ผู้เขียน หัวข้อ: ได้แผ่นเสียงอะไรกันมาบ้าง  (อ่าน 585392 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guy_Audio

• Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
Re: ได้แผ่นเสียงอะไรกันมาบ้าง
« ตอบกลับ #450 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013, 02:19:36 AM »
สามแผ่นหลังนี่ โดนเต็มเลยคร๊าบบบ  [shock1]
พี่ LIONEL เสียงหล่อพึ่งหายงอฟังได้วันนี้เองครับ ผมชอบเลยล่ะครับ
แผ่นมีสครับนิดนึง แต่เปิดแล้วเนียนเลยล่ะครับ แต่กว่าจะเนียนก็ใช้หัวเข็มสแครชแผ่นลบรอยจนเมื่อยมือเหมือนกัน  [strained-raccoon]

• Moderator
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #451 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013, 02:30:28 PM »
ได้แผ่นน่าฟังมาทั้งนั้นเลยครับคุณ Guy_Audio  [clap hand2]
ขอบคุณมากครับ   [res]แต่ถ้าแผ่นยังไม่ถึงมือ ก็คงต้องลุ้นครับ
ที่น่าห่วงคือสภาพครับ ว่าจะตรงตามแจ้งหรือเปล่า  [wating-raccoon]
และเย็นนี้ก็น่าจะได้แผ่นที่เป็น direct-to-disk recording หรือ D2D อีกแผ่นครับ

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #452 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013, 03:56:51 PM »
ผมตอนนี้ไล่ตามหาเข็ม (Stylus) เมื่อได้ที่ต้องการแล้วจึงตามไล่ล่าแผ่นดำบ้าง

มีที่แนะนำแหล่งขายเข็มถูก ๆ บ้างไหมครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

• Moderator
« ตอบกลับ #453 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013, 07:39:51 PM »
ผมตอนนี้ไล่ตามหาเข็ม (Stylus) เมื่อได้ที่ต้องการแล้วจึงตามไล่ล่าแผ่นดำบ้าง

มีที่แนะนำแหล่งขายเข็มถูก ๆ บ้างไหมครับ

คุณอาสนใจ หัวเข็มนี่ไหมครับ
หัวเข็ม Sumiko Oyster MM Cartridge

Cartridge Type: MM
Frequency Response: 30Hz - 20KHz
Output Voltage/Channel: 4mV
Stylus Tip: 0.6mm Bonded spherical stylus
Cantilever: Alloy Tube
Tracking Force: 1.25g - 2.5g
Channel Separation (dB) 25dB
Channel Balance (dB) 1,0dB
Compliance 12mm/N
Load Impedance 47kOhm
Cartridge Weight 5.3g

• Moderator
« ตอบกลับ #454 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013, 07:55:20 PM »

และก็ตามคาดครับ กับแผ่นเสียง ที่นำเพลงของ The Beatles มา Tribute แล้วบันทึกเสียง แบบ D2D
คือเล่นสดพร้อมกันแล้วเขียนแม่พิมพ์  [heyheypig445]

LIVERPOOL
Direct To Disc Tribute To The Beatles

Record Label: Crystal Clear CCS 5012

Limited Edition Direct to Disc recording issued by audiophile label, Crystal Clear in 1981

This wonderful, dynamic recording features performances by the Beatles tribute group "Liverpool", who at the time of this recording had been performing these well known Beatles songs for 15 years. This band consists of: Bill Millay (lead guitar and vocals), Dan Becker (rhythm guitar and vocals), Joe Stine (bass guitar and vocals), and Dave Scheff (drums).

