ผู้เขียน หัวข้อ: Project OTL 30 -50W แอมป์ตัวเล็ก แต่เสียงยิ่งใหญ่  (อ่าน 729739 ครั้ง)

ออฟไลน์ dekdoi1963

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 15
ตัวนี้นี่แหล่ะ จะลองเอามากัดกันกับ OTL ตรุษจีนนี้ครับ

รอฟังผลครับ จะได้เลียนแบบอุปกรณ์ OTL เสียงจะได้ดีๆเหมือนชาวบ้านเค้า....555

เสียต้อม...ไม่ต้องรอผมแล้ว โมตามคุณสรรเสริญ หรือน้าเล็ก ให้เสียงสุด ๆ ไปเลย

ไม่เอามากหรอกครับ เอาแค่ NAD ของพี่อาย ก็พอแล้วครับ... :)

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
เสียต้อม...ไม่ต้องรอผมแล้ว โมตามคุณสรรเสริญ หรือน้าเล็ก ให้เสียงสุด ๆ ไปเลย

ไม่เอามากหรอกครับ เอาแค่ NAD ของพี่อาย ก็พอแล้วครับ... :)

NAD 3020i ถ้าผมจำไม่ผิด ซื้อมาจากตลาดนัด คนขายบอก 600 บาท ผมคว้าเอามาส่องดู แล้วดันทะลึ่งต่อ 500 บาท
คนขายดีใจ รีบใส่ถุงให้ผม ผมก็ดีใจรีบกลับบ้าน

พอถึงบ้านเปิดฟังทันที ทุกอย่างปกติดี ทำงานทุก Function ฟลุ๊คที่สุด  @~~@
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ YoungOne

• ถูกใจกด Like+ 19

NAD 3020i ถ้าผมจำไม่ผิด ซื้อมาจากตลาดนัด คนขายบอก 600 บาท ผมคว้าเอามาส่องดู แล้วดันทะลึ่งต่อ 500 บาท
คนขายดีใจ รีบใส่ถุงให้ผม ผมก็ดีใจรีบกลับบ้าน

พอถึงบ้านเปิดฟังทันที ทุกอย่างปกติดี ทำงานทุก Function ฟลุ๊คที่สุด  @~~@
สงสัย NAD รุ่นนี้คนขายน่าจะได้มาจากประเทศ "อีลักหรืออีหยิบ" แน่เลยครับ [5555]

สงสัย NAD รุ่นนี้คนขายน่าจะได้มาจากประเทศ "อีลักหรืออีหยิบ" แน่เลยครับ [5555]

ไม่น่าจะใช่ เพราะเป็นเจ้าประจำ
ตอนที่ได้มาสภาพเต็มไปด้วยฝุ่นเกาะเขรอะ และที่ Input ก็มีคราบขี้เกลือขึ้นเต็ม ดูตรง U Link ยังมีสนิมจับให้เห็น
ต้องมานั่งขัดทำความสะอาดใหม่ 

และในวันนั้น เขายังมี Tape Deck ของ NAD มาด้วยนะ แต่ผมไม่สนใจ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
เท่าที่ฟังมาตั้งแต่ก่อนปรับปรุง จนมาถึงได้ฟังของน้าเล็ก...ที่ปรับปรุงครั้งหลัง

ขอบอกว่า
ผมมีแอมป์ทรานซิสเตอร์ยี่ห้อดัง (ไม่ขอเอ่ยนาม) อยู่ประจำบ้านในห้องของลูกสาว ราคาค่าตัว 3 หมื่นกว่า ซื้อมาเมื่อหลายปีก่อน
เสียงยังสู้ OTL 30w. ต่อกระสือไม่ได้ ที่สู้ไม่ได้ มิได้หมายความว่าสูสีนะ แต่ว่ามันห่างชั้นกัน จนไม่น่าเชื่อว่า

หยุดอยู่บ้านวันตรุษจีน ผมจะลองงัด NAD ตัวในตำนานมากัดกับ OTL 30w. ดูซิว่า ทางเสียงจะเป็นอย่างไร

สงสัยว่าแอมป์ตัวนี้ เกิดมาเพื่อโค่นแอมป์ดังเสียแล้วกระมัง...
 [horo] [horo] [horo]

