ผู้เขียน หัวข้อ: ผมว่าจะปลุกชีพ เจ้าตุลา พอไหวมั๊ยครับ  (อ่าน 2514 ครั้ง)

ออฟไลน์ wan2012

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 38
พอดีได้แอมป์ ตุลา 30 วัตต์ มาจากเพื่อนครับ ที่จริงได้มาซัก 2 ปีได้แล้ว แอมป์ตัวนี้เป็นของผมและเพื่อนครับ อาจารย์ยกให้ตอนไปประกวดประกอบ แล้วได้ ที่ 1 ระดับ จังหวัด ระยอง จันทบุรี ตราด ตอนเรียน ปวช .ครับ
แต่ สภาพที่ผมได้มาเป็นแบบที่เห็นครับ เพื่อนมันไม่รู้ทำไงเป็นงี้เลย  [tremor-raccoon] [tremor-raccoon] [tremor-raccoon]  ตอนได้มาเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ว่าจะซ่อมหลายทีแล้วครับ ไม่ได้ทำซักที ตอนนี้ว่าจะปลุกชีพ ขึ้นมา ไม่รู้จะไหวมั๊ย ถ้าไม่ไหวจะเอาหม้อแปลงไปทำ GC แล้ว

อาการเสีย
1.ปลิ้นร่อน
2.ตอนได้มาทีแรก ดังข้างเดียว ผมเลยรื้ออะไหล่ออกเกือบหมด แล้วใส่ลงกลับไปใหม่แต่ก็ดันทำไม่เสร็จ ย้ายห้องก่อน
3.จำไม่ได้ว่าทำอะไรไปบ้าง 555
สิ่งที่ว่าจะทำ
1.tr out คงต้องเปลี่ยนทั้งหมด (ว่าจะเอาแบบดีๆหน่อย)
2.tr drive เปลี่ยนเหมือนกัน เพราะตัวดันไม่เท่ากัน ผมซื้อมาตอนจะซ่อมแรกๆ แล้วมันดันคนล่ะยี่ห้อ
3. c ว่าจะเปลี่ยนเป็นยี่ห้อดีๆหน่อย
4. vr ก็เปลี่ยนเอายี่ห้อดีๆเหมือนกัน

ตอนนี้ 2 จิต 2 ใจ ครับ ว่าจะทำแค่ดัง แล้วเอาไว้ให้พี่ชายฟัง หรือ จะทำให้ดีๆเลยแล้วเก็บไว้ครับ เพราะมีความหลังดีๆกับแอมป์ตัวนี้ อ้อ มีอีกตัวน่าจะยังอยู่ที่ วิทยาลัย ตัวนั้นทำไว้สวยมากลงกล่องด้วย ตอนประกวดระดับภูมิภาค ภาคตะวันออก+ภาคกลาง จำได้แม่นเลย ประกอบเสร็จก่อนใครเลย ไม่ดัง 555 ดันบัดกรีผิด เอาสาย - ลำโพงไปเข้า ไฟ+ 31 v ตอนเทส ลำโพงไหม้ ปรับอะไรไม่ได้เลย นึกทีไรก็อยากเขกกระโหลกตัวเองทุกที แต่ก็ได้ ที่ 14 จาก 50 กว่าครับ ยังคิดอยู่เลยครับว่าถ้าบัดกรีไม่ผิดนี่ต้องติด 1 ใน 5 แน่ๆ 
[entreat-raccoon] [entreat-raccoon] [entreat-raccoon]

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=14442.0

ถ้าเก็บเครื่องเสียงทุกแท่นดั่งใจคิด สิ้นชีวิตจะเก็บมันไว้ตรงไหน
เก็บไว้บ้างขายออกบ้างแบ่งกันไป ต้องทำใจสมบัติผลัดกันฟัง

ออฟไลน์ falakamo

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 39
Re: ผมว่าจะปลุกชีพ เจ้าตุลา พอไหวมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2013, 06:59:30 PM »
 [fb-smiling]

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
Re: ผมว่าจะปลุกชีพ เจ้าตุลา พอไหวมั๊ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2013, 07:08:33 PM »
น้าๆ   ต้องค่อยๆ  ปลุกนะ เดี๋ยวจะตกจายหมด  [fb-smiling]

ออฟไลน์ toon ชาวโลก

• ถูกใจกด Like+ 79
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2013, 07:20:27 PM »
น้าๆ   ต้องค่อยๆ  ปลุกนะ เดี๋ยวจะตกจายหมด  [fb-smiling]
--------------
มาแบบนี้สงสัยปลุกไม่ขึ้นอิอิ
- ถ้าเป็นผมซ่อม ( ผมว่ามันลุ้นดีครับ )
- ถ้าไม่อยากซ่อมเอาหม้อมาทำ GC ดีกว่าครับ สะบัดหัวแร้ง 2-3 ทีก็มีเสียงแล้ว [yes-raccoon]

ออฟไลน์ Oonjai

• หูหาเรื่อง
  • Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2013, 08:28:05 PM »

ยาก-ง่ายไม่เป็นไร ทำให้ดังปรกติซ้อมมือเรา จะเป็นประสพการณ์ที่จะเอามาใช้กับเราวันหน้า
ไม่ต้องกลัว พยายามหน่อยครับ   คิดใว้ว่ามันเคยทำงานได้ มันก็ก็สามารถทำงานใหม่ได้แน่นอน คือไม่ยาก
มือเก๋าๆในเวปเขาทำแบบประเภทยากๆโดนวางยาก็ยังสู้จนสำเร็จ      สภาพนี้ถือว่ายังดีลายทองแดงยังไม่กรอบ
แถมมีรอยอดีตให้สู้ซะอีก  สู้ครับ [boxing-speed-bag]