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #455 เมื่อ: 13 มีนาคม 2013, 08:08:30 PM »

คุณอาสนใจ หัวเข็มนี่ไหมครับ
หัวเข็ม Sumiko Oyster MM Cartridge

Cartridge Type: MM
Frequency Response: 30Hz - 20KHz
Output Voltage/Channel: 4mV
Stylus Tip: 0.6mm Bonded spherical stylus
Cantilever: Alloy Tube
Tracking Force: 1.25g - 2.5g
Channel Separation (dB) 25dB
Channel Balance (dB) 1,0dB
Compliance 12mm/N
Load Impedance 47kOhm
Cartridge Weight 5.3g

เพิ่งจะซื้อเข็มเอามาใส่หัวเดิมวันนี้เอง หากไม่ได้เรื่องคงได้รับกวนคุณสาธิตแน่นอนครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

• Moderator
« ตอบกลับ #456 เมื่อ: 14 มีนาคม 2013, 02:21:33 AM »
ถ้า คุณอา ซื้อมาแล้วก็ใช้ไปก่อนก็ได้ครับ เพราะถ้าหากเซ็ตอย่างถูกต้อง
หัวอะไรก็ฟังได้ดีครับผม  [roll] 

• Moderator
« ตอบกลับ #457 เมื่อ: 15 มีนาคม 2013, 12:43:22 PM »

This is a 200 gram weight (!) high-quality and super quiet LP pressing from Classic Records as part of their 'Quiex-SVP' series. In contrast to many CD and LP releases that are mastered from fifth or sixth generation copies, Classic used the original master tapes and cut the album using their all analog and tube amplified mastering process; allowing every conceivable detail and nuance from the original recording to be translated to this pressing. The result is arguably the best sounding release of this album ever available, easily surpassing standard CD releases. As usual, Classic have lovingly presented the album in a deluxe package featuring a high quality thick original artwork sleeve and LP labels.

แล้วก็ได้มาครับ  [pig6456] กับแผ่นเสียงที่กระผมอยากได้มากที่สุด Dido -  Life For Rent
ซึ่งกระผมได้อัลบั้มแรก No Angel มาก่อนหน้านี้แล้ว ซึ่งคุณภาพเสียงที่ Classic Record ทำออกมาเข้าขั้น Audiophile   [shock1]
แต่วันแรกที่กระผมได้ลงเข็มรู้สึกผิดหวังเล็กน้อย ในด้านความชัดเจนและน้ำหนักเสียง
แต่พอเปิดไปได้ซัก 5 ครั้ง เสียงกลับดีขึ้นมาก เบสไม่ทราบมาจากไหน เสียงร้องก็แนวหลอดมาเลยครับ เนียน อิ่มใหญ่ [pig6456] 
เนื่องจากเป็นแผ่นซิลล์คงต้องเบิร์นกระมังครับ 
และที่ชอบ Dido เพราะเพลงของคุณเธอร์ ฟังได้ดีทั้งอัลบั้มเลยครับ  [roll]

ออฟไลน์ dekdoi1963

• ถูกใจกด Like+ 15
« ตอบกลับ #458 เมื่อ: 15 มีนาคม 2013, 10:12:08 PM »
ได้มาเช้านี้ครับ ยังไม่ได้ลอง มาพร้อมเครื่องเล่น sanyo dc-91n

• Moderator
« ตอบกลับ #459 เมื่อ: 16 มีนาคม 2013, 02:32:03 AM »
ได้มาเช้านี้ครับ ยังไม่ได้ลอง มาพร้อมเครื่องเล่น sanyo dc-91n

ผมว่าแผ่นยังเงาสวยอยู่เลยครับ  [roll]
แต่สถานที่ถ่ายรูป โฟว์วิลไดรฟ์จังเลยครับ คุณ dekdoi1963

• Moderator
« ตอบกลับ #460 เมื่อ: 16 มีนาคม 2013, 03:07:00 AM »

