ผู้เขียน หัวข้อ: ปรีแอมร์ magnet sa3  (อ่าน 15238 ครั้ง)

ออฟไลน์ electron

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
Re: ปรีแอมร์ magnet sa3
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2013, 09:02:14 AM »
พึ่ง้ข้ามาเหนมันใช้วงจรปรี pr 1 หรือนี่ ผมเคยฟังปรีตัวนี้ยังชอบอยู่เลย

ชอบเหรอออ.... ไว้มาทำเล่นกันม๊ะ ฮิ ฮิ   [happily-laughing]

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • ถูกใจกด Like+ 107
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2013, 09:21:30 AM »
ชอบนะน้า แต่ ไอ้ สี่ ตัว นั้น อ่ะ มันเบอร์ อะไร เฉลยให้ฟังได้ป่ะ [enjoyment]

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2013, 09:36:55 AM »
ชอบนะน้า แต่ คุณ สี่ ตัว นั้น อ่ะ มันเบอร์ อะไร เฉลยให้ฟังได้ป่ะ [enjoyment]

เดี๋ยวนี้เค้าเลิกป้ายสีลบเบอร์แล้วครับน้า ไปหาดูเอง นะ นะ   [shy_whistler]

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • ถูกใจกด Like+ 107
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2013, 09:38:31 AM »
ค่ายสิรินธร ปัตตานี สถานีละงู  สตูล จะให้ไปดูที่ไหนล่ะท่านลุงเฉย

ออฟไลน์ chiko

• ถูกใจกด Like+ 170
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2013, 09:46:35 PM »
สวัสดีครับ  คือว่าสายสัญญาณที่ต่อจากจูนเนอร์ถูกแมลงสาบแทะสายผมไปซื้อหัวแจ็กrcaมาเปลี่ยน แต่ไม่แน่ใจว่าเราจะเอากราด์ว เข้าตรงไหนที่หัวแจ็คถอดปลอกออกแล้วมีจุดบัคกรี2จุดจะเขัาตัวสั้นหรือว่าตัวยาวที่มีตัวล๊อกสายครับ [confused-face]

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2013, 10:21:17 PM »
สวัสดีครับ  คือว่าสายสัญญาณที่ต่อจากจูนเนอร์ถูกแมลงสาบแทะสายผมไปซื้อหัวแจ็กrcaมาเปลี่ยน แต่ไม่แน่ใจว่าเราจะเอากราด์ว เข้าตรงไหนที่หัวแจ็คถอดปลอกออกแล้วมีจุดบัคกรี2จุดจะเขัาตัวสั้นหรือว่าตัวยาวที่มีตัวล๊อกสายครับ [confused-face]
คำถามนี้ ผมขอให้น้าทดลองหาคำตอบด้วยตัวเองครับ อย่าเพิ่งใช้กูเกิ้ล อย่าเพิ่งถามคนอื่น

วิธีคิดคือของเดิมมันเคยทำงานได้ พอมันชำรุดไป
1. เสียเพราะ อะไร... (สายขาด)
2. สาเหตุที่ทำให้มันทำงานไม่ได้.. สายสัญญาณเสียงด้านในสาย กับ ทองแดงถักด้านนอก ของแต่ละเส้น ไม่สามารถต่อจากเครื่องจูนเนอร์ต้นทาง ไปยังอินทิเกรตแอมป์ปลายทางได้ และแจ๊คเดิมน่าจะไม่เหมาะกับการใช้งานต่อ
3. วิธีแก้ไข ถ้าจะเอาแจ็คตัวใหม่มาแทนที่ มันควรจะออกมาในรูปไหน ตัวเก่าเป็นอย่างไร ถ้ามีอะไรหุ้ม ก็ลองผ่าออกมาดูสักหน่อย ไหนๆจะทิ้งแล้วก็ให้มีประโยชน์เป็นวาระสุดท้าย..
4. ทำตามและตรวจสอบให้มั่นใจว่า ดูแล้วน่าจะเหมือนเดิมแล้ว.. ค่อยต่อทดลองครับ

เรื่องนี้จริงๆตอบสั้นๆก็ได้ แต่ที่ผมพิมพ์ยาว เพราะอยากให้น้าลองลำดับวิธีคิดแบบเหตุและผล ซึ่งเป็น sense พื้นฐานสำคัญในการเล่นเครื่องแบบนี้ครับ ถ้าน้าทำได้ ที่เว็บนี้จะมีเรื่องสนุกๆ คุยกันอีกเยอะครับ [yes-raccoon]

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2013, 12:19:19 AM »
ขอบคุณครับ แหมผมก็ลืมคิดแบบน้าว่ามา เมื่อของมันเสียแล้วจะทิ้งทำมั่ยเราไม่ผ่ามันออกดู แล้วทำแบบเดิมที่เค้าทำใว้ เด่วจัดการเลย ขอบคุณอีกครั้งที่ กะตุกต่อมสมอง..555

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2013, 08:21:27 AM »
เรียบร้อยแล้วครับเปลื่ยนหัวแจ็กใหม่แล้วใช้ได้เหมือนเดิม  ตอนผ่าหัวแจ็คอันเก่ามันแข็งมากต้องระวังกลัวว่าสายข้างในจะขาดแล้วจะดูไม่ถูก ที่ดูจากของเดิมสายสัญญาณต่อเข้าตรงกลาง ส่วนสายทองแดงฝอยที่ฟันรอบสายสัญญาณต่อเข้ากับแกนยาวที่มีจุดล็อกสายของแจ็ก แต่ดูแล้วสายสัญญาณเดิมเส้นเล็กจังเลยครับ เด่วมีเวลาคงต้องลองทำสายสัญญาณเองมั้งละครับ

ออฟไลน์ audiomania

• ถูกใจกด Like+ 402
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2013, 08:59:31 AM »
 [huge-thumbs-up]