ผู้เขียน หัวข้อ: แห้งแล้วครับ  (อ่าน 5270 ครั้ง)

ออฟไลน์ cleaning

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 35
แห้งแล้วครับ
« เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 07:44:19 PM »

เลือกเก็บไม่ถูกเลยเห็นครั้งแรกจะเป็นลมลอยกันหมด บ้านชั้นเดียวไม่รู้จะเก็บตรงไหน น้ำลงได้ฟุตแล้วจากเดิมสูงสุดในบ้านผม 1.10 น่าจะได้ครับ

ที่นอนลูกสาวผมต่อไปคงนอนกับพื้นไปก่อนครับ

อันนี้เตียงนอนของผมครับวันแรกๆลอยเลยต่อมาอิ่มน้ำเลยจมหมดครับ และวันนี้ได้ออกไปอยู่นอกบ้านหมดแล้ว

ส่วนหนึ่งของผลงานน้องน้ำครับ วันนี้แห้งแล้วครับกลับไปทำความสะอาดได้บ้างแล้วครับ แต่คงยังกลับไปอยู่ไม่ได้ครับเหม็นครับ เน่าเลยครับ

แห้งแล้วครับ ขนทิ้งหมดครับ

เหนื่อยสุดๆครับปัญหาใหญ่หลังจากน้ำท่วมก็คือขยะครับ เอาจากในบ้านออกมาไว้นอกบ้านได้สองกองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ธันวาคม 2011, 08:03:55 PM โดย cleaning »

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
Re: แห้งแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 08:07:37 PM »
TT หนักกว่าบ้านผมเยอะเลยครั [entreat-raccoon] [entreat-raccoon]บ ยังไงก็สู้ๆนะครับ [thumbs-up-raccoon]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ mr.bean

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 20
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 08:18:34 PM »
สู้ๆๆน่ะครับน้า cleaning ขอเป๊นกำลังใจหั้ยครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 08:20:54 PM »
  ขอเป็นอีกหนึ่งแรงใจครับ และขอให้มีกำลังใจที่จะต่อสู้ต่อไปครับ   [entreat-raccoon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ วัยรุ่นเลบานอน?

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
  • เเก๊งค์เเมวเหมียวหมูดำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 08:22:24 PM »
เห็นน้ำเเล้ว  สู้ๆ ครับน้า  [thumbs-up-raccoon] [thumbs-up-raccoon]
Contact Us        
ถ้าต้องเลือกระหว่าง "นกไร้ขา" กับ "นกไร้ปีก" เธอจะเป็นอะไร?

ออฟไลน์ rambutan

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 08:38:58 PM »
สู้ๆครับ บ้านผมท่วมแค่ 11วันยังทำความสะอาดซะเหนื่อยเลย  [tremor-raccoon]

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 08:42:05 PM »
สู้กันต่อไปครับ เก็บขยะเสร็จต้องมากวาดโคลนในบ้านอีก แค่คิดก็เหนื่อยหละ
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ tnosomch

• ถูกใจกด Like+ 60
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 08:45:43 PM »
ไม่ต่างกันเลยครับ ผมเพิ่งกลับจากใต้เมื่อวานเข้าไปดูบ้านแล้วหมดเหมือนกัน เสื้อผ้า พ่อแม่ลูกอยู่ใต้น้ำหมดเลย หยิบขึ้นมาเปื่อยคามือ แต่บ้านผมน้ำยังไม่แห้ง ยังเข้าไม่สะดวกต้องเดินลงจากโทรเวเข้าเกือบกิโล สู้ไม่ไหววันนี้เลยเข้าไปทำงานวันแรก พรุ่งนี้จะลองไปหยอด EM สักหน่อย หลังจากนี้ไม่รู้จะมีแรง DIY หรือเปล่า  [smi_ley]

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 08:45:46 PM »
เห็นแล้วสะเทือนใจครับจะช่วยยังงัยดีขอให้ผ่านพ้นด้วยดีครับนึกถึงครอบครัวไว้ครับสู้ๆครับเดี๋ยวก็ผ่านไปไม่รู้จะใช้ไอคอนแสดงอารมณ์อะไรเลย

ออฟไลน์ monolab

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
  • ชมรมคนรักนก
    • monolab
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 09:13:28 PM »
โอ้โหโดนหนักจริงๆแถวนั้น   สู้ๆครับพี่
บ้านผมโดนไป 30 ซ.ม เพิ่งจะแห้งไป
mono-audio laboratory

my Address

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 09:47:54 PM »
ขอส่งแรงใจให้สู้ ๆ ทั้งคุณ Cleaning และพี่สมชาย
เห็นสภาพหลังน้ำท่วม หดหู่ใจจัง ต้องหมดเงินซ่อมบ้านอีกหลายตัง

ถ้ายังมีแรง DIY อยากได้ของสิ่งใดไปเล่น ไปทำ
PM แจ้งให้ผมทราบได้เลย ยินดีให้การสนับสนุนทั้งสองท่านครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ igqsung

• ถูกใจกด Like+ 45
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 10:03:24 PM »
สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้อีก 1 กำลังใจครับ

ออฟไลน์ Arnai

• ถูกใจกด Like+ 47
  • เป็นตัวอย่างที่ดี มีค่ามากกว่าคำสั่งสอน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 10:07:22 PM »
หนักจังเลยครับน้า.ขอเป็นกำลังให้อีกแรงนะครับ.

