ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องเปิ่นๆของผมมาเล่า  (อ่าน 17058 ครั้ง)

ออฟไลน์ track

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 33
มีเรื่องเปิ่นๆของผมมาเล่า
« เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 03:39:29 PM »
ขอเล่าแบบรวบรัดนิดนึง เพราะพิมพ์ไม่ค่อยเก่งครับ

ว่าเมื่อวานไปหาซื้อแผ่น CD ที่ร้านเครื่องเสียงในศรีราชา ก็เลยถือโอกาสไปฟังซิสเต็มที่เขาโชว์ขายอยู่ และเขาเอา CD เพลง The Hunter มาเปิดให้ฟัง ซึ่งก็ดีเลย เพราะCD นี้ที่บ้านก็มีอยู่ ความเปิ่นก็เริ่มตรงนี้ น้องเขามาคุยและเปิดเล่นเพลงที่ 7 (ถ้าจำไม่ผิด) ให้ฟัง ก็นั้งฟัง ซึ่งเขาก็เปิดดังกว่าที่ผมฟังปกติอยู่พอควร

ก็เป็นที่น่าแปลกใจว่าไอ้เพลงที่เราฟังอยู่บ่อยๆ ไหงมันไม่เคยได้ยินเสียงนก เสียงตัวอะไรมันร้องแว่วๆมาก่อนเลย ก็ถามตัวเองว่มันมีด้วยหรือ 555

กลับบ้านเลยเอาCDมาลองฟังดู แต่เปิดดังกว่าปกติที่เคยฟังไปพอสมควร เออ...ได้ยินแฮะมีนกเหมือนกัน แต่มันเบามากและไม่ค่อยชัดเจน ก็เลยพึ่งเข้าใจว่าทำไมถึงชื่อ Hunter และปกนักร้องถึงถ่ายกลางทุ่ง 555

และที่ได้บทสรุปมาอย่างนึงคือ เครื่องเล่นของเราก็พอจะเข้าท่าเหมือนกัน แต่ต้องเปิดดังหน่อย มันถึงพอจะได้ยินเสียงสัตว์หรือนกที่ว่า(รายละเอี้ยด) ถึงแม้จะได้ยินไม่ชัดเจนเหมือนเขาก็เถอะ 55 (ราคาต่างกันมาก )

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
Re: มีเรื่องเปิ่นๆของผมมาเล่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 03:41:52 PM »
หูแบบนี้.. ผู้รู้ว่ากันว่า.. มีแววเสียตังค์เพิ่มครับ  laughhahaha

ออฟไลน์ วัยรุ่นเลบานอน?

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
  • เเก๊งค์เเมวเหมียวหมูดำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 04:08:10 PM »
track 7  intro เป็นออร์เเกนรึป่าวครับน้า ชุดนี้ฟังเพราะทั้งเเผ่นเลย  [roll]
Contact Us        
ถ้าต้องเลือกระหว่าง "นกไร้ขา" กับ "นกไร้ปีก" เธอจะเป็นอะไร?

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 04:24:21 PM »
หูแบบนี้.. ผู้รู้ว่ากันว่า.. มีแววเสียตังค์เพิ่มครับ  laughhahaha
[thumbs-up-raccoon] [thumbs-up-raccoon] [thumbs-up-raccoon]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ ต่อภูเขียว

• ถูกใจกด Like+ 47
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 05:05:28 PM »
เหมือนกันครับ ผมเอาแผ่นเดอะวอร์เปิดกับแอมป์ตัวเก่าฟังจนชินได้ยินแต่เสียงออเครสตร้ามันกระแทกบึ้มๆๆ พอได้แอมป์ตัวใหม่มากำลังมากขึ้น ช่วงเดียวกันได้ยินเสียงฟลุ๊ตมาเป่าคลอขณะเพลงกำลังโหม

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 05:18:30 PM »
track 7  intro เป็นออร์เเกนรึป่าวครับน้า ชุดนี้ฟังเพราะทั้งเเผ่นเลย  [roll]

ใช่ครับผม

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 06:55:21 PM »
[thumbs-up-raccoon] [thumbs-up-raccoon] [thumbs-up-raccoon]

