ผู้เขียน หัวข้อ: หลอดสองเขา กับ คนสองคน กับ แอมป์เครื่องแรก  (อ่าน 42195 ครั้ง)

ออฟไลน์ toon ชาวโลก

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 79
Re: หลอดสองเขา กับ คนสองคน กับ แอมป์เครื่องแรก
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2017, 01:42:02 AM »
update อีกซักหน่อย ช่วงนี้อยู่ในช่วงทดลองนะครับ อยากจะลองอะไรลองให้หมด ยกเว้น     หลอดเร็ก เพราะไม่ได้คิดเผื่อเอาไว้ครับ เนื่องจากบ้านน้าเบียร์ไฟมาแรงมาก เลยต้องลดไฟโดยการลดค่า c หลังจากผ่าน diode ส่วน c ที่ใช้เป็น 10uf 600v lllinois phc สีเหลือง หลังจากเผาได้ที่ เสียงร้องเด่น จังหวะแม่นยำ เสียงแหลมจัดเต็ม เบสเหมือนหางเบสจะสั้นไปนิด น่าจะเป็นปรกติของ c poly มาเร็วไปเร็ว แต่ยังมีหางเบสให้เห็นนะครับ การทดลองต่อมา ใช้ c oil แบบมีน้ำมันแทน poly ถ้าจะให้ไปหา c เกรดทหารคงไม่ไหว ( งบจำกัด ) สิ่งเดียวที่คิดได้เลยคือ cap run นั้นเอง ที่ผมหาได้มี 20 /30 uf ค่า 10 uf ไม่มี ก็เลยต้องส่งไปเท่าที่หาได้หลังจากถึงมือแล้วจัดการปลด c ตัวเดิมออกทันที ( เหมือนเป็นเครื่องตัวเองเลยหุหุ ) จับ 20 uf ใส่เลย ( เร่งเวลาเหมือนรายการทำอาหาร ) ผ่านไป 20 ชั่วโมง เสียงนุ่มนวลขึ้น หางเบสมา      สปีดเสียงช้าลงโดยเฉพาะเบส จังหวะไม่แม่นเหมือน poly โดยรวมเหมือนมีข้อเสียเยอะแต่ แต่ เสียงโดยรวมมันออกมาน่าฟังนะครับ เจ้าของเครื่องบอกว่าต้องหาซื้อ c oil ยี่ห้ออื่นมาลองบ้างแล้ว ผมเองก็นึกถึงเรื่องการ bicap เพิ่มที่ c oil และ c ที่ผมนึกได้ในทันทีคือเจ้า นีสเซ ตัวสีส้ม ที่ สปีดเร็ว เบสดี กลางดี แหลมบ้านๆ 555  แต่วงจรนี้แหลมไม่มีปัญหาอยู่แล้ว เดี๋ยวคงต้องส่งไปให้เจ้าของเครื่องลองต่อไป

ิัอันนี้เล่นท่ายาก อย่าเลียนแบบนะครับ

ออฟไลน์ paas

• ถูกใจกด Like+ 97
Re: หลอดสองเขา กับ คนสองคน กับ แอมป์เครื่องแรก
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2017, 03:45:07 AM »
 [huge-thumbs-up] [huge-thumbs-up]
ลองให้สุดๆเลยครับ ผมชอบเสียงหลอดเบอร์นี้มาก

ออฟไลน์ beervw65

• ถูกใจกด Like+ 30
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2017, 06:43:38 AM »
[huge-thumbs-up] [huge-thumbs-up]
ลองให้สุดๆเลยครับ ผมชอบเสียงหลอดเบอร์นี้มาก
ขอบคุณครับน้า pass คงต้องลองไปเรื่อยๆครับ หาประสบการณ์จากแอมป์แท่นแรกให้ได้มากที่สุด ยังมีอะไรให้ลองอีกหลายอย่างครับ ตอนนี้ก็เตรียมไว้อีก สองสามอย่าง ถ้าลงตัวเมื่อไหร่คงต้องลงแท่นตัวใหม่ที่เตรียมไว้ครับ ตอนนี้รอท่านพี่ Toonชาวโลก ส่งมาให้ทดสอบครับ ขอบคุณท่านพี่ Toon ล่วงหน้าครับ

