ผู้เขียน หัวข้อ: IC 3886  (อ่าน 487525 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcohol

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
Re: IC 3886
« ตอบกลับ #390 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 05:20:40 PM »

พี่ Alcohol มีหรือจะทันผม แต่จะดังหรือ [bomb2] ยังไม่รู้ครับ ยังไม่เรียบร้อยหมดครับ

โอ้โฮ..เร็วมากครับน้า สงสัยนั่งปั่นทั้งวันเลยแน่ๆ ลองเสียบไฟหรือยังครับ

ดูก่อน...ท่านกามนิตหนุ่ม ตรวจเช็คให้ดีก่อน ก่อนที่จะจ่ายไฟ
เดี๋ยวตายยกรังเชียวนะ... [roll]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ toon ชาวโลก

• ถูกใจกด Like+ 79
« ตอบกลับ #391 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 05:27:08 PM »
น้องใหม่ ได้ผลสรุปจากการเก็บข้อมูลของน้า cleaning มาพอสมควรแล้วบอกได้เบาๆ ว่าไม่น่ารอดอิอิ ตายหมู่ [tremor-raccoon]

« ตอบกลับ #392 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 05:36:24 PM »
น้องใหม่ ได้ผลสรุปจากการเก็บข้อมูลของน้า cleaning มาพอสมควรแล้วบอกได้เบาๆ ว่าไม่น่ารอดอิอิ ตายหมู่ [tremor-raccoon]

ป๊าดโธ่...ยังงี้สองเดือนก็ไม่เสียบไฟซิครับ หรือว่าเสียบพังไปแล้ว
 laughhahaha
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ Pui

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 38
« ตอบกลับ #393 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 06:45:12 PM »
รอรายงานเสียงจาก น้าcleaning ครับ

[tremor-raccoon]

« ตอบกลับ #394 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 06:52:36 PM »
รอรายงานเสียงจาก น้าcleaning ครับ

[tremor-raccoon]

มีเสียง ปุ ปุ ปุ๊ บึ๊ม หรือปล่าวก็ไม่รู้ มารอรายงานเสียงด้วยครับ
 [unde_cided] [please!!!]

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #395 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 07:05:38 PM »
ถ้ายังไม่พัง วัด Ohm ไฟบวกลบ กับ GND  ด้วยนะ อย่าให้ซ็อตถึงกัน  [no-raccoon]

ออฟไลน์ tnosomch

• ถูกใจกด Like+ 60
« ตอบกลับ #396 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 10:17:30 PM »
  [gr_in]     [unde_cided]       [sadsadsad]     [bomb2]

ออฟไลน์ tuck4427

• ถูกใจกด Like+ 13
« ตอบกลับ #397 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 10:25:06 PM »
เงียบๆอย่างนี้สงสัยจะไม่รอดแล้วละมั่ง [unde_cided] [confused-raccoon] [unde_cided] [confused-raccoon]

ออฟไลน์ Bang doi

• "ทีมพาออกทะเล"
  • ถูกใจกด Like+ 21
  • I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #398 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 10:27:28 PM »
                         รอลุ้น  [thif]
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

« ตอบกลับ #399 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 10:27:41 PM »
ทุกคนมาช่วยกันลุ้นเป็นแถว...เงียบสงัดอย่างนี้ เสียวสันหลังวาบเลย
 [confused-raccoon] [no-raccoon]

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #400 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 10:30:31 PM »
มีแต่คนให้กำลังใจทั้งนั้นเลย  [Granade] 3-2-1-raccoon

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #401 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 10:54:12 PM »
สรุปดังข้างเดียวครับ
ไม่ว่าจะลงกรวด์แบบไหนก็ยังมีเสียงแทรกอยู่ดีครับ
ทำสวิสตัดลำโพง โครตฮัมจี่เลย ต้องเอาออกถึงเบาลงเยอะ
สุดท้ายเสียเวลาไปฟรีๆ2 วัน รื้อหมด

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #402 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 10:58:04 PM »
ไม่ว่าจะลงกรวด์แบบไหนก็ยังมีเสียงแทรกอยู่ดีครับ
ทำสวิสตัดลำโพง โครตฮัมจี่เลย ต้องเอาออกถึงเบาลงเยอะ
สุดท้ายเสียเวลาไปฟรีๆ2 วัน รื้อหมด
3886  นั้นมันมีมิวติ้งในตัวครับ ไม่มีเสียงตอนเปิด-ปิด  อยู่แล้วครับ  เพียงแต่ถ้าใส่  C Input  ให้ตัว  3886   ป้องกันลำโพงเอาออกเถอะครับ  น่าจะมีพื้นที่จัดระเบียบสังคมได้ง่ายขึ้น  และดูสวยงามนะครับ
*  ที่สำคัญ   ก่อนเอาลงกล่องน่าจะลองต่อไฟ  Test  ทดสอบให้มีเสียงชัวร์  ๆ ก่อนนะครับ   หากผิดพลาดจุดไหนจะได้  แก้ไขได้สะดวก 