ชัวรร์ ร์ ร์ คับ  [thumbs-up-raccoon]

ออฟไลน์ onepiece01

• ถูกใจกด Like+ 14
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 07:52:45 PM »
เพราะเสียงนก นี่ล่ะครับเด็กน้อยจึงต้อง... [tremor-raccoon]  [thumbs-up-raccoon]

ออฟไลน์ ZEN

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 08:23:55 PM »
บอกได้ไหมว่าที่ร้านใช้เครื่องเสียงของอะไรครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 08:36:06 PM »
ท่อนอินโทร อ่ะน้า รู้สึกผม จะเรียกผิดนะ น่าจะเป็น Accordian  มากกว่า
Contact Us        
ถ้าต้องเลือกระหว่าง "นกไร้ขา" กับ "นกไร้ปีก" เธอจะเป็นอะไร?

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 08:37:17 PM »
ยืนยันครับ ว่าได้ต่อยอดแน่ครับ
แล้วได้ฟังแทรค 8 ต่อหรือเปล่าครับทดสอบความถี่ต่ำได้เป็นอย่างดีเลยครับ
ลำโพงบางคู่เปิด แทรค 1 ผ่าน แต่พอแทรค 8 Way down deep สอบตกเป็นแถวรวมทั้งผมด้วยครับ [tremor-raccoon]
ถ้าจะทดสอบจริงผมอยากให้ลองฟัง  SHEFFIELD LAB /HERITAGE ครับแผ่นเดียวอยู่

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 08:42:14 PM »
ท่อนอินโทร อ่ะน้า รู้สึกผม จะเรียกผิดนะ น่าจะเป็น Accordian  มากกว่า

แม่นแร้ว...

http://www.youtube.com/embed/t3S96Psua8g
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 09:04:22 PM »
อิอิ ขอหาเเนวร่วมหน่อยครับ มีใครฟังเเนวนีบ้างเอ่ย  ร้านไหนเปิดจะไปขอฟัง  [checks-raccoon]

<a href="http://www.youtube.com/v/bqgJc7DaDU4?version=3&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;rel=0" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/bqgJc7DaDU4?version=3&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;rel=0</a>
Contact Us        

• UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 09:15:51 PM »
แนวนั้นคงไม่เหมาะกับผม ผมแก่แล้วแต่ถ้าแนวนี้ยังพอได้ [yes-raccoon]ชอบมาก
<a href="http://www.youtube.com/v/OxowWo_XV_c?version=3&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;rel=0&quot;" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/OxowWo_XV_c?version=3&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;rel=0&quot;</a>

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 09:19:06 PM »
บอกได้ไหมว่าที่ร้านใช้เครื่องเสียงของอะไรครับ

ที่พอจำได้ครับ

ACCUSTIC ARTS POWER I-MK3

เพลงเล่นจาก Turn table กับ เล่นจาก Cambridge Audio :: Network Audio Player พอดีลองเล่นเทียบเสียงกับเขาว่า เสียงเล่นจากเครื่องอันไหนเสียงดีกว่ากัน(แผ่นเสียงดีกว่าครับ)

ลำโพงก็ของ Mornitor สายลำโพงก็๋น่าจะ JPS Laps The Superconductor 3 (หัว WBT BANANAS)(2.4M) แต่เป็น JPS แน่ 555

ราคาก็เป็นหลายๆ 10 เท่าของผมครับ  [shock1]  [tremor-raccoon]

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 10:13:13 PM »
เอาล่ะซิ ได้ยินเสียงนกกันแล้ว

เมื่อได้ยินเสียงนกแล้ว ไปลองฟังใหม่อีกครั้งนะ

ที่ Track 7 เวลา 0:32 นาที
เสียงลูกนกที่ร้องเสียงแหลม จะออกที่ลำโพงซ้ายในระนาบความสูงเดียวกับลำโพง แต่หลุดตู้ออกไปด้านข้างไกลเกินกว่า 1 เมตร
และมีเสียงนกร้อง (เสียงออกทุ้ม ๆ ไม่แหลมเหมือนลูกนกตัวแรก) ที่ตอบรับกัน ไปออกที่ลำโพงขวา
ลักษณะของเสียง จะเฉียงขึ้นไปทางขวามือสูงกว่าระนาบลำโพงหลุดออกไปด้านหลังเกือบถึงเพดานห้องฟัง

