ผู้เขียน หัวข้อ: GU50 se. first project  (อ่าน 17008 ครั้ง)

ออฟไลน์ johnney_chivas

• ยิ่งได้ฟัง ยิ่งหลงไหล
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 159
  • ทุกสิ่ง..เกิดขึ้น ตั้งอยู่และดับไป...เป็นวัฏจักร
Re: GU50 se. first project
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: 13 มีนาคม 2018, 08:55:41 AM »
สวยคลาสสิคมากครับน้าป๋อ [huge-thumbs-up]
...
ชัดเจนอีกแล้ว
ไม่ค่อยชัดนะ ดูเบลอๆ  หรือ ตาผมฝ้าฟาง  [yellow-lol]

ก็ตามอายุน่ะครับลุง....จะให้ตาใส ๆ เหมือนวัยรุ่นอย่างผม ยากนา.....
ข้อมูลส่วนตัวครับ ]=-http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12328.0

ออฟไลน์ Wera_A

• ถูกใจกด Like+ 77
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: 13 มีนาคม 2018, 09:23:36 AM »
สีแท่น สีหม้อ เข้ากับสี socket(GU-50) แจ่มครับฮิฮิ  [huge-thumbs-up]

ออฟไลน์ pansak

• ถูกใจกด Like+ 38
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: 13 มีนาคม 2018, 04:42:32 PM »
ผมไบอัสประมาณ 80mA ครับ

Rk ค่าเท่าไหร่ครับ

พันธุ์ศักดิ์

ออฟไลน์ solution

• ถูกใจกด Like+ 34
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: 13 มีนาคม 2018, 04:55:45 PM »
[huge-thumbs-up] [huge-thumbs-up]
สวยงามเป็นระเบียบดีครับ
r ตรงหม้อไฟใช้ดรอปไฟใช่มั้ยครับ

ขอบคุณครับ.....ใช่ครับ ไฟเกินไปหน่อยครับ

ผมขอถามเพิ่มอีกนิดครับดรอปตรงหม้อไฟกับตรงcแตกต่างกันมั้ยครับ

ถ้าดร๊อปหลัง C ผมมองว่าจะเกิดความสูญเสียเยอะกว่าครับ เพราะว่าไฟหลัง C จะสูงกว่า....แต่ในรายละเอียดลึก ๆ ต้องขอเจ้าสำนักและอาจารย์ฉัตรชัย มาให้ความรู้ล่ะครับ
แล้วเรื่องความร้อนและวัตของrละครับ
ที่หม้อกับที่c ใช้ r วัตต่างกันมั้ยครับ

• ทุกสิ่ง..เกิดขึ้น ตั้งอยู่และดับไป...เป็นวัฏจักร
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: 13 มีนาคม 2018, 08:18:50 PM »
ผมไบอัสประมาณ 80mA ครับ

Rk ค่าเท่าไหร่ครับ

พันธุ์ศักดิ์

1 ohm ครับ
ข้อมูลส่วนตัวครับ ]=-http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12328.0

« ตอบกลับ #185 เมื่อ: 13 มีนาคม 2018, 08:22:33 PM »
[huge-thumbs-up] [huge-thumbs-up]
สวยงามเป็นระเบียบดีครับ
r ตรงหม้อไฟใช้ดรอปไฟใช่มั้ยครับ

ขอบคุณครับ.....ใช่ครับ ไฟเกินไปหน่อยครับ

ผมขอถามเพิ่มอีกนิดครับดรอปตรงหม้อไฟกับตรงcแตกต่างกันมั้ยครับ

ถ้าดร๊อปหลัง C ผมมองว่าจะเกิดความสูญเสียเยอะกว่าครับ เพราะว่าไฟหลัง C จะสูงกว่า....แต่ในรายละเอียดลึก ๆ ต้องขอเจ้าสำนักและอาจารย์ฉัตรชัย มาให้ความรู้ล่ะครับ
แล้วเรื่องความร้อนและวัตของrละครับ
ที่หม้อกับที่c ใช้ r วัตต่างกันมั้ยครับ

ผมไม่ค่อยเข้าใจในคำถามน่ะครับ.....ผมมีความคิดว่าจะดร๊อปแรงดันทางก่อนเข้าหลอดเร็กติไฟร์อยู่แล้วครับ เลยไม่ได้ลองหลังจากเร็กติไฟร์แล้วถึงดร๊อปแรงดันน่ะครับอีกประการ ยิ่ง R มีกำลังมากเท่าใดผมมองว่าเป็นผลดีนะครับ