ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องสายสัญญาณครับ  (อ่าน 5190 ครั้ง)

ออฟไลน์ akradech

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 123
ขอคำแนะนำเรื่องสายสัญญาณครับ
« เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2011, 11:02:22 PM »
ไม่แน่ใจว่าพี่ท่านใหน เคยใช้สายสัญญาณ AQ Kingcobra แล้วมีอาการเสียง Speed ช้าลงไหมครับ อาการที่ว่าผิดปรกติไหมครับ แต่ผมชอบนะเสียงเหมือนนักร้องตั้งใจร้องมากขึ้น ช่วงเอื้อน ช่วงหายใจนานขึ้น แต่มีพี่บางท่านบอกว่าเป็นอาการของเครื่องไม่แมตช์กันกับสายสัญญาณน่ะครับ เค้าบอกให้เปลี่ยนครับ  :-\ :-\

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: ขอคำแนะนำเรื่องสายสัญญาณครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2011, 11:09:53 PM »
ไม่แน่ใจว่าพี่ท่านใหน เคยใช้สายสัญญาณ AQ Kingcobra แล้วมีอาการเสียง Speed ช้าลงไหมครับ อาการที่ว่าผิดปรกติไหมครับ แต่ผมชอบนะเสียงเหมือนนักร้องตั้งใจร้องมากขึ้น ช่วงเอื้อน ช่วงหายใจนานขึ้น แต่มีพี่บางท่านบอกว่าเป็นอาการของเครื่องไม่แมตช์กันกับสายสัญญาณน่ะครับ เค้าบอกให้เปลี่ยนครับ  :-\ :-\

ถ้าฟังแล้วชอบก็น่าจะจบนะครับ  ถ้าวิตกมากระวังจะกระเป๋ารั่วนา   cobra เจ้าตั้ม tfender ใช้อยู่ครับ  ส่วนผมเคยใช้และมีเก็บอยู่รุ่น Niagara ครับ :)
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
Re: ขอคำแนะนำเรื่องสายสัญญาณครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2011, 11:11:00 PM »

King   ตัวนี้ไม่เจอปัญหา Speed ช้านะครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2011, 11:13:38 PM »

ขอถามเพิ่มครับ  ใช้ AQ Kingcobra ลองกับเครื่องอะไรครับที่ว่าช้า  หรือพี่คนนั้นบอกว่าไม่แมตช์กัน

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2011, 11:19:36 PM »
ตัว Gainclone ที่ฟังอยู่นี่แหละครับ หรือเป็นที่เครื่องผมก็ไม่รู้ครับ  :D

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2011, 11:23:32 PM »
ตัว Gainclone ที่ฟังอยู่นี่แหละครับ หรือเป็นที่เครื่องผมก็ไม่รู้ครับ  :D

AQ Kingcobra   ตัวนี้  ผมก็ใช้ฟังมาทุกรูปแบบแอมป์แล้วนะครับ   หรือว่าท่านลองกับเครื่องเล่นตลับเทป อ่ะป่าว  [rave-girl]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2011, 11:29:35 PM »

AQ Kingcobra   ตัวนี้  ผมก็ใช้ฟังมาทุกรูปแบบแอมป์แล้วนะครับ   หรือว่าท่านลองกับเครื่องเล่นตลับเทป อ่ะป่าว  [rave-girl]
บร้าาาาาาาาาาาาาา [HAHAHA]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2011, 11:29:52 PM »
แสดงว่าเครื่องผมแปลกๆแน่ๆ หรือว่าสายยังไม่พ้นเบิร์นก็ไม่รู้นะครับ เพิ่งแกะกล่องใหม่

จริงๆลองมานานแล้วครับ ไล่ตั้งแต่รุ่นเล็ก ยันรุ่นใหญ่ (ใหญ่สุดก็ Kingcobra) ยังไม่กล้าลอง Niagara ครับ กลัวใจตัวเอง เดี๋ยวกระเป๋าฉีกอย่างว่าแหละครับ  :P

ตอนนั้นแต่ละรุ่นก็ให้แนวเสียงไปคนละอย่างแล้ว แต่เสียงที่ได้จาก Kingcobra ยังหลอนผมอยู่จนทุกวันนี้ สงสัยต้องลองอีกรอบแล้วครับ ว่าอาการยังเหมือนเดิมหรือเปล่า

ถ้ายังเหมือนเดิม คงได้เสียตังค์ล่ะครับ  :$$$: :$$$:

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2011, 11:43:30 PM »

บร้าาาาาาาาาาาาาา [HAHAHA]

[headache] [nosepick]

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2011, 11:47:11 PM »
หรือน้าตั้มจะปล่อยต่อก็แจ้งนะครับ ขอราคาสำหรับคนเบี้ยน้อยด้วยครับ  [res] [res] [roll] [roll]

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2011, 11:49:00 PM »
แสดงว่าเครื่องผมแปลกๆแน่ๆ หรือว่าสายยังไม่พ้นเบิร์นก็ไม่รู้นะครับ เพิ่งแกะกล่องใหม่

จริงๆลองมานานแล้วครับ ไล่ตั้งแต่รุ่นเล็ก ยันรุ่นใหญ่ (ใหญ่สุดก็ Kingcobra) ยังไม่กล้าลอง Niagara ครับ กลัวใจตัวเอง เดี๋ยวกระเป๋าฉีกอย่างว่าแหละครับ  :P

ตอนนั้นแต่ละรุ่นก็ให้แนวเสียงไปคนละอย่างแล้ว แต่เสียงที่ได้จาก Kingcobra ยังหลอนผมอยู่จนทุกวันนี้ สงสัยต้องลองอีกรอบแล้วครับ ว่าอาการยังเหมือนเดิมหรือเปล่า

ถ้ายังเหมือนเดิม คงได้เสียตังค์ล่ะครับ  :$$$: :$$$:

เอาอย่างนี้ซิครับ  บอกพี่เล็กจัดตัวนี้ให้  จะเสียไม่ต้องเสียเงินหลายรอบงัย  ซื้อฟังเผื่อลูกโตเลยครับ [Bangdrink]

ออฟไลน์ Wizardmans

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 14
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2011, 11:49:44 PM »

จริงๆลองมานานแล้วครับ ไล่ตั้งแต่รุ่นเล็ก ยันรุ่นใหญ่ (ใหญ่สุดก็ Kingcobra) ยังไม่กล้าลอง Niagara ครับ กลัวใจตัวเอง เดี๋ยวกระเป๋าฉีกอย่างว่าแหละครับ  :P

ถ้ายังเหมือนเดิม คงได้เสียตังค์ล่ะครับ  :$$$: :$$$:
ผมว่าลอง burn ไปก่อนดีกว่าครับ หลัง 200 ชั่วโมงค่อยว่ากัน

ที่อยู่ที่สามารถติดต่อได้ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=395.0

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2011, 12:05:11 AM »
ขอบคุณทุกท่านครับ  [res] [res]

ว่าแต่ป๋าเล็ก ลองจัดอย่างที่น้าตั้มแนะนำมาหน่อยครับ  [roll] [roll]