ไม่ทราบว่าท่า่นใดได้ยินเหมือนที่ผมกล่าวไว้ไหมครับ  [smi_ley]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 กุมภาพันธ์ 2012, 10:54:30 PM »
แนวนั้นคงไม่เหมาะกับผม ผมแก่แล้วแต่ถ้าแนวนี้ยังพอได้ [yes-raccoon]ชอบมาก
<a href="http://www.youtube.com/v/OxowWo_XV_c?version=3&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;rel=0&quot;" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/OxowWo_XV_c?version=3&amp;amp;hl=th_TH&amp;amp;rel=0&quot;</a>
   [smi_ley]  อย่างมันส์อ่ะน้า เสียงร้องนำเหมือน ตาเจมส์ ของdreamtheater เลย
Contact Us        

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 07:11:04 AM »

เมื่อได้ยินเสียงนกแล้ว ไปลองฟังใหม่อีกครั้งนะ

เสียงลูกนกที่ร้องเสียงแหลม จะออกที่ลำโพงซ้ายในระนาบความสูงเดียวกับลำโพง แต่หลุดตู้ออกไปด้านข้างไกลเกินกว่า 1 เมตร
และมีเสียงนกร้อง (เสียงออกทุ้ม ๆ ไม่แหลมเหมือนลูกนกตัวแรก) ที่ตอบรับกัน ไปออกที่ลำโพงขวา
ลักษณะของเสียง จะเฉียงขึ้นไปทางขวามือสูงกว่าระนาบลำโพงหลุดออกไปด้านหลังเกือบถึงเพดานห้องฟัง

ไม่ทราบว่าท่า่นใดได้ยินเหมือนที่ผมกล่าวไว้ไหมครับ  [smi_ley]

จ๊ากกก ขนาดนั้นเลย ตายแน่ ต้องมีสมาธิดีๆ  [roll-eyes]

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 05:38:28 PM »

ด้วยตวามนับถือคุณอา ณรงค์ สุดยอดของนักฟังเพลงจริงๆเลยครับ [res]
และก่อนขึ้นร้องเวลา 0.44 ถึง 0.45 ลำโพงขวาจะมีเสียงนกด้วยน๊ะครับ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 05:42:20 PM »
   [smi_ley]  อย่างมันส์อ่ะน้า เสียงร้องนำเหมือน ตาเจมส์ ของdreamtheater เลย

ขอบคุณมากครับ คุณ hzxhunter ที่ชอบลองหาฟังดูครับ บันทึกเสียงมาดีเลยล่ะครับ   [rave-girl]

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 07:10:26 PM »

ด้วยตวามนับถือคุณอา ณรงค์ สุดยอดของนักฟังเพลงจริงๆเลยครับ [res]
และก่อนขึ้นร้องเวลา 0.44 ถึง 0.45 ลำโพงขวาจะมีเสียงนกด้วยน๊ะครับ

ถูกต้องแล้วครับ

เรื่องเสียงนกร้องกับแผ่นนี้ เคยนั่งจับผิดกันมานานแล้ว แต่ไม่กล้าเอามาพูดคุยกันเป็นที่เปิดเผย
ด้วยเหตุผลสั้น ๆ กลัวถูกล้อว่าเป็นบ้าไปแล้ว.. laughhahaha
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 07:54:17 PM »
แต่ถ้าชุดของท่านใดล่านกไม่ได้ หรือไม่ได้ยินก็ไม่ต้องกังวลไปครับ
เพราะเสียงเบามากครับ และอยู่ไกลด้วยครับ
อย่างนกตัวแรกในเวลา 0.32 ถึง 0.34 ที่หลังลำโพงด้านซ้ายหลุดเลยจนชนผนังห้องคงพอจะทราบกันแล้ว
แต่ยังมีนกที่เสียงทุ้มกว่านกตัวแรกอย่างคุณอา ณรงค์ ได้กล่าวที่ด้านขวาในเวลา 0.44 ถึง 0.45
ร้องก่อนที่ jennifer warnes จะร้อง แต่ทั้งนี้ต้องเปิด ค่อนข้างดังพอสมควรถึงจะได้ยินครับ
ซึ่งหมายถึงพอเสียงร้องขึ้นมา เกรนเสียงทุกอย่าง และชิ้นดนตรีทุกชิ้นยังต้องนิ่งและเกรนต้องไม่แตก ไม่จ้าด้วยครับ
ซึ่งต้องใช้พละกำลังของแอมป์พอสมควรเลยทีเดียวครับ

