ผู้เขียน หัวข้อ: ถามปัญหาปรี Vatiros Hydra ครับ  (อ่าน 5099 ครั้ง)

ออฟไลน์ akradech

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 123
ถามปัญหาปรี Vatiros Hydra ครับ
« เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 01:26:15 PM »
ถามน้าๆ ท่านใดที่เคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ

ผมใช้ปรี Hydra มานานพอสมควรครับ ก่อนที่จะมีอาการเสียงดัง ปุ ปุ ออกลำโพง เป็นพักๆ เช็คดูโดยการต่อสัญญาณเข้าตัวเพาเวอร์ (Norma M) ก็ไม่มีปัญหาอะไร

แต่ถ้าจะให้เช็คตัวปรีหลอดนี่สิครับ มีปัญหาแน่ เพราะผมไม่มีความรู้เลย

สอบถามว่าผมจะเริ่มเช็คจากตรงไหนของวงจร เพื่อแก้ปัญหาให้กลับมาปกติเหมือนเดิมได้บ้างครับ ตอนนี้ไม่กล้าใช้ เดี๋ยวลำโพงกลับบ้านเก่าซะก่อน

ตัวหลอดผมใช้ 6922 กับบางทีก็สลับใช้ 6N1P แล้วแต่โอกาสครับ

ขอบคุณมากๆครับ  [res] [res]

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
Re: ถามปัญหาปรี Vatiros Hydra ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 02:59:50 PM »
ถามน้าๆ ท่านใดที่เคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ

ผมใช้ปรี Hydra มานานพอสมควรครับ ก่อนที่จะมีอาการเสียงดัง ปุ ปุ ออกลำโพง เป็นพักๆ เช็คดูโดยการต่อสัญญาณเข้าตัวเพาเวอร์ (Norma M) ก็ไม่มีปัญหาอะไร

แต่ถ้าจะให้เช็คตัวปรีหลอดนี่สิครับ มีปัญหาแน่ เพราะผมไม่มีความรู้เลย

สอบถามว่าผมจะเริ่มเช็คจากตรงไหนของวงจร เพื่อแก้ปัญหาให้กลับมาปกติเหมือนเดิมได้บ้างครับ ตอนนี้ไม่กล้าใช้ เดี๋ยวลำโพงกลับบ้านเก่าซะก่อน

ตัวหลอดผมใช้ 6922 กับบางทีก็สลับใช้ 6N1P แล้วแต่โอกาสครับ

ขอบคุณมากๆครับ  [res] [res]

ยกเอามาให้ผมฟังสัก 2 คืนก็หาย   อิสเทิร์นแลนด์ 3  ซากค้อ  ตรงข้าม บลูเลอวาด   (^_^)

ออฟไลน์ mannjuu

• ถูกใจกด Like+ 11
Re: ถามปัญหาปรี Vatiros Hydra ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 03:18:52 PM »
หาย นี่คือหายไปเลยป่ะครับ พี่ตั้ม  [smi_ley]
ติดต่อผมที่นี่ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 03:20:28 PM »
ได้เลยครับพี่  [roll] [roll]

แต่เอ๊ะ ชักสงสัยที่น้า mannjuu ทักมาแล้วแฮะ  [roll-eyes] [roll-eyes]

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 03:25:19 PM »
หาย นี่คือหายไปเลยป่ะครับ พี่ตั้ม  [smi_ley]

แหม..เสี่ยมีแซวนะ [we're number 1]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 03:29:47 PM »
มีสิทธิ์เป็นไปได้อย่างที่ มันจูว่าครับ   ผมอยู่ boulevard 9 สุดซอยขวาและซ้าย  [gr_in]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ tnosomch

• ถูกใจกด Like+ 60
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 03:33:17 PM »
 [n_o]

ออฟไลน์ sansirn

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 03:34:28 PM »
ถ้าปุๆ ข้างเดียว ลองสลับหลอดดู แต่ถ้าปุๆ 2 ข้าง เดาว่า C บางตัวอาจมีปัญหา หรือรอยตะกั่วบัดกรีร้าวครับ
ถ้าหลุดจาก อิสเทิร์นแลนด์ กับ boulevard มาได้ ทางประภัสสรยินดีต้อนรับครับ  [roll]

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 03:58:14 PM »
แต่ถ้าทางประภัสสร  เบื่อหลอดแ้ล้วก็เลี้ยวรถกัลบมาที่  อิสเทิร์นแลนด์ 3 ก็ได้นะ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 04:19:57 PM »
ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านครับ  [res] [res]

สงสัยต้องเดินสายอีกแล้วเรา  [unde_cided] [unde_cided]