มาถึงจนได้กับแผ่นเสียง Carpenters   ?? The Singles 1969-1973 ซึ่งเป็นการรวมเพลงที่ไม่ธรรมดาครับ
อย่างแทรคแรก We've Only Just Begun ตอนท่อน Intro จะมีการเสริมเพลง Close To You เข้าไปด้วยครับ
และเพลงในหน้า A ทั้งหน้าจะต่อเนื่องกันดีมาก พอจบเพลงนึงก็จะต่อด้วยเพลงถัดไปทันทีโดยที่จังหวะไม่เสีย
และคีย์เพลงก็เลือกมาได้อย่างลงตัวเข้ากันได้พอดี จบหน้าแรกแบบไม่รู้ตัวเลยครับ  [gr_in]
คุณภาพเสียงดีมากๆอีกด้วยครับ และถ้าเลือกได้ให้เลือก Old Label AMLH 63601  ครับ Matrix A2 B1 หนาประมาณ 130 แกรม (แต่หาสภาพที่ดียากหน่อยครับ)
แต่ของผมได้ลาเบลใหม่ซึ่งออกปีเดียวกันเป็นเพลสแรกเหมือนกัน AMLH 63601  Matrix A3 B2 แผ่นบางกว่าผมว่าน่าจะแค่ 110 แกรม
ซึ่งเสียงจะสว่างกว่า Old Label เล็กน้อย
แต่ Old Label เสียงอิ่มเนียนน่าฟังมากกว่าครับ และ Old Label ไม่มีบันทึกใน Discogs นะครับ จะมีแต่ลาเบลใหม่ครับ
http://www.discogs.com/Carpenters-The-Singles-1969-1973/release/396260
http://www.discogs.com/viewimages?release=396260

1.    We've Only Just Begun    4:09
2.    Top Of The World    2:28
3.    Ticket To Ride    4:09
4.    Superstar    3:40
5.    Rainy Days And Mondays    3:14
6.    Goodbye To Love    3:58
7.    Yesterday Once More    3:57
8.    It's Going To Take Some Time    2:55
9.    Sing    3:18
10.  For All We Know    2:34
11.  Hurting Each Other    2:47
12. (They Long To Be) Close To You    3:43

• Moderator
« ตอบกลับ #461 เมื่อ: 17 มีนาคม 2013, 02:30:41 AM »
ชอบแทรค 6, 11 มากครับ [in-love-raccoon]

ผมก็ชอบครับ ได้อารมณ์ที่ผิดหวังดีจังเลยครับ  [entreat-raccoon]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #462 เมื่อ: 17 มีนาคม 2013, 02:37:41 AM »
บ่ายๆของวันนี้จะฟังแผ่นดำให้เพลินเลยครับ ได้อยู่บ้านซะที เสร็จแล้วเย็นๆก็ปั่นจากบ้านไปใต้สะพานพระราม 8 ซะหน่อย เอาพอเบาะๆ ไปกลับสิบกว่ากิโล [roll]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ dekdoi1963

• ถูกใจกด Like+ 15
« ตอบกลับ #463 เมื่อ: 17 มีนาคม 2013, 08:33:30 AM »

ผมว่าแผ่นยังเงาสวยอยู่เลยครับ  [roll]
แต่สถานที่ถ่ายรูป โฟว์วิลไดรฟ์จังเลยครับ คุณ dekdoi1963

เมื่อวานลองเช็คเครื่อง แล้วลองใส่แผ่นเล่นดู เสียงออกแห้งๆ รึเป็นที่เครื่อง ว่าจะเปลี่ยนซี แต่รื้อไม่เป็น.. [c--c]

• Moderator
« ตอบกลับ #464 เมื่อ: 17 มีนาคม 2013, 12:31:06 PM »

เมื่อวานลองเช็คเครื่อง แล้วลองใส่แผ่นเล่นดู เสียงออกแห้งๆ รึเป็นที่เครื่อง ว่าจะเปลี่ยนซี แต่รื้อไม่เป็น.. [c--c]

ลองทำความสะอาดปลายเข็มก่อนครับผม แล้วลองเซ็ตหัวเข็มไหม่ครับ

• Moderator
« ตอบกลับ #465 เมื่อ: 24 มีนาคม 2013, 03:44:20 PM »