• I=E/R # V=IR # R =V/I # P=IV # แค่นี้หละ ลุยโล๊ด
« ตอบกลับ #403 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 11:04:26 PM »
3886  นั้นมันมีมิวติ้งในตัวครับ ไม่มีเสียงตอนเปิด-ปิด  อยู่แล้วครับ  เพียงแต่ถ้าใส่  C Input  ให้ตัว  3886   ป้องกันลำโพงเอาออกเถอะครับ  น่าจะมีพื้นที่จัดระเบียบสังคมได้ง่ายขึ้น  และดูสวยงามนะครับ
*  ที่สำคัญ   ก่อนเอาลงกล่องน่าจะลองต่อไฟ  Test  ทดสอบให้มีเสียงชัวร์  ๆ ก่อนนะครับ   หากผิดพลาดจุดไหนจะได้  แก้ไขได้สะดวก 

มิวติ้ง ปล่อยใว้เฉยๆ มันทำงานเองไม่ได้ครับ ต้องมีสวิทสับให้มันครับเสี่ยตั้ม  มันไม่ได้ทำงานเองเมื่อเปิดสวิท เหมือนพวก soft start ครับ
       สังกัดพรรคU30+1            >>>    ข้อมูลส่วนตัว       <<<

« ตอบกลับ #404 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 11:09:13 PM »
หันไปต่อ dac ที่ประมูลมาดันดังข้างเดียวอีก โชดดีสุดๆเลย

ผมเอาภาพการต่อสายไปโพรสที่ห้อง  dac แล้วครับ

3886 บน pcb ผมดูแล้วดูอีกเพ่งแล้วเพ่งอีกไม่แน่ใจเอามีดคัตเตอร์ลูบกะว่าไม่มีการบัดกรีชนกันเด็ดขาด
ไม่รู้เป็นอะไร ไม่ว่าจะทำดีแค่ไหนก็หนีไม่พ้นจี่ สงสัยต้องย้ายบ้านซะแล้วมั่งครับ

บ้านผมสงสัยคลื่นวิทยุจะแรง ถ้าจับ RCA วิทยุจะแทรกเลยถ้าเจออาการจี่ฮัม จับแล้วฟัง FM ได้ด้วย laughhahaha
ก็ไม่รู้ว่า ic เสียหรือเปล่ามันดังเบาๆอยู่ข้างและ ic ร้อน ข้างที่ไม่ดังวัดไฟแล้วไม่ต่อลำโพงเลย เยอะจัด ก็แก้ใหม่ไล่สาย เช็ดจุดบัดกรีบน pcb ก็เหมือนเดิมครับ
ก็เลยรื้อซะเลย หยุดดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 11:16:14 PM โดย cleaning »

« ตอบกลับ #405 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 11:13:55 PM »
ผมลุ้นอยู่ตั้งนาน...ขอตัวนอนก่อนครับ  [in-love-raccoon]

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #406 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2012, 11:58:17 PM »

มิวติ้ง ปล่อยใว้เฉยๆ มันทำงานเองไม่ได้ครับ ต้องมีสวิทสับให้มันครับเสี่ยตั้ม  มันไม่ได้ทำงานเองเมื่อเปิดสวิท เหมือนพวก soft start ครับ

ผมเคยลองแบบจั๊มขา Mute  ต่อตรง  ช่วงเปิด-ปิด  ก็ไม่มีเสียงออกลำโพงครับเสี่ยบัง

• Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #407 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 02:10:36 AM »
หันไปต่อ dac ที่ประมูลมาดันดังข้างเดียวอีก โชดดีสุดๆเลย

ผมเอาภาพการต่อสายไปโพรสที่ห้อง  dac แล้วครับ

3886 บน pcb ผมดูแล้วดูอีกเพ่งแล้วเพ่งอีกไม่แน่ใจเอามีดคัตเตอร์ลูบกะว่าไม่มีการบัดกรีชนกันเด็ดขาด
ไม่รู้เป็นอะไร ไม่ว่าจะทำดีแค่ไหนก็หนีไม่พ้นจี่ สงสัยต้องย้ายบ้านซะแล้วมั่งครับ

