ผู้เขียน หัวข้อ: หม้อแปลงไฟใ้ช้แกนไม่เหมือนกันเสียงไม่เหมือนกันด้วย !!!  (อ่าน 1380 ครั้ง)

ออฟไลน์ electron

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<

ไปซื้อหม้อแปลงไฟใช้แล้วแกน EI มาไว้ทำโปรเจ็คแอมป์ซับ 200 วััตต์ เอามาเทสก่อนโดยการใส่แทนเข้าไปในแอมป์ 120 วัตต์ ปรากฏว่าเสียงที่ได้ยินน่าฟังกว่าเดิมแฮะ ก็ฟังเค้าว่ามาบ้างถามเพื่อนบ้าง อ่านบ้าง เิพิ่งจะชัดเจนแบบจะจะ ก็นี่ละครับ (ตัวเดิมที่ใช้อยู่ R core) เคยลองในปรีแอมป์ยังไม่ค่อยชัดเจนกับการเปลี่ยนแปลงของเสียงเท่าไรนัก ... เพื่อนๆท่านใดมีประสบการณ์ที่ชัดเจนในเรื่องนี้ มาแชร์กันบ้างเน้ออ ว่าหม้อแปลงแกนแบบไหนเสียงเป็นอย่างไร.... ขอบคุณหลายยยขอรับ

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
เคยลองกับหาบเร่อ้าครับ ตอนแรกเอาทอรอยด์ใส่อยู่ แล้วก็ถอดออกไปใช้กับโฟโน่ เลยไปหาหม้อมาใส่แทน เที่ยวนี้ได้ EI มา เสียงเปลี่ยนไปชัดเจนครับ ความถึ่ตั้งแต่กลางต่ำลงมา เป็นตัวเป็นตนดีกว่าเดิมมากๆครับ เล่นเอางงเลย ตอนนี้เลยจับคู่กันไว้แบบนี้ก่อนเลยครับ  [roll]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT