ผู้เขียน หัวข้อ: ผมต่ออะไรผิดครับเนี้ย..  (อ่าน 68867 ครั้ง)

ออฟไลน์ civicdotcom

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 68
Re: ผมต่ออะไรผิดครับเนี้ย..
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2013, 09:11:41 AM »
ฝีมือเยื่อม ปอกเปลือกซีด้วย แจ่มๆๆ  
แอมป์มิว ดังละนะ หนักแน่น นุ่มนวล หนา ใหญ่ แบบรุ่นใหญ่แล่น..55  [smile-watermelon]

ดังเพราะ leo ..... 555+

เมือวาน ทำกล่องไปด้วย ก็อปหนังไปด้วย  4 ชม  ก็อปยังไม่เสร็จเลย  เหลืออีกประมาณ 100กว่ากิก  คาดคงไม่เกิน 2 ชมเสร็จ  หลังจากนั้น ผมก็จะformat แล้วเอาอันนั้นใส่เข้าไป  เดี๋ยวจะหาเพิ่มเข้าไปอีก  ผมดูผิดพลาด อันนั้น ไม่ถึง 100 กิกด้วยซ้ำ    แล้วจะส่งกลับครับ  อย่างเร็วพรุ่งนี้ ถ้าไปรษณีย์เปิด  อย่างช้ามะรืนครับ   จะได้ฟังกับแอมป์ มิว   เบิรน์รอได้เลย

หนังผมยังเอามาครึ่งเดียวเอง เรียงตามตัวอักษร
ลองฟังเพลงแสดงสดดูนะ(นางแล7) ผมว่าเครื่องเสียงห่วยๆ ยังฟังแบบเล่นสดได้ไม่อายใคร จริงๆ อ้ายคำ [smiling-tongue]

ว่าจะออกบ้านแล้ว กะเข้ามาโพสแป๊ปเดียว    พูดจังซี  ชักบ่อยาก จะออกบ้านแล้ว  อยากฟังนางแล   ซะแล้ว
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

« ตอบกลับ #211 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2013, 02:10:26 PM »
ฝีมือเยื่อม ปอกเปลือกซีด้วย แจ่มๆๆ  
แอมป์มิว ดังละนะ หนักแน่น นุ่มนวล หนา ใหญ่ แบบรุ่นใหญ่แล่น..55  [smile-watermelon]

เมือวาน ทำกล่องไปด้วย ก็อปหนังไปด้วย  4 ชม  ก็อปยังไม่เสร็จเลย  เหลืออีกประมาณ 100กว่ากิก  คาดคงไม่เกิน 2 ชมเสร็จ  หลังจากนั้น ผมก็จะformat แล้วเอาอันนั้นใส่เข้าไป  เดี๋ยวจะหาเพิ่มเข้าไปอีก  ผมดูผิดพลาด อันนั้น ไม่ถึง 100 กิกด้วยซ้ำ    แล้วจะส่งกลับครับ  อย่างเร็วพรุ่งนี้ ถ้าไปรษณีย์เปิด  อย่างช้ามะรืนครับ   จะได้ฟังกับแอมป์ มิว   เบิรน์รอได้เลย

หนังผมยังเอามาครึ่งเดียวเอง เรียงตามตัวอักษร
ลองฟังเพลงแสดงสดดูนะ(นางแล7) ผมว่าเครื่องเสียงห่วยๆ ยังฟังแบบเล่นสดได้ไม่อายใคร จริงๆ อ้ายคำ [smiling-tongue]

นางแล หรือลับแล   จักอยู่ไหนหาไม่เห็น  อยากฟังขนาด  มันมีชื่ออัลบัมไหมครับ 
ภารกิจ ที่มอบหมายให้กระผม..ทำ  ผมจัดการเสร็จสิ้นเรียบร้อยแล้วนะครับ ท่าน มัคทายก   

ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ dekdoi1963

• ถูกใจกด Like+ 15
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2013, 02:32:50 PM »

นางแล หรือลับแล   จักอยู่ไหนหาไม่เห็น  อยากฟังขนาด  มันมีชื่ออัลบัมไหมครับ 
ภารกิจ ที่มอบหมายให้กระผม..ทำ  ผมจัดการเสร็จสิ้นเรียบร้อยแล้วนะครับ ท่าน มัคทายก   

