ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อ?พี่สังข์?เอา 3875 ลงกล่อง  (อ่าน 8332 ครั้ง)

ออฟไลน์ psang

• หูกระทะอมมือ
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 33
เมื่อ?พี่สังข์?เอา 3875 ลงกล่อง
« เมื่อ: 10 มกราคม 2012, 06:05:07 PM »
เอา 3875 ลงกล่องในรูปแบบของ ?ที่สังข์?
เห็นใคร ๆ เขามีกล่องของคุณเดวิด และบางคนยังทำกล่องในรูปแบบของตัวเอง
ผมก็มีรูปแบบของผม พูดเล่น ๆ ว่าจะเอาลงปี๊บขนมปัง หรือลงวงกบอลูมิเนียมดี
มาแล้ว กล่องเกนโคลน รูปแบบของผม (ผมเคยให้สัญญากับคุณอัลไว้เมื่อครั้งคุณอัลเรียกผมว่า พี่สังข์ ว่าผมจะส่งการบ้านครั้งต่อไปผมจะใช้ชื่อนี้
ความเป็นมาของชื่อก็มาจากคุณอัล และทันทีที่ผมเห็นชื่อนี้จากท่านนี้ ผมอมยิ้มไม่หุบ พอดีที่รักโผล่เข้ามาเห็นทางนอกหน้าต่างถามว่าคุยกับใครยิ้มไม่หยุด ผมจึงชอบชื่อนี้และไม่มีเหตุผลมากไปกว่านี้
เอาละมาเข้าเรื่องกันเดี๊ยวจะยาว
ผมเริ่มจากการเห็นรูปแบบของกล่องต้นแบบ ว่ามันมีรูปร่างหน้าตาประมาณใด และมองสิ่งของรอบตัวว่าสามารถนำอะไรมาทำให้มันเป็นรูปแบบลักษณะปิดได้บ้าง มาดูกัน
รูปชิ้นส่วนอลูมิเนียม ที่ตัดให้ให้ขนาดตามต้องการ กำหนดจุดต่าง
วัด ๆ แล้วเจาะรูเพื่อใส่อุปกรณ์ต่าง ๆ  [gr_in]

Re: เมื่อ?พี่สังข์?เอา 3875 ลงกล่อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มกราคม 2012, 06:10:51 PM »
อ้าว รูปไม่ไปลองใหม่

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: เมื่อ?พี่สังข์?เอา 3875 ลงกล่อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มกราคม 2012, 06:13:49 PM »
อลูมิเนียมบางๆระวังเรื่องความร้อนสักนิดก็ดีนะครับ  แต่ก็ลองดูครับอาจจะดีก็ได้ ผมยังไม่เคยลองเหมือนกัน [yes-raccoon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 มกราคม 2012, 06:18:03 PM »
 อลูแบบนี้ผมเคยเอามาทำแอมป์หลอดเล่นครับ ได้ 2ข้างเลยนะ   [checks-raccoon]

สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 มกราคม 2012, 06:30:53 PM »
อ่าได้พวกแล้ว อย่างน้อยก็มีคนเคยทำ ทำไมเราไม่ดูแนวทางก่อนทำน๊ะ

เนื่องจากเป็นวงกบ เราก็หาฉากอลูมิเนียมมายึดเข้ากับด้านข้าง รีเวทยิง เพื่อใช้เป็นแนวยึดด้านหน้า/หลังของเครื่อง ตามรูปที่ลงก่อนหน้านี้

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 มกราคม 2012, 06:37:58 PM »
เนื่องจากผมยึดไอซีไว้ที่กล่องอลูมิเนียมเลย ไม่ได้ใช้ฮีทซิงค์ จึงต้องเจาะรูเพื่อยึดไอซี ไม่ค่อยตรงเท่าไร หูตาไม่ค่อยดี
เห็นคุณ CreAte HoUse แนะนำ
อลูมิเนียมบางๆระวังเรื่องความร้อนสักนิดก็ดีนะครับ  แต่ก็ลองดูครับอาจจะดีก็ได้ ผมยังไม่เคยลองเหมือนกัน [yes-raccoon]
เมื่อกำหนดจุดยึดอุปกรณ์เชื่อมต่อแล้ว (ไม่รู้ว่าเรียงถูกต้องตามวิชาการหรือไม่) ใครมาก่อนมาหลัง ใครอยู่ขวา/ซ้าย อืม ต้องหาผู้รู้มาแนะนำแล้วทำตามบ้างละ
ก็เอาอุปกรณ์มาเีรียงก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม 2012, 07:14:11 PM โดย psang »