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2017, 07:22:41 AM »
อันนี้ขอเล่าเป็นประสบการณ์นะครับ ถูกผิดอันนี้ก็ไม่ทราบได้ครับ จากที่ลองปรับหลายๆจุดเปลี่ยนอุปกรณ์เท่าที่หาได้แพงบ้างถูกบ้าง แต่จุดที่ผมสงสัยและแปลกใจที่สุด น่าจะเป็นที่ ชุด fixbias ผมลองเปลี่ยน ชนิดและยี่ห้อของR.C คือเสียงจะมีผลมากในจุดนี้ครับ ล่าสุดผมได้ลอง C ตรงสีฟ้าๆ(cไมล่าร์) แต่ไม่ใช่ตัวนี้นะครับ เป็นตัวที่ได้กับพี่เล็กมา สีฟ้าเหมือนกัน ยี่ห้อ pilker 1uF/630V. เสียงเปิด สว่าง ขึ้นแบบฟังออกเลยครับ ใครชอบเสียงเปิดๆ จัดเลยครับ 
ตอนนี้เลยอยากหา R ดีๆ มาลองเปลี่ยนในจุดนี้ เพื่อดูว่าเสียงจะไปในทางใด ไว้ได้ผลยังไงจะมาอัพเดทให้ทราบครับ

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2017, 10:04:43 PM »
 รอรีวิว

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2017, 11:35:41 PM »
หลอดของน้าเบียร์มาถึงแล้ว สิ่งแรกที่แจ้งมาคือ หลอดสวยมาก สวยจนไม่กล้าจับเลย ( แล้วมันจะออกมาจากกล่องได้ยังไง 555 )

ลองเอามาเทียบขนาดกับหลอดขาประจำ

เสียงแรกที่แจ้งมา หนานุ่ม ขอบชีส  รายละเอียดดีมาก ดีดเป็นเม็ดเลย ไม่ต้องมโน

ตอนนี้ผมต้องไปพักก่อนโดน คุณหวัด เล่นงานอยู่ ที่เหลือให้น้าเบียร์มาโม้ต่อนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พฤศจิกายน 2017, 09:23:37 PM โดย toon ชาวโลก »

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2017, 11:50:02 PM »
  เวลาเล่นยังมีอีกมาก  รักษาสุขภาพก่อนครับ น้าเบียร์เล่าให้ฟังแล้ว พักผ่อนเยอะๆครับ อากาศเริ่มเย็นแล้ว ผมไม่ค่อยได้ออกกำลังกายอาศัยทำงานให้หนักเข้าไว้ร่างกายอบอุ่นเป็นการออกกำลังไปในตัวสำหรับหนุ่มน้อยที่ผ่านห้าสิบกระรัต
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 04 พฤศจิกายน 2017, 10:59:15 AM »
รอรีวิว

ครับจากในรูป คือ ผมยังใช้หลอดรัสเซีย คือหลอดภาคหน้า 6n23pและ6n8p แทนหลอด 6dj8กับ6sn7 โดยไม่ได้แตะต้องอะไร ได้หลอดจากท่านจ้าวสำนักมาก็จับเสียบเลย (ใจร้อนครับ 555) พอเปิดไฟไส้หลอดมา ก็  อืม...แสงจากไส้หลอดสวยจัง พอเปิดไฟสูงปุ๊บ มีตกใจเล็กน้อยเนื่องจากมีแสงสีม่วงๆหรือที่เรียกว่า BlueGlow เกิดขึ้น จัดการหงายเครื่อง วัดไฟจุดต่างๆ กระแส Bias ข้างที่มี Bg กระแสพุ่งไปที่ 120 mA ซึ่งปกติผมจะปรับไว้ที่ 80 mA ตกใจเล็กน้อย ตั้งสติ 555 จัดการปรับไฟให้ได้ตามเดิมคือ 80mA ทั้งสองหลอด แสง Bg ค่อยๆลดลงจนเป็นปกติ  เปิดเพลงที่เคยฟังประจำ เสียงแรกที่ได้ยิน รู้สึกได้แบบไม่ต้องมโนครับ คือรายละเอียดครับ เสียงเล็กๆน้อยนี่มากันเพียบครับ เสียงร้องนี่หนาอิ่ม ชัดกว่า หลังจากนั้นผมได้เปลี่ยนหลอดภาคหน้า เป็นหลอด 6dj8 emperx+
6sn7 GE เสียงยกระดับขึ้นมาอีกระดับเลยครับเสียงทอดตัวยาวขึ้น เสียงยิ่งน่าฟังขึ้นไปอีกครับ ไม่ใช่ว่า 829b สู้ไม่ได้นะครับเพียงแต่เสียงของ 829b จะออกสไตร์ห้าวๆกว่า ดุกว่า ส่วนsrs4451 จะสุภาพกว่า นุ่มนวลกว่า ครับ อันนี้แค่ฟังจากเสียงแรกที่ได้ยินนะครับ ยังสรุปไม่ได้ อย่าเชื่อผมนะครับ 555 คงต้องขอฟังอีกซักระยะครับ+รอทำแท่นใหม่ให้เจ้า srs4451 แล้วจะมารายงานให้เพื่อนๆสมาชิกได้ชมต่อไปครับ ต้องขอบคุณพี่เล็ก ที่แบ่งหลอดที่สะสมดีๆให้ได้เล่นและยังให้คำปรึกษาเกี่ยวกับหลอดเบอร์นี้(ซึ่งผมยังต้องเรียนอีกเยอะครับ) ไม่ขอบคุณคนนี้ไม่ได้ครับ ขอบคุณพี่Toonชาวโลก ที่ช่วยลงรูป+ให้คำปรึกษาและคอยช่วยเหลือหลายๆเรื่อง แม้กระทั่งตอนไม่สบาย ขอบคุณพี่ๆทั้งสองและเพื่อนสมาชิกที่ติตามชมครับ

