ผู้เขียน หัวข้อ: ไปดูหนังกับครอบครัวครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่  (อ่าน 2776 ครั้ง)

ออฟไลน์ weera1

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
พอดีวันนี้แวะไปหาผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง พอไปถึงท่านกำลังพาครอบครัว(ลูก-ภรรยา)ไปดูหนัง
เห็นแล้วประทับใจขึ้นมา มานึกย้อนว่า ตัวเราไปดูหนังครั้งสุดท้ายเมื่อไร
คำตอบที่ได้อายจริงๆครับคือ ก่อนแต่งงาน เมื่อ 6ปีก่อน
ไม่น่าเชื่อว่าผมกับครอบครัว ไม่มีเวลาเติมเต็มความสุขกันนานมากแล้ว
มีแต่งานๆๆ

ขออนุญาตท่านผู้ใหญ่ เติมเต็มครอบครัวอย่างท่านบ้างครับ

ขอบคุณที่เป็นตัวอย่างให้ดูครับ  [res] [res]

ออฟไลน์ Low ProFile

• Full Member
Re: ไปดูหนังกับครอบครัวครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 กันยายน 2012, 03:29:26 PM »
นั้นสินะ..สำหรับผมเอาเป็นว่าเข้าโรงหนังครั้งสุดท้ายเมื่อใหร่ดีกว่า
.....น่าจะเกือบ 10 ปีแล้ว มั้ง ตั้งแต่ออกมาจาก กทม. ย้ายกลับมาบ้านที่อุตดิตถ์ ไม่เคยเข้าโรงหนังเลย
แต่ก่อนตอนอยู่ กทม. ดูทุกวันศุกร์เลยก็ว่าได้... [c--c]
ข้อมูลส่วนตัวครับ http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=847.0

ออฟไลน์ civicdotcom

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 68
Re: ไปดูหนังกับครอบครัวครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 กันยายน 2012, 04:42:55 PM »
  จำได้ ว่าไปดูครั้งสุดท้ายเรื่อง แฟนฉัน พาพ่อพาแม่ไปดูด้วยครับ  ออกมาจากโรงก็ประทับใจกัน ดูได้ทุกเพศทุกวัยจริง  แล้วหนังประเภทอย่างนี้ก็ไม่ค่อยมีมาบ่อยๆ พาไปดูประเภทอื่น ดูไม่ถึงครึ่งเรื่อง ชวนออกอย่างเดียว   อ้อ ลืมไป ไม่ใช่สิ เรื่อง2012 ครั้งสุดท้าย  แต่ผมต้องอธิบายพล็อตเรื่องก่อน ให้เข้าใจ ถึงจะดูรู้เรื่อง  ก็อยากชวนไปดูอยู่ครับ แต่หาหนังประเภทอย่างที่บอกไม่ค่อยได้
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 กันยายน 2012, 06:31:28 PM »
นั้นสินะ..สำหรับผมเอาเป็นว่าเข้าโรงหนังครั้งสุดท้ายเมื่อใหร่ดีกว่า
.....น่าจะเกือบ 10 ปีแล้ว มั้ง ตั้งแต่ออกมาจาก กทม. ย้ายกลับมาบ้านที่อุตดิตถ์ ไม่เคยเข้าโรงหนังเลย
แต่ก่อนตอนอยู่ กทม. ดูทุกวันศุกร์เลยก็ว่าได้... [c--c]

ผมนึกว่าเป็นคนเดียว

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 กันยายน 2012, 07:01:24 PM »
กับครอบครัว น่าจะ 40 กว่าปีแล้วหล่ะ สมัยเมื่อพ่อผม เป็น checker หนังของชอร์บราเดอร์ ตอนผมยังเด็กๆ ครับ หลังจากนั้นก็ไม่เคยดูด้วยกันอีกเลย
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 กันยายน 2012, 07:08:34 PM »

ครั้งสุดท้าย ชวนลูกสาวไปดูคือเรื่อง " สิ่งเล็กๆที่เรียกว่ารัก " ครับ.... หลังจากนั้นมา ลูกสาวก็แทบจะไม่ได้ไปไหน มาไหนกับพ่ออีกเลยยยย (สถานะของผมคือ หย่า)

ออฟไลน์ anan_125

• แค่ไม่ทุกข์ ก็เรียกว่า " สุข " แล้ว
  • ถูกใจกด Like+ 14
  • "ทำเอง ได้เอง เป็นเอง รู้เอง เห็นเอง"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 กันยายน 2012, 07:59:53 PM »
สภาพสภาวะปัจจุบันทำแต่งานบางครั้งก็ไม่ได้คิดในสิ่งต่างที่ดีๆไปเหมือนกัน

ออฟไลน์ tosa2k

• ถูกใจกด Like+ 86
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 กันยายน 2012, 11:27:01 PM »
นานมากละนะครับ ตอนนั้นไปกันหมดทั้งครอบครัวเลยครับ จะเป็นพวกเรื่อง บุญชูอ่ะครับ  ดูกันทุกภาคเลย  [in-love-raccoon] [in-love-raccoon]
ติดต่อผมได้ที่นี่ครับ ^^<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10084.0 มือใหม่อยากเล่นหลอด ^^"

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 กันยายน 2012, 06:19:30 AM »
เรื่องสุดท้าย step up4 ครับ อิอิอิ
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 09:10:21 PM »
นานมากละนะครับ ตอนนั้นไปกันหมดทั้งครอบครัวเลยครับ จะเป็นพวกเรื่อง บุญชูอ่ะครับ  ดูกันทุกภาคเลย  [in-love-raccoon] [in-love-raccoon]

บุญชู  [unde_cided]

ออฟไลน์ tosa2k

• ถูกใจกด Like+ 86
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 กันยายน 2012, 10:40:17 PM »

บุญชู  [unde_cided]

บุญชู ผู้น่ารัก  อะครับ สันติสุขเล่น กับ จินตหรา อะครับ มีหลายภาคมาก ครอบครัวผมไปดูทุกภาคเลยครับ ตอนนั้นผมยังละอ่อนอยู่เลย  [roll] [roll]

ติดต่อผมได้ที่นี่ครับ ^^<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10084.0 มือใหม่อยากเล่นหลอด ^^"