แผ่นเสียงของ NIRVANA -  UNPLUGGED มาถึงแล้วครับ
เป็นแผ่นบางครับ ซึ่งตอนแรกผมนึกว่าเป็นแผ่นหนาเสียอีก
สภาพแผ่นดีมากเลยครับผม แต่งอเล็กน้อยซึ่งกระผมได้นำไปดัด [wating-raccoon]
แต่เล่นได้ไม่มีปัญหาอะไรครับ  [gr_in]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มีนาคม 2013, 05:05:28 PM โดย Guy_Audio »

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #466 เมื่อ: 24 มีนาคม 2013, 08:15:55 PM »
ฟังแล้วเข้าถึงนิพพานแน่เยย  [roll]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

• Moderator
« ตอบกลับ #467 เมื่อ: 24 มีนาคม 2013, 09:47:38 PM »
ฟังแล้วเข้าถึงนิพพานแน่เยย  [roll]
ผมฟังซีดี จนเมาตามพี่ Kurt ไปหลายรอบแล้วครับ  [singer-raccoon]

• Moderator
« ตอบกลับ #468 เมื่อ: 25 มีนาคม 2013, 05:24:37 PM »

มาถึงมือกระผมแล้วครับ LIVERPOOL - Tribute to the Beatles
ต้องขอบอกว่าไม่ดีเลยครับ คือมันเลยความไม่ชอบไปไกลมาก  [shock1]
ทั้งๆที่บันทึกเสียงแบบ Direct to Disc พร้อมกันหมดทั้งวงแล้วไม่มีการลงไว้ที่มาสเตอร์เทป
แต่จะเขียนแผ่นแลคเกอร์เพื่อทำพิมพ์เลย แต่เสียงก็ไม่ได้ดีเท่าที่ควรจะเป็น
ยิ่งการเล่นด้วยแล้วบางเพลง Timing ไม่นิ่งเลย และกีต้าร์ก็เหมือนจะตั้งสายเพี้ยนอีกด้วย  [no-raccoon]
แต่ก็ขอเก็บเอาไว้ครับเพราะหาค่อนข้างยากมาก ๆ [roll]

• Moderator
« ตอบกลับ #469 เมื่อ: 26 มีนาคม 2013, 08:39:49 PM »

ร่องรอยที่แผ่นได้ทะลุปกออกมาครับ

ซ่อมแล้วครับ มองดูกลมกลืนพอได้ครับ

และแล้วแผ่นในฝันของผมก็มาถึงแล้วครับ Dido - Life for Rent
เป็นแผ่นซิลล์ครับ แตมีปัญหานิดนึงที่แผ่นได้ดันทะลุปกออกมา ซึ่งผู้ขายได้บอกกล่าวไว้ในข้อความที่ขายด้วยครับ
ยังไงก็ต้องเอาครับ เพราะหายากมากๆ
แต่ผมซึ่งมีแผ่น Dido - No Angel อยู่ก่อนแล้วจึงพอจะทราบว่า ซองในของ Classic Record ค่อนข้างจะเหนียวและลื่นมากๆ  [snow-bord1]
ถ้าสไลค์ออกมาไม่น่าจะมีปัญหาอะไร ห่วงแต่เรื่องบิดงอมากกว่า ยิ่งเป็นแผ่น 200 แกรมดัดยากมาก............... [tremor-raccoon]
ซึ่งการซื้อแผ่นซิลล์ไม่มีการเคลมด้วยครับ  [unde_cided]

ผมได้แกะออกมาแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยสภาพแผ่นสมบูรณ์ทุกอย่าง ไม่งอด้วย  [happy-ears]
มีก็แต่ปกที่ฉีกขาดเนื่องจากได้โดนแผ่นกระแทกออกมาเท่านั้น ถือว่าผมโชคดีไปครับ
แต่ผมก็ได้ทำการ โป้ว..........ปะ............ผุ..................จนมองแทบไม่ออกเลยล่ะครับผม  [pig90102]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มีนาคม 2013, 02:12:22 AM โดย Guy_Audio »