อ้าว.มันเป็นไฟล์เพลง บ่แม่นฟนังดอก ลบไปแล้วซิ

« ตอบกลับ #213 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2013, 11:54:26 AM »
 ขอความอนุเคราะห์ครับ
ขอวงจร เรคติไฟเออร์ หลอด 5 U4  ด้วยครับ ที่ใช้กับแอมป์ตัวนี้ครับ  ไหนๆก็อนุคราะห์แล้ว  ระบุ ค่า R ให่ด้วยน่ะครับ ว่าใช้แบบกี่วัตต์  ค่าซีทนแรงดันเท่าไหร่ ขอบคุณมากๆครับ 

« ตอบกลับ #214 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2013, 10:32:54 AM »

ได้รับความอนุเคราะห์จากน้าอัล   ขอบคุณ มา ณ.ที่นี้

เหลือเพียง หลอดเรคกูเรตที่ผมยังไม่ได้ทำ   ถ้าทำเสร็จก็จะเอาลงแท่น  ก็จะจบ สักที

2-3 วันมานี่  ผมเจอปัญหาเรื่องจี่ ตลอดเลย    ทำให้ผมคิดถึงคนแถวบ้านน้าอัล  เมื่อได้เข้าไปอ่านวิธีต่อกราวน์ที่น้าแว่นได้สอนเอาไว้  ยิ่งทำให้นึกถึงมากยิ่งขึ้น  ตอนนี้ถ้าอยู่  คงได้ฟังแอมป์หลอดด้วยกันแล้ว  เสียดายจริงๆ  สิ่งไหนที่คาใจ และสิ่งไหนที่ฝันเอาไว้  อีกนิดเดียวจริงๆ

ตอนนี้เริ่มเข้าใจแล้วว่ากราวน์สำหรับแอมป์หลอดสำคัญจริงๆ  ผมถอดหม้อเอาพุท ลองทำตามนี้ 

แก้ไข้หมือนกัน ครับ

ถอดแต่ R3  ถ้าถอด R8  เพลทแดงแน่ๆเลย  ดันไปถอดไฟลบ  เดี๋ยวคุณครูแจมคุง มาเห็น  เดี๋ยวเสียชื่อคุณครูหมด

ถ้าเอา R3 ออก ลองปลด GND ฝั่งลำโพงที่ต่อไปที่ในวงจรออกด้วยนะครับ
ขดทาง Sec ต่อไปที่ลำโพงโดยตรงไม่ต้องเอาลง GND
จะได้เสียงที่แตกต่างกันระหว่าง ลง GND กับไม่ลง GND ด้วยนะครับ .... [blink2-watermelon]

ผมลองแล้ว ตอนต่อกลับเข้าไป ผมไม่ได้ต่อขด sec opt ลงกราวน์  แรกๆก็ไม่สังเกต  มันจะจี่เป็นช่วงๆ ใครเปิดไฟบ้าน เปิดอะไรนิดหน่อย มันฟ้องเลย  หลังๆดังขึ้นบ่อยมากชักรำคาญ เลยต้องหาวิธีแก้   

เลยอยากถามคุณจอหน์ว่า คุณ จอหน์ ปลดsec opt จากกราน์ ไม่มีปัญหาเสี่ยงจี่หรือครับ   

แต่ตอนนี้ผม ไม่ได้ยินเสียงจี่แล้วครับ  แต่กว่าจะเอาอยู่  เฮ่อ..แทบแย่

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2013, 10:51:02 AM »
เพื่อนพ้อง พี่น้อง รวมถึงพี่ใหญ่บ้านนี้
ส่วนใหญ่ก็จะบอกและแนะนำวิธี แล้วก็บอกว่า "ลองทำดูซิ และก็ลองทำดูซิ"

เจตนารมณ์ก็เพื่อให้ได้รับคำตอบด้วยตัวเราเอง...แต่บางครั้งเราได้คำตอบแล้วอาจไม่มั่นใจ
นั่นเป็นเพราะเราขาดประสบการณ์นี่เอง

เราอยากกินปลา แล้วเจอคนทุบหัวปลายื่นปลาให้เรากิน เราอย่าไปรับปลานั้นมากินนะ
เพราะเราจะมีปลากินเพียงแค่ตัวเดียว

เมื่อเราอยากจะกินปลา เราต้องขอปลาจากเขาอีก
คิดดูซิว่าจะเกิดอะไรขึ้น.....