ตัวที่พี่ฟังวันเกิดพี่ไม่ใช่ตัวปัจจุบันนี้ครับ เพราะวันนั้นหลังจากกลับจากบ้านพี่ผมนั่งทำทั้งคืนตั้งแต่เปลี่ยน TR ใหม่ทั้งหมด ชนิด match 1/100 ทั้งสองข้าง และ ทั้งเปลี่ยน และ ใส่อุปกรณ์บางตัวเพิ่มลงไปเพื่อจูนเสียงใหม่ทั้งหมดจร้า :)
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

มี 5 คู่ครับ ตอนนี้เห็นมีแค่ 4 เหลืออีก mannjuu  ฅนหระรี  youngone  jp74 หนึ่งคู่ ครับ มี R sternice 0.2 R ตัวเขียวเหลืออีก 3 ชุด ชุดละ 4 ตัว ใครต้องการแบ่งได้นะหมดแล้วหมดเลย คุณสรรเสริญแบ่งไป 2 ชุดแล้ว ตัวนี้ส่งผลตรงกับ R แต่ละชนิดที่ใส่ลงไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มีนาคม 2011, 12:43:05 AM โดย audiomania »
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
โชคดีที่เราไปสอย R+C มาก่อน ไม่งั้นคงอด  hahaha

สำหรับ R ตัวนี้ ผมใส่เครื่องเทสเสียงเสร็จก็ถอดเก็บเลย แบบว่าตอนนี้เครื่องอยู่ในขั้นลองโน่นลองนี่ กลัวพลาดพรั้งทำพังแล้ว R ไหม้ อ่ะครับ เอาไว้ทุกอย่างโอเคค่อยเอามาใส่  (^_^)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มกราคม 2011, 06:57:55 PM โดย sansirn »

โชคดีที่เราไปสอย R+C มาก่อน ไม่งั้นคงอด  hahaha

สำหรับ R ตัวนี้ ผมใส่เครื่องเทสเสียงเสร็จก็ถอดเก็บเลย แบบว่าตอนนี้เครื่องอยู่ในขั้นลองโน่นลองนี่ กลัวพลาดพรั้งทำพังแล้ว R ไหม้ อ่ะครับ เอาไว้ทุกอย่างโอเคค่อยเอามาใส่  (^_^)
ใส่ไปเร้ย ไม่ต้องกลัวครับ เห็นตัวเล็กๆอย่างนั้น ทนได้อย่างต่ำ 3 วัตต์ครับ แต่ rate ใน spec 5 watts can be work ผมทำช็อตข้างละแปดคู่ R ยังไม่เป็นไรเร้ย [cry2]

ไปไม่หยุด ฉุดไม่อยู่จริงๆครับเมื่อคืนนั่งโมอีกยก ซึ่งคิดว่าเป็นยกสุดท้ายแล้ว ทำงานมาตั้งแต่เมื่อคืนเช้านี้ปวดหัวแต่เช้าเลย กลับมาถึงบ้านค่อยยังชั่วหน่อย ทำงานไปฟังเจ้า otl ไป เหมือนคนบ้าอ่ะ ฟังไป ยิ้มไป ทำงานเพลินเลยครับ อาการปวดหัวก็ค่อยๆทุเลาลง ครับ ทั้งไทย และ เทศ นี่ Burn in rel time กว่า 24 ชั่วโมงต่อเนื่องแล้ว ชักคันกำเริบ เดี๋ยวสงสัยได้ยัด jensen 4.7 uF ตัวเท่ากระบอกข้าวหลามใส่แน่ๆเลยครับ  เลยอดไม่ได้ที่จะต้องมาโม้ให้ฟัง นี่ฟังทั้ง ดา เอนโดฟิน อรวี ผ่านแผ่นที่ 14 ไปแล้วครับ สาเหตุที่เทสจากแผ่นไทยทั้งเพลงช้า และ เร็ว ต้องการดูการคุมดุลน้ำเสียงว่ากำหราบ การทำซาวด์ของโปรดิวเซอร์ไทยอยู่หรือเปล่า บอกเลยครับว่าผ่านฉลุย  เพราะยังสามารถรักษาสปีด และ จังหวะช่องไฟของตัวโน๊ตแต่ละตัวละช่อง ได้อย่างเหมาะเจาะเหมาะสม ไม่เร็ว หรือ ช้าไปครับ  :)

ไม่ต้องรีบครับ สะดวกเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น สำหรับค่าซี ASC 380/คู่ ค่า R Sternice 200 บาท/ชุด ทั้งชุดก็เอาแค่แนี้ยส่งฟรี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มกราคม 2011, 07:55:31 PM โดย create »

