ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้บอกหน่อยครับอยากทราบ สเปกหม้แปลง ปรี 6dj8 /2หลอดโครงการของนายแอลกอฮอร์  (อ่าน 6615 ครั้ง)

ออฟไลน์ teamp1

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 9
ตอนนี้ผมกำลังทำปรี 6dj8 /2หลอดโครงการของนายแอลกอฮอร์เกิบเส็จแล้ว ขาดอุปกรณ์ 3 อย่างครับ
  1 ไดโอดเบอ 1n5367a  หาซื้อไม่ได้เลย
  2 vr 470k 25t  หาซื้อไม่ได้ มีใครพอจะมีที่ซื้อบ้างไหมครับ
  3 หม้อแปลงผมหาจากระทู้เก่าไม่เจอ (ปิดกระทู้ไปแล้ว) อยากรู้สเป็กครับจะสั่งพันหม้อ

ผมเิิ่งเริ่มเล่นครับ  งานแรกเลยกับหลอด  ตอนนี้ทำคู้กันกับ sca-35 ของ aht ลงอุปกรณ์เสร็จแล้ว  ขาดหม้อไฟกับหม้อเอาร์พุทครับ ผมดูจากเวป aht งงๆครับมีท่านไดพอจะช่วยบอกได้ไหมว่าผมต้องใช้หม้อไฟกับหม้อเอาร์พุทเท่าไหร่ครับ  

ผมมือใหม่ช่วยด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ตุลาคม 2013, 11:32:50 AM โดย teamp1 »

ออฟไลน์ Aoun

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 37
Primary : 220 - 230v.
Secondary : 230 - 0 - 230v/150mA.
               : 5v./3A For 5Y3GT
               : 6.3v/1.5A  For 6BM8
               : 6.3v/2A     For 6DJ8 x 2

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10665.msg114634#msg114634

• **

• **
กระทู้เงี่ยบเหงาจัง ไม่ค่อยมีใครมาตอบเพิ่มเลย

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
กระทู้เงี่ยบเหงาจัง ไม่ค่อยมีใครมาตอบเพิ่มเลย

หลายท่านเคยซื้อแต่อาจจะบอกไม่ถูกว่าให้ไปซื้อที่ไหนเพราะไม่รู้ว่า น้าสะดวกที่ไหนจังหวัดอะไร หากแนะนำตัวสักนิด น้าที่อยู่ใกล้บ้านท่าน มีของที่ไม่ได้ใช้ อาจจะได้ของไปใช้เลยก็ได้นะครับ  [smile-watermelon]

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=571.0

ออฟไลน์ R&R

• ถูกใจกด Like+ 44
ยังไม่ได้ทำลายเซ็นเลย เลยไม่รู้ว่าอยู่ที่ใด จะได้แนะนำถูกครับ

• **
ผมอยู่หนองจอก กรุงเทพครับ  ถ้าที่บ้านหม้อซื้อได้ที่ร้านไหนบ้างครับ  น้าท่านใดเคยไปซื้อรบกวนบอกหน่อยครับ 

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
 สำเร็จไม่มีครับ ต้องสั่งพัน บ้านหม้อก็มี Henry ( ธนทรัพย์)   กับ Tron  ข้างนอกก็มี  แสงทองครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

• **
Re: ใครรู้บอกหน่อยครับอยากทราบ สเปกห
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2013, 12:03:03 AM »
ตอนนี้ขาดแค่ 2 ตัวนี้
  1 ไดโอดเบอ 1n5367a  (เล่นของยี่ห้อไหนดีครับ)
  2 vr 470k 25t

ที่สหพิพัฒน์ มี ให้เลือกครับ ทั้ง moto และ vishay
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

• **
Re: ใครรู้บอกหน่อยครับอยากทราบ สเปกห
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2013, 12:10:44 AM »
ขอบคุณน้า CreAte HoUse    เดี๋ยวได้ชื่อร้านที่จะไปซื้อไดโอดกับ วีอา  จะไปสั่งพันหม้อทีเดียวเลย