การที่บอกแนะนำวิธีและให้ลองทำนั้น ก็มีนัยว่าเขาแนะนำวิธีจับปลาให้เรานั่นเอง
อยากกินยามไหนก็มีกินตลอดเวลาครับ

อิ..อิ..แล้วมันเกี่ยวกับ Diy ยังไงหว่า.. [yellow-lol] [smile--heart--watermelon]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #216 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2013, 08:58:15 PM »
อ่านไปอ่านมาที่เราโพสต์เอง กลัวอ้าย..คำ เข้าใจคนละเรื่อง
และวันนี้ทั้งวัน อ้าย..คำ ไม่เข้ามาอ่าน สงสัยไปจีบเด็ก

กำลังบอกว่าอ้าย..คำ รู้วิธีจับปลาด้วยตนเองแล้ว
ต่อไปนี้ เจอปัญหาก็สามารถฝ่าฟันเอาชนะมันได้ครับ

[YL76] [YL76]

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #217 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2013, 09:56:58 PM »
อ่านไปอ่านมาที่เราโพสต์เอง กลัวอ้าย..คำ เข้าใจคนละเรื่อง
และวันนี้ทั้งวัน อ้าย..คำ ไม่เข้ามาอ่าน สงสัยไปจีบเด็ก

กำลังบอกว่าอ้าย..คำ รู้วิธีจับปลาด้วยตนเองแล้ว
ต่อไปนี้ เจอปัญหาก็สามารถฝ่าฟันเอาชนะมันได้ครับ

ปกติวันเสาร์ เป็นวัน family day อยู่แล้วครับ  ก็พาพ่อพาแม่ แฟน ไปเที่ยว ถ้ามีโอกาสครับ
น้าอัล  บอกเล่า เ้ก้า เด้งสิบเด้งได้เลยครับ ผมไม่โกรธหรอก เข้าใจครับว่าหวังดี

น้าอัล จะสื่อว่า  คุณจอหน์สอนผมจับปลา
  ส่วนน้าอัล จะสอนผมจับเด็ก  ประมาณอย่างนี้ไหมครับ  ถ้าใช่ ...ก็แปลว่าผมเข้าใจถูกต้อง  ถ้าไม่ใช่ก็หนังชีวิตเลย                                     

ออฟไลน์ suphot

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 8
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2013, 08:41:27 AM »
มานั่งอ่านแต่เช้าแล้วอ้ายคำมีPCBคล้ายๆกัน เอารูปโชว์อิอิจะตามไปติดๆ

« ตอบกลับ #219 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2013, 08:44:22 AM »
  อ้าว แหล่มเลย..ครับ   จะได้มีเพื่อนเล่นด้วยแล้ว 

« ตอบกลับ #220 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2013, 08:47:36 AM »
ชี้แนะด้วยครับผู้มีประสบการณ์555
เดี๋ยวหามวลสารไว้รอครับ

« ตอบกลับ #221 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2013, 08:56:21 AM »
ชี้แนะด้วยครับผู้มีประสบการณ์555
เดี๋ยวหามวลสารไว้รอครับ

มั่วๆ พอได้ครับ แต่ชัวร์ๆ  ต้องให้คุณครู ่jam kung กับ น้าอัลมา ช่วยเทรน ครับ 

ออฟไลน์ R&R

• ถูกใจกด Like+ 44
« ตอบกลับ #222 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2013, 09:00:51 AM »

อ้าย...คำ ชอบจับปลาสองมือ  [yellow-lol] [yellow-lol]

« ตอบกลับ #223 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2013, 09:14:45 AM »
  เดี๋ยวผมหาเพื่อนร่วมทางให้ครับ 

