ผู้เขียน หัวข้อ: CD player  (อ่าน 14894 ครั้ง)

ออฟไลน์ civicdotcom

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 68
Re: CD player
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 16 มกราคม 2012, 08:50:39 PM »
 ถ้าใช้ usb เข้าแดค ลองตัดสายไฟ 5 โวลล์ที่มาจากคอม(มี2เส้น)แล้วหาแหล่งจ่ายไฟจากที่อื่นมาแทน ลองดูครับ เสียงน่าจะดีกว่ามาจากคอม ผมเคยลองแล้ว ไม่ปล่อยไก่แน่นอนจ้า
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 16 มกราคม 2012, 09:37:29 PM »
ซื้อมาปล่อยสัญาณ coaxial ไปให้ Dac หรือว่า เอาสัญญาณเสียง ตรงๆ เลยอ่ะครับ
ผมจะเอามาปล่อย อนาล๊อคเข้าปรีก่อนครับ แล้วค่อยไปเข้าเกนโคนครับ DAC ผมรับ coax ไม่ได้ครับรับได้แต่ usb ครับ ถ้าผมใช้ผ่านปรีก่อน ผมก็จะไม่ได้แนวเสียงของ cd player ใช่ไหมครับ

---------------
ตามมาเก็บข้อมูลครับงบผมตอนนี้แค่ C515BEE ก็เต็มที่แล้วแถมโดน 3 ตัววันนี้เล่นงานด้วยอิอิ
สนใจเหมือนกันหรือครับ

ออฟไลน์ toon ชาวโลก

• ถูกใจกด Like+ 79
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 16 มกราคม 2012, 10:51:42 PM »

---------------
ตามมาเก็บข้อมูลครับงบผมตอนนี้แค่ C515BEE ก็เต็มที่แล้วแถมโดน 3 ตัววันนี้เล่นงานด้วยอิอิ
[/quote]สนใจเหมือนกันหรือครับ
[/quote]
----------------------------
ครับ ผมก็ยังไม่มีเครื่องเล่นเหมือนกัน

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 17 มกราคม 2012, 12:26:15 AM »
ถ้าใช้ usb เข้าแดค ลองตัดสายไฟ 5 โวลล์ที่มาจากคอม(มี2เส้น)แล้วหาแหล่งจ่ายไฟจากที่อื่นมาแทน ลองดูครับ เสียงน่าจะดีกว่ามาจากคอม ผมเคยลองแล้ว ไม่ปล่อยไก่แน่นอนจ้า
ของผมทำภาคจ่ายไฟต่างหากครับให้กับ dac ครับ ไม่ได้ใช้ไฟจากคอมครับ ทำภาคจ่ายไฟเลี้ยงให้กับ opamp ตรงๆเลยครับ (ไม่ได้ทำเองนะครับ)

ออฟไลน์ Drakkar

• เฒ่าทารก
  • Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 0
  • เริ่มตั้งไข่ครับ
    • http://www.overclockzone.com
Re:
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 08:14:12 AM »
 [yes-raccoon]ราคา CD player ตอนนี้ถูกกว่าแต่ก่อนเยอะเลยนะครับแนะมาล้านด้วยครับ ราคาไม่แรง [gr_in]

Re:
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 08:21:54 AM »
[yes-raccoon]ราคา CD player ตอนนี้ถูกกว่าแต่ก่อนเยอะเลยนะครับแนะมาล้านด้วยครับ ราคาไม่แรง [gr_in]
ขอบคุณครับสักวันถ้าจัดก็จะจัด มาร้าน ครับ ตอนนี้ผมใช้ dvd drive ต่อเข้า hd player ก่อนครับ ก็ชื้ัอที่่ต่อแยกออกมาต่างหากไม่ได้ต่อจากคอมครับ

