ผู้เขียน หัวข้อ: ปีใหม่แล้ว ใครทำคลอดแอมป์หลอดเป็นตัวแรก มีรางวัลแบบหนักๆ  (อ่าน 9867 ครั้ง)

ออฟไลน์ tosa2k

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 86
ไอ่ย่ะ...รวดเร็วทันใจจริงๆครับ  [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]
ติดต่อผมได้ที่นี่ครับ ^^<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10084.0 มือใหม่อยากเล่นหลอด ^^"

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
 เหล้าใหม่ในขวดเก่า มันง่ายไปครับ  ขอเป็นงานขึ้นใหม่แบบโชว์ step ในห้องหลอด แบบที่ผมทำน่าจะดีกว่านะครับ  พูดง่ายๆคืองานขึ้นสด ของหมักดอง แช่อิ่มตั้งแต่ปีก่อนๆแล้วจับมาเขียนคิ้วทาปากก็ไม่เอาครับ  จะได้เหมาะสมกับของรางวัลที่ตั้งใจให้หน่อย  แต่ที่โพสน่ะ เดี๋ยวกลัวจะเร่งกันขึ้นเสร็จเอาดังซะจนหางานสวยๆดีๆกันไม่ได้เลยครับ [gr_in]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
ขอเป็นคนดูละกัน ช่วงนี้ยุ่งกับบ้านที่เคหะพระราม 2 อยู่  [roll-eyes] fart-raccoon [roll]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
ฝากรูปให้  ข้างบนให้ น้า Alcohol  ดูด้วยนะครับสำหรับรางวัลที่ผมได้มา เหลือ 6GF7 กำลังจะตามมาครับ
ถ้าไม่ริบทำเดี๋ยวกรุมันจะเต็มครับ แล้วคนที่ให้จะเสียใจครับ

หลอดคู่นี้ ผมตั้งใจจัดหลอดรุ่นดึกให้เลย อยู่กับผมก็ยังไม่ได้ทำ
ส่วนหลอดที่เห็นในรูปที่ผมโพสต์ไว้ ไม่กล้าจัดส่งให้เพราะหลอดมันเอียงซ้ายอย่างชัดเจน
เหมือนกับว่าการติดฐานหลอดดูไม่สมประกอบ

6AR6 เสียงมาในแนวเดียวกับหลอด 6L6
บางท่านบอกว่าเสียงดีกว่า ก็ว่ากันไปตามอัตตาของตน

ลองดูทำแล้ว หากหลอดมีปัญหาอย่างไร แจ้งให้ทราบด้วย
จะได้จัดคู่ใหม่ให้อีกครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ tan230311

• ถูกใจกด Like+ 67
ฝากรูปให้  ข้างบนให้ น้า Alcohol  ดูด้วยนะครับสำหรับรางวัลที่ผมได้มา เหลือ 6GF7 กำลังจะตามมาครับ
ถ้าไม่ริบทำเดี๋ยวกรุมันจะเต็มครับ แล้วคนที่ให้จะเสียใจครับ

หลอดคู่นี้ ผมตั้งใจจัดหลอดรุ่นดึกให้เลย อยู่กับผมก็ยังไม่ได้ทำ
ส่วนหลอดที่เห็นในรูปที่ผมโพสต์ไว้ ไม่กล้าจัดส่งให้เพราะหลอดมันเอียงซ้ายอย่างชัดเจน
เหมือนกับว่าการติดฐานหลอดดูไม่สมประกอบ

6AR6 เสียงมาในแนวเดียวกับหลอด 6L6
บางท่านบอกว่าเสียงดีกว่า ก็ว่ากันไปตามอัตตาของตน

ลองดูทำแล้ว หากหลอดมีปัญหาอย่างไร แจ้งให้ทราบด้วย

เอามาส่งอีกแบบครับ เสร็จมาดๆเลยครับ  6AR6 ไดร์ด้วย  e180f 

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
ฝากรูปให้  ข้างบนให้ น้า Alcohol  ดูด้วยนะครับสำหรับรางวัลที่ผมได้มา เหลือ 6GF7 กำลังจะตามมาครับ