แจก pcb ตามรูปข้างล่าง 
สืบเนื่องจาก ผมได้ลงอุปรณ์กลับด้าน  คุณ bondturbo จึงได้ส่ง pcb ให้ผม มาใหม่อีกแผ่นหนึ่ง เผื่อแผ่นเก่าเสียหาย  พอดีผมไม่ได้ใช้แล้ว 

สำหรับ มือใหม่จริงๆน่ะครับ  อยากจะทำแอมป์หลอด ถือโอกาศจะได้ทำพร้อมพี่สุพจน์ไปด้วยเลย 

เครดิต แจก pcb แผ่นนี้ ขอยกให้คุณ bondturbo ผู้เป็นเจ้าของแผ่นตัวจริง 

** ถ้ามีผู้ประสงค์จะรับ pcb หลายคน ก็เดี๋ยวให้คุณ bondturbo เป็นผู้ตัดสินก็แล้วกันน่ะครับ ** 

ออฟไลน์ jam_kung

• ยุยง...ส่งเสริมชาวบ้าน...คืองานของเรา คริๆๆๆ
  • ถูกใจกด Like+ 75
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2013, 09:17:22 AM »
ตั้งกระทู้ ในหน้า ธารน้ำใจ เลยครับ  [huge-thumbs-up]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10913.0

อีกไกลแค่ไหนจนกว่าฉันจะใกล้ บอกที

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2013, 09:22:41 AM »
เพื่อนพ้อง พี่น้อง รวมถึงพี่ใหญ่บ้านนี้
ส่วนใหญ่ก็จะบอกและแนะนำวิธี แล้วก็บอกว่า "ลองทำดูซิ และก็ลองทำดูซิ"

เจตนารมณ์ก็เพื่อให้ได้รับคำตอบด้วยตัวเราเอง...แต่บางครั้งเราได้คำตอบแล้วอาจไม่มั่นใจ
นั่นเป็นเพราะเราขาดประสบการณ์นี่เอง

เราอยากกินปลา แล้วเจอคนทุบหัวปลายื่นปลาให้เรากิน เราอย่าไปรับปลานั้นมากินนะ
เพราะเราจะมีปลากินเพียงแค่ตัวเดียว

เมื่อเราอยากจะกินปลา เราต้องขอปลาจากเขาอีก

การที่บอกแนะนำวิธีและให้ลองทำนั้น ก็มีนัยว่าเขาแนะนำวิธีจับปลาให้เรานั่นเอง
อยากกินยามไหนก็มีกินตลอดเวลาครับ

อิ..อิ..แล้วมันเกี่ยวกับ Diy ยังไงหว่า.. [yellow-lol] [smile--heart--watermelon]

ลูกพี่ครับ..ถ้าผมอยากจะหาจับน้องปลามากิน  ต้องไปแถวไหนหล่ะครับ  ช่วยชี้แนะน้องด้วย
นะครับ เพราะอ่อนประสบกามเรื่องนี้อ่ะครับลูกพี่

« ตอบกลับ #226 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2013, 09:23:00 AM »
ตั้งกระทู้ ในหน้า ธารน้ำใจ เลยครับ  [huge-thumbs-up]

รับทราบครับ  [0002053E]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #227 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2013, 09:46:34 AM »

ลูกพี่ครับ..ถ้าผมอยากจะหาจับน้องปลามากิน  ต้องไปแถวไหนหล่ะครับ  ช่วยชี้แนะน้องด้วย
นะครับ เพราะอ่อนประสบกามเรื่องนี้อ่ะครับลูกพี่
ลำนางรองไงตี๋ กร่าง [shy_whistler]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ johnney_chivas

• ยิ่งได้ฟัง ยิ่งหลงไหล
  • ถูกใจกด Like+ 159
  • ทุกสิ่ง..เกิดขึ้น ตั้งอยู่และดับไป...เป็นวัฏจักร
« ตอบกลับ #228 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2013, 09:52:41 AM »