• Moderator
« ตอบกลับ #470 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2013, 12:57:40 AM »

ห่างจากการ ประมูลและซื้อแผ่นไปนาน เพราะไม่สามารถที่จะซื้อได้
เนื่องจากทาง ebay ได้ปรับปรุงระบบการส่งและการขาย ทำให้ไม่สามารถที่จะ bid หรือซื้อได้ในบางรายการ
ที่ซื้อได้บางทีค่าส่งก็แพงมากๆ ส่วนมากจะขึ้นว่า May not ship to Thailand
ก็เมล์ไปถามค่าส่งจากผู้ขาย ก็ได้คำตอบกลับมาว่าส่งให้ แต่พอ bid ก็เอ๋อซะงั้น [bored-raccoon]
ตอนแรกนึกว่าเป็นที่กระผมคนเดียว เพื่อนๆผมก็เป็นเหมือนกันครับ

แต่วันนี้ก็ได้  BEE GEES short cuts แผ่น promo มาครับ ซึ่งเป็นแผ่นเดี่ยว  [roll]
ตัดจากอัลบั้มเต็มคือ BEE GEES  greatest ซึ่งเป็นแผ่นคู่ครับ

A1    Jive Talkin'     2:43   
A2    Stayin' Alive     2:58   
A3    Night Fever     2:26   
A4    Tragedy     1:58   
A5    Wind Of Change     1:54   
A6    You Should Be Dancing     3:09   

B1    How Deep Is Your Love     1:45   
B2    Fanny (Be Tender With My Love)     1:55   
B3    Spirits (Having Flown)     2:13   
B4    Love So Right     2:05   
B5    Too Much Heaven     2:16   
B6    Don't Throw It All Away 

• Moderator
« ตอบกลับ #471 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2013, 02:55:31 AM »

อุ๊บอิบส์-ภาษารัก เพลงดี บันทึกดีมากครับ เพราะทั้งอัลบั้มเลย............ [gr_in]

• Moderator
« ตอบกลับ #472 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2013, 03:09:24 AM »

ท่านใดชื่นชอบ Evanescence -  Fallen  [in-love-raccoon]
จับจองเป็นเจ้าของกันได้เลยครับ กับเพลสแรก ที่ได้ทำเป็นแผ่นเสียง celebrate the 10th Anniversary
http://www.discogs.com/Evanescence-Fallen/release/4584145

Limited edition full length purple vinyl.
Limited to 1500 copies.
ในราคาแผ่นละ 549 ฿ เท่านั้น คุณภาพเสียงดีมากเลยครับ
ซาวด์โดยรวมซึ่งผมได้เปิดเบิร์นไป 4 รอบ อุ่นหนา นุ่ม คล้าย Classic Records เลยครับ  [sport-dance-raccoon]

http://www.youtube.com/watch?v=3YxaaGgTQYM (Embedding disabled, limit reached)
http://www.youtube.com/watch?v=ej4sAiCz9lQ (Embedding disabled, limit reached)

ออฟไลน์ jinn

• ถูกใจกด Like+ 49
  • ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน
« ตอบกลับ #473 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2013, 08:19:33 AM »
วงโปรดในดวงใจ....เห็นแล้ว ยังไงก็ต้องเก็บ ปกก็โดนแล้ว [pig90103]

Led Zeppelin - Mothership (The Very Best Of Led Zeppelin)

Half-Speed Mastered by Stan Ricker

http://www.audiophilereferencerecordings.com.au/vinyl/boxed-set/led-zeppelin-mothership-the-very-best-of-led-zeppelin.html

..............................

