ผู้เขียน หัวข้อ: ได้แผ่นเสียงอะไรกันมาบ้าง  (อ่าน 585152 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guy_Audio

• Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
ได้แผ่นเสียงอะไรกันมาบ้าง
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 02:10:13 AM »
ผมว่าหนีค่าส่งกันแน่เลยครับพี่เลยจบต่ำ  [unde_cided]  แสดงว่าแผ่นนี้บ้านเราหายากแหงมๆ

ผมตามมานานพอสมควรเลยครับไปดูทีไรก็มีอยู่ไม่กี่แผ่นและมีแต่เพลสที่แปลกๆ
http://www.ebay.com/sch/i.html?_nkw=Scorpions+Gold+Ballads+lp&_sacat=0&_odkw=Scorpions+Gold+Ballads&_osacat=0&_from=R40

เหมือน Pet Shop Boys - Behaviour 
http://www.ebay.com/sch/i.html?_from=R40&_trksid=m570.l2736&_nkw=Pet+Shop+Boys+-+Behaviour+LP

ผมมีไฟล์ที่ริปจากแผ่นเสียงเก็บไว้ Still Loving You เบสใหญ่มากเลยครับ
แล้วผมลงไปเล่นๆเอง ไม่กะได้ด้วยครับ  [pig90132]

• Moderator
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 02:21:10 AM »
http://www.ebay.com/itm/TRACY-CHAPMAN-Self-Titled-LP-MASTERDISK-W-Inner-Sleeve-MINT-/180979364538?pt=Music_on_Vinyl&hash=item2a2335f2ba
http://www.ebay.com/itm/120979852406?ssPageName=STRK:MEWAX:IT&_trksid=p3984.m1423.l2649

ถ้าอย่างนี้ พิมพ์ใหม่แน่นอน asylum records อยู่ที่ลาเบล ตรงใต้ side one - side two

เอ่อ! ตกลงเป็น เพลสแรก MASTERDISK มี asylum records ด้วยเหรอเนี่ย แต่รูปในลาเบล เป็นเลข 60774-1 ซึ่งใน อเมริกา ปี 1988 จะมีสองหมายเลข
60774 กับ 60774-1 แต่ในหมายเลขที่นำมาให้ดูในลิ้งค์เป็น 60774 มี MASTERDISK ส่วนภาพประกอบเป็นหมายเลข 60774-1 งงมะ [heyheypig447]
http://www.discogs.com/Tracy-Chapman-Tracy-Chapman/release/2650709

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กันยายน 2012, 02:49:09 AM โดย Guy_Audio »

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 11:37:26 AM »
ตามหาแผ่นอินทรีย์ต่อไปตามเดิมดีก่ามั้งเนี่ย  [unde_cided]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

• Moderator
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 06:57:47 PM »

http://www.discogs.com/Tracy-Chapman-Tracy-Chapman/release/371951

รีบถ่ายเพื่อ คุณผึ้ง เลย  [roll] MASTERDISK (DMM)

Label       :    Elektra ? 960 774-1

Format     :    Vinyl, LP, Album

Country    :     Europe (โซนยุโรป ตัดแผ่นเยอรมัน)

Released  :     1988

Genre       :    Rock

Style       :     Folk Rock

On cover, back: "? ? 1988 Elektra/Asylum Records for the United States and WEA International Inc. for the world outside of the United States. [...] // Manufactured in Germany. Press? en Allemagne. Record Service GmbH, Alsdorf".
 From dustbag: "Digitally recorded and mixed at POWERTRAX, Hollywood, CA".
Mastered at MASTERDISK, NY. Direct Metal Mastering (see runout groove).
Comes with lyrics/credits/photo on dustbag and a sheet with translations of the lyrics into Italian, French, Spanish and German.

Barcode and Other Identifiers?