พอผ่าน สารตั้งต้นอย่าง the hunter ได้แล้วเสียงที่ได้ค่อนข้างที่จะอิ่มลึก และเสียงเบสที่ไม่ไปรบกวนเสียงร้องแล้ว
ต่อด้วย SHEFFIELD LAB ที่ีให้เสียงค่อนข้างเที่ยงตรง แล้วอาจจะแปลกใจเหมือนกับผมว่า [entreat-raccoon]

แต่กระผมก็ไม่อยากให้ไป เคร่งครัดกับเรื่องแบบนี้มากนัก
แค่เปืดแผ่นเพลงที่เราชอบ แล้วฟังดูโดยรวมแล้วไพเราะ แค่นี้ก็มีความสุขแล้วครับ clapping-1-2

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 09:26:17 PM »
 พยายามฟังแล้วครับ ต้องเปิดค่อนข้างดัง เจ้านกตัวขวาก็ได้ยินแล้วครับ พี่ณรงค์สุดยอดเลย  [thumbs-up-raccoon]

และได้ยินนกร้องอยู่ท้ายๆเพลงอีก ต้องตั้งใจฟังและต้องเปิดดังหน่อย

เลยสนุกกันใหญ่ให้พรรคพวกผมที่มีแผ่นนี้ ตามหานกกันใหญ่ บ้างคนก็เจอบางคนก็ยังไม่เจอครับ ก็คงค่อยๆฝึกฟังเพลงกันไป

ใครมีอัลบัมไหนที่อัดมาดีๆแล้ว ใว้ทดสอบระบบเราได้ ก็ช่วยๆแนะนำด้วยนะครับ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 10:17:10 PM »
พยายามฟังแล้วครับ ต้องเปิดค่อนข้างดัง เจ้านกตัวขวาก็ได้ยินแล้วครับ พี่ณรงค์สุดยอดเลย  [thumbs-up-raccoon]

และได้ยินนกร้องอยู่ท้ายๆเพลงอีก ต้องตั้งใจฟังและต้องเปิดดังหน่อย

เลยสนุกกันใหญ่ให้พรรคพวกผมที่มีแผ่นนี้ ตามหานกกันใหญ่ บ้างคนก็เจอบางคนก็ยังไม่เจอครับ ก็คงค่อยๆฝึกฟังเพลงกันไป

ใครมีอัลบัมไหนที่อัดมาดีๆแล้ว ใว้ทดสอบระบบเราได้ ก็ช่วยๆแนะนำด้วยนะครับ

นกตัวที่ร้องตอนจบ เขาบันทึกเสียงได้ชัดเจน ฟังได้ง่าย เพราะเราผ่านที่ฟังยาก ๆ ตอนต้นมาแล้ว
หากฟังเสียงนกร้องกับแผ่นนี้ ต้องแอมป์หลอด EL34-SE จะชัดเจนมาก
รออีกนิดนึง จะส่งมาให้เอามาจับผิดเสียงนกตัวนี้

แต่ผมมีข้อกังขานิดนึงว่า เสียงนกที่ออกลำโพงขวานั้นเหมือนกับว่านกกำลังบิน
เพราะตำแหน่งเสียงร้องของนกสองครั้ง มีระยะห่างต่างกัน

แล้วผมจะทำแอมป์หลอดให้ได้ยินเสียงอย่างที่ผมกล่าวไว้ครับ

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 10:27:36 PM »
อีกแผ่นหนึ่ง ที่ผมเคยเอามาจับผิดชุดเครื่องเสียง
ได้แก่แผ่นของ Kitaro ไว้ให้ผมค้นเจออัลบั้ม CD แผ่นนี้ก่อนจะเอารูปมาลง
เก็บไว้ดีมาก หาไม่เจอ