ได้รับความอนุเคราะห์จากน้าอัล   ขอบคุณ มา ณ.ที่นี้

เหลือเพียง หลอดเรคกูเรตที่ผมยังไม่ได้ทำ   ถ้าทำเสร็จก็จะเอาลงแท่น  ก็จะจบ สักที

2-3 วันมานี่  ผมเจอปัญหาเรื่องจี่ ตลอดเลย    ทำให้ผมคิดถึงคนแถวบ้านน้าอัล  เมื่อได้เข้าไปอ่านวิธีต่อกราวน์ที่น้าแว่นได้สอนเอาไว้  ยิ่งทำให้นึกถึงมากยิ่งขึ้น  ตอนนี้ถ้าอยู่  คงได้ฟังแอมป์หลอดด้วยกันแล้ว  เสียดายจริงๆ  สิ่งไหนที่คาใจ และสิ่งไหนที่ฝันเอาไว้  อีกนิดเดียวจริงๆ

ตอนนี้เริ่มเข้าใจแล้วว่ากราวน์สำหรับแอมป์หลอดสำคัญจริงๆ  ผมถอดหม้อเอาพุท ลองทำตามนี้ 

แก้ไข้หมือนกัน ครับ

ถอดแต่ R3  ถ้าถอด R8  เพลทแดงแน่ๆเลย  ดันไปถอดไฟลบ  เดี๋ยวคุณครูแจมคุง มาเห็น  เดี๋ยวเสียชื่อคุณครูหมด

ถ้าเอา R3 ออก ลองปลด GND ฝั่งลำโพงที่ต่อไปที่ในวงจรออกด้วยนะครับ
ขดทาง Sec ต่อไปที่ลำโพงโดยตรงไม่ต้องเอาลง GND
จะได้เสียงที่แตกต่างกันระหว่าง ลง GND กับไม่ลง GND ด้วยนะครับ .... [blink2-watermelon]

ผมลองแล้ว ตอนต่อกลับเข้าไป ผมไม่ได้ต่อขด sec opt ลงกราวน์  แรกๆก็ไม่สังเกต  มันจะจี่เป็นช่วงๆ ใครเปิดไฟบ้าน เปิดอะไรนิดหน่อย มันฟ้องเลย  หลังๆดังขึ้นบ่อยมากชักรำคาญ เลยต้องหาวิธีแก้   

เลยอยากถามคุณจอหน์ว่า คุณ จอหน์ ปลดsec opt จากกราน์ ไม่มีปัญหาเสี่ยงจี่หรือครับ   

แต่ตอนนี้ผม ไม่ได้ยินเสียงจี่แล้วครับ  แต่กว่าจะเอาอยู่  เฮ่อ..แทบแย่

ไม่ทันได้เห็น กำลังมาอ่านเจอว่ากะลังพาดพิงถึงผมอยู่ แฮะ ๆ  ๆ  ผมปลด GND ที่ OPT ออก ก็ไม่เจอเสียงจี่หรือว่าฮัมนะครับ ไม่ว่าจะปลดหรือไม่ก็ตาม
ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกันที่ว่าผมลง GND ต่อสายดินที่ปลั๊กด้วยรึเปล่า แต่ก็ไม่นะครับ ถ้ามีอะไรเปลี่ยนแปลงจะกลับมาเล่าสู่กันฟังครับ .... [angel-watermelon]
ข้อมูลส่วนตัวครับ ]=-http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=12328.0

« ตอบกลับ #229 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2013, 08:06:14 PM »
 เข้ามากดดัน พี่สุพจน์ครับ  ไปถึงไหนแล้วครับ

ผมให้เวลาพี่ 3วัน ให้เสร็จน่ะพี่  555+

ตอนเด็กเราใช้เวลาทิ้งๆขว้างๆ ไปเยอะแล้ว   เพราะฉะนั้นต่อจากนี้ไป ทุกๆนาทีมีค่า เพราะเวลาเราจะเหลือน้อยลงทุกที  เราต้องแข่งกะเวลา 
        ผมมีประสบการณ์เล่าให้พี่ฟัง  เวลาเราไปอาบน้ำ  เขาก็ให้เราไปนั่งเลือกคนที่จะมาเป็นภรรยาเราชั่วคราว   ในตู้มันก็เยอะแยะไปหมด  เราก็ต้องพิถีพิถันหน่อย  เราก็นั่งจิบเครื่องดื่มเย็นๆ เล็งไว้ในใจ คนไหนเข้าตากรรมการ โบราณสอนว่าช้าๆได้พร้าเล่มงาม  เราก็ต้องวางมาด   สำรวจทางสายตาก่อน รูปร่างเป็นเช่นไร ดูกริยาหล่อนว่า  จะเหมาะกะเราไหม  จู่ๆ ก็มีชายแปลกหน้า ที่เราไม่รู้จัก เปิดประตูเข้ามา ไม่พูดพร่ำทำเพลง  แล้วเขาก็ชี้นิ้ว  และก็พาหล่อนจากไปต่อหน้าต่อตา
       สร้างความเจ็บช้ำน้ำใจให้ อ้ายคำยิ่งนัก  เพราะมัวชักช้า เสียเวลาอยู่นั่นแล   

