ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเบอร์แทน BC557,BC546 และอื่นๆครับ  (อ่าน 8206 ครั้ง)

ออฟไลน์ HUAKIANG

• จากพลังงานมืด สู่ จิตวิญญาณมนุษย์
  • Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 5
  • จากพลังงานมืด สู่ จิตวิญญาณมนุษย์
ขอรบกวนสอบถามพี่ๆ เรื่องเบอร์แทนครับ  [smile-watermelon]
BC557,BC546,BC559,BC549,BD139 และ BD140  ที่เป็นเบอร์เทพๆ หรือไม่ก็ที่เป็นเบอร์กะป๋องครับ เพราะอยากจะดัดแปลงและทดลองพาวเวอร์อยู่โปรแจ็คนึงโดยกะว่าจะใช้ที่เป็นกะป๋องทั้งหมด
ตั้งแต่ภาค ดิฟ ยัน ภาคขยายเลยครับ ถ้าเสร็จแล้ว จะมาโพสให้พี่ๆได้ดูและวิจารณ์ดูครับ ต้องขอขอบคุณล่วงหน้ามา ณ ที่นี้ด้วยครับ ขอบคุณครับ ...... [0002053E] [0002053E] [0002053E] [0002053E] [0002053E]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=13293.0
จากพลังงานมืด สู่ จิตวิญญาณมนุษย์

ออฟไลน์ electron

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
Re: รบกวนสอบถามเบอร์แทน BC557,BC546 และอื่นๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2013, 12:36:41 AM »

ตามล่าแบบกระป๋อง !!!! ไม่ง่ายครับ น้าเอ๊ย เหนื่อยอ่ะ    [smiling-tongue]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: รบกวนสอบถามเบอร์แทน BC557,BC546 และอื่นๆครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2013, 12:36:58 AM »
 สงสัยอยากจะตูดขาดละมั้งครับเนี่ย    ต้องดูที่จุดทำงาน บางครั้งสเป็คเทียบได้ แต่ไม่สามารถทำงานได้ก็เยอะนะครับ  กว่าจะได้เบอร์นึงมาแทนในจุดทำงานที่เราต้องการได้แต่ละเบอร์นี่เหนื่อยแน่ๆ  ถ้าเป็นของที่มีคนเค้าเคยทำอยู่ก่อนแล้ว ก็ค่อยงมเดี๋ยวก็เจอ แต่ถ้าคิดใหม่ ทำใหม่ เหนื่อยแน่นอน ตอนทำมิวกันบ่งตงว่าทีมงานท้อจนแทบจะโยนทิ้งกันไปหลายรอบ แต่ด้วยหมดไปเยอะแล้วจะยอมแพ้ง่ายๆก็กระไรอยู่สุดท้ายก็ลุยต่อจนสำเร็จทั้งน้ำตา  ของที่กองอยู่อย่างไร้ค่าก็เห็นแล้วนิ อยากจะเจริญรอยตามก็มามะ  [crying-watermelon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2013, 01:24:55 AM »
จะมาบอกว่าทรานซิสเตอร์ทุกตัวมีจุดดีในตัวเอง ถ้าถูกใช้ในจุดที่เหมาะสม และกระป๋องไม่ใช่สูตรสำเร็จของเสียงเทพเสมอไปครับ  [blink2-watermelon]

ออฟไลน์ bkby

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 13
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2013, 01:29:38 AM »
สงสัยอยากจะตูดขาดละมั้งครับเนี่ย    ต้องดูที่จุดทำงาน บางครั้งสเป็คเทียบได้ แต่ไม่สามารถทำงานได้ก็เยอะนะครับ  กว่าจะได้เบอร์นึงมาแทนในจุดทำงานที่เราต้องการได้แต่ละเบอร์นี่เหนื่อยแน่ๆ  ถ้าเป็นของที่มีคนเค้าเคยทำอยู่ก่อนแล้ว ก็ค่อยงมเดี๋ยวก็เจอ แต่ถ้าคิดใหม่ ทำใหม่ เหนื่อยแน่นอน ตอนทำมิวกันบ่งตงว่าทีมงานท้อจนแทบจะโยนทิ้งกันไปหลายรอบ แต่ด้วยหมดไปเยอะแล้วจะยอมแพ้ง่ายๆก็กระไรอยู่สุดท้ายก็ลุยต่อจนสำเร็จทั้งน้ำตา  ของที่กองอยู่อย่างไร้ค่าก็เห็นแล้วนิ อยากจะเจริญรอยตามก็มามะ  [crying-watermelon]

เส้นทางสายมาม่าแง่มๆเลย [blink2-watermelon]

• Member
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2013, 08:57:48 AM »

ครับ......ขอบคุณครับน้าเล็ก แต่เดี๋ยวจะลองดูฮะ เพราะ BD139 และ BD140 หาแทนไม่ยาก และมีตัวที่คุณสมบัติดีกว่าอยู่ แล่จะลองเที่ยบ และดัดแปลงที่จะใช้ใชส่วนของของ BC557 546 ดูครับ
ขอบคุณครับ [0002053E] [0002053E]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=13293.0
จากพลังงานมืด สู่ จิตวิญญาณมนุษย์

• Member
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2013, 08:59:44 AM »
จะมาบอกว่าทรานซิสเตอร์ทุกตัวมีจุดดีในตัวเอง ถ้าถูกใช้ในจุดที่เหมาะสม และกระป๋องไม่ใช่สูตรสำเร็จของเสียงเทพเสมอไปครับ  [blink2-watermelon]
ขอบคุณครับน้าแว่น จะลองดูรีวิวอื่น และจะทดลองดูครับ ขอบคุณครับ [0002053E] [0002053E]