บ้านผมสงสัยคลื่นวิทยุจะแรง ถ้าจับ RCA วิทยุจะแทรกเลยถ้าเจออาการจี่ฮัม จับแล้วฟัง FM ได้ด้วย laughhahaha
ก็ไม่รู้ว่า ic เสียหรือเปล่ามันดังเบาๆอยู่ข้างและ ic ร้อน ข้างที่ไม่ดังวัดไฟแล้วไม่ต่อลำโพงเลย เยอะจัด ก็แก้ใหม่ไล่สาย เช็ดจุดบัดกรีบน pcb ก็เหมือนเดิมครับ

มันเป็นเรื่องที่แปลก ที่น้าcleaning ทำทีไรจะมีจี่มีฮัม ดูจากหลายท่านที่ทำตระกูลนี้ น้อยมากที่จะมีจี่มีฮัม เอาอย่างนี้ครับ เราไล่จากชุดที่ใกล้ลำโพงก่อนอันดับแรก แล้วค่อยใส่ ภาคถัดมาทีละภาค จะได้รู้ว่าอะไรที่ทำให้เกิดปัญหา เรื่องจี่ฮัมนี้ ต้องเปิดบ้านตั้งแค้มป์ปิ้ง ตรวจเช็คกันละเอียดยิบ เอาของแต่ละท่านที่ทำกันไม่จี่ไม่ฮัม ไปเปิดที่บ้าน ถ้าเป็นระบบไฟบ้านจริงแทบทุกเครื่องก็ต้องเป็น น้าcleaning ว่ายังไง แต่ถ้าให้ผมไปด้วยรอ honda ผลิตรถให้ผมก่อนนะ  laughhahaha

« ตอบกลับ #408 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 07:42:41 AM »

ผมเคยลองแบบจั๊มขา Mute  ต่อตรง  ช่วงเปิด-ปิด  ก็ไม่มีเสียงออกลำโพงครับเสี่ยบัง
ก็เปิดมิวมันจะมีเสียงไรหละ  laughhahaha laughhahaha

« ตอบกลับ #409 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 08:28:29 AM »

มันเป็นเรื่องที่แปลก ที่น้าcleaning ทำทีไรจะมีจี่มีฮัม ดูจากหลายท่านที่ทำตระกูลนี้ น้อยมากที่จะมีจี่มีฮัม เอาอย่างนี้ครับ เราไล่จากชุดที่ใกล้ลำโพงก่อนอันดับแรก แล้วค่อยใส่ ภาคถัดมาทีละภาค จะได้รู้ว่าอะไรที่ทำให้เกิดปัญหา เรื่องจี่ฮัมนี้ ต้องเปิดบ้านตั้งแค้มป์ปิ้ง ตรวจเช็คกันละเอียดยิบ เอาของแต่ละท่านที่ทำกันไม่จี่ไม่ฮัม ไปเปิดที่บ้าน ถ้าเป็นระบบไฟบ้านจริงแทบทุกเครื่องก็ต้องเป็น น้าcleaning ว่ายังไง แต่ถ้าให้ผมไปด้วยรอ honda ผลิตรถให้ผมก่อนนะ  laughhahaha

คุณ Cleaning เขายังไม่พร้อมที่จะเปิดบ้าน
แค่บอกว่าพร้อมผมคงได้เอา LM1875 ไปร่วมฟังด้วย เพราะผมเคยขอเอาไปฟังเทียบกับ PM6004 ตัวเก่งนานแล้ว

ณ เวลานี้ ผมขอแนะนำให้หยุดเถอะ อย่าฝืน DIY ไปเลย ซึ่งจะทำให้เสียทรัพย์แบบปล่าวประโยชน์
ขอให้ดูผลงานของท่านอื่นไปพลางก่อน พร้อมกับศึกษาวงจรที่เขาทำกันไปด้วย

หากคันมือจึงค่อยหาอะไรที่ทำง่าย ๆ ใช้อุปกรณ์น้อยชิ้นอย่งเช่น GainClone มาทำเล่นแก้ขัด

วันอาทิตย์นี้ ถ้ามีว่างแวะเอามาทิ้งไว้ให้ผมและเพื่อนหาสาเหตุก็ได้นะ แต่คงจะไม่มีทำให้ทันทีทันใด
เพราะจะมีเพื่อนยกแอมป์หลอด KT88-SE เอามาฟังเทียบกับ GainClone และ 811-SE Power Amp ที่บ้านผม