ออฟไลน์ fender

• Adviser
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
ไปไม่หยุด ฉุดไม่อยู่จริงๆครับเมื่อคืนนั่งโมอีกยก ซึ่งคิดว่าเป็นยกสุดท้ายแล้ว ทำงานมาตั้งแต่เมื่อคืนเช้านี้ปวดหัวแต่เช้าเลย กลับมาถึงบ้านค่อยยังชั่วหน่อย ทำงานไปฟังเจ้า otl ไป เหมือนคนบ้าอ่ะ ฟังไป ยิ้มไป ทำงานเพลินเลยครับ อาการปวดหัวก็ค่อยๆทุเลาลง ครับ ทั้งไทย และ เทศ นี่ Burn in rel time กว่า 24 ชั่วโมงต่อเนื่องแล้ว ชักคันกำเริบ เดี๋ยวสงสัยได้ยัด jensen 4.7 uF ตัวเท่ากระบอกข้าวหลามใส่แน่ๆเลยครับ  เลยอดไม่ได้ที่จะต้องมาโม้ให้ฟัง นี่ฟังทั้ง ดา เอนโดฟิน อรวี ผ่านแผ่นที่ 14 ไปแล้วครับ สาเหตุที่เทสจากแผ่นไทยทั้งเพลงช้า และ เร็ว ต้องการดูการคุมดุลน้ำเสียงว่ากำหราบ การทำซาวด์ของโปรดิวเซอร์ไทยอยู่หรือเปล่า บอกเลยครับว่าผ่านฉลุย  เพราะยังสามารถรักษาสปีด และ จังหวะช่องไฟของตัวโน๊ตแต่ละตัวละช่อง ได้อย่างเหมาะเจาะเหมาะสม ไม่เร็ว หรือ ช้าไปครับ   :)

ไม่ต้องรีบครับ สะดวกเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น สำหรับค่าซี ASC 380/คู่ ค่า R Sternice 200 บาท/ชุด ทั้งชุดก็เอาแค่แนี้ยส่งฟรี

เอาด้วย 1 ชุดครับพี่ เพื่อทำ version2 อิอิ

ไปไม่หยุด ฉุดไม่อยู่จริงๆครับเมื่อคืนนั่งโมอีกยก ซึ่งคิดว่าเป็นยกสุดท้ายแล้ว ทำงานมาตั้งแต่เมื่อคืนเช้านี้ปวดหัวแต่เช้าเลย กลับมาถึงบ้านค่อยยังชั่วหน่อย ทำงานไปฟังเจ้า otl ไป เหมือนคนบ้าอ่ะ ฟังไป ยิ้มไป ทำงานเพลินเลยครับ อาการปวดหัวก็ค่อยๆทุเลาลง ครับ ทั้งไทย และ เทศ นี่ Burn in rel time กว่า 24 ชั่วโมงต่อเนื่องแล้ว ชักคันกำเริบ เดี๋ยวสงสัยได้ยัด jensen 4.7 uF ตัวเท่ากระบอกข้าวหลามใส่แน่ๆเลยครับ  เลยอดไม่ได้ที่จะต้องมาโม้ให้ฟัง นี่ฟังทั้ง ดา เอนโดฟิน อรวี ผ่านแผ่นที่ 14 ไปแล้วครับ สาเหตุที่เทสจากแผ่นไทยทั้งเพลงช้า และ เร็ว ต้องการดูการคุมดุลน้ำเสียงว่ากำหราบ การทำซาวด์ของโปรดิวเซอร์ไทยอยู่หรือเปล่า บอกเลยครับว่าผ่านฉลุย  เพราะยังสามารถรักษาสปีด และ จังหวะช่องไฟของตัวโน๊ตแต่ละตัวละช่อง ได้อย่างเหมาะเจาะเหมาะสม ไม่เร็ว หรือ ช้าไปครับ   :)

เอาด้วย 1 ชุดครับพี่ เพื่อทำ version2 อิอิ
ไม่มีหมดแล้วครับ ยกเว้นจะไปแกะจากแอมป์รถให้ เพราะในรถใช้เครื่องละ 16 ตัว  ตัวเทส( ไม่ใช่ตัวที่โชว์นะ ตัวที่เป็นกระสือน่ะ) ก็มีเพื่อนมาเหล่ไว้ แถมมันขู่อีก ขายคนอื่นมรึงโดน [HAHAHA]