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 มกราคม 2012, 06:58:23 PM »
เนื่องจากวอลลุ่มเสต็ปมีซีตัวใหญ่มาก ไม่รู้ว่ามันจะใหญ่ขนาดนี้และเป็นการหาค่าตามรายการอุปกรณ์ที่ให้ ขณะเป็นกระสือมันก็อยู่เป็นที่เป็นทาง พอจะลงกล่องของเรา มันเกะกะชุดไอซีที่มีซีอีกสองตัว จึงต้องย้ายให้ชิดด้านข้าง

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 มกราคม 2012, 07:05:39 PM »
จัดการต่อสายไฟ สายสัญญาณ ไม่รู้ว่าต่อถูกหรือเปล่า ขณะเป็นกระสือก็สร้างวีรกรรมให้ผมมาแล้ว

ประกอบ [yes-raccoon]
เออดูซิทูโทน เพราะเหตุจงใจ ใช้วงกบสีชาแต่ฝาปิดเป็นสีเทา ต้องการหน้ากากเป็นสีเทาอลูมิเนียม จึงออกมาแนวนี้

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 มกราคม 2012, 07:07:10 PM »
ต่อสายไฟสายสัญญาณเสร็จ ก็จัดการยึดสกรูที่ด้านหน้าด้านหลัง เอาฉากวัดซะหน่อย ตาไม่ดีเห็นอะไรเป็นเงาไปหมด เพราะอลูมิเนียมมีครีบมีฉากมีร่องรอยปกติในการผลิต ทำให้ไม่มั่นใจในสายตา

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 มกราคม 2012, 07:09:37 PM »
ยึดหน้าหลังเสร็จ ปิดฝา เฮ้ย! ทำไมมันมีร่องหว่า เมื่อตอบประกอบตัวเปล่าก่อนขัดสีฉวีวรรณก็เรียบร้อยนี่ สงสัยพี่สังข์สร้างวีรกรรมอีกแล้ว [tremor-raccoon]

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 มกราคม 2012, 07:35:37 PM »
รู้แล้วครับ สลับหน้าหลัง หัวท้าย จึงทำให้จุดยึดสกรูที่ควรจะคู่ใครคู่เขา ไปสลับแนวกันทำให้เกิดร่อง ต้องสอบซ่อมซะแล้วเรา
วันนี้ขอส่งการบ้านแค่นี้ก่อน ช่วยตรวจสอบ แนะนำ ชี้สิ่งที่ควรทำก่อนหลังให้ผมด้วย [checks-raccoon]

เมื่อลงกล่องโดยไม่ได้ใส่ฮีทซิงค์ คุณCreAte HoUse แนะนำให้ระวังเรื่องความร้อน
ผมกำลังทดสอบอยู่ว่ามันร้อนเหมือนในฮีทซิงค์หรือไม่ แต่ผมได้นำวิธีของคุณ CreAte HoUse มาใช้ที่ใส่แผ่นทองแดงไว้ด้วย ผมหาซื้อหลายรอบแต่หาซื้อไม่ได้และหมดความพยายามเนื่องจากเป็นคนขี้เกียจ แต่ผมมีแผ่นทองเหลืองที่ใช้สร้างพระ (เป็นแผ่นทองเหลืองที่ร้านไดนาโมมักนำมาใช้ในการซ่อมพวกมอเตอร์หรือไดนาโม จริงเท็จประการใดไม่ทราบ) นำมารองด้วยการตัดให้ใกล้เคียงขนาดไอซี ทาซิลิโคนราคาถูก (5 ml 20 บาท) ที่หลังไอซี หน้า/หลัง แผ่นทองเหลือง ที่กล่องอลูมิเนียมบริเวณที่จะติดไอซี แล้วยึดด้วยน๊อท ทดลองเปิดเพื่อดูเรื่องความร้อน ตามความรู้สึกน่าจะร้อนน้อยกว่าอยู่บนฮีทซิงค์ (ติดฮีทซิงค์ไม่ได้ป้ายซิิลิโคน) อย่างไรเสียก็ต้องขอขอบคุณในคำแนะนำของทุกท่าน และจะหมั่นตรวจเช็ค กลัววีรกรรมอันเกิดจากความประมาทของตนเองที่ขาดประสบการณ์และมิได้นำพาคำแนะนำ คำเตือนจากท่านผู้รู้ [res] [res] [res]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มกราคม 2012, 07:40:03 PM โดย psang »

ออฟไลน์ tuck4427

• ถูกใจกด Like+ 13
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 มกราคม 2012, 09:06:43 PM »
สุดยอดเลยครับ [yes-raccoon] [yes-raccoon] [yes-raccoon]ชอบครับ clapping-1-2 clapping-1-2 clapping-1-2

