Source & Line amp & Amplifier Project ผลงาน DIY > Solid State

มา hw 1875 กันครับ

<< < (496/496)

Alcohol:
ควันหลง TDA2050

ผมไปเจอครีบระบายความร้อนเก่า ประกอบกับพี่สังข์ได้จัดหา PCB
ให้เอามาทำเทียบกับ "อสูรในเงาจันทร์"

ผมก็อยากลอง Chip ตัวนี้อีกครั้ง ครั้นจะรื้อตัวเก่าก็เสียดาย
ทำใหม่ดีกว่า สนุกกว่ากันเยอะเลย

เห็นภาพข้างบนก็ยังนึกไม่ออก
มาดูภาพข้างล่างกันหน่อย

ยิ่งดู ยิ่งปวดหัว อย่าไปคาดเดาเลย
ตัวนี้จะเป็นแอมป์จิ๋วอีกตัวหนึ่ง ที่ผมจะทำขึ้นมาครับ

[unde_cided] [unde_cided]

newasquier:
ผมเห็นกระทู้แล้วน่าสนใจมากเลยสั่งแผ่น PCB มาลองทำดู เสียงดีกว่าที่คิดไว้มากครับ ต่อตรงจาก Apple TV เข้าแอมป์เลย ขอบคุณสำหรับสิ่งดีดีครับ

Maew_neko:
อยากทำเป็นมั่งจังครับ

CreÃte_Lek ♫:

--- อ้างจาก: Maew_neko ที่ 17 มกราคม 2022, 09:52:35 PM ---อยากทำเป็นมั่งจังครับ

--- End quote ---
pcb จากจีนมีเยอะมากครับสำหรับพวก ชิปแอมป์ ลองหามาทำเล่นดูครับ ไม่ยากครับ

tuck4427:
ห่างหายกันไปนานเลย คงไม่ได้ฟังแอมป์แบบนี้กันแล้วมั่งครับ ผมเองก็ไม่ได้ฟังหรือใช้แอมป์ตัวนี้เลยครับ วันนี้มันว่างๆก็เลยคิดถึง เลยลองเข้ามาดู ยังมีคนเล่นเว็บและเว็บยังคงอยู่ เดียวว่างจะลองกลับมาทำใหม่สักตัวน่ะครับ [finger11] [finger11] [finger11]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version