เพราะเขาบันทึกเสียงคล้ายกับเสียงอาวุธลับของนินจา ไม่รู้ว่าเขาใช้อะไรบรรเลง
เสียงจะร่อนจากด้านหลังลำโพง แล้วบินข้ามศีรษะเราไปด้านหลังผู้นั่งฟังไกลริบ

ต้องเผลอเหลียวหลังไปมองตามเสียงนั้นเลย

หากท่านใดมีอัลบั้มนี้อยู่ ช่วยเอารูปมาลงไว้ก่อนก็ดี เพราะผมยังไม่มีเวลารื้อกล่อง CD เลยครับ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 10:36:31 PM »

เอานกร้องอีกไหมครับ คุณ track แต่แผ่นนี้ได้ยินเสียงนกชัดเจนเลยครับ
เป็นแผ่นของ ซูเหวิน ชุด one billion applause
เพลงแรก จะได้ยินเสียงนกร้องหลังลำโพงด้านซ้ายชนผนังข้าง
ในตำแหน่งเดิม เหมือนกับ the hunter
แต่นกตัวเดิมบินมา ร้องอยู่ข้างหูขวาเลยครับ ห่างจากหูประมาณ 3 ฟุตครับ

ส่วนแผ่นนี้ เด็ดกว่านั้น เป็นของไช่ฉิน ในเพลงที่ 3 ซึ่งเป็นเพลงประกอบหนัง สองคนสองคม
กลองบองโก้ ตีอยู่ด้านหลังหูเลยครับห่างแค่ 1ฟุต
ถ้าวางตำแหน่งลำโพงพอใช้ได้รับรองว่าเจอเสียงในแบบที่ผมบอกทุกเครื่องอย่างชัดเจนครับ 3-2-1-raccoon
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 10:44:12 PM โดย Guy_Audio »

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 10:37:46 PM »
อีกแผ่นหนึ่ง ที่ผมเคยเอามาจับผิดชุดเครื่องเสียง
ได้แก่แผ่นของ Kitaro ไว้ให้ผมค้นเจออัลบั้ม CD แผ่นนี้ก่อนจะเอารูปมาลง

เพราะเขาบันทึกเสียงคล้ายกับเสียงอาวุธลับของนินจา ไม่รู้ว่าเขาใช้อะไรบรรเลง
เสียงจะร่อนจากด้านหลังลำโพง แล้วบินข้ามศีรษะเราไปด้านหลังผู้นั่งฟังไกลริบ

ต้องเผลอเหลียวหลังไปมองตามเสียงนั้นเลย

หากท่านใดมีอัลบั้มนี้อยู่ ช่วยเอารูปมาลงไว้ก่อนก็ดี เพราะผมยังไม่มีเวลารื้อกล่อง CD เลยครับ
อยากลองฟังจังเลยครับ คุณอา [heart_shell]

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 10:46:28 PM »

อยากลองฟังจังเลยครับ คุณอา [heart_shell]

ผมไม่แน่ใจว่าอยู่ในอัลบั้ม Silk Road 2 หรือ Essential Kitaro นี่แหล่ะ
ไว้ค้นเจอเมื่อไรจะเอามาคุยด้วยครับ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 10:49:45 PM »
เอาแบบโบราณนิดนึง
เสียงเฮลิคอปเตอร์ บินสูงจดเพดานห้อง และต่อด้วยเสียงกรี๊ด ข้างหู (ข้างหูจิงๆ)
ก่อนขึ้นเพลง another brick in the wall [dancing man]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พฤษภาคม 2012, 03:27:18 PM โดย Guy_Audio »

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 10:50:59 PM »

ผมไม่แน่ใจว่าอยู่ในอัลบั้ม Silk Road 2 หรือ Essential Kitaro นี่แหล่ะ
ไว้ค้นเจอเมื่อไรจะเอามาคุยด้วยครับ
ขอบพระคุณ คุณอา มากๆครับ [heart_shell]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กุมภาพันธ์ 2012, 02:13:09 AM โดย Guy_Audio »