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 มกราคม 2012, 09:14:05 PM »
ชอบครับพี่สังข์ อย่างนี้แหล่ะถูกใจโก๋ฮอล์มากเลย  [okok]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 มกราคม 2012, 09:22:46 PM »
งามแท้  clapping-1-2
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 มกราคม 2012, 09:42:42 PM »
รู้แล้วครับ สลับหน้าหลัง หัวท้าย จึงทำให้จุดยึดสกรูที่ควรจะคู่ใครคู่เขา ไปสลับแนวกันทำให้เกิดร่อง ต้องสอบซ่อมซะแล้วเรา
วันนี้ขอส่งการบ้านแค่นี้ก่อน ช่วยตรวจสอบ แนะนำ ชี้สิ่งที่ควรทำก่อนหลังให้ผมด้วย [checks-raccoon]

เมื่อลงกล่องโดยไม่ได้ใส่ฮีทซิงค์ คุณCreAte HoUse แนะนำให้ระวังเรื่องความร้อน
ผมกำลังทดสอบอยู่ว่ามันร้อนเหมือนในฮีทซิงค์หรือไม่ แต่ผมได้นำวิธีของคุณ CreAte HoUse มาใช้ที่ใส่แผ่นทองแดงไว้ด้วย ผมหาซื้อหลายรอบแต่หาซื้อไม่ได้และหมดความพยายามเนื่องจากเป็นคนขี้เกียจ แต่ผมมีแผ่นทองเหลืองที่ใช้สร้างพระ (เป็นแผ่นทองเหลืองที่ร้านไดนาโมมักนำมาใช้ในการซ่อมพวกมอเตอร์หรือไดนาโม จริงเท็จประการใดไม่ทราบ) นำมารองด้วยการตัดให้ใกล้เคียงขนาดไอซี ทาซิลิโคนราคาถูก (5 ml 20 บาท) ที่หลังไอซี หน้า/หลัง แผ่นทองเหลือง ที่กล่องอลูมิเนียมบริเวณที่จะติดไอซี แล้วยึดด้วยน๊อท ทดลองเปิดเพื่อดูเรื่องความร้อน ตามความรู้สึกน่าจะร้อนน้อยกว่าอยู่บนฮีทซิงค์ (ติดฮีทซิงค์ไม่ได้ป้ายซิิลิโคน) อย่างไรเสียก็ต้องขอขอบคุณในคำแนะนำของทุกท่าน และจะหมั่นตรวจเช็ค กลัววีรกรรมอันเกิดจากความประมาทของตนเองที่ขาดประสบการณ์และมิได้นำพาคำแนะนำ คำเตือนจากท่านผู้รู้ [res] [res] [res]

ถ้าไม่ใส่ซิ้งค์  เวลาเปิดเพลงดังๆ  พี่สังข์เอารีดผาได้เลยนะครับ  2 In 1

ออฟไลน์ Let'sGo Wi-Fi

• งดจ่ายล่วงหน้า เลิกเอาเงินอนาคตมาใช้
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 มกราคม 2012, 09:59:07 PM »
อลูแบบนี้ผมเคยเอามาทำแอมป์หลอดเล่นครับ ได้ 2ข้างเลยนะ   [checks-raccoon]

สวยจังครับน๊า.. ถึงว่ามันคุ้นๆ  laughhahaha

ออฟไลน์ tuck4427

• ถูกใจกด Like+ 13
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 มกราคม 2012, 10:00:33 PM »

ถ้าไม่ใส่ซิ้งค์  เวลาเปิดเพลงดังๆ  พี่สังข์เอารีดผาได้เลยนะครับ  2 In 1

ความรู้ ก็ มาจากประสบการณ์ที่ผ่านมา เรียกว่า ซื้อ ความรู้ ครับ [yes-raccoon] [yes-raccoon] [yes-raccoon]

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 มกราคม 2012, 03:35:56 AM »
หากมันจะร้อนบ้างพออุ่น ๆ แต่ไม่ถึงกับร้อนมาก ก็ได้อารมร์ดีเหมือนกันนะครับพี่สังข์

ตัวที่ผมทำไว้ติดซิงค์ และเอาแผ่นอลูมิเนียมหนา 3 มิล มาทำกล่องเข้าไำปอีก
ไม่เคยรู้จักความร้อนกับเขาเลย จับทีไรเย็นเจี๊ยบทุกที..  [YE]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 มกราคม 2012, 07:08:39 AM »