ด้วยความปรารถนาดี
Alcohol

« ตอบกลับ #410 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 08:40:52 AM »

คุณ Cleaning เขายังไม่พร้อมที่จะเปิดบ้าน
แค่บอกว่าพร้อมผมคงได้เอา LM1875 ไปร่วมฟังด้วย เพราะผมเคยขอเอาไปฟังเทียบกับ PM6004 ตัวเก่งนานแล้ว

ณ เวลานี้ ผมขอแนะนำให้หยุดเถอะ อย่าฝืน DIY ไปเลย ซึ่งจะทำให้เสียทรัพย์แบบปล่าวประโยชน์
ขอให้ดูผลงานของท่านอื่นไปพลางก่อน พร้อมกับศึกษาวงจรที่เขาทำกันไปด้วย

หากคันมือจึงค่อยหาอะไรที่ทำง่าย ๆ ใช้อุปกรณ์น้อยชิ้นอย่งเช่น GainClone มาทำเล่นแก้ขัด

วันอาทิตย์นี้ ถ้ามีว่างแวะเอามาทิ้งไว้ให้ผมและเพื่อนหาสาเหตุก็ได้นะ แต่คงจะไม่มีทำให้ทันทีทันใด
เพราะจะมีเพื่อนยกแอมป์หลอด KT88-SE เอามาฟังเทียบกับ GainClone และ 811-SE Power Amp ที่บ้านผม

ด้วยความปรารถนาดี
Alcohol

ขอบคุณครับพี่ดังข้างเดียวครับสรุป อีกข้าง ic น่าจะเสียไปแล้วครับ

อย่างที่พี่่ว่าหยุดก่อนดีกว่าครับเสียทรัพย์แล้วไม่ได้ของครับ

ออฟไลน์ WCS-2008

• มือใหม่หัด D.I.Y.
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 3
  • อ.เมือง จ.ระยอง 21000
« ตอบกลับ #411 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 10:14:36 AM »
 น้า cleaning อย่าพึ่งถอดใจสิครับ ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น หลักการ DIY AMP ไม่ยากอย่างที่คิดครับ หลักการของผมคือทดสอบที่ล่ะข้าง
ทำเสร็จแล้วทดลองต่อไฟ ช็อต input แล้ววัดไฟ output ถ้าไม่มีไฟ DC ออกมาก็ลองเอาลำโพงมาต่อดูว่ามีเสียงจี่เสียงฮัมหรือไม่ ถ้าไม่มีเสียงจี่เสียงฮัมก็ค่อยปล่อย
สัญญาณเสียงเข้าเพื่อทดสอบ พอเสร็จข้างนึงแล้ว ก็มาทดสอบอีกข้างที่เหลือ ถ้าดังทั้งสองข้างแล้ว ก็ตั้งเบิร์นแบบเปลื่อยๆสัก 100 ชั่วโมงก่อนแล้วค่อยประกอบ

อย่าง TDA7294 ชุดนี้ผมฟังแบบเปลื่อยๆมาหลายเดือนแล้วครับ ไม่มีจี่ไม่มีฮัมเลยครับ แต่สายสัญญาณผมใช้สายชีลนะครับ

ฝากตัวด้วยนะครับ ผมน้องใหม่ครับ
ข้อมูลส่วนตัว กดแรงๆครับ

ออฟไลน์ falakamo

• ถูกใจกด Like+ 39
« ตอบกลับ #412 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 11:14:14 AM »
น้า cleaning อย่าพึ่งถอดใจสิครับ ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น หลักการ DIY AMP ไม่ยากอย่างที่คิดครับ หลักการของผมคือทดสอบที่ล่ะข้าง
ทำเสร็จแล้วทดลองต่อไฟ ช็อต input แล้ววัดไฟ output ถ้าไม่มีไฟ DC ออกมาก็ลองเอาลำโพงมาต่อดูว่ามีเสียงจี่เสียงฮัมหรือไม่ ถ้าไม่มีเสียงจี่เสียงฮัมก็ค่อยปล่อย
สัญญาณเสียงเข้าเพื่อทดสอบ พอเสร็จข้างนึงแล้ว ก็มาทดสอบอีกข้างที่เหลือ ถ้าดังทั้งสองข้างแล้ว ก็ตั้งเบิร์นแบบเปลื่อยๆสัก 100 ชั่วโมงก่อนแล้วค่อยประกอบ

