง แทน ตอนนี้ ฟัง เทียบ แบบ จริงๆๆจังๆๆ กับ dynaco st70 clone ผม กลาง สูสี   มิว ดีที่เบส มีมากกว่า แต่ แหลม ซึ่ง ผมใช้ สาย เงิน ( ใช้ในอากาศยาน) เอามาเดินทั้งหมด ทุกส่วน ทำให้ เสียงแหลม มาเยอะเลย รายละเอียดก็มากกว่า หลอดด้วย  ตัวนี้ไม่หวานใช่ไหมครับ ใครทำ แล้ว เสียง เหมือนผมหรือไม่ครับ บอกผมด้วยนะครับ สรุป โครงงาน นี้ ใช้เวลา ทำ เดือนเศษๆๆ  ก็ ปิดงานได้  เบ็ดเสร็จ ลงทุนไป12000 นิดๆๆ  ผมไม่มีแอมป์ โซลิต ดีๆๆมาเทียบ ที่ทำไว้ มีไฮบริดจ 80 วัตต์ ดัน ฮัม เลยไม่สามารถจับมา เปรียบมวยได้ เอาเป้นว่า ห้องเล็กๆๆเท่ารังหนู 25  วัตต์ ก็เพียงพอครับ พอแบบเหลือๆๆเลย สำหรับลำโพง  monitor 1 gold  and totem mite   ส่วน ปรี คู่บุญ ของมันนั้น ไว้ มีอารมย์ ค่อยทำต่อะกัน

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2013, 03:28:00 PM »
 สายที่ใช้เป็นทองแดงเคลือบเงิน ทองแดงเป็นเกรดอุตสาหกรรม เงินก็เป็นเงินผสมนิเกิ้ล ถ้าลำโพงไวเด่นแหลมอยู่แล้วจะยิ่งทำให้จัดจ้านแต่ทั้งนี้ควรรอให้ผ่านสองร้อยชั่วโมงไปแล้วครับ  แล้วค่อยว่ากันอีกที หรือถ้าอยากต้องการให้นุ่มนวลติดหวานต้องใช้สายทองแดงชุบดีบุกที่โรงซ่อมมีสายสัญญาณก็ใช้สายบิดเกลียวเคลือบเทปรอนสีขาวเส้นเล็กจะได้เสียงที่กำลังดีไม่หนา หรือ บางเกินไปครับ  ว่าแต่ใช้ปรีอไรครับมันติดคมมากจากปรีหรือเปล่า เพราะปกติแอมป์เพียวๆใช้พาสซีฟโวลุ่ม รายละเอียดเยอะแต่เสียงไม่คมครับ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2013, 06:51:25 PM »
ผมไม่มั่นใจเรื่อง วัสดุเท่าไหร่ แต่ สายนี้  ตัดขาก หรือเอามีดขูด ไม่มี สีทองแคงให้เห็นเลยครับพี่ ตัวนี้เป้น คนละรุ่น ที่ใช้ทำสายสัญญาณ ของผม อันนั้น  สาย มันเป้น เงิน ชุบโรเดียม เลย ใช้ ในระบบ  คอมพิวเตอร์ auto pilot  แต่ตัวนี้เป้น สาย  ที่เหลือๆๆจากการซ่อมอากาศยาน แล้ว ต้องทิ้ง เพราะ เหลือ แค่ เมตร สองเมตร ใช้ทำไรไม่ได้ ผมก็เอามา เห้น ว่า หน่วยก้านดีมาก ส่วนเรื่องเสียง เป้น จริงดังพี่ว่า ผมว่า แหลม มันเกินงาม ยิ่ง มาเจอลำโพง totem  ที่ให้แหลม เปิดด้วย ไปกันใหญ๋ ตอนนี้ เอา มอนิเตอร์ เล่นแทน ฟังแล้ว  เหมาะกันมากครับ แอมป์ ตัวนี้ จะทรหด ขนาดไหนไม่รู้ จนถึงตอนนี้  ผมยังไม่ได้ปิดเครื่องเลย เปิด ทดสอบ ความอึดครับ ถึง สี่ทุ่ม ค่อยวัดไฟอีกรอบ แล้วก็ คงพอแล้ว  ปัญหา ตอนนี้ คือ เสียงหม้อคราง ข้างเดียว ตอนเปิดครั้งแรก ครางดังมาก จนถึง ตอนนี้ ค่อยๆๆเบาลงในต่ำแหน่งที่นั่ง ฟังไม่ได้ยินแล้ว แต่ถ้าเข้าไปใกล้ ก็ เจอเลย น่าจะเกิดจากการพันลวดไม่แน่น เพราะ ก่อนผมใช้หม้อไฟ ผม  ทำการ retorque  สกรู น็อต ทุกตัวแล้วครับ ส่วน ปรีที่ใช้ โคลนm7 มาครับ   ตัวนี้ เสียง ที่ได้ก็ เน้นมาทางรายละเอียด อยู่แล้ว ตามไสตล์12ax7 แต่ ภาคสุดท้าย ผมใช้12au แทน เพื่อให้ อิมเอ้าต่ำลง ขับโซลิตได้  เล่นกับst70 ก็โอเคครับ 