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2017, 12:47:48 AM »
  เวลาเล่นยังมีอีกมาก  รักษาสุขภาพก่อนครับ น้าเบียร์เล่าให้ฟังแล้ว พักผ่อนเยอะๆครับ อากาศเริ่มเย็นแล้ว ผมไม่ค่อยได้ออกกำลังกายอาศัยทำงานให้หนักเข้าไว้ร่างกายอบอุ่นเป็นการออกกำลังไปในตัวสำหรับหนุ่มน้อยที่ผ่านห้าสิบกระรัต

.......
ขอบคุณมากครับ ตอนนี้อาการดีขึ้นมา 90% แล้วแต่อีก 10%  ผ่านมา 3 วันแล้วยังไม่ดีขึ้น ไอเป็นระยะอยู่ครับ เป็นหวัดรอบนี้นานมาก ปรกติไม่ถึงขนาดต้องเช็ดตัว วันนี้ไปซื้อยาให้แม่เสร็จแล้ว แอบไปดูหนังเรื่องโปรดซะหน่อย สงสัยจะออกโรงแล้วคนไม่ค่อยมี ในโรงมีคนประมาณ 5 คน ดูไปเอาผ้าพันคอด้วยอากาศมันเย็น

พอมีแรงโม้มาต่อเรื่องหลอดกัน ตอนนี้น้าเบียร์ได้ลองหลอดสมใจ ( ถูกใจหลายๆ ) เสียงเนียนกว่าหลอด usa แต่ usa ก็ได้อีกแนว ผ่านไปแล้วประมาณ 50 ชั่วโมง และอีกอย่างแสงของหลอดสวยกว่า 829 มาก

หลังจากได้หลอดยุโรปมาเล่นเลือดในกายมับสูบฉีดแรงจนจะระเบิดถ้าไม่ทำอะไรซักอย่างตัองระเบิดแน่ๆ อยากจะเอาหลอดที่มีหลายๆ เบอร์มาเล่นจะทำยังไงเนื่องจากขาไม่ตรงกัน ทันใดนั้นก็ได้รับคำแนะนำจากบุคลที่ไม่สามารถเอ่ยนามออกไปได้ว่าให้..... และแล้วก็เป็นอย่างที่เห็น

ถึงวงจรจะไม่ได้ออกแบบมา ให้กับหลอดที่ลองแต่ก็พอได้เป็นประสบการณ์ในการฟัง ตอนนี้หลอดยุโรปก็ได้ฟังแล้ว เหลือแต่หลอด ภาคหน้า 6sn7 กับ 6dj8 ซึ่งเป็นหลอดตลาดถ้าจะไปตามหาหลอดที่แจ่มๆ nos เน่าๆ ราคาจ่ายได้คงไม่มีแน่ ยิ่งอ่านที่พี่เล็กให้ข้อมูลของหลอดแต่ละเบอร์แล้วสลบ แล้วถ้าจะเอาหลอดอื่นมาเสียบแทนคงได้แค่มีเสียงแต่คงไม่ได้สัมผัสเสียงจริงของหลอดเบอร์นั้นเป็นแน่แท้ กรณีถ้าเป็นไปได้คงต้องรบกวนฝากให้  พี่เจ้าสำนัก พิจารณาด้วยครับ  [enjoyment] อยากได้วงจรที่ใช้หลอด el802 / e81l / 6n6p ประมาณนี้ครับ และที่มั่นใจได้อย่างหนึ่งก็คือ ประสบการณ์ที่ได้จากหลอดกลุ่มนี้ คงจะฟินกว่าหลอดกลุ่มตลาดแน่นอน ( หลักๆ ไม่ต้องจ่ายเยอะครับ 555 )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พฤศจิกายน 2017, 08:57:12 PM โดย toon ชาวโลก »