เอามาส่งอีกแบบครับ เสร็จมาดๆเลยครับ  6AR6 ไดร์ด้วย  e180f  

เสียงถูกใจไหมครับ

[clap hand2] [clap hand2]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ฝากรูปให้  ข้างบนให้ น้า Alcohol  ดูด้วยนะครับสำหรับรางวัลที่ผมได้มา เหลือ 6GF7 กำลังจะตามมาครับ

เอามาส่งอีกแบบครับ เสร็จมาดๆเลยครับ  6AR6 ไดร์ด้วย  e180f  

เสียงถูกใจไหมครับ

[clap hand2] [clap hand2]

เดี๋ยวฟังซัก 20 ชม.แล้วจะมาบอกอีกทีครับ

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
นึกว่าห้องหลอดร้างไปแล้วนะเนี่ย ผ่านมาเจอแต่กระทู้ SS  3-2-1-raccoon เอ๊ะที่นี่ที่ไหน  [heyheypig445] [heyheypig445]
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ Hannan

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 13
  • DIY เล็กๆ
e180f   คุ้นๆ  นะ    เสียงเป็นยังไงบ้าง จะได้หามาใช้มั่ง laughhahaha
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มกราคม 2013, 07:30:55 PM โดย Hannan »
contact ข้าพเจ้า<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1625.0

ผมเคยโพสให้ EL84 ใครไว้ก็ไม่รู้ และ ไม่รู้กระทู้ไหนด้วย ใครเจอช่วยแปะ link ให้หน่อยครับ ผมจะได้ส่งหลอดให้เค้าไปครับ ยิ่งเอ๋อๆอยู่ด้วยช่วงนี้   [pig80901]

หนูเองจ้าน้าเล็กน้าจะเป็นลิงค์นี้ครับ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12901.90

ต้องขอเสป็คหม้อจ่ายไฟ และ หม้อเอาท์พุทน้าเล็กด้วยเลยครับ

ผมว่าจะสั่งน้า darkman สิ้นเดือนนี้เลยครับ

พอดีได้ของขวัญปีใหม่จากพี่เขามาครับเป็น

Choke ครับ เลยว่าจะอุดหนุดพี่เขาหน่อยครับ

[res] [res] [res]

ส่งของให้แล้วก็ลืมอีกจนได้ เดี๋ยวพรุ่งนี้ส่งหลอดไปให้ครับ เดี๋ยวเอาหลอด drive ไปอีกคุ่นึงแล้วกัน ลืมอยู่ได้
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ zeedmanza

• ถูกใจกด Like+ 22
ขอบคุณครับพี่เล็ก

e180f   คุ้นๆ  นะ    เสียงเป็นยังไงบ้าง จะได้หามาใช้มั่ง laughhahaha

ทำเป็นปรี เสียงเมื่อเปรียบกับ 12au ใครว่าเสียงหวาน ต้องหา e180f มาลองให้ได้นะครับ วงจรก็ในเว็ปเรานี้แหละครับ เสียงชวนให้เคิ้ม หวานจับใจ ลายละเอียดเส้นสายมาครับหายห่วงเลยครับ
(ใครที่ชอบแนว หวานใส ต้องลองครับ)
 วงจรครับ  ตรง LED ลงกราวร์ ก็หา C ค่อม R ลงกราวร์เลยครับ ลองเปลี่ยนหลายค่าดูครับ เผื่อใครจะสดุดแนวไหนตามใจชอบเลยครับ

ผมเคยโพสให้ EL84 ใครไว้ก็ไม่รู้ และ ไม่รู้กระทู้ไหนด้วย ใครเจอช่วยแปะ link ให้หน่อยครับ ผมจะได้ส่งหลอดให้เค้าไปครับ ยิ่งเอ๋อๆอยู่ด้วยช่วงนี้   [pig80901]

หนูเองจ้าน้าเล็กน้าจะเป็นลิงค์นี้ครับ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12901.90

ต้องขอเสป็คหม้อจ่ายไฟ และ หม้อเอาท์พุทน้าเล็กด้วยเลยครับ

ผมว่าจะสั่งน้า darkman สิ้นเดือนนี้เลยครับ

พอดีได้ของขวัญปีใหม่จากพี่เขามาครับเป็น

Choke ครับ เลยว่าจะอุดหนุดพี่เขาหน่อยครับ

[letter] EJ740881660TH