เรื่องนี้ เลยสอนให้ผมรู้ว่า  ต่อไปนี้ ทุกอย่าง ต้องเร็วๆ  ยกเว้นเรื่องบนเตียง 55+ อันนี้ห้ามเร็วเด็ดขาด  เดี๋ยวนกกระจอกจะถามหา

พี่คงไม่อยากพลาดเหมือนกับผม 
ผมกดดันพี่มากเกินไปหรือป่าวเนี้ย 555+  [devil-watermelon]

« ตอบกลับ #230 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2013, 06:09:03 AM »
555+ใจเย็นๆยังขาดอุปกรณ์ตั้งหลายตัว เอิกเอิก! [crying-with-laughter]

« ตอบกลับ #231 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2013, 12:47:27 PM »
555+ใจเย็นๆยังขาดอุปกรณ์ตั้งหลายตัว เอิกเอิก! [crying-with-laughter]

หลอด power ใช้หลอดเบอร์อะไรครับ

« ตอบกลับ #232 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2013, 02:14:46 PM »
เข้ามากดดัน พี่สุพจน์ครับ  ไปถึงไหนแล้วครับ

ผมให้เวลาพี่ 3วัน ให้เสร็จน่ะพี่  555+

ตอนเด็กเราใช้เวลาทิ้งๆขว้างๆ ไปเยอะแล้ว   เพราะฉะนั้นต่อจากนี้ไป ทุกๆนาทีมีค่า เพราะเวลาเราจะเหลือน้อยลงทุกที  เราต้องแข่งกะเวลา 
        ผมมีประสบการณ์เล่าให้พี่ฟัง  เวลาเราไปอาบน้ำ  เขาก็ให้เราไปนั่งเลือกคนที่จะมาเป็นภรรยาเราชั่วคราว   ในตู้มันก็เยอะแยะไปหมด  เราก็ต้องพิถีพิถันหน่อย  เราก็นั่งจิบเครื่องดื่มเย็นๆ เล็งไว้ในใจ คนไหนเข้าตากรรมการ โบราณสอนว่าช้าๆได้พร้าเล่มงาม  เราก็ต้องวางมาด   สำรวจทางสายตาก่อน รูปร่างเป็นเช่นไร ดูกริยาหล่อนว่า  จะเหมาะกะเราไหม  จู่ๆ ก็มีชายแปลกหน้า ที่เราไม่รู้จัก เปิดประตูเข้ามา ไม่พูดพร่ำทำเพลง  แล้วเขาก็ชี้นิ้ว  และก็พาหล่อนจากไปต่อหน้าต่อตา
       สร้างความเจ็บช้ำน้ำใจให้ อ้ายคำยิ่งนัก  เพราะมัวชักช้า เสียเวลาอยู่นั่นแล   

เรื่องนี้ เลยสอนให้ผมรู้ว่า  ต่อไปนี้ ทุกอย่าง ต้องเร็วๆ  ยกเว้นเรื่องบนเตียง 55+ อันนี้ห้ามเร็วเด็ดขาด  เดี๋ยวนกกระจอกจะถามหา

ผมกดดันพี่มากเกินไปหรือป่าวเนี้ย 555+  [devil-watermelon]

คนที่หิ้วเอาไป ไม่ผ๊มนะคร๊าบบ
 [yellow-lol]

« ตอบกลับ #233 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2013, 06:57:53 PM »

คนที่หิ้วเอาไป ไม่ผ๊มนะคร๊าบบ
 [yellow-lol]

