Source & Line amp & Amplifier Project ผลงาน DIY > Vacuum Tubes

MC low phono schematic

(1/5) > >>

CreÃte_Lek ♫:

MC low สำหรับไปต่อ input ของ MM

วงจรมีเกนประมาณ 10  ไฟ +18v ใช้ถ่าน 9v 2 ก้อน ก็ได้ครับ

MC low สำหรับไปต่อ input ของ MM

silicon N channel dual gate mos-fet

MC low สำหรับไปต่อ input ของ MM แบบใช้หลอดครับ

ขยายหัวเข็ม MC แบบใช้ Jfet  วงจรขยาย mc เกน 15 ใช้ 2SK170BL วงจร common-source self-bias ครับ

แบบเมื่อเช้าจะเป็น zero-bias วงจรขยาย mc เกน 16 ครับ ใช้ไฟได้ตั้งแต่ 9-18V ครับ ใช้ Rd 470 ohm เกนจะประมาณ 16 นะครับ

วงจรขยาย mc อีกแบบครับ ใช้หลอด ecc86 ครับ เกนประมาณ 10 ใช้ไฟ 36v ครับ ใช้ไฟจากถ่าน 9v 4 ก้อน หรือแบต 12v 3 ก้อนก็ได้ครับ

หรืออยากจะเล่นกับหลอดแปลกๆก็ได้นะครับ  [frightened-12]

วงจรขยายเกนประมาณ 14 สำหรับขยายสัญญาณจาก mc ไปเป็น input ของ mm อีกแบบครับ ใช้หลอด 2C40 (หรือ 6С5Д/6s5d ของรัสเซีย) เป็นหลอด lighthouse triode ครับ โครงสร้างจะคล้ายกับหลอด disc-seal triode ที่เลือกหลอดแบบนี้ขีอดีคือ low-noise และไม่มี microphonic ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version