ผู้เขียน หัวข้อ: มา hw 1875 กันครับ  (อ่าน 794965 ครั้ง)

ออฟไลน์ cleaning

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 35
Re: มา hw 1875 กันครับ
« ตอบกลับ #1770 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012, 04:33:27 AM »
 laughhahaha ทำไมมันทะลักล้นออกมาเช่นนั้นขอรับ
แล้วเสียงมันเป็นเช่นไรครับ เจอ C ใหญ่ขนาดนั้นครับ [laugh-raccoon]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #1771 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2012, 06:10:32 AM »

หุ่นน่าเกรงขาม อย่าลืมมาบอกเล่าเรื่องเสียงนะครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ tuck4427

• ถูกใจกด Like+ 13
« ตอบกลับ #1772 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2012, 07:40:00 PM »
วันนี้มีคำถาม มาถามนิดหน่อยครับ   ถ้า
ต้องการเช็คว่า ไดโอดเม็ดถั่ว เสีย หรือไม่ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ
จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนทั้งชุด เหมือนผมในวันนี้ เช็คไม่เป็นเปลี่ยนมันทั้งหมดเลย ถามเผื่อ ท่านอื่นๆด้วยน่ะครับ ขอบคุณมากครับ 3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #1773 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2012, 08:00:36 PM »
วันนี้มีคำถาม มาถามนิดหน่อยครับ   ถ้า
ต้องการเช็คว่า ไดโอดเม็ดถั่ว เสีย หรือไม่ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ
จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนทั้งชุด เหมือนผมในวันนี้ เช็คไม่เป็นเปลี่ยนมันทั้งหมดเลย ถามเผื่อ ท่านอื่นๆด้วยน่ะครับ ขอบคุณมากครับ 3-2-1-raccoon

น้าtuck4427 ใช้มิเตอร์วัดตามนี้เลยครับ  [roll]

<a href="http://www.youtube.com/v/f7plDXZYA40?version=3&amp;amp;hl=en_US" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/f7plDXZYA40?version=3&amp;amp;hl=en_US</a>

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #1774 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2012, 08:04:49 PM »
ผมโหลดเก็บไว้แล้วครับ [laugh-raccoon]

« ตอบกลับ #1775 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2012, 08:51:03 PM »
ขอบคุณน้า "RuNgPhUnG" มากครับ [res] [clap hand2] [res] [clap hand2]

ออฟไลน์ TOM

• Less is More ..... Back to basic ..........
  • ถูกใจกด Like+ 27
  • WOW WOW WOW Simply the best
« ตอบกลับ #1776 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2012, 10:08:45 PM »
 [res] [res] [res] [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]

ออฟไลน์ psang

• หูกระทะอมมือ
  • ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #1777 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2012, 10:14:06 PM »
ขอบคุณทั้งสองท่าน ทั้งผู้ถามและผู้ตอบ

วิธีตรวจง่าย ๆ ที่หลายท่านรู้ แต่มีบางท่านรวมถึงผมด้วยที่ไม่รุ้

ขอบพระคุณครับ
 [res] [res] [res]

« ตอบกลับ #1778 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2012, 10:22:12 PM »
ลงทุนทำvdo [thumb up]

« ตอบกลับ #1779 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 10:33:59 AM »
ขออนุญาตมาตั้งไว้ในกระทู้นี้

เห็นกล่องของพี่สังข์ ที่อยู่ในกระทู้ห้องหลอด

ถ้่าเป็นผม จะเอาแผ่นอลูมิเนียมหนา 3 มิล ตัดให้พอดีกับพื้นกล่อง
แล้วหาฉากแบบนี้ติดกับ IC แล้วนำไปยึดกับแผ่นอลูที่ปูพื้นกล่องอีกทีหนึ่ง

จกกนั้น ก็เอาฝากล่องมาปิดเข้าไปดังเดิม ส่วนความร้อนที่เกิดขึ้น
แผ่นอลูหนา 3 มิล น่าจะระบายความร้อนได้ทัน

ฝากไว้เป็นข้อคิดเห็นครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #1780 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 05:30:27 PM »
คุณ รุ่ง ว.2