อย่าง TDA7294 ชุดนี้ผมฟังแบบเปลื่อยๆมาหลายเดือนแล้วครับ ไม่มีจี่ไม่มีฮัมเลยครับ แต่สายสัญญาณผมใช้สายชีลนะครับ

สีหม้อสวยจัง [roll]

« ตอบกลับ #413 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 11:58:12 AM »

พี่ Alcohol มีหรือจะทันผม แต่จะดังหรือ [bomb2] ยังไม่รู้ครับ ยังไม่เรียบร้อยหมดครับ

สรุปชุดนี้ไปได้สวยไหมนี่  [unde_cided]
ถ้ายัง   [roll] ทำทีละภาค ครับ เป้าหมายน้าคือ DVD>dac>buffer>3886 ทำทีละอย่างทำกระสือก่อนอย่างที่หลายท่านบอก แต่ถ้าจะเอาลงกล่องเลย ก็เอาตัวที่ไกล้ ลำโพงก่อน 3886>buffer>dac> ส่วน DVD คงไม่ทำมั้ง
 ติดตั้งหม้อทุกตัวที่ใช้ต่อ 220Vac เก็บสายให้เรียบร้อย ด้านเอ้าทพุทหม้อก็เก็บม้วนไว้ก่อน หรือยังไม่ต้องต่อสาย ติดตั้งตั้ง ชุดขยาย 3886 เดินสายไฟให้เรียบร้อยเดินเหมือนเดินท่อประปานะครับ แต่เว้นที่ไว้ให้ลงชุดอื่นด้วยนะ ใส่ป้องกันลำโพงต่อสายกับขั่วลำโพงให้เรียบร้อย ต่อสายอินพุท เอาชุดนี้ให้ดังก่อน แล้วค่อยทำภาคต่อไป จะดีไหม  [c--c]

« ตอบกลับ #414 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 12:02:04 PM »
ผมรื้อจนเหลือ 3886 โดดๆสรุป ic น่าจะเสียไปตัวเพราะมันร้อนแต่ไม่มีเสียงครับ อีกข้างเสียงออกแต่ก็มีเสียงซ่าๆปนอยู่ด้วยครับ

« ตอบกลับ #415 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 12:30:40 PM »
ผมรื้อจนเหลือ 3886 โดดๆสรุป ic น่าจะเสียไปตัวเพราะมันร้อนแต่ไม่มีเสียงครับ อีกข้างเสียงออกแต่ก็มีเสียงซ่าๆปนอยู่ด้วยครับ

ผมไม่ได้ส่งการลงอุปกรณ์ไปด้วย ลงตามนี้ไหม

IC ตัวใหม่ใช่ไหมครับ ไฟเท่าไหร่ ของดูภาพบน PCB ชัดด้วยสิครับ  [roll]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 01:13:54 PM โดย RuNgPhUnG »

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #416 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 12:34:55 PM »
 [roll] ค่อยๆทำครับน้า ไม่ต้องรีบ ทำแล้วตรวจความเรียบร้อย ทีละบอร์ดเลย ก่อนที่จะจ่ายกระแสไฟเข้าไปครับ

เอาใจช่วยครับ [yes-raccoon]
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
« ตอบกลับ #417 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 12:42:35 PM »
เอาใจช่วยด้วยคนครับ  [smi_ley]

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #418 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 01:15:58 PM »
คือผมงงนิดนึงอะครับ คือดูจากวงจร buffer หลอดอะ มันน่าจะมี gain ขยายด้วย  [confused-raccoon] แล้วคือถ้าใช้วงจร ic3886 ที่คนทั่วไปนิยมใช้กัน อัตราขยายมันจะไม่ล้นไปเหรอครับ เนื่องจากวงจรที่ใช้กันทั่วไปมันออกแบบมาให้เป็น integrate amp อะ ซึ่งอัตราขยายทั่วไปของมันก็เพียงพอที่จะขับลำโพงออกอยู่แล้วโดยไม่ต้องใช้ pre อะครับ [confused-raccoon] [confused-raccoon]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

« ตอบกลับ #419 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 01:24:34 PM »

ผมไม่ได้ส่งการลงอุปกรณ์ไปด้วย ลงตามนี้ไหม

IC ตัวใหม่ใช่ไหมครับ ไฟเท่าไหร่ ของดูภาพบน PCB ชัดด้วยสิครับ  [roll]

วิเคราะห์จากรูปภาพ ตรง Output ไม่มีขดลวดใส่ไว้ ไม่ทราบว่าคุณ Cleaning ใส่ Jumper ไวหรือปล่าว