ออฟไลน์ Agapanthu$

• Administrator
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • ขออภัยในความไม่สะดวก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 10:21:20 PM »
เห็นแล้วอึ้งพูดไม่ออกเลยค่ะ ขอร่วมเป็นกำลังใจให้คุณ cleaning และครอบครัว รวมทั้งพี่สมชาย
สิ่งร้าย ๆ ผ่านไปแล้ว นับต่อจากนี้เป็นต้นไปขอให้มีแต่สิ่งดี ๆ เข้ามาในชีวิตนะคะ สู้ ๆ ค่ะ

ออฟไลน์ onepiece01

• ถูกใจกด Like+ 14
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 10:23:18 PM »
คุณน้าสู้ๆครับ  [i-r-a]

ออฟไลน์ jamezzss

• ถูกใจกด Like+ 3
  • Fight...!
    • ที่อยู่ติดต่อ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 10:26:03 PM »
สู้ๆครับน้า ขอเป็นกำลังใจให้เช่นกันครับ

ออฟไลน์ คนเผาถ่าน

• ทำให้ดีที่สุดเท่าที่ชีวิตจะทำได้
  • Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
  • งดซื้อของเก็บเงินเพื่ออนาคต
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 10:27:08 PM »
สู้ๆครับ
ข้อมูลครับ<br/> http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1556.msg28546#msg28546 fart-raccoon

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 10:27:25 PM »
ต้องสู้ต่อ  คนที่เจอหนักกว่านี้ยังมีอีกไม่น้อยครับ  [p-h-o-t-o]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2011, 10:58:01 PM »
สู้ต่อไปครับน้า อย่างน้อยก็ได้กลับเข้าบ้านเราซะที  [yes-raccoon]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ p-juab

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 20
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 12:45:32 AM »
เห็นแล้วอึ้งเลย...เป็นกำลังใจให้น่ะครับ  ต้อง cleaning จริง ๆ แล้วล่ะ   [yes-raccoon]

ออฟไลน์ bondturbo

• ทำไปเรื่อยๆ
  • ถูกใจกด Like+ 40
    • http://uppic.us/pic.php?picid=3eb56888e3815294554cd99b95b87f71
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 12:54:54 AM »
สู้ครับ
ข็อมูลส่วนตัวครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2798.0

ออฟไลน์ Naimsam

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 5
  • อย่าประมาท
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 03:23:49 AM »
สู้ต่อไปครับ เครื่องเสียงเสียหายมากไหมครับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 05:13:34 AM »
ขอบคุณมากครับทุกๆท่านสำหรับกำลังใจครับ

ข้าวของชิ้นเล็กๆที่ผมยกไหว้ยังเหลือรอดครับ ผมยกขึ้นไว้บนคานบ้านครับ สิ่งไหนที่หนักเกินกำลังวัยหนุ่ม45 อย่างผมก็ไม่ได้ยกเลยครับ
ขอบคุณมากครับทุกท่าน

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 02 ธันวาคม 2011, 05:20:17 AM »
ไม่ต่างกันเลยครับ ผมเพิ่งกลับจากใต้เมื่อวานเข้าไปดูบ้านแล้วหมดเหมือนกัน เสื้อผ้า พ่อแม่ลูกอยู่ใต้น้ำหมดเลย หยิบขึ้นมาเปื่อยคามือ แต่บ้านผมน้ำยังไม่แห้ง ยังเข้าไม่สะดวกต้องเดินลงจากโทรเวเข้าเกือบกิโล สู้ไม่ไหววันนี้เลยเข้าไปทำงานวันแรก พรุ่งนี้จะลองไปหยอด EM สักหน่อย หลังจากนี้ไม่รู้จะมีแรง DIY หรือเปล่า  [smi_ley]
ของคุณน่าจะหนักกว่าผมนะครับเพราะตรงจุดนั้นท่วมก่อนและอยู่เหนือบิ๊กแบ๊ค และยังไม่แห้งเลยครับผมไปมาเมื่อวาน ถ้าไปหยอด EM มันจะตกตะกอนเป็นปึกเลยนะครับ แต่น้ำจะใสครับบ้านผมหยอดครับ และบ้านผมทำกำแพงไว้ด้วยครับก็พึ่งไปพังออกน้ำทะลัก ถ้า่ของคุณทำกำแพงไว้ก็อย่าพึ่ีงพังนะครับถ้ายังไ่ม่พร้อมทำความสะอาด ถ้ามันแห้งมันจะทำความสะอาดยากครับ
และถ้าจะทำความสะอาดเองอย่าลืมหาชื้อ ม๊อบกรีดน้ำ ใช้ประโยชน์ได้มากที่สุดครับ