เปิดฟังแล้ว เพียงเบา ๆ 3 แก็กก็ต้องมองแววตาเธอแล้วว่าเปลี่ยนสีหรือยัง [confused-raccoon] ยัง   ยังไม่ร้อนพอที่จะหยดอโรม่าให้กำจายกลิ่น [checks-raccoon] ขืนเปิดดังเกิน 5 แก็ก เธอจะรีดรีดผ้าโดยใช้หน้าผมเป็นโต๊ะรองรีดน่ะซิครับ [tremor-raccoon]

ใช่ครับคุณอัล มันยังเย็นอยู่ เพราะไม่เคยเปิดดังสักที ไว้รอเธอไปซื้อกับข้าวก่อน จะแอบเปิดว่ามันจะร้อนครึ่งหนึ่งของที่เคยสร้างวีรกรรมไว้กับผมไหม

ขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจมือใหม่ครับ [heart_shell]

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 มกราคม 2012, 07:32:35 AM »
ความร้อนไม่น่าขึ้นมากครับพี่สังข์
เพราะเป็นอลูมิเนียมทั้งหมด ซึ่งจะช่วยแผ่ความร้อนไปทั่วทั้งกล่อง

ถ้ามันร้อนรายงานผลด้วยนะ

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 มกราคม 2012, 08:01:41 AM »
สวยงามมากครับ  [smi_ley] [clap hand2]

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 มกราคม 2012, 08:16:21 AM »

เปิดฟังแล้ว เพียงเบา ๆ 3 แก็กก็ต้องมองแววตาเธอแล้วว่าเปลี่ยนสีหรือยัง [confused-raccoon] ยัง   ยังไม่ร้อนพอที่จะหยดอโรม่าให้กำจายกลิ่น [checks-raccoon] ขืนเปิดดังเกิน 5 แก็ก เธอจะรีดรีดผ้าโดยใช้หน้าผมเป็นโต๊ะรองรีดน่ะซิครับ [tremor-raccoon]

ใช่ครับคุณอัล มันยังเย็นอยู่ เพราะไม่เคยเปิดดังสักที ไว้รอเธอไปซื้อกับข้าวก่อน จะแอบเปิดว่ามันจะร้อนครึ่งหนึ่งของที่เคยสร้างวีรกรรมไว้กับผมไหม

ขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจมือใหม่ครับ [heart_shell]

มันทำงานได้ถึง 50องศาซี สบายๆครับ ได้ต้องห่วง [yes-raccoon]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ wmm

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 มกราคม 2012, 08:44:44 AM »
เค้าว่ากันว่ามันจะเสียงดีที่ 70 องศาครับ แต่จะเริ่มคลิป และตัดไปเมื่อ ถึง 80 องศากว่าๆ [smi_ley]
 พอเย็นก็จะมาดังใหม่อีกทีครับ ไม่ต้องห่วง......
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=878.0

ที่ติดต่อครับ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11 มกราคม 2012, 11:15:08 AM »
เก็บไว้เป็นข้อมูลครับ  [res]

เค้าว่ากันว่ามันจะเสียงดีที่ 70 องศาครับ แต่จะเริ่มคลิป และตัดไปเมื่อ ถึง 80 องศากว่าๆ [smi_ley]
 พอเย็นก็จะมาดังใหม่อีกทีครับ ไม่ต้องห่วง......

อันนี้ซิน่าสน ไอซีมันทนขนาด  ผมคงไม่มีปัญญาเปิดอัดขนาดนั้น เพียงแต่เมื่อครั้งต่อผิดพลาดก็ร้อนแทบนิ้วพองแล้ว แต่เสียงกลับมีน้อยมาก ๆ น่ะครับ เมื่อรู้เช่นนี้ก็เบาใจ แต่ก็ยังต้องคอยตรวจสอบข้อผิดพลาดหากมันจะร้อนมากขึ้นกว่านี้  fart-raccoon

หากผมมีโอกาสเปิดติดต่อยาวนานแล้วอุ่นมากหรือร้อนคงต้องมารายงานให้ทราบและคงต้องติดฮีทซิงค์แล้วละครับ เมื่อคิดจะประกอบด้วยวงกบอลูมิเนียมผมก็คิดว่ามันเป็นที่ระบายความร้อนอย่างทีุ่คุณอัลให้ความเห็นเช่นกัน ทั้งที่ห่วงว่าพื้นที่มันน้อยไปเมื่อเทียบกับครีบฮีทซิงค์ที่ผมใช้ แต่ก็นั่นแหละผมยังไม่เห็นขนาดหรือแบบของฮีทซิงค์ของเกนการ์ดหรือเกนโคลนเลย หรือผมพลาดในเรื่องนี้ไป [phok]