พี่อัลหัวหน้าสำนัก 1875 อยากจะทราบผลลูกทีมที่ประกอบ 1875 แล้วครับ  laughhahaha ว่า C ยักษ์สีแดงเสียงเป็นเช่นไร  laughhahaha

« ตอบกลับ #1781 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 08:41:16 PM »
เสมา จากหมื่นขันธ์ ว.2

เราขอบอกให้ท่านทราบว่า
แอมป์ LM1875 + ปรี 6DJ8 รุ่น 2 หลอด + ลำโพงสิ้นรัก ที่เสมาลืมเลือน
หมื่นขันธ์เดินทางกลับจากมาเลเซีย และได้ฟังเพลงปรากฏว่าอร่อยถูกหูยิ่งนัก

ไฉนเลย จึงกลายเป็นเช่นนี้ไปได้
ขนาดว่า หวานใจของหมื่นขันธ์ยังเลิกดูทีวี เพื่อมานั่งฟังเพลง
อย่างใจจดใจจ่อ

หมื่นขันธ์จะต้องจับลงกล่อง เพื่อเอาไปชนกับแอมป์ของเสมาแห่งทุ่งดอนเมืองเสียแล้ว

เสร็จศึกครั้งนี้ การชำนะไม่ใช่เรื่องยากเสียแล้ว
เห็นทีหมื่นขันธ์จะได้หัวเราะดัง ๆ ก็คราวนี้แหล่ะ

แล้วเสมาคิดว่าไง?

laughhahaha laughhahaha

ออฟไลน์ psang

• หูกระทะอมมือ
  • ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #1782 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 09:23:09 PM »

เห็นกล่องของพี่สังข์ ที่อยู่ในกระทู้ห้องหลอด

ถ้่าเป็นผม จะเอาแผ่นอลูมิเนียมหนา 3 มิล ตัดให้พอดีกับพื้นกล่อง
แล้วหาฉากแบบนี้ติดกับ IC แล้วนำไปยึดกับแผ่นอลูที่ปูพื้นกล่องอีกทีหนึ่ง

จกกนั้น ก็เอาฝากล่องมาปิดเข้าไปดังเดิม ส่วนความร้อนที่เกิดขึ้น
แผ่นอลูหนา 3 มิล น่าจะระบายความร้อนได้ทัน

อ้าว ... ทำไมผมคิดไม่ถึงข้อนี้ สวยด้วย  [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]

ว่าแล้วก็โขมยความคิดกันซึ่ง ๆ หน้า  [roll-eyes]

แต่ห้ามบีบบังคับผมอย่างในกระทู้หลอดให้เสียบหัวแร้งรอก็แล้วกัน  laughhahaha เพราะมวลสารไม่ครบสองวันข้างหน้าติดภารกิจเต็มเหยียด

เย็น ๆ วันที่ 20 จะไปหามวลสารเพิ่มเติมแล้วค่อยส่งการบ้านก่อนเลิกงาน หวังหากาแฟดำกินก่อนกลับบ้านด้วย

« ตอบกลับ #1783 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 09:27:48 PM »
ผมชอบคำนี้จริงๆเลยครับ  [yes-raccoon] ลำโพงสิ้นรัก ที่เสมาลืมเลือน [laugh-raccoon]

ออฟไลน์ TOM

• Less is More ..... Back to basic ..........
« ตอบกลับ #1784 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 09:30:14 PM »

แอมป์ LM1875 + ปรี 6DJ8 รุ่น 2 หลอด + ลำโพงสิ้นรัก ที่เสมาลืมเลือน
หมื่นขันธ์เดินทางกลับจากมาเลเซีย และได้ฟังเพลงปรากฏว่าอร่อยถูกหูยิ่งนัก

ไฉนเลย จึงกลายเป็นเช่นนี้ไปได้
ขนาดว่า หวานใจของหมื่นขันธ์ยังเลิกดูทีวี เพื่อมานั่งฟังเพลง

หมื่นขันธ์จะต้องจับลงกล่อง เพื่อเอาไปชนกับแอมป์ของเสมาแห่งทุ่งดอนเมืองเสียแล้ว

เสร็จศึกครั้งนี้ การชำนะไม่ใช่เรื่องยากเสียแล้ว
เห็นทีหมื่นขันธ์จะได้หัวเราะดัง ๆ ก็คราวนี้แหล่ะ

กลับมาก็เตรียมออกศึกเลยนะครับ  พี่อัล ............