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2013, 01:15:31 PM »
เจอแจ็คพ็อตจนได้ หม้อของตัวนี้ผมก็ครางเหมือนกันคงต้องรื้อมาชุบวานิชใหม่ ตอนลองดันไม่คราง ประกอบลงกล่องดันครางเบา แต่ที่นั่งฟังไม่ได้ยิน คงต้องรื้อออกมาทำให้เบาที่สุด ส่วนใหญ่หม้อลูกใหญ่ๆของ henry จะมีปัญหาเรื่องวานิชไม่ซึมเข้าไปที่ลวดอาจจะชุบแล้วยกขึ้นเร็วไป บางตัวกระดาษด้านในยังไม่โดนวานิชเลย 

Thai prestige/Mu Amp IIIx

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2013, 02:13:20 PM »
งานเข้าเลย เลิกพันหม้อแล้วด้วย อุปกรณ์ แจกเค้าไปหมดแล้วอ่ะ  [sad-watermelon]

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2013, 02:20:13 PM »
 ว่าจะลองใช้แบบพ่นดูก่อนเพราะมันน่าจะซึมลึกและแห้งเร็วกว่าแบบชุบ เคยใช้ตอนพันมอเตอร์ที่โรงงานมีเหลืออยู่กระป๋องนึง ถ้า work ก็จะได้ไม่ต้องไปซื้อวานิช เดี๋ยวลองแล้วจะมาบอกครับ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2013, 02:26:22 PM »
ว่าจะลองใช้แบบพ่นดูก่อนเพราะมันน่าจะซึมลึกและแห้งเร็วกว่าแบบชุบ เคยใช้ตอนพันมอเตอร์ที่โรงงานมีเหลืออยู่กระป๋องนึง ถ้า work ก็จะได้ไม่ต้องไปซื้อวานิช เดี๋ยวลองแล้วจะมาบอกครับ
ถ้าผ่าน จะอุ้ม ไปให้พ่น ของผม ครางดัง กว่า มิยาบิ อีก

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2013, 02:32:16 PM »
 ของพี่ครางเบาๆ แค่กระเส่าๆครับ  [yellow-lol]

ออฟไลน์ igqsung

• ถูกใจกด Like+ 45
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2013, 03:05:52 PM »
งานเข้าเลย เลิกพันหม้อแล้วด้วย อุปกรณ์ แจกเค้าไปหมดแล้วอ่ะ  [sad-watermelon]
มันครางดังเท่าของผมไหมพี่อ้อน เย็นนี้จะเข้าไปฟัง ว่างไหมครับ
....... กล่องแอมป์ร้อนๆอะ เสร็จแล้วเด้อพี่ อย่างสวยเลยครับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2013, 03:35:11 PM »
ว่างครับ เข้ามาได้เลย
 เอากับแกล้มมาด้วย มีเหล้าขาว รส มิ้นท์ รออยู่
เสียงคราง ถ้าไม่สนใจมันก็ไม่ดังอ่ะ แต่ ถ้าสนใจ ครางดังอยู่นะ

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2013, 03:52:08 PM »
 [confused-face]หม้อแปลงเราส่งกลับไปให้เฮนรี่เขาแก้ไขให้ใหม่ไม่ได้เหรอครับอีกอย่างทางเฮนรี่เขาจะได้ทราบข้อบกพร่องของเขาด้วย

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2013, 03:59:35 PM »
เค้าทราบแล้วครับ และ ยินดีแก้ไขให้ทุกลูก แต่ผมขี้เกียจแบกไปน่ะครับ และ ไม่อยากรอด้วย แกะออกมาถ้าขี้เกียจก็ชุบมันทั้งลูกเลยทิ้งไว้สักวันให้มันซึมเข้าให้ทั่ว แล้ว ค่อยเอาขึ้นมาผึ่งให้แห้งครับ

ออฟไลน์ Somaeklong

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2013, 04:28:34 PM »
ผม แบกไปให้เขาชุบใหม่ แล้วเหมือนกัน. กลับมา. ครางเบากว่าเดิมหน่อย. ไม่หาย. เซ็งเลย  [sad-watermelon] [sad-watermelon]