ผู้เขียน หัวข้อ: ระวัง ผมเตือนคุณแล้ว  (อ่าน 5192 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ɗeng

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 26
ระวัง ผมเตือนคุณแล้ว
« เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 10:27:41 AM »
ไม่มีอะไรมาก เพียงแต่เอาประสบการณ์มาแชร์

ถ้าเราเริ่มต้น DIY แล้วเริ่มสะสมของ แทบทุกคนมักจะมีของที่ซื้อเข้ามาเต็มบ้านจนทำไม่ทัน
ยกเว้นคนที่ diy ขั้นเข้าสายเลือด ทำทุกวัน

อย่างผม ซื้อทุกอย่างที่ขวางหน้า อยากได้มันซะทุกอย่าง ก็ซื้อมันซะทุกอย่าง
แต่สุดท้าย ก็ซื้อมาเก็บจนรกบ้าน จนไม่รู้ว่าของอยู่ที่ไหนบ้าง
ถึงวันหยุดยาวแต่ละครั้งก็ต้องรื่้อดู  ไม่งั้นเป็นที่อยู่ของปลวกซะงั้น

อย่างวันนี้ หยุดยาว เลยรื้อจัดของอีกมุมนีงใหม่ เจอแต่กองเหล็กหนักรวมๆกันเกิน 100 กิโล
ยกซะปวดหลัง แถมยังมีแอมป์ที่ทำเสร็จบ้าง กำลังรื้อบ้าง ยังไม่ได้ทำบ้าง อีกเป็นกอง

เลยอยากบอกว่า  อย่าเป็นแบบผมเลย ผมเตือนคุณแล้ว   [smile-watermelon]

ออฟไลน์ dekdoi1963

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 15
Re: ระวัง ผมเตือนคุณแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 10:31:14 AM »
โยนมาทางนี้ก็ได้นะครับ กำลังไฟแรงขนาด [laught-watermelon]

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 10:33:28 AM »

[smiling-tongue]  เรื่องแบบนี้เลียนแบบกันได้ไม่ง่ายครับคุณน้า ต้องมีตังค์เยอะๆเท่านั้นที่จะสามารถ .. ข้าพเจ้ารอดตัวไป   [angel-watermelon]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 10:36:32 AM »
 ไม่กลัว อยากเป็นบ้างอ่ะ    ว่าแต่แท่น hirata ตอนนี้ wiring หลอดเบอร์อะไรอยุ่ครับน้า  [happy-dreaming]

เห็นก้อนเหล็กน้าแล้ว ช่างกล้าเนอะ ไปขนเหล็กจากเมืองนอกมา  [embarrassed]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ johnney_chivas

• ยิ่งได้ฟัง ยิ่งหลงไหล
  • ถูกใจกด Like+ 159
  • ทุกสิ่ง..เกิดขึ้น ตั้งอยู่และดับไป...เป็นวัฏจักร
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 10:42:20 AM »
โอ้ว.....หม้อเพียบเลย
ของเยอะแบบนี้อยากทำแบบไหนคงไม่ต้องห่วงเรื่องอุปกรณ์เลยนะเนี่ย
อยากมีแบบนี้ซักเสี้ยวจัง [sory2]
ข้อมูลส่วนตัวครับ ]=-http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12328.0

ออฟไลน์ jam_kung

• ยุยง...ส่งเสริมชาวบ้าน...คืองานของเรา คริๆๆๆ
  • ถูกใจกด Like+ 75
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 10:52:01 AM »
ไม่มีอะไรมาก เพียงแต่เอาประสบการณ์มาแชร์

ถ้าเราเริ่มต้น DIY แล้วเริ่มสะสมของ แทบทุกคนมักจะมีของที่ซื้อเข้ามาเต็มบ้านจนทำไม่ทัน
ยกเว้นคนที่ diy ขั้นเข้าสายเลือด ทำทุกวัน

อย่างผม ซื้อทุกอย่างที่ขวางหน้า อยากได้มันซะทุกอย่าง ก็ซื้อมันซะทุกอย่าง
แต่สุดท้าย ก็ซื้อมาเก็บจนรกบ้าน จนไม่รู้ว่าของอยู่ที่ไหนบ้าง
ถึงวันหยุดยาวแต่ละครั้งก็ต้องรื่้อดู  ไม่งั้นเป็นที่อยู่ของปลวกซะงั้น

อย่างวันนี้ หยุดยาว เลยรื้อจัดของอีกมุมนีงใหม่ เจอแต่กองเหล็กหนักรวมๆกันเกิน 100 กิโล
ยกซะปวดหลัง แถมยังมีแอมป์ที่ทำเสร็จบ้าง กำลังรื้อบ้าง ยังไม่ได้ทำบ้าง อีกเป็นกอง

เลยอยากบอกว่า  อย่าเป็นแบบผมเลย ผมเตือนคุณแล้ว   [smile-watermelon]

ซื้อได้ขนาดนี้ เยอะนะครับ
อยากรกแบบนี้บ้างสักครั้งในชีวิต   [enjoyment]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม 2013, 11:58:06 AM โดย jam_kung »
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10913.0

อีกไกลแค่ไหนจนกว่าฉันจะใกล้ บอกที

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 11:52:42 AM »
เยอะมั๊กกก ๆ ๆ... [ [dizzy-smiley]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 12:12:56 PM »
ซื้อได้ขนาดนี้ เยอะนะครับ
อยากรกแบบนี้บ้างสักครั้งในชีวิต   [enjoyment]

คือกิเสศ..... ลดได้ก็ดีน่ะ   [puzzled]

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 12:16:27 PM »
 [big-drooling] [big-drooling] [big-drooling]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ ฅนหระรี

• ถูกใจกด Like+ 55
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 01:28:19 PM »
มาเตือนช้าไปนิดนึง  [laught-watermelon]

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 03:02:23 PM »
โห...เยอะเลย  [angel-watermelon]

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 05:16:50 PM »

โอโห้..   บ่งบอกให้รู้เลยน่ะครับ ว่าเจ้าของกระทู้ ชอบอะไรเป็นพิเศษ 
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ jam_kung

• ยุยง...ส่งเสริมชาวบ้าน...คืองานของเรา คริๆๆๆ
  • ถูกใจกด Like+ 75
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 05:19:26 PM »
เป็นคนขยัน และอดทนมาก ชิมิครับ   หิ้วเหล็กจากเมืองนอกเมืองนาเข้ามาได้ขนาดนี้  [yellow-lol]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10913.0

อีกไกลแค่ไหนจนกว่าฉันจะใกล้ บอกที

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 05:21:26 PM »
เป็คนขยัน ชิมิครับ   หิ้วเหล็กจากเมืองนอกเมืองนาเข้า  [yellow-lol]

เป็นคนชอบหม้อ  55+
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ Ɗeng

• ถูกใจกด Like+ 26
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 08:00:33 PM »
ไม่กลัว อยากเป็นบ้างอ่ะ    ว่าแต่แท่น hirata ตอนนี้ wiring หลอดเบอร์อะไรอยุ่ครับน้า  [happy-dreaming]

เห็นก้อนเหล็กน้าแล้ว ช่างกล้าเนอะ ไปขนเหล็กจากเมืองนอกมา  [embarrassed]

แท่น hirata ยัง wiring เป็น 6G-A4 อยู่ ยังไม่ได้เปลี่ยน   [smile-watermelon]

รื่้อไปรื้อมา เจอ DAC 1541A R1 (ฝีมือเซียนประจำเวปทำให้)  เลยปัดฝุ่นแล้วเอามาใช้ซะเลย 

ไหนๆก็เปิดเครื่องออกมาแล้ว ถือโอกาสเปลี่ยนหลอด 5687WA FAA ออก

แล้วใส่ WB 5687 Sylvania Gold Brand แทน   [blueglass-watermelon]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 08:05:19 PM »
 อยากไปหั่นโต๊ะวางของบ้านน้าเด้งจังเอามาทำแท่นให้หมดเลย  [singing-happy]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 07:39:29 AM »
ดูท่าทางไม่มีใครเชื่อคำเตือนคุณ deng glupc]h;8iy[

[smiling-tongue]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ boontiam

• ถูกใจกด Like+ 37
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 11:44:35 AM »
เห็นแล้วได้แต่......[big-drooling]ผมยังขาดอีกเยอะโดยเฉพาะหม้อ(output)

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2013, 04:58:05 PM »
 [blueglass-watermelon] น้าเด้งบ้าหม้อ!!!
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ aceace

• Newbie
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2013, 09:45:04 AM »
 [0002053E]

ออฟไลน์ Molecular Man

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2013, 04:28:45 PM »
 *มีอยู่สำนวนนึงที่น่าจะใช้เตือนใจได้......ไม่ว่าจะเป็นวงการสะสมของเก่า หรือนักเล่นเครื่องเสียง vintage ก็ตาม  [YL76]

"อะไรๆ ก็ตามที่เรานั้นมีครอบครองแล้ว มันก็จะยังไม่ได้ดีที่สุด แต่อะไรๆ ที่เค้าล่ำลือกันว่ามันนั้นดีที่สุด เราเองก็ดันยังไม่มี"

สู้หากันต่อไป [YL76] [YL76] [YL76]