[roll] [roll] [roll] laughhahaha laughhahaha laughhahaha [laugh-raccoon] [laugh-raccoon]

ออฟไลน์ tnosomch

• ถูกใจกด Like+ 60
« ตอบกลับ #1785 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 09:36:06 PM »
จ้าวโวหารเขาคุยกัน  laughhahaha

ออฟไลน์ TOM

« ตอบกลับ #1786 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 09:36:35 PM »

อ้าว ... ทำไมผมคิดไม่ถึงข้อนี้ สวยด้วย  [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]

ว่าแล้วก็โขมยความคิดกันซึ่ง ๆ หน้า  [roll-eyes]

แต่ห้ามบีบบังคับผมอย่างในกระทู้หลอดให้เสียบหัวแร้งรอก็แล้วกัน  laughhahaha เพราะมวลสารไม่ครบสองวันข้างหน้าติดภารกิจเต็มเหยียด

เย็น ๆ วันที่ 20 จะไปหามวลสารเพิ่มเติมแล้วค่อยส่งการบ้านก่อนเลิกงาน หวังหากาแฟดำกินก่อนกลับบ้านด้วย

clapping-1-2 clapping-1-2 clapping-1-2 clapping-1-2 [yes-raccoon] [yes-raccoon]

ออฟไลน์ TOM

« ตอบกลับ #1787 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 09:37:07 PM »
จ้าวโวหารเขาคุยกัน  laughhahaha

laughhahaha laughhahaha laughhahaha laughhahaha

« ตอบกลับ #1788 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 09:38:40 PM »

เสมา ได้เตรียมลำโพงไว้รับศึกเรียบร้อยแล้ว สั่ง c มาจากแดนปลาดิบเข้าไปขี่คร่อม c เยอรมัน ทั้งสองจู๋จี่กันส่งเสียงออกมาหวานเจี้ยบ เสียงที่หมื่นณรงค์เคยได้ยินว่า ปลายเสียงจัดไปนัก
บัดนาว มิมีหลงเหลือ และเสมาได้ลงทุนสั่งปลั๊กรางไม่ขุด มาประจำการ เป็นเสริมทับให้แข็งแกร่งยิ่งขึ้น มิให้น้อยหน้าแก่หมื่นณรงค์ เลิกใช้ปลั๊กรางคอม ให้หมื่นณรงค์ดูหมิ่นดูแคลนเสมาได้
ศึกครั้งหน้าเสมาเตรียมเล่นไฟล์จาก คอม+dac ซึ่งเป็นคู่กัน ให้หมื่นณรงค์ได้รับฟัง
แต่ว่า ปืนใหญ่3886 จาก ระยอง ยังไม่ถูกส่งมาเลย เกรงว่าจะยังมิอาจจะรับมือ ศึกนี้ได้เต็มที่นัก
ถ้าหมื่นรุ่ง ส่งปืนใหญ่มาให้เสมาเมื่อไร เสมาจะส่งเทียบเชิญท้ารบกับ หมื่นณรงค์อีกคร่า

« ตอบกลับ #1789 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 09:42:00 PM »
ผมชอบคำนี้จริงๆเลยครับ  [yes-raccoon] ลำโพงสิ้นรัก ที่เสมาลืมเลือน [laugh-raccoon]

ลำโพงเสมาสิ้นรักนี้ เสียงดีหนักหนา เสียงหวานดังเสียงของแม่หญิงเรไร
ตรงไปตรงมาแบบเอื้อยแตง

ยามหน้าสิ่วหน้าขวานก็แสดงบทแม่หญิงดวงแขได้ด้วยเช่นกัน

จะบอกว่า ลำโพงเสมาสินรักนั้น
แท้จริงแล้วน่ารักเหลือเกิน ต้องบำเหน็จด้วยการฟังให้มากครับ
 [yes-raccoon]

ออฟไลน์ TOM

« ตอบกลับ #1790 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 09:47:54 PM »

