ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดโครงการกดดันตัวเอง ด้วย 6s19p pp  (อ่าน 2551 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
เปิดโครงการกดดันตัวเอง ด้วย 6s19p pp
« เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2013, 06:16:04 PM »
---- เพิ่งทำแอมป์ se เสร็จสมบูรณ์ ก็มาเริ่มโครงการ pp กันต่อเลยครับ พอดีเห็นหลอด 6s19p นอนเหงาอยู่ 4 หลอด ซึ่งผมเคยลองกระสือse กับหลอดเบอร์นี้แล้วเสียงมิธรรมดาครับ จำได้แหลมใสหวาน แต่ se มันขับ ลำโพงมิออกล่ะครับ คราวนี้ก็เลยตั้งใจว่าจะเอามาทำ pp มันจะได้กำลังขับสูงขึ้นอีกหน่อย พอขับลำโพงได้ล่ะครับ concept แนวคิดในการทำครั้งนี้ก็จะมีดังนี้ครับ [heyheypig445] [heyheybaby_watch]

1 ใช้หลอด 6s19p ทำ pp ครับ โดยใช้หลอด 6n2p เป็นปรีแล้วก็ตัวแยกเฟสครับ สำหรับวงจรกำลังขอความกรุณาน้าฉัตรชัย อออกแบบให้อยู่ครับ เพราะงานนี้ออกแบบเองแบบ ตัวก่อนมิได้

2ตัวนี้เสียบได้หลอดเดียวครับจะไม่โคตรจับฉ่ายแบบตัวก่อน

3 ที่ใช้หลอด 6s19p กับ 6n2pเพราะคาดหวังว่าจะมีพี่ๆน้องๆมาเล่นหลอดรัสเซียด้วยครับ ทั้งสองเบอร์นี้เสียงดีคุ้มราคาโคตรๆ ราคาไม่แพงด้วย คือเห็นหลายคนพอเริ่มเล่นหลอดแล้วออกตัวแรงไขว่คว้าหลอดแพงๆเลย ไม่เถียงคับหลอดดีดีเสียงก็ดีเลยครับ แต่ไอ้หลอดถูกๆทำดีดี เสียงก๋ดีเกินราคาไปเบอะเช่นกัน เชื่อโผมมม

4 อุปกรณ์ที่ใช้คาดว่าจะเป็นอุปกรณ์ราคาไม่แรง แต่คุ้มราคาครับ
5. ผมจะสอดแทรกบางไอเดียเข้าไปด้วยจ้า
6. ผมยังใหม่มากกับการทำ pp ชีวิตนี้เคยทำ pp มาแค่สองเครื่อง แล้วก็ไม่ชอบเสียงเลยทั้งสองเครื่อง ดังนั้นอย่าเชื่อผมเยอะนะคร๊าบ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: เปิดโครงการกดดันตัวเอง ด้วย 6s19p pp
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2013, 06:49:23 PM »
 นึกว่าโดน kgb จับไปเสียบดากแล้ว  laughhahaha
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ วัยรุ่นเลบานอน?

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
  • เเก๊งค์เเมวเหมียวหมูดำ
Re: เปิดโครงการกดดันตัวเอง ด้วย 6s19p pp
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2013, 08:00:38 PM »
สวยครับ
Contact Us        
ถ้าต้องเลือกระหว่าง "นกไร้ขา" กับ "นกไร้ปีก" เธอจะเป็นอะไร?

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2013, 08:41:10 PM »
นึกว่าโดน kgb จับไปเสียบดากแล้ว  laughhahaha
หนูยังมะตายยย แต่หลวงใช้คุ้มเงินมัก ๆ [heyheypig436]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2013, 08:51:53 PM »
 รับใช้หลวงแค่นี้บ่น  ทีอู้งานไปช็อปหล่ะ ถือว่าเป็นการชดเชยไถ่โทษ  [thumbs-up-raccoon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2013, 01:40:39 PM »
รับใช้หลวงแค่นี้บ่น  ทีอู้งานไปช็อปหล่ะ ถือว่าเป็นการชดเชยไถ่โทษ  [thumbs-up-raccoon]
แต่ก็ยังมีเวลาเท่วอยู่นะครับ [pig90118]

Re: เปิดโครงการกดดันตัวเอง ด้วย 6s19p pp (วงจรมาแว้ว)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2013, 01:49:45 PM »
วงจรน้าฉัตรชัยกรุณาออกแบบให้แล้วครับ ตอนนี้กำลังชั่งใจอยู่ครับว่าจะทำเป็น pcb ดีหรือว่าเป็น hardwire ดี  [pig80901] [pig80901] [pig80901] [pig80901]  แต่คาดว่าน่าจะเป็น  pcb  น่ะครับ  [shock1] [shock1] เหตุผลมะมีไรมากขี้เกียจ hardwire ล่ะ  [pig90115] [pig90115]