ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหนังสือ DIY ครับ  (อ่าน 3470 ครั้ง)

ออฟไลน์ atriam

• DAV Staff
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 216
แนะนำหนังสือ DIY ครับ
« เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2017, 01:33:39 PM »
แนะนำหนังสือ DIY ครับ
พึ่งไปเจอและได้มาครับน้า เป็นภาษาไทยมีสอนคำนวนและโครงงานครับ เอามาอ่านเล่นๆช่วยให้มึนดีครับ [chick-confuse] [yellow-lol]

สนใจก็ติดต่อไปตามที่อยู่หรือหาสั่งกันตามเน็ตกันเอาครับน้า

ออฟไลน์ t43_noi

• ทำดัง... แต่ฟังไม่เป็น..
  • ถูกใจกด Like+ 24
  • นักรื้อ. สายคลอง
Re: แนะนำหนังสือ DIY ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2017, 02:06:44 PM »
 [huge-thumbs-up].     เนื้อหาเป็นอย่างไรบ้างครับ

• DAV Staff
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2017, 03:00:07 PM »
[huge-thumbs-up].     เนื้อหาเป็นอย่างไรบ้างครับ

ผมไม่ได้ซื้อเล่มหนึ่งมาครับน้าเริ่มจากเล่มสองเลยเพราะคิดว่ามีพื้นบ้างแล้ว แต่อ่านไปก็มีมึนบ้างครับน้าเพราะวิธีคิดและขั้นตอนแตกต่างกันไป แต่ถ้าถามว่าคุ้มไหมสำหรับผมคุ้มครับเพราะเรื่องพวกนี้เปิดเผยไม่มากยิ่งบรรยายไทยด้วยยิ่งยากครับ เท่าที่ศึกษามาตำราที่ผมศึกษาผมยึดของ อ.ฆฤณ(Cijtele52) เพราะอธิบายได้เข้าใจง่ายและลึกซึ้งถึงต้นตอที่จำเป็นครับ อ.เคยโพสไว้ในเน็ตอีกที่แต่เวลาทำให้รูปประกอบเริ่มหายแต่เป็นบทความที่ดีมากครับ [fb-smiling]

ออฟไลน์ jaylae

• YNWA
  • ถูกใจกด Like+ 8
  • อยากรู้ต้องลอง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2017, 06:05:38 PM »
 [huge-thumbs-up] [huge-thumbs-up] [huge-thumbs-up]
ไม่มีคำว่าสายสำหรับการเรียนรู้
แต่จะเรียนรู้ได้แค่ไหนนั้นเป็นอีกเรื่องหนึ่ง....เนอะ
ท้อได้แต่ห้ามถอย

ข้อมูลส่วนตัวครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=20110.0

• DAV Staff
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2017, 06:51:26 PM »
[huge-thumbs-up] [huge-thumbs-up] [huge-thumbs-up]

คุ้มครับน้าแรกกับความรู้ถือว่าถูกมาก [wink-11]

ออฟไลน์ t43_noi

• ทำดัง... แต่ฟังไม่เป็น..
  • ถูกใจกด Like+ 24
  • นักรื้อ. สายคลอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2017, 07:04:02 PM »
 [huge-thumbs-up]  ดีเลยครับ มือใหม่จะได้หามาอ่านบ้าง  ขอบคุณครับน้า

ออฟไลน์ Thotsaphon

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 1
  • มือใหม่ครับผม
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2017, 10:14:18 PM »
ขอบคุณมากครับ ที่แนะนำ  [0002053E]

ออฟไลน์ myway

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 19
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 มกราคม 2018, 11:52:47 AM »

ผมไม่ได้ซื้อเล่มหนึ่งมาครับน้าเริ่มจากเล่มสองเลยเพราะคิดว่ามีพื้นบ้างแล้ว แต่อ่านไปก็มีมึนบ้างครับน้าเพราะวิธีคิดและขั้นตอนแตกต่างกันไป แต่ถ้าถามว่าคุ้มไหมสำหรับผมคุ้มครับเพราะเรื่องพวกนี้เปิดเผยไม่มากยิ่งบรรยายไทยด้วยยิ่งยากครับ เท่าที่ศึกษามาตำราที่ผมศึกษาผมยึดของ อ.ฆฤณ(Cijtele52) เพราะอธิบายได้เข้าใจง่ายและลึกซึ้งถึงต้นตอที่จำเป็นครับ อ.เคยโพสไว้ในเน็ตอีกที่แต่เวลาทำให้รูปประกอบเริ่มหายแต่เป็นบทความที่ดีมากครับ [fb-smiling]

แล้วพอจะหาอ่านของ อ.ฆฤณ ได้อีกที่ไหนบ้างครับ

• DAV Staff
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 มกราคม 2018, 12:08:22 PM »
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=20047.0
อันนี้ของ อ.ฆฤณ ครับของก่อนน่าก็มีแต่อยู่เว็บอื่นซึ่งภาพประกอบเริ่มขาดหายครับ

ปล. ผมก็ศึกษาจากเน็ตของไทยเป็นหลักครับซึ่งกระจายไปในหลายแหล่งแต่มักจะสดุดกับโพสของ อ.ฆฤณ อยู่บ่อยๆแกจะมีหลายชื่อ จับต้นชนปลายไปเรื่อยหลังๆมาเห็นโพสของอ.ผมจะสนใจเป็นพิเศษ เพราะมักจะมีลูกเล่นและจุดน่าสนใจอยู่ซึ่งไม่ค่อยมีคนบอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มกราคม 2018, 12:34:59 PM โดย atriam »

ออฟไลน์ myway

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 19
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 มกราคม 2018, 03:38:23 PM »
ขอบคุณครับ

• DAV Staff
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 มกราคม 2018, 03:43:16 PM »
ขอบคุณครับ
ไม่เป็นไรครับน้า ยินดีครับ [wink-11]