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
Re:
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 08:26:02 AM »
ขอบคุณครับสักวันถ้าจัดก็จะจัด มาร้าน ครับ ตอนนี้ผมใช้ dvd drive ต่อเข้า hd player ก่อนครับ ก็ชื้ัอที่่ต่อแยกออกมาต่างหากไม่ได้ต่อจากคอมครับ

dvd drive ต่อเข้า hd player  ป๋า CLean  สอนวิธีการเล่นหน่อยซิครับ  ผมยังไม่เข้าใจครับ ว่าเล่นอย่างไร   แล้วเล่นจาก  File  หรือว่าใช้ แผ่น  DVD เล่นครับ

Re:
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 09:24:43 AM »

dvd drive ต่อเข้า hd player  ป๋า CLean  สอนวิธีการเล่นหน่อยซิครับ  ผมยังไม่เข้าใจครับ ว่าเล่นอย่างไร   แล้วเล่นจาก  File  หรือว่าใช้ แผ่น  DVD เล่นครับ
ผมเล่นแบบง่ายๆครับ ใช้แบบสำเร็จรูปครับ  ผมไปชื้อที่ต่อ external มาครับยี้ห้อ OKER ครับ 400 บาท จะมีตามรูปครับ สามารถต่อกับ HDD DVD ทั้ง sata ide ได้หมดครับ

และต่อ USB จาก OKER เข้าตัวนี้ครับ

เล่นแผ่นเพลงแบบนี้ครับ ชื้อแบบclone มาครับแผ่นละ 60 บาทครับ

พอใส่แผ่นมันก็เล่นให้ Auto เลยครับ แค่เปิดเครื่อง HD player เท่านั้นครับ สามารถตั้งจาก Hd player ให้เล่นซ้ำได้ด้วยครับ
ชุดนี้ไม่ดีอย่างเดียวครับ กดแผ่นไม่ค่อยออกครับ จะต้องปิดเครื่อง hd player ก่อนเปิดใหม่มันถึงจะเด้งแผ่นให้ครับ
การใช้งานของผม ก็ DVD>DAC>Buffer>PM5004 ครับ
หรือบางครั้งก็ เล่นจาก HD player โดยผ่านสายแลน จากคอมพิวเตอร์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 09:29:12 AM โดย cleaning »

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 10:00:06 AM »
 fart-raccoon fart-raccoon
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 10:07:37 AM »
                                                                                             [thif]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 10:10:00 AM »
                                                                                             [thif]

มาย่องอะไร กุเข้ามาเพราะชื่กระทุ้มันหาย ทำให้มันกลับมาเฉยๆ  laughhahaha
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ bondturbo

• ทำไปเรื่อยๆ
  • ถูกใจกด Like+ 40
    • http://uppic.us/pic.php?picid=3eb56888e3815294554cd99b95b87f71
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 06:11:47 PM »
ถามคุณ cleaning  หน่อยครับ จาก cdrom ไปเข้าHD player ต่อยังงัยครับถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยครับจะได้เลียนแบบหน่อยครับ ผมใช้HD playerอยู่เหมือนกันแต่คนละยี่ห้อกันไม่รู้ต่อแบบคุณcleaning จะใช้ได้เปล่า
ข็อมูลส่วนตัวครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2798.0

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2012, 09:45:10 PM »
ถามคุณ cleaning  หน่อยครับ จาก cdrom ไปเข้าHD player ต่อยังงัยครับถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยครับจะได้เลียนแบบหน่อยครับ ผมใช้HD playerอยู่เหมือนกันแต่คนละยี่ห้อกันไม่รู้ต่อแบบคุณcleaning จะใช้ได้เปล่า
ตามภาพด้านบนครับจะเห็นหัวเสียบ usb นั้นแหละครับ เช้าท้าย hd player
hd player บางรุ่นมีให้ต่อ hdd ได้เลย เช่น R200 ถ้าแบบนั้นก็ไม่ต้องใช้อะไรเลยต่อเข้าได้เลย ของท่านรุ่นอะไรหละดูตรงท้ายมันซิว่าต่ออะไรได้บ้างครับ ของผม usb ครับ แล้วออก coax เข้า dac หรือออก L R  ไปเข้าแอมป์เลยก็ได้ครับ เสียงใช้ได้เหมือนกันครับ ยิ่งถ้าได้ผ่าน buffer ยิ่งดียิ่งขึ้นครับ