คนที่หิ้วไป  เขาชอบกินน้ำล้างปืนอ่ะพี่  เพราะตอนเข้าประตูมา  เห็นเขาถือขวดน้ำเปล่าเข้ามาด้วย   คงไม่ใช่พี่มังครับ .. เพราะพี่ไม่เคยกินน้ำล้างปืน ไม่ใช่เหรอครับ  555555+

« ตอบกลับ #234 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2013, 07:06:17 PM »
นึกถึงทีไร อ๊วกส์จะแตกทุกที....อ๊วกส์ ! ! !  [tremor-raccoon]

« ตอบกลับ #235 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 10:42:56 AM »
เห็นพี่สุพจน์ ออน

เป็นไงพี่ ไปถึงไหนแล้วครับ  พี่จะใช้หลอด kt88 หรือ 6L6 ครับ

« ตอบกลับ #236 เมื่อ: 06 กันยายน 2013, 08:39:14 AM »

วงจรตัวเต็มดูทางเมลเลยครับ

ถึง คุณ อัครเดช

นี่ไงครับ วงจรที่เห็นชัดๆ  มันเป็นวงจรข้างเดียวครับ  อีกข้างก็ทำเหมือนกัน  ผมก็ดูจากวงจรนี้ทำอ่ะครับ  ส่วนตัวเต็ม (2ข้าง)สงสัยผมหลงลบไปแล้วอ่ะครับ  ผมค้นก็ไม่มีแล้ว  ต้องการอะไรเพิ่มบอกมาเลยน่ะครับ (ยกเว้นเงิน) 
  เมลล์ผมตอนนี้เข้าไปเปิดข้อความไม่ได้เลยครับ  ต้องขออภัยน่ะครับ เมื่อวานอัดคลิปลงยูทูป ยังต้องยืมเมลล์เด็กเลยครับ  ต้องขออภัยน่ะครับที่ไม่ได้ส่งให้  ถ้าผมส่งให้ทางpm กับทางเมล์นี่เหมือนกันป่าวครับ 

« ตอบกลับ #237 เมื่อ: 06 กันยายน 2013, 08:45:35 AM »

หรือหมายถึงวงจรอันนี้ครับ  ถ้าตัวหนังสือไม่ชัด คลิกsaveไว้แล้วไปขยายดูครับ  อันไหนไม่ชัดหรือไม่แน่ใจถามได้ครับ  ตัวนี้ผมก็ไม่มีไฟล์ครับ ผมได้เป็นแผ่นถ่ายเอกสารมา 

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
« ตอบกลับ #238 เมื่อ: 06 กันยายน 2013, 09:33:40 AM »

วงจรตัวเต็มดูทางเมลเลยครับ

ถึง คุณ อัครเดช

นี่ไงครับ วงจรที่เห็นชัดๆ  มันเป็นวงจรข้างเดียวครับ  อีกข้างก็ทำเหมือนกัน  ผมก็ดูจากวงจรนี้ทำอ่ะครับ  ส่วนตัวเต็ม (2ข้าง)สงสัยผมหลงลบไปแล้วอ่ะครับ  ผมค้นก็ไม่มีแล้ว  ต้องการอะไรเพิ่มบอกมาเลยน่ะครับ (ยกเว้นเงิน) 
  เมลล์ผมตอนนี้เข้าไปเปิดข้อความไม่ได้เลยครับ  ต้องขออภัยน่ะครับ เมื่อวานอัดคลิปลงยูทูป ยังต้องยืมเมลล์เด็กเลยครับ  ต้องขออภัยน่ะครับที่ไม่ได้ส่งให้  ถ้าผมส่งให้ทางpm กับทางเมล์นี่เหมือนกันป่าวครับ 

ส่งทาง pm ก็ครือกันแหละอ้าย ถึงเมล์ผมเหมือนกัน  [huge-thumbs-up]

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
« ตอบกลับ #239 เมื่อ: 06 กันยายน 2013, 09:35:57 AM »
แต่ไม่เป็นไรครับ ตัวนี้ก็น่าจะได้นะ เดี๋ยวผมมาส่งการบ้านหลังจากได้ของครบแล้วนะครับ  [postman]