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2017, 02:45:48 AM »
ไปดูที่กระทู้รวมวงจรปรีครับมีหลายเบอร์ เลือกที่เกนขยายช่วง 20-30 จะใช้ได้ทั้งหมดครับ  รวมถึงหลอดที่ระบุมาด้วยครับ

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2017, 08:32:25 AM »
 แถวนั้นน่ามีน้ำผึ้งเยอะ ผสมมะนาวนิดนึง เกลือหน่อยนึง กับน้ำอุ่น ทานแทนน้ำเยอะไม่เกินสองวันน่าจะทุเลาลงมากครับเพราะมันจะขับสารตกค้างในร่างกายได้ดีครับ ถ้าไม่ได้เป็นทอนซิลนะ หายแน่นอน เพราะผมเองใช้เป็นประจำ แม้ว่าจะไม่เป็นอะไร 3-40ปีหลังมาผมไม่เคยป่วยจนต้องหาหมอเลย แม้ว่าจะทำร้ายร่างกายตัวเองอย่างหนักมาหลายสิบปีตั้งแต่ทำงานประจำ แต่การทานอาหารให้ครบ และ ออกกำลังกายจะเป็นวิธีการที่ดีที่สุด ตอนเด็กผมเป็นโรคหอบหืด หมอก็ว่าไม่หายแน่ๆผมออกกำลังอย่างหนักตั้งแต่เด็กเป็นนักกรีฑา เล่นฟุตบอลมาตลอดจนจบมหาลัย อาการดังกล่าวไม่เคยมาเยือนอีกเลยตั้งแต่สมัยประถม

ออฟไลน์ johnney_chivas

• ยิ่งได้ฟัง ยิ่งหลงไหล
  • ถูกใจกด Like+ 159
  • ทุกสิ่ง..เกิดขึ้น ตั้งอยู่และดับไป...เป็นวัฏจักร
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2017, 08:45:16 AM »
แถวนั้นน่ามีน้ำผึ้งเยอะ ผสมมะนาวนิดนึง เกลือหน่อยนึง กับน้ำอุ่น ทานแทนน้ำเยอะไม่เกินสองวันน่าจะทุเลาลงมากครับเพราะมันจะขับสารตกค้างในร่างกายได้ดีครับ ถ้าไม่ได้เป็นทอนซิลนะ หายแน่นอน เพราะผมเองใช้เป็นประจำ แม้ว่าจะไม่เป็นอะไร 3-40ปีหลังมาผมไม่เคยป่วยจนต้องหาหมอเลย แม้ว่าจะทำร้ายร่างกายตัวเองอย่างหนักมาหลายสิบปีตั้งแต่ทำงานประจำ แต่การทานอาหารให้ครบ และ ออกกำลังกายจะเป็นวิธีการที่ดีที่สุด ตอนเด็กผมเป็นโรคหอบหืด หมอก็ว่าไม่หายแน่ๆผมออกกำลังอย่างหนักตั้งแต่เด็กเป็นนักกรีฑา เล่นฟุตบอลมาตลอดจนจบมหาลัย อาการดังกล่าวไม่เคยมาเยือนอีกเลยตั้งแต่สมัยประถม

ยังบอกไม่หมดครับพี่เล็ก...ว่าไปดื่มอะไรมาโรคหอบหืดถึงได้หายไปเลย 555
ข้อมูลส่วนตัวครับ ]=-http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12328.0

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2017, 10:44:01 PM »
ก่อนจะเริ่ม V2 ต้องรีบส่งกำลังเสริมไปด่วน ต้องลองอีกซักหน่อย ก่อนจะกำหนดตัวจริงลงสนาม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พฤศจิกายน 2017, 09:08:29 PM โดย toon ชาวโลก »

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2017, 10:51:13 PM »
แกนญี่ปุ่น + อิตาลี ถ้าเข้าขากันดีได้ลงสนามใน V2 แน่นอน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พฤศจิกายน 2017, 09:18:59 PM โดย toon ชาวโลก »

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2017, 10:54:24 PM »
ผมเห็นแกนก็ปวดหลังไว้รอแล้วครับท่านพี่