Barcode: 075596077415
Matrix / Runout (Pressed Runout Side A): 960774-1-AXX
Matrix / Runout (Pressed Runout Side B): 960774-1-BXX
Other (Etched Runout Side A): ST-E-60771-A-DMM-2  (เป็น ST-E-60774-A ก็มี) (เป็น DMM-1 ก็มี)
Other (Etched Runout Side B): ST-E-60771-B-DMM-2  (เป็น ST-E-60774-B ก็มี)
Other (Etched Runout Side A & B): MASTERDISK (เขียนด้วยลายมือ)
Other (Pressed Runout Side A & B): R/S Alsdorf
Other (Etched Runout Side A & B): SP-GER
Label Code: LC 0192
Rights Society: GEMA
Other (Distribution Code: UK): EKT 44 รหัสของ UK ที่เพิ่มขึ้นมา
Rights Society: BIEM

ถ้าเห็น ลาเบลแต่ไกล และมีลักษณะตรงกับที่ผมใช้ตัวอักษรแดง
ซื้อมาเก็บเพื่ออนาคตได้เลยครับ  อย่างน้อยก็ press 1 st Germany [thanks-raccoon]
แล้วทำไมถึงมีคนปล่อยออกมา เพราะข้อมูลที่เห็นโดยรวมให้ความรู้สึกเหมือนแผ่น RE ครับ
รหัสมั่วไปหมด ทั้งยุโรปและอังกฤษ มีเยอรมันมาปนอีก  [heyheypig447]

MASTERDISK

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิถุนายน 2015, 11:15:02 AM โดย Guy_Audio »

• "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 07:11:13 PM »
คนขายเค้าว่ามาอย่างนี้ครับพี่สาธิต

Dear tidsinbee,

catalog number is 960 774-1 ekt44 dead wax is st-e-60774-b dmm-2   [roll]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

• Moderator
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 08:36:32 PM »
คนขายเค้าว่ามาอย่างนี้ครับพี่สาธิต

Dear tidsinbee,

catalog number is 960 774-1 ekt44 dead wax is st-e-60774-b dmm-2   [roll]
แล้วยิงไปก่อนแล้วนะ.................
พลาดมาเสียดายแย่ โชคดีมากๆเลย คุณ ผึ้ง ดีใจด้วยครับ  [thanks-raccoon]
ดวงมาทางนี้แล้วครับ
ผมก็พึ่งได้ Tracy MASTERDISK มาเมื่อคืนอีกแผ่นเหมือนกันได้พร้อมกันเลย  [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]
ผมเห็นรูปแผ่นที่ คุณ ผึ้ง นำมาให้ดู ผมก็ว่าน่าจะใช่ แหมผู้ขายทำเป็นให้เห็นแค่ครึ่งบนลาเบล ส่วนครึ่งล่างไม่ให้เห็น กลัวอะไรก็ไม่รู้
อะไรก็ไม่บอก เลขก็ไม่มี แต่ก็เสร็จเรา clapping-1-2

ของผม ผู้ขายหาให้ครับ
Vinyl is mint In fact,
Dead wax (run out) marks A/B. "Masterdisk" is also hand written in the dead wax run-out area.

run-out area.จริงๆ ไม่รู้อะไรทั้งเขียน ทั้ง สแตมป์ เต็มไปหมด  laughhahaha laughhahaha laughhahaha

ออฟไลน์ BOSE

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 28
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 07:45:56 AM »
[roll-eyes]  ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลดีๆๆครับ  เข้ามาแอบจดครับ [res] [res] [clap hand2] [clap hand2]
ก็แผ่นนี้ พี่เป็นผู้นำมาให้ผมเองนะครับ  [gr_in]
ถ้าไม่มีพี่ ธเนศ ผมก็คงไม่ได้มาหรอกครับ  [res] [res] [res]

ด้วยความยินนดีครับ   [roll]

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 11:37:34 AM »
ไม่ทราบว่าท่านใดเคยลองแผ่นเสียงที่ผลิตใน ฝรั่งเศษบ้างครับ [unde_cided]

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 12:18:06 PM »
ถ้าในกรุของป๋ามีจะมาแจ้งผลครับ ยังไม่ได้รื้อซักทีครับ ถ้ารื้อแล้วไม่มีที่วางจะโดนหม่อมแม่  [heyheybaby_punching]   [tremor-raccoon]

[tig12]

• Moderator
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 03:23:30 PM »
ไม่ทราบว่าท่านใดเคยลองแผ่นเสียงที่ผลิตใน ฝรั่งเศษบ้างครับ [unde_cided]
ไม่น่าจะนะครับพี่ แต่ถ้าเลือกไม่ได้ก็ต้องเอาครับ แต่ถ้าตัดแผ่นที่เยอรมันแต่ปั้มขายฝรั่งเศษอย่างนี้เอาครับ  [pig90102]

