ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอทราบเทคนิคการลดไฟหน่อยครับ  (อ่าน 5057 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lexani

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 14
รบกวนขอทราบเทคนิคการลดไฟหน่อยครับ
« เมื่อ: 19 ธันวาคม 2011, 11:43:14 PM »
ผมมีหม้อ PT สเป็คดังนี้   Sec : 300 -0- 300 VAC.

ถ้าผมต้องการลดแรงดันไฟไปใช้งานแค่  280 - 0 - 280 VAC.

ควรทำเช่นไรครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: รบกวนขอทราบเทคนิคการลดไฟหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2011, 12:05:04 AM »
 ต้องไปลดในส่วนของ ดีซีครับ ไม่สามารถลดในส่วนของ AC จะใช้ไฟเท่าไหร่ หลอดเบอร์อะไร เดี๋ยวดูให้ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Lexani

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 14
Re: รบกวนขอทราบเทคนิคการลดไฟหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2011, 12:17:06 AM »
ต้องไปลดในส่วนของ ดีซีครับ ไม่สามารถลดในส่วนของ AC จะใช้ไฟเท่าไหร่ หลอดเบอร์อะไร เดี๋ยวดูให้ครับ

ใช้กับ 1626 ครับพี่ เร็คด้วย 5V4 ครับผม  [roll]

ออฟไลน์ วัยรุ่นเลบานอน?

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
  • เเก๊งค์เเมวเหมียวหมูดำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2011, 12:29:58 AM »
 [confused-raccoon] ใช้ R drop ธรรมดา ไม่ได้เหรอครับ
Contact Us        
ถ้าต้องเลือกระหว่าง "นกไร้ขา" กับ "นกไร้ปีก" เธอจะเป็นอะไร?

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 ธันวาคม 2011, 01:10:21 AM »

ใช้กับ 1626 ครับพี่ เร็คด้วย 5V4 ครับผม  [roll]

ใช้ไฟในวงจรเท่าไหร่ และ bias เท่าไหร่ ถ้าไม่รู้ก็ลงวงจรมาครับ ต้องรู้กระแสรวมของวงจรถึงจะซิมให้ได้
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