Led Zeppelin - Kennedy Center Honors (12-26-12) FULL Segment

http://www.youtube.com/watch?v=rOy5TCB9JMw (Embedding disabled, limit reached)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิถุนายน 2013, 08:30:21 AM โดย jinn »
ข้อมูลส่วนตัว...ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2946.0

• Moderator
« ตอบกลับ #474 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2013, 09:00:40 AM »
ตัดแผ่นแบบ Half-Speed ด้วยอ่ะ น่าเก็บจังเลยครับ คุณ Art  [roll]

ออฟไลน์ jinn

• ถูกใจกด Like+ 49
  • ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน
« ตอบกลับ #475 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2013, 09:14:10 AM »
 Celebration Day Concert ชุดนี้ ก็น่าเก็บจัง ปกก็สวยดี กะล้งชั่งใจอยู่..... [c--c]

Led Zeppelin - Kashmir

http://www.youtube.com/watch?v=PD-MdiUm1_Y (Embedding disabled, limit reached)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มิถุนายน 2013, 10:19:16 AM โดย jinn »
ข้อมูลส่วนตัว...ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2946.0

• Moderator
« ตอบกลับ #476 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 07:47:14 AM »

เสียงดีมากเลยล่ะครับ BEE GEES short cuts  [roll]

• Moderator
« ตอบกลับ #477 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2013, 11:24:57 AM »

http://www.discogs.com/Daft-Punk-Random-Access-Memories/release/4570366

https://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=Rr12u1tk_rM#! เปิดตัวแผ่นเสียงครับ

https://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=5NV6Rdv1a3I

https://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=O9BK3xcRH1g

https://www.youtube.com/watch?v=TBXv37PFcAQ

Daft Punk - Random Access Memories
แผ่นกระแสที่แรงมากครับ พี่ที่ได้มาก่อนบอกว่า คุณภาพงานเพลงดีมากๆ
ส่วนการบันทึกเสียงตั้งแต่ฟังแผ่นเสียงยุคใหม่มาแผ่นนี้เสียงดีที่สุดเลยครับ
นักดนตรีที่เล่นเห็นรายชื่อแล้ว ล้วนแต่เป็นมือโปรปี 80'S
คาดการว่าถ้าขายหมดราคาพุ่งทันทีครับ
ส่วนผมสั่งซื้อไปเรียบร้อยแล้วครับผม

• Moderator
« ตอบกลับ #478 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2013, 12:53:16 PM »
http://www.ebay.co.uk/itm/DIDO-Life-for-Rent-Classic-Records-200-Gram-Vinyl-LP-/321130630091?pt=UK_Records&hash=item4ac4e08bcb

DIDO - Life for Rent ราคาเวอร์มาก สภาพแผ่นก็ไม่ดีด้วย
พี่ชายผมอยากได้ แต่เห็นราคาแล้วขอบายครับ   [no-raccoon]

• Moderator
« ตอบกลับ #479 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2013, 02:56:33 PM »
พี่ เฉลิมพงษ์ ครับผมว่าจัดแผ่นนี้ไปก่อนซึ่งเป็นเพลสแรกด้วยในราคา  549 ฿ เด๋วเครื่องค่อยมาก็ได้ครับ
ถ้าหมดแล้ว ราคาขึ้นแน่นอนครับ เสียงเต็มดีกว่าซีดีมากเลยครับ
ออกปี 2003 ปีเดียวกันกับ Dido - Life for Rent ซึ่งขายได้ 12 ล้านก๊อปปี้ กวาดรางวัลเพียบ แต่ราคาแผ่น Dido ตอนนี้พีคกันเป็นหมื่นบาท
ส่วน Evanescence - Fallen ขายได้มากกว่า 14 ล้านก๊อปปี้ ได้รางวัล Platinum อีกต่างหาก
และพึ่งมาผลิตเป็นแผ่นเสียงในปีนี้ ในจำนวนจำกัด 1500 แผ่นทั่วโลก  [pig90102]
เก็บไว้เพื่ออนาคตได้แน่ครับผม  [roll] [roll] [roll]