• Moderator
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 03:51:08 PM »
ผมสบายตัวไป สำหรับ Tracy DMM รอลุ้นอยู่ถามผู้ขายว่ามี R/S Alsdorf ไหม
เขาบอกว่า ไม่แน่ใจเพราะแผ่นส่งมาให้ผมแล้ว แต่ที่แแน่มีลายมือเขียน MASTERDISK
และอะไรอีกหลายอย่างเต็มไปหมด

ผู้ขายคนนี้คือคนที่ขาย Pet Shop Boys - Behaviour นั่นแหละครับ

ส่วนแผ่นนี้ Pet Shop Boys - ACTUALLY
ประทับใจมากครับ  สภาพแผ่นและปกรวมถึงการเล่นกลับไร้ทีติ
และเสียงดีกว่าซีดีมาก และที่สำคัญเสียงไม่จัดเลยเบสค่อนข้างแน่นและอิ่มกระชับด้วย
ท่านใดที่ชื่นชอบ Pet Shop Boys ไม่ควรพลาดครับ  [gr_in]

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 04:01:02 PM »
ผมสบายตัวไป สำหรับ Tracy DMM รอลุ้นอยู่ถามผู้ขายว่ามี R/S Alsdorf ไหม
เขาบอกว่า ไม่แน่ใจเพราะแผ่นส่งมาให้ผมแล้ว แต่ที่แแน่มีลายมือเขียน MASTERDISK
และอะไรอีกหลายอย่างเต็มไปหมด

ผู้ขายคนนี้คือคนที่ขาย Pet Shop Boys - Behaviour นั่นแหละครับ

ส่วนแผ่นนี้ Pet Shop Boys - ACTUALLY
ประทับใจมากครับ  สภาพแผ่นและปกรวมถึงการเล่นกลับไร้ทีติ
และเสียงดีกว่าซีดีมาก และที่สำคัญเสียงไม่จัดเลยเบสค่อนข้างแน่นและอิ่มกระชับด้วย
ท่านใดที่ชื่นชอบ Pet Shop Boys ไม่ควรพลาดครับ  [gr_in]

http://www.ebay.com/itm/PET-SHOP-BOYS-ELYSIUM-BONUS-INSTRUMENTAL-ALBUM-GATEFOLD-VINYL-/290780590684?pt=Music_on_Vinyl&hash=item43b3dfb25c

เอามาฝากเผื่อชอบนะครับ

• Moderator
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 07:41:55 PM »

http://www.ebay.com/itm/TRACY-CHAPMAN-SELF-TITLED-LP-/330793393111?pt=UK_Records&hash=item4d04d29bd7&nma=true&si=ehRUNogPzy%2BTlrprrSkn9TPL4hQ%3D&orig_cvip=true&rt=nc&_trksid=p2047675.l2557

tracy press 1 st Germany (ไม่ใช่ DMM) แผ่นนี้ของเพื่อนผมพึ่งยิงเมื่อกี้เอง คือถ้า ลาเบลชัดขนาดนี้ ราคาพอควรเอามาได้เลยครับ(runout ไม่มีอะไรเลยถ้าเป็น DMM จะเขียนเยอะมาก)
ยังไงก็เสียงดีกว่า us ครับ เพราะเป็น GEMA/BEIM ตัดแผ่นที่เยอรมันโดยตรง
แต่บนลาเบลจะดูสับสนทั้ง 1988 Elektra/Asylum Records for the U.S.& WEA
แต่ป้ายด้านล่างลาเบลซึ่งล้อมรอบและตัวเล็กมากจะพิมพ์ว่า Manufactured in Germany. Press? en Allemagne.
และปกหลังด้านล่างตัวเล็กมากๆ จะบอกว่า  Record Service GmbH, Alsdorf".

และปกหลังจะเป็นบาร์โค้ดรหัสเยอรมัน  0   7559-60774-1   5
On cover, back: "? ? 1988 Elektra/Asylum Records for the United States and WEA International Inc. for the world outside of the
United States. [...] // Manufactured in Germany. Press? en Allemagne. Record Service GmbH, Alsdorf".

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กันยายน 2012, 01:51:54 AM โดย Guy_Audio »

• Moