ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามนิดหน่อยครับเรื่องทำสายสัญญาณ  (อ่าน 4030 ครั้ง)

ออฟไลน์ small hall

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
สอบถามนิดหน่อยครับเรื่องทำสายสัญญาณ
« เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2012, 02:41:38 PM »
พอดีอยากทราบน่ะครับว่าสาย Amtrans cooper single solid core gold plate เนี่ยสามารถนำมาทำสายสัญญาณได้มั๊ยครับ
http://www.siam-audiophile.com/shop/product.php?id_product=47

พอดีจะทำ mini to rca ไว้ใช้ครับ
ติดต่อผมที่นี่ครับ>>>http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=8641.0

ออฟไลน์ ต่อภูเขียว

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 47
Re: สอบถามนิดหน่อยครับเรื่องทำสายสัญญาณ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2012, 02:50:05 PM »
แว๊ปๆๆว่าเห็นพีเล็กแกเอาไปทำอยู่ ไม่แน่ใจว่าอยู่ในกระทู้วิธีการเข้าหัวสายสัญญาณหรือเปล่า แกเอาสาย AMRSทำคู่กับส่ายฝอยน่ะครับ แต่ยังไงผมว่าถ้ามีของอยู่ลองเลยครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: สอบถามนิดหน่อยครับเรื่องทำสายสัญญาณ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2012, 02:59:09 PM »
 ถ้าทำสายที่บอกมา ต้องล็อคตรงรอยต่ออย่าให้ขยับ ถ้าขยับเป็นหักนะครับ   ที่ผมทำผมใช้เป็นกราวด์ครับไม่ใช่นำสัญญาณ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Aoun

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 37
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2012, 03:00:21 PM »
ไม่น่าจะได้ครับ ที่แกเอามาทำแกเอามาเดิน สายสัญญาณ ภายในนะครับ

อีกอย่างนึงแกว่า หักงอ ไม่ได้ บ่อยๆ นะครับ

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2012, 03:12:13 PM »
ถ้าเป็นทางเดินสัญญาณในแท่นน่าจะพอได้อยู่ แต่ถ้าทำสาย rca คงไม่เวิค
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ small hall

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2012, 03:43:26 PM »
ถ้าทำสายที่บอกมา ต้องล็อคตรงรอยต่ออย่าให้ขยับ ถ้าขยับเป็นหักนะครับ   ที่ผมทำผมใช้เป็นกราวด์ครับไม่ใช่นำสัญญาณ
ถ้าใช้นำสัญญาณ พอจะไปรอดมั๊ยครับ แล้วถ้าหักง่ายขนาดนั้นใช้เบอร์เล็กลงจะพอไหวมั๊ยครับ
ติดต่อผมที่นี่ครับ>>>http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=8641.0

ออฟไลน์ yoyoeiei

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2012, 05:43:21 PM »
ถ้าใช้นำสัญญาณ พอจะไปรอดมั๊ยครับ แล้วถ้าหักง่ายขนาดนั้นใช้เบอร์เล็กลงจะพอไหวมั๊ยครับ

ก็ยังหักง่ายอยู่ดีครับ เหมือนสายมันจะทำมาแข็งมากพองอแล้วมักจะงอกลับไม่ได้^^