ออฟไลน์ niwat

• ท่องไว้ พอเพียงๆ
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 5
สงสัยซีจะไม่เหลือ เอาอาร์อย่างเดียวก็ได้  1ชุดครับ  

ซีอินพุตมีซีออย4.7ไมโครอยู่2กระป๋อง เอามาใส่แทนตัว3.3ไมโครได้ป่าวครับ
เมืองทองเนื้อเก้า มะพร้าวสับปะรด สวยสดหาดเขาถ้ำ งามล้ำน้ำใจ
ที่อยู่เบอร์โทร http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=75.0

เหมือนน้าสรรเสริญจะบอกน้าอัลเป็นนัยๆว่า nad รอดยากแล้วล่ะ  [HAHAHA] [HAHAHA] [HAHAHA]

ผมป่าววววใบ้หวยนา......... ของแบบนี้แล้วแต่คนชอบอ่ะครับ ส่วนตัวผมว่า เวทีเสียงกับบรรยากาศ เจ้า OTL ทำคะแนนนำโด่งอ่ะครับ  :D

ก็อย่างที่ผมกล่าวไว้ตั้งแต่ต้นว่า OTL 30 w. ตัวนี้เวทีเสียงโอ่อ่า ทั้งกว้าง และลึก
เสียงไม่ถาโถมเข้าหาคนฟัง นี่คือ จุดเด่นของแอมป์ตัวนี้เลยละ

ไว้รอให้ผมจูนให้เต็มที่ แล้วจะมาเล่าให้ฟังสนุก ๆ ครับ

สงสัยซีจะไม่เหลือ เอาอาร์อย่างเดียวก็ได้  1ชุดครับ  

ซีอินพุตมีซีออย4.7ไมโครอยู่2กระป๋อง เอามาใส่แทนตัว3.3ไมโครได้ป่าวครับ
ได้ครับ ขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละคนนะ ตอนเทสผมก็ลองตั้งแต่ 1-15 uF นะ สุดท้ายก็ลงตัวที่ 3.3-4.7 น่ะครับ ฟังดูแล้วสมบูรณ์ที่สุดสำหรับตัวและหูผมนะ แต่ที่ผมทำผมตามหาความเสมือนจริงมากกว่าความชอบครับ ซึ่งก็เป็นปกติของคนทำเสียงน่ะครับ :)

ไปแล้วครับ เดี๋ยวโดนบ่น เจ้านายส่วนตัวผมเค้าให้พัก เพราะปวดหัว มีแซว พิมพ์ใหญ่เลยนะ  [redsleep]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มกราคม 2011, 08:40:44 PM โดย create »

เหมือนน้าสรรเสริญจะบอกน้าอัลเป็นนัยๆว่า nad รอดยากแล้วล่ะ  [HAHAHA] [HAHAHA] [HAHAHA]

ผมป่าววววใบ้หวยนา......... ของแบบนี้แล้วแต่คนชอบอ่ะครับ ส่วนตัวผมว่า เวทีเสียงกับบรรยากาศ เจ้า OTL ทำคะแนนนำโด่งอ่ะครับ  :D

ถามสรรเสริญว่า...ผมจะไบแคบC input ค่า 2.2 uf +อีก 2.2 ไม่ทราบว่าจะมีผลต่อเสียงทางใดบ้างครับ
(ผมขี้เกียจรื้อ กลัวว่าจะสูญกองกำลังไปอีกครับ...55) 

ถามสรรเสริญว่า...ผมจะไบแคบC input ค่า 2.2 uf +อีก 2.2 ไม่ทราบว่าจะมีผลต่อเสียงทางใดบ้างครับ
(ผมขี้เกียจรื้อ กลัวว่าจะสูญกองกำลังไปอีกครับ...55) 

ถ้าใช้ยี่ห้อ+รุ่นเดียวกันขนานเข้าไป แนวเสียงจะคงอยู่คล้ายเดิมครับ แต่ถ้าผสมข้ามสายพันธุ์ก็จะมีทั้งดีและไม่ดีอ่ะพี่ (อันนี้บอกไม่ได้จริงๆ ครับ คือมันต้องรู้ชนิด+ยี่ห้อก่อน ถึงจะพอเดาทิศทางได้) ถ้าจะเอาง่ายสุดพี่หา C-electro ดีๆ แบบมีขั้วหรือไม่มีก็ได้ค่าสัก 10uF-47uF ทนได้สัก 50Vขึ้นไป เอาไปขนานกับ C-input (เอาขั้วบวกหันเข้าหาแอมป์) พี่อาจจะชอบก็ได้ครับ เพราะ C-electro มีข้อดีในเรื่องความนุ่มนวล + มีข้อเสียเรื่องรายละเอียด พอเอาไปขนานกับ C-film บางครั้งมันก็ชดเชยกันได้ลงตัวเหมือนกันครับ