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 24 มกราคม 2012, 08:56:24 AM »
เข้ามารายงานเรื่องความร้อนต่อครับ ปัญหาไม่ได้เกิดที่ไอซีไม่ได้ติดฮีทซิงค์
ผมใช้วิธีติดไอซีเข้ากับกล่องซึ่งเป็นวงกบอลูมิเนียม เป็นงานดีไอวายแบบสนุก ๆ ไม่ได้เอาวิชาการมาใช้(แต่ตรวจทานและทดสอบแล้วว่าไม่ร้อนไปกว่าที่ติดกับฮีทซิงค์ ด้วยที่มือตรู เป็นต้นแบบของเทอร์โมมิเตอร์) ว่าเมื่อมันร้อน(อุ่น)ขึ้นระดับหนึ่งแล้วหยุด จุดที่ยึดไอซีกับกล่องอลูมิเนียม หรือบริเวณโดยรอบ ความอุ่นไม่แตกต่างกัน(อุ่นไปทั่วบริเวณ) ผ่านเรื่องไอซีไม่ติดฮีทซิงค์  clapping-1-2
แต่หม้อแปลงนี่ซิ ร้อนบรม [no-raccoon] ก็ตามนี้ละครับท่านทั้งหลาย

เอาหม้อออกมาดูซิอ่านออกไหม เคยเห็นสายไฟหลังเครื่องใช้ไฟฟ้าเขาจะมีสายม้วน ๆ มา ถามช่างบอกว่าเป็นกราวด์ ไม่ต้องต่อก็ได้พี่ เคยได้ยินเรื่องนี้มากว่า 30 ปีแล้ว แล้วนี่มันมี 2 กราวด์หรือ เอาละซิ ไปดูสีที่เขาทำสัญลักษณ์ไว้ อ้อ 24 V x 2 มันน่าจะเป็นเส้น 24 V น่า สีดำน่าจะเป็นกราวด์ ลองดู [tremor-raccoon]

ลองเอาด้าน 220v. ต่อไฟวัดไปเลย

เหลืองเขียว 24
ดำ เป็น CT หรือ 0

หม้อ บ. อะไรนี่ เพิ่งเคยเห็นเอาสาย เขียวเหลืองที่ส่วนใหญ่ Gnd ระะบไฟ AC มาทำ ไฟ AC Out  [roll]

สายเหลืองเขียว มาต่อเป็นสายไฟ AC ก็เพิ่งเห็นจากลูกนี้เช่นกันครับ  [smi_ley]

เรื่องหม้อยังไม่จบครับ ทดลองฟังมาพักใหญ่แล้วยังไม่ได้หาบ้านให้หม้อแปลงเลย เพราะฟังนาน ๆ มีร้อน สัก 3 แผ่นติดต่อกันก็ร้อนจับสังเกตได้ เกิน 3 ชม. ละก็ร้อนมากที่เดียกครับ บางท่านแนะนำให้เปลี่ยนหม้อใหม่ ครับ ได้ประสบการณ์อีกอย่าง ความจริง 2 อย่าง คือสายไฟไม่ต้องไปสนว่าสีมันคืออะไร มันเข้า 2 เส้น ออก 3 เส้น ถ้าสีเหมือนกันก็ 24 V ถ้าสีไม่เหมือน 2 เส้นก่อนก็ CT (กรณีหม้อแปลงลูกนี้ของผม) อีกอย่างถ้าผมได้หม้อแปลงที่ร้อนอย่างนี้ใส่กล่องคุณเดวิส อะไรจะเกิดขึ้น อาจมีควัน แสง สี เสียง ตามมาก็ได้นะครับ  laughhahaha (ยกตัวอย่างครับ ความจริงหม้อแบบนี้ลงกล่องคุณเดวิสไม่ได้เดี๋ยวจะสับสน)

ยังต้องเก็บเกี่ยวประสบการณ์ต่อไปกับงานดีไอวายครับ  [roll]

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 24 มกราคม 2012, 10:05:25 AM »
ถ้าหม้อแปลงร้อนก็ควรจะเปลี่ยนตามที่หลายๆท่านแนะนำก่อนที่มันจะสายเกินไป

ออฟไลน์ WCS-2008

• มือใหม่หัด D.I.Y.
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
  • อ.เมือง จ.ระยอง 21000
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 24 มกราคม 2012, 10:49:12 AM »
แหล่มมากเลยครับ ?พี่สังข์?
ฝากตัวด้วยนะครับ ผมน้องใหม่ครับ
ข้อมูลส่วนตัว กดแรงๆครับ