ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถาม IC บนบอร์ด HD Player  (อ่าน 12743 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcohol

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
Re: รบกวนถาม IC บนบอร์ด HD Player
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 25 มีนาคม 2012, 02:40:58 PM »
ตกลงมันตายสนิทหมดสิทธิ์ฟื้นแล้วใช่ไหมครับคุณรุ่ง
ถ้ายังไงผมก็ฝากไว้ก่อนครับเผื่อสักวันหาชิปได้ครับ

หาอะไหล่ไม่ได้ สุดปวดหัว ต้องทำใจครับ
ผมถึงได้ไปหา bulray มาอ่านแผ่นดูหนังdvd แทนแล้วครับ แต่มันเล่นไฟล์ สู้ hd player ไม่ได้มันคงต้องเอาไว้เล่นแผ่นๆก็แพงจัง 200-250 บาทที่เซียร์

ไปซื้อเครื่องระดับนี้มาแล้ว ก็ควรหาแผ่นแท้มาเล่นด้วย
ไม่ต้องไปเร่งซื้อแผ่นหรอก ชอบใจจึงค่อยซื้อเดือนละ 1 - 2 แผ่น  เดี๋ยวก็เยอะไปเองครับ

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
Re: รบกวนถาม IC บนบอร์ด HD Player
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 25 มีนาคม 2012, 02:49:38 PM »
ตกลงมันตายสนิทหมดสิทธิ์ฟื้นแล้วใช่ไหมครับคุณรุ่ง
ถ้ายังไงผมก็ฝากไว้ก่อนครับเผื่อสักวันหาชิปได้ครับ

หาอะไหล่ไม่ได้ สุดปวดหัว ต้องทำใจครับ
ผมถึงได้ไปหา bulray มาอ่านแผ่นดูหนังdvd แทนแล้วครับ แต่มันเล่นไฟล์ สู้ hd player ไม่ได้มันคงต้องเอาไว้เล่นแผ่นๆก็แพงจัง 200-250 บาทที่เซียร์

ไปซื้อเครื่องระดับนี้มาแล้ว ก็ควรหาแผ่นแท้มาเล่นด้วย
ไม่ต้องไปเร่งซื้อแผ่นหรอก ชอบใจจึงค่อยซื้อเดือนละ 1 - 2 แผ่น  เดี๋ยวก็เยอะไปเองครับ

แผ่นบูลเรย์หรือพี่ไม่ไหวครับแผ่นแท้แพงครับ พันขึ้นไปครับ และอีกอย่าง  AVR ผมถอดรหัสเสียง true hd ไม่ได้ครับดูหนังบูลเรย์ไปก็ได้แต่ภาพสวยเท่านั้น อ้อโทรทัศน์ผม ก็ไม่ใช่ 1080p ครับ ถ้าพี่หมายถึงแผ่นเพลง ผมจะค่อยๆสะสมครับ ก็หาแผ่นแท้เพลงที่ชอบๆมาสักแผ่นสองแผ่นลองฟังก่อนว่าห่างแผ่นโคลนเท่าไรผมฟังแล้วแยกออกหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 25 มีนาคม 2012, 03:15:10 PM »

แผ่นบูลเรย์หรือพี่ไม่ไหวครับแผ่นแท้แพงครับ พันขึ้นไปครับ และอีกอย่าง  AVR ผมถอดรหัสเสียง true hd ไม่ได้ครับดูหนังบูลเรย์ไปก็ได้แต่ภาพสวยเท่านั้น อ้อโทรทัศน์ผม ก็ไม่ใช่ 1080p ครับ ถ้าพี่หมายถึงแผ่นเพลง ผมจะค่อยๆสะสมครับ ก็หาแผ่นแท้เพลงที่ชอบๆมาสักแผ่นสองแผ่นลองฟังก่อนว่าห่างแผ่นโคลนเท่าไรผมฟังแล้วแยกออกหรือไม่ครับ

[roll] เก็บไว้ก่อนรอหาทั้งบอร์มาเปลี่ยนเลยดีกว่า น้าคลีนน่าจะหา Ex Hdd มาใช้ก่อน ถ้า TV มีเสียบ USB ได้ ผมว่าตัวนี้น่าสน ผมใช้ก็ OK นะ หนังเรื่องละ 5 บาทแชร์กับเพื่อนๆ ช่วงโปร 1TB 2950 เอง

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 25 มีนาคม 2012, 03:25:38 PM »
น้าคลีนHDพังส่งHDDมาให้ผมโคลนหนังเลย [smi_ley]

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 25 มีนาคม 2012, 03:46:26 PM »
TV ผมเสียบ usb ไม่ได้ครับ มีแต่เครื่องเล่น บูลเรย์ที่พึ่งชื้อมาเมื่อวาน ครับที่เสียบ usb ได้ครับ แต่ผมก็ยังไม่รู้ว่ามันสามารถจะเล่นไฟล์ ทาง usb ได้เกิน 4 GB หรือเปล่าครับ ไม่รุ้ว่าอ่านที่ไหนที่ว่า พวกนี้ถ้าอ่านทาง usb มันจะอ่านได้ FLT16 32 ไม่รับ ntfs หรือเปล่าผมไม่แน่ใจเพราะมันเป็นรุ่นต่ำครับ ว่าจะลองสักหน่อยว่ามันจะอ่านไฟล์ได้เกิน 4 gb ทางusb หรือเปล่าครับ
TV สมัยนี้ดีครับรองรับไฟล์ mkv แต่ว่าบางไฟล์มันจะไม่อ่านครับ TVร่นใหญ่ๆน่าจะอ่านได้หมด
พักนี้ยังไม่ค่อยได้ดูหนังเลยครับไม่ค่อยมีหนังใหม่ อีกอย่าง ทางการก็กวาดล้าง ตอนนี้พวกก็ระวังกันเต็มที่เลยวพวกก๊อป
ผมเคยมี dogking แต่ขายไปแล้ว [roll] เพราะดูผ่านแลนเหมือนๆกัน แต่ ตัวที่ดูผ่านแลนได้มันไปอยู่ระยองแล้ว  laughhahaha

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 25 มีนาคม 2012, 03:48:51 PM »
นึกว่าโหลดเก็บไว้เยอะ [roll]