กรี้ด มาทัน ชุด R มั่ยครับพี่เล็ก [thif] รับด้วย 1 ชุดครับ

ถ้ามี MJ2955 Moto ขาทอง มาแลก ผมว่าน่าจะทันนะครับ  |:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มกราคม 2011, 09:39:30 PM โดย sansirn »

สอบถามเบอร์เทียบของ คู่ TR หน่อยครับ 2N5551 กับ 2N5401 มีเบอร์เทียบที่เป็น เยอรมันเนี่ยม หรือ พวกตัวถังเหล็กบ้างมั้ย พอดีเพื่อนผมมีพวกตัวถังเหล็กขาทองเยอะ จะลองไปหาดูครับ :)

มันรื้อมาเป็นแบบนี้ ดีหรือเปล่าครับ น้าแว่น น้าสรรเสริญ ตัวเป็นสกีนสีเงินครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มกราคม 2011, 10:00:56 PM โดย create »

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
สอบถามเบอร์เทียบของ คู่ TR หน่อยครับ 2N5551 กับ 2N5401 มีเบอร์เทียบที่เป็น เยอรมันเนี่ยม หรือ พวกตัวถังเหล็กบ้างมั้ย พอดีเพื่อนผมมีพวกตัวถังเหล็กขาทองเยอะ จะลองไปหาดูครับ :)

มันรื้อมาเป็นแบบนี้ ดีหรือเปล่าครับ น้าแว่น น้าสรรเสริญ ตัวเป็นสกีนสีเงินครับ

ตัวสกรีนเงินตามรูปเป็นของ Philips ถือว่าดีระดับต้นๆ ของ 2N5401 5551 แล้วครับ [good] หรือไม่ก็ ON Semi ที่สหพิพัฒน์ครับ
ส่วนเบอร์แทนเยอรมันเนี่ยม ยังไม่มีไอเดียครับ เพราะโวลต์ตัวนี้ค่อนข้างสูง ซึ่งจะจะหายากซักหน่อยครับ

ออฟไลน์ Freeman

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
ไปไม่หยุด ฉุดไม่อยู่จริงๆครับเมื่อคืนนั่งโมอีกยก ซึ่งคิดว่าเป็นยกสุดท้ายแล้ว ทำงานมาตั้งแต่เมื่อคืนเช้านี้ปวดหัวแต่เช้าเลย กลับมาถึงบ้านค่อยยังชั่วหน่อย ทำงานไปฟังเจ้า otl ไป เหมือนคนบ้าอ่ะ ฟังไป ยิ้มไป ทำงานเพลินเลยครับ อาการปวดหัวก็ค่อยๆทุเลาลง ครับ ทั้งไทย และ เทศ นี่ Burn in rel time กว่า 24 ชั่วโมงต่อเนื่องแล้ว ชักคันกำเริบ เดี๋ยวสงสัยได้ยัด jensen 4.7 uF ตัวเท่ากระบอกข้าวหลามใส่แน่ๆเลยครับ  เลยอดไม่ได้ที่จะต้องมาโม้ให้ฟัง นี่ฟังทั้ง ดา เอนโดฟิน อรวี ผ่านแผ่นที่ 14 ไปแล้วครับ สาเหตุที่เทสจากแผ่นไทยทั้งเพลงช้า และ เร็ว ต้องการดูการคุมดุลน้ำเสียงว่ากำหราบ การทำซาวด์ของโปรดิวเซอร์ไทยอยู่หรือเปล่า บอกเลยครับว่าผ่านฉลุย  เพราะยังสามารถรักษาสปีด และ จังหวะช่องไฟของตัวโน๊ตแต่ละตัวละช่อง ได้อย่างเหมาะเจาะเหมาะสม ไม่เร็ว หรือ ช้าไปครับ  :)

หยุดไป 1 วันของดีๆ เขาจองไปหมดแล้ว.... [HAHAHA] [HAHAHA]