• **
ร้านสหพิพัฒน์ อยุ่ตรงไหนของบ้านหม้อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ตุลาคม 2013, 12:18:38 AM โดย CreAte HoUse »

จาก ดิโอลด์สยามเข้าซอยทิพย์วารี ไปทะลุกับถนนเส้นหลังเลี้ยวซ้ายไปตามถนนประมาณ 70 เมตร มองด้านด้านซ้ายจะเจอร้านขายข้าวหมูแดง ร้านจะอยู่ติดกันครับ   ร้าน Henry ธนทรัพย์ จะอยู่ในบ้านหม้อพลาซ่าครับ

• **
ขอบคุณครับ น้าCreAte HoUse 

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
มีอะไรสงสัยจะได้มาช่วยตอบครับ
 [champ-watermelon1]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ตุลาคม 2013, 02:06:43 PM โดย Alcohol »
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

• **
น้า Alcohol  ถ้าผมใช้หลอด 8b8 แทน 6bm8 ผมต้องปรับแ้ก้อะไรไหมนอกจากจุดใส้หลอดเป็น 8 v.  แล้วเสียงมันจะต่างกันไหม  แล้วหลอดไหนเสียงดีกว่ากันครับ

วันนี้ ขอผลัดไว้ก่อนเพราะหู้อื้อ ตาลาย
เจอพิษตราดำขวดลิตรครับ
 [smiling-tongue]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

• **

น้า Alcohol  ถ้าผมใช้หลอด 8b8 แทน 6bm8 ผมต้องปรับแ้ก้อะไรไหมนอกจากจุดใส้หลอดเป็น 8 v.  แล้วเสียงมันจะต่างกันไหม  แล้วหลอดไหนเสียงดีกว่ากันครับ

หลอด 6BM8 กับหลอด 8B8 ดูแล้วขาตรงกัน ต่างกันที่ไฟจุดไส้หลอด
หลอดนี้เอามา Regulate ไฟ น่าจะได้เสียงที่ต่างกัน แต่ต่างกันอย่างไรไม่สามารถบอกได้เพราะ 8B8 ผมไม่เคยลองเลยครับ

• **
หลอด 8b8  ได้มา 250 บาทเอง  เห็นเค้าพูดกันว่าหลอดรัสเซียเสียงไม่ดีก็เลยซื้อ 8b8 มาลอง ไม่ค่อยเห็นใครเล่นไม่รู้ว่ามันไม่ค่อยมีหรือเสียงสู้ 6bm8 ไม่ได้ งานนี้คงต้องลองต่อฟังดูสินะ  เดี๋ยวรู้เลย..... [smile-watermelon]

ออฟไลน์ anan_125

• แค่ไม่ทุกข์ ก็เรียกว่า " สุข " แล้ว
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 14
  • "ทำเอง ได้เอง เป็นเอง รู้เอง เห็นเอง"
หลอด 8b8  ได้มา 250 บาทเอง  เห็นเค้าพูดกันว่าหลอดรัสเซียเสียงไม่ดีก็เลยซื้อ 8b8 มาลอง ไม่ค่อยเห็นใครเล่นไม่รู้ว่ามันไม่ค่อยมีหรือเสียงสู้ 6bm8 ไม่ได้ งานนี้คงต้องลองต่อฟังดูสินะ  เดี๋ยวรู้เลย..... [smile-watermelon]

รู้แล้วบอกกันด้วยนะครับ [enjoyment]

• **
ลองแล้วจะมาเล่าให้ฟังครับว่าเสียงเป็นไง

ออฟไลน์ econ200sx

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
ถึงเจ้าของกระทู้ครับ หาไดโอดได้หรือยังครับ ผมมีพอที่จะแบ่งให้ได้น่ะครับ