ออฟไลน์ stomboy

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 5
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2017, 07:56:21 PM »
แอบมาส่องแอมป์หลอดน้าตูน  [smiling-tongue]
บอกว่า เพิ่งทำเครื่องแรก แต่เห็นฝีมือเหมือนทำมาเป็น 100 แท่นแล้วอ่า  [huge-thumbs-up]

และก็แอบสนแกน ขวาสุดด้วย อิๆๆๆ  [yellow-lol]

ออฟไลน์ Warm

• ถูกใจกด Like+ 48
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2017, 08:09:46 PM »
ส่่องด้วยคน

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2017, 09:31:48 PM »
ระหว่างทำ v2 ขอลองภาคจ่ายไฟซะหน่อย น้าเบียร์บอกว่าชัดเจนสวดยอดดดด ( รูปของน้าเบียร์นะไม่ใช้ของผม )

( ขอบคุณทาง dav ด้วยครับ )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พฤศจิกายน 2017, 09:08:02 AM โดย toon ชาวโลก »

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2017, 09:42:51 PM »
วันนี้ opt ของผมเดินทางมาถึงแล้วครับ และแล้ว ก็ได้เริ่มพันหม้อซะที ( มือใหม่หัดพันไม่รู้จะออกมาแบบใหน 555 )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พฤศจิกายน 2017, 09:50:40 PM โดย toon ชาวโลก »

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2017, 09:46:14 PM »
 [huge-thumbs-up]

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2017, 06:21:16 AM »
วันนี้ opt ของผมเดินทางมาถึงแล้วครับ และแล้ว ก็ได้เริ่มพันหม้อซะที ( มือใหม่หัดพันไม่รู้จะออกมาแบบใหน 555 )

ลุย 829b ก่อนเลยครับท่านพี่ ไม่อยากบอกว่าหลอด srs4451 fin มว๊ากกก 555  [yellow-lol] [wink-12]

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2017, 06:23:28 AM »
 [huge-thumbs-up] [huge-thumbs-up] [huge-thumbs-up]

ออฟไลน์ sw067362

• ถูกใจกด Like+ 115
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2017, 11:48:34 AM »
ติดตามกระทู้น้าอย่างไกล้ชิด ผมมีหลอด SRS ได้มาจากน้าเล็กมา 1คู่ ตั้งใจว่าจะทำแท่นต่อไปรอเวลาที่เหมาะสม

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2017, 08:05:28 PM »
ติดตามกระทู้น้าอย่างไกล้ชิด ผมมีหลอด SRS ได้มาจากน้าเล็กมา 1คู่ ตั้งใจว่าจะทำแท่นต่อไปรอเวลาที่เหมาะสม

....
ของผมไปแบบหนอนๆ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤศจิกายน 2017, 08:13:09 PM โดย toon ชาวโลก »

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2017, 08:12:06 PM »
นอกเรื่องนิด ในที่สุดผมก็มีหลอดเร็กแล้วนะ หลายท่านคงงงแค่หลอดเร็กเอามาพูดทำเผือกอะไร ก็เพราะเป็นหลอดเร็กคู่แรกของผมนะซิ ที่ชอบมากคงเป็นกล่องครับสวยดี ยี่ห้อเดียวกันแต่หลอดไม่เหมือนกัน ( 6ax5gt ผมเอามาใช้กับปรี )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤศจิกายน 2017, 08:22:47 PM โดย toon ชาวโลก »

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2017, 08:15:36 PM »
ดีใจด้วยครับสำหรับหลอดเรกคู่แรก [YL76]

ออฟไลน์ paas

• ถูกใจกด Like+ 97
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2017, 08:38:18 PM »
ยินดีด้วยครับ  น้าtoon
มีหลอดเรค เป็นของตัวเองแล้ว [Tongue-11]

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2017, 10:08:42 PM »
 รอดูหลอด 2 - 3 - 4   [chick-dance2]

ออฟไลน์ pansak

• ถูกใจกด Like+ 38
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2017, 05:12:47 AM »
นอกเรื่องนิด ในที่สุดผมก็มีหลอดเร็กแล้วนะ หลายท่านคงงงแค่หลอดเร็กเอามาพูดทำเผือกอะไร ก็เพราะเป็นหลอดเร็กคู่แรกของผมนะซิ ที่ชอบมากคงเป็นกล่องครับสวยดี ยี่ห้อเดียวกันแต่หลอดไม่เหมือนกัน ( 6ax5gt ผมเอามาใช้กับปรี )

หลอดนี้ท่านได้แต่ใดมา วานบอกยินดีด้วย

พันธุ์ศักดิ์

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2017, 05:57:01 AM »
แสดงความยินดีอีกรอบครับ