ผู้เขียน หัวข้อ: สายลำโพงจีน Choseal  (อ่าน 18017 ครั้ง)

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: สายลำโพงจีน Choseal
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 13 มกราคม 2012, 11:00:00 PM »
นี่ก็สายนอก เอามาลองดูบ้างเป็นสายลำโพงดูดิ จะเป็นยังไง [c--c]  ก่อนจะเปลี่ยนไปเป็นสาย Power  laughhahaha

น่าลองทำเป็นสายลำโพง ลองแล้วเป็นยังไงบ้างครับ

[shock1] ที่พี่เล็กบอกว่าขุ่น ทึบ  และน้าtfender  ได้กล่าวมันไปรวมอยู่กับสายเส้นเก่าที่เปลี่ยนออกไป และที่ได้มาตรงกันข้ามเลย ไม่ผิดหวัง  [roll] ถ้าหาหนังงู กับ แจ็คกล้วย มาใส่ละสวยเลย  [phok] ฟังเส้นเก่าได้ตั้งนาน จริงๆแล้วผมก็ไม่มีสายลำโพงเป็นชิ้นเป็นอันหรอก อาศัยเอาสายต่างมาลองทั้งนั้น  [roll]
ถูกทางแล้วน้ารุ่ง  ลองไปเรื่อยๆ ยิ่งได้สายถูกๆมาทำแล้วเรียนรู้ บุคลิกของสายแต่ละเส้น ทีนี้ลองจับมารวมกัน แล้วจะ โอ้.... ลันล้า หาที่ใช่ ที่ชอบให้เจอ สายที่ให้เสียงถูกหูเราไม่จำเป็นต้องมียี่ห้อ หรือ แพงเสมอไป เพียงแต่ใช้แล้วถูกใจก็โอละ  ลองเล่นกันดูครับ ผมเล่นนานมากจนหมดตูดแล้วหล่ะครับ หลังๆมาจึงหยุดสายส่วนใหญ่ที่เห็นเอามาขายก็เป็นผลพวงจากการลองเล่นเนี่ยแหละ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 13 มกราคม 2012, 11:31:48 PM »
เห็นเขาขาย PAD  Dominus มือสองก็ 39000 ถ้าครึ่งราคาจากของใหม่ ก็น่าจะ 2 หมืนกว่าหรือใกล้ 3หมื่น ผมว่าผมเอามาซื้อลำโพง WC 6 นิ้วดีกว่าครับ  [c--c]   

งั้นฟังสายเจนเซนไปพลางๆก่อนละกันครับ  [yes-raccoon]
แฮะๆๆๆ ....  39000 นุ่ะได้แค่ power cord 1 เส้นครับ  ถ้า สายลำโพง PAD  Dominus  2XX,XXX ฿ ครับ

ลองดูสายมือสองที่เค้าประมูลกันครับ ยังไม่หมดเวลานะ

http://new.audiogon.com/listings/448929

ถ้าราคาสูงอย่างนั้น เล่นสายของอาโฉวต่อไปดีกว่า.. [headache]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ track

• ถูกใจกด Like+ 33
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 14 มกราคม 2012, 06:35:09 AM »
เห็นเขาขาย PAD  Dominus มือสองก็ 39000 ถ้าครึ่งราคาจากของใหม่ ก็น่าจะ 2 หมืนกว่าหรือใกล้ 3หมื่น ผมว่าผมเอามาซื้อลำโพง WC 6 นิ้วดีกว่าครับ  [c--c]   

งั้นฟังสายเจนเซนไปพลางๆก่อนละกันครับ  [yes-raccoon]
แฮะๆๆๆ ....  39000 นุ่ะได้แค่ power cord 1 เส้นครับ  ถ้า สายลำโพง PAD  Dominus  2XX,XXX ฿ ครับ

ลองดูสายมือสองที่เค้าประมูลกันครับ ยังไม่หมดเวลานะ

http://new.audiogon.com/listings/448929

[no-raccoon] [tremor-raccoon]