ถ้ามีเหลือผมจอง ASC 380/คู่  ด้วยครับค่า 3.3uF ครับ

ถามต่อครับพอมีค่า  10uF ไหมครับ? มีจอง 1 คู่ด้วยครับ

น้า create มีเบอร์อะไรในคลังก็สามารถเอาออกมาใช้ได้ครับ ขอให้สเปค Vce สูงกว่า 80V ขึ้นไป Ic มากกว่า 50mA เอามาใส่ได้หมด หรือจะลองไปหาพวก 2N3440 + 2N5415 ตัวถังโลหะมาลองใช้ดูก็ได้ครับ 

จัดไปครับอย่าให้เสียมีทั้งสองเบอร์เลย เดี๋ยวไม่สุด คิิคิ (^_^)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มีนาคม 2011, 12:45:11 AM โดย audiomania »

ออฟไลน์ mannjuu

จัดไปครับอย่าให้เสียมีทั้งสองเบอร์เลย เดี๋ยวไม่สุด คิิคิ (^_^)

โห .... ยังอุตส่าห์มีเก็บไว้อีกนะครับ ผมจำได้ว่ารุ่นนี้หมดไปตั้งนานแล้วอ่ะ  :P
[res] [res] [res] มีทุกสิ่งให้เลือกสรร ที่ Create Sound Maker
ติดต่อผมที่นี่ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

[thif] น่าจับมาทำภาคจ่ายไฟ PV-01 ยิ่งนัก เดี๋ยวนี้ไปซื้อมีแต่ของ CDIL จะหา NS ยังยากเลยครับ ของ Moto ไม่ต้องพูดถึง

[thif] น่าจับมาทำภาคจ่ายไฟ PV-01 ยิ่งนัก เดี๋ยวนี้ไปซื้อมีแต่ของ CDIL จะหา NS ยังยากเลยครับ ของ Moto ไม่ต้องพูดถึง

ผมเคยเอา 2N3053 CDIL มาใส่ OTL60W ชัยพฤกษ์วิทยาศาสตร์ เสียงเทียบกับ NS ไม่ได้เลยอ่ะครับ

คุยเรื่องรัยกันไม่เห็นรู้เรื่อง CDIL  NS  ชีวิตนี้ผมรู้จักแค่สามอย่าง Moto  Philips  และ National เพราะมีขาทองเยอะ  :)

คุยเรื่องรัยกันไม่เห็นรู้เรื่อง CDIL  NS  ชีวิตนี้ผมรู้จักแค่สามอย่าง Moto  Philips  และ National เพราะมีขาทองเยอะ  :)

NS = National semiconductor อ่ะครับน้า
ส่วน CDIL เป็นของเมืองแขก น้าอย่าไปรู้จักมันเลย เดี๋ยวจะเซ็งเป็ดแบบผม  |:(

มี 5 คู่ครับ ตอนนี้เห็นมีแค่ 4 เหลืออีก mannjuu  ฅนหระรี  youngone  jp74 หนึ่งคู่ ครับ มี R sternice 0.2 R ตัวเขียวเหลืออีก 3 ชุด ชุดละ 4 ตัว ใครต้องการแบ่งได้นะหมดแล้วหมดเลย คุณสรรเสริญแบ่งไป 2 ชุดแล้ว ตัวนี้ส่งผลตรงกับ R แต่ละชนิดที่ใส่ลงไปครับ
ขอซื้อในกระทู้เลยครับ C ASC 1 คู่ กับ R sternice 1 ชุดครับ
รวมค่าส่งทั้งหมดเท่าไหร่ครับผม  เดี๋ยวออกไปโอนให้ครับ  :D
โอนแล้วครับพี่เล็ก เข้า บ/ช ไทยพาณิชย์ 580.88 ครับ ไว้พี่ว่างๆ ค่อยส่งก็ได้ครับ

วันนี้แว๊บไปบ้านหม้ออีกรอบ หาได้แต่ 2N3439 โมโตตัวเงินขาเงินอย่างเดียวครับ ขาทองไม่มี
เบอร์อย่าง 3440 5415 5416 เห็นแต่ยี่ห้อแปลกๆ BEL กะ CDIL

ปล. ท่านผู้ชมที่อ่านตามมาถึงตรงนี้ ถ้าอยากจะซื้อมาใส่โม 30W. ดูขาด้วยนะครับ เพราะ 2N กระป๋องเหล็กทีว่า ขาเรียง C B E ซึ่งสลับด้านกับ 2N5401 5551 ที่เรียง E B C ครับ
อย่าใส่แทนตรงๆ เด๋วมีเดี้ยง