ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับขนาดรูเจาะสำหรับติดตั้งซอคเก็ตหลอดครับ  (อ่าน 1994 ครั้ง)

ออฟไลน์ akradech

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 123
ผมไม่ค่อยแน่ใจว่าต้องเจาะรูขนาดเท่าไรบ้าง สำหรับแต่ละหลอดครับ จะได้ไปซื้อหา Hole Saw มาได้ถูกต้องพอดีกับหลอด หรือว่าจะให้เลือกใช้ Tube Plate แทนดีครับ

สอบถามพี่ๆ ด้วยครับ ว่าจากประสบการณ์การเจาะ ควรใช้รูขนาดเท่าไรดี

หลอดที่ผมตั้งใจจะใช้งานมีดังนี้ครับ

1. หลอดปรี  12ax7

2. หลอดเพาเวอร์  6L6  ,  EL34  ,  KT88

3. หลอดเรค  5Z3 , 5U4G

ขอบคุณมากครับ  [0002053E]

ออฟไลน์ Mr.so-nE ©

• ถูกใจกด Like+ 55
ซื้อsocketมาแล้วเอาไปเทียบที่ร้านเลยครับ ไม่มีคำว่าซื้อผิด [singing-happy]แล้วหิ้วตะไบท้องปลิงมาอันหนึ่งเผื่อใว้คว้านเล็กๆน้อยๆ

ปกติผมจะใช้วงเวียนก่อนแล้วเจาะรูตามเอา ปล.ไม่มีสว่านแท่น  [yellow-lol]
ใครมากดlikeให้ผม

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=711.0

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
 เบื้องต้นคงต้องดูว่าเราจะใช้ซ็ิอกเก็ตแบบไหนครับ อย่างของจีนมีหลายรุ่น ซึ่งขนาดไม่เท่ากัน หรือ CMC ซึ่งขนาดมาตรฐาน 27 มม.สำหรับ 8 pin และ 4 pin
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
ขอบคุณพี่เล็ก และพี่สุครับ.    [0002053E] [0002053E]