เสมา ได้เตรียมลำโพงไว้รับศึกเรียบร้อยแล้ว สั่ง c มาจากแดนปลาดิบเข้าไปขี่คร่อม c เยอรมัน ทั้งสองจู๋จี่กันส่งเสียงออกมาหวานเจี้ยบ เสียงที่หมื่นณรงค์เคยได้ยินว่า ปลายเสียงจัดไปนัก
บัดนาว มิมีหลงเหลือ และเสมาได้ลงทุนสั่งปลั๊กรางไม่ขุด มาประจำการ เป็นเสริมทับให้แข็งแกร่งยิ่งขึ้น มิให้น้อยหน้าแก่หมื่นณรงค์ เลิกใช้ปลั๊กรางคอม ให้หมื่นณรงค์ดูหมิ่นดูแคลนเสมาได้
ศึกครั้งหน้าเสมาเตรียมเล่นไฟล์จาก คอม+dac ซึ่งเป็นคู่กัน ให้หมื่นณรงค์ได้รับฟัง
แต่ว่า ปืนใหญ่3886 จาก ระยอง ยังไม่ถูกส่งมาเลย เกรงว่าจะยังมิอาจจะรับมือ ศึกนี้ได้เต็มที่นัก
ถ้าหมื่นรุ่ง ส่งปืนใหญ่มาให้เสมาเมื่อไร เสมาจะส่งเทียบเชิญท้ารบกับ หมื่นณรงค์อีกคร่า

ผมชอบคำนี้จริงๆเลยครับ  [yes-raccoon] ลำโพงสิ้นรัก ที่เสมาลืมเลือน [laugh-raccoon]

ลำโพงเสมาสิ้นรักนี้ เสียงดีหนักหนา เสียงหวานดังเสียงของแม่หญิงเรไร
ตรงไปตรงมาแบบเอื้อยแตง

ยามหน้าสิ่วหน้าขวานก็แสดงบทแม่หญิงดวงแขได้ด้วยเช่นกัน

จะบอกว่า ลำโพงเสมาสินรักนั้น
แท้จริงแล้วน่ารักเหลือเกิน ต้องบำเหน็จด้วยการฟังให้มากครับ
 [yes-raccoon]

ตามสำนวนพี่ น้อง 2 คนนี้ไม่ทันจริงๆๆ เลยครับ ............... [res] [res] [res] 3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ honoruru

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 5
« ตอบกลับ #1791 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 09:48:10 PM »
อ่านกระทู้นี้ทีไรอดนั่งหัวเราะไม่ได้ จนคนข้างๆหาว่าบ้า  [laugh-raccoon]
สถานที่ติดต่อครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=880.0

« ตอบกลับ #1792 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 09:48:53 PM »
 [wave-dance-raccoon]

« ตอบกลับ #1793 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 09:59:33 PM »
เสมา มัวแต่ไปหา C ดี ๆ มาขี่คร่อม ช่างใจถึงยิ่งนัก
แต่อย่างไรก็ดี เสมาน้องพี่ต้องจูนสมาธิในการฟังด้วยนะ

มิเช่นนั้นลำโพง Infinity ของพ่อเสมาจะเป็นลำโพงสิ้นรักไปอีกคู่หนึ่ง
ด้วยอุปทานเป็นแน่แท้

[unde_cided] [unde_cided]

ดูตัวอย่างนี่ซิ ของถูก ๆ พ่อเสมาเห็นแล้วก็อย่าเบือนหน้าหนี
ขุนณรงค์ ยังฟังด้วยความพอใจ มิเคยชิงชัง

โอ๊ย....อึดอัดอยากเป็นพระอกคร๊าบบบบ
 [entreat-raccoon] [entreat-raccoon]

« ตอบกลับ #1794 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 09:59:44 PM »
วันประลองยุทธ เพลาไหน ขอไปชมด้วยตาตนเองได้ไหม ท่านหมื่น 3-2-1-raccoon

« ตอบกลับ #1795 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 10:01:48 PM »
วันประลองยุทธ เพลาไหน ขอไปชมด้วยตาตนเองได้ไหม ท่านหมื่น 3-2-1-raccoon

ดีเหมือนกัน เอา 1875 ไปรวมหัวฟัดให้จมเขี้ยวไปเลย
 [tremor-raccoon]

ออฟไลน์ honoruru

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 5
« ตอบกลับ #1796 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 10:06:47 PM »
หลังจากไปรื้อได้เศษไม้ลังมาหน่อยนึงก็เลยขอลองทำไม้ประกบข้างดูบ้างปรากฎว่าได้แผลมาเพียบแถมเบี้ยวอีก ไว้ค่อยฝึกฝือไปเรื่อยๆ
ตอนนี้ก็พอได้รูปร่างแล้วเหลือแต่เจาะยึดแล้วลองทดสอบเรื่องความร้อนตามที่น้า tfender ทักไว้ว่าน่าจะเอาไม่อยู่ ถ้าร้อนเกินคงต้องเปลี่ยนแผน  [tremor-raccoon]

สถานที่ติดต่อครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=880.0

« ตอบกลับ #1797 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 10:06:59 PM »
ยินดีต้อนรับ เสมาต้องการให้มีพยาน ไม่งั้นด้วยศักดิ์ศรีของหมื่นณรงค์ซึ่งมีมากกว่าเสมา ผู้คนรอบข้างอาจจะคล้อยตามหมื่นณรงค์ได้

« ตอบกลับ #1798 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 10:09:53 PM »
เสมา มัวแต่ไปหา C ดี ๆ มาขี่คร่อม ช่างใจถึงยิ่งนัก
แต่อย่างไรก็ดี เสมาน้องพี่ต้องจูนสมาธิในการฟังด้วยนะ

มิเช่นนั้นลำโพง Infinity ของพ่อเสมาจะเป็นลำโพงสิ้นรักไปอีกคู่หนึ่ง
ด้วยอุปทานเป็นแน่แท้

[unde_cided] [unde_cided]

ดูตัวอย่างนี่ซิ ของถูก ๆ พ่อเสมาเห็นแล้วก็อย่าเบือนหน้าหนี
ขุนณรงค์ ยังฟังด้วยความพอใจ มิเคยชิงชัง

โอ๊ย....อึดอัดอยากเป็นพระอกคร๊าบบบบ
 [entreat-raccoon] [entreat-raccoon]
เสมา มิได้ยุ่งเกียวแล้วขอรับ เพราะคิดว่ามันลงตัวแล้ว ถึงแม้จะเปลียนไปอีกมันก็คงจะไม่ได้อะไรเพิ่มขึ้นมา แค่นี้ก็ถูกใจแล้วขอรับ คิดว่า infinity พอจะสู้ ลำโพงเสมาสิ้นรักได้แน่แล้ว
เมื่อถูกใจแล้วเสมาก็หยุด โดยคิดถึงบทเรียนลำโพงสิ้นรักที่ผ่านมาเป็นครู

C ในลำโพงของหมื่นณรงค์ ก็เหมือนกับของเสมาเลย ขอรับ ทั้ง Q4 และ benic แต่ของเสมาเป็นสีดำ ซึ่งเกรดดีกว่าสีเหลือง นะขอรับ laughhahaha และที่เหนือกว่าก็ C oil จากแดนปลาดิบมาขี่คร่อมQ4 นี่แหละที่เด็ดนัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิถุนายน 2012, 10:23:42 PM โดย cleaning »

« ตอบกลับ #1799 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2012, 10:13:05 PM »

ดีเหมือนกัน เอา 1875 ไปรวมหัวฟัดให้จมเขี้ยวไปเลย
 [tremor-raccoon]
แล้วหมื่นณรงค์คิดรี ว่าเสมาไม่มี อาวุธ 1875 บ้าง แค่หมื่นณรงค์เห็น Cสีแดง ก็น่าจะ [tremor-raccoon] ได้แล้ว และเสมาบอกกล่าวกับ หมื่นรุ่ง ว่า มิต้องบอกกล่าวว่าเสียงเป็นเช่นไรดีกว่า
ถ้าขืนบอก แนวเสียงให้แก่หมื่นณรงค์ ทราบ  ก็จะสามารถหาทางแก้มือไว้ได้ ไว้น๊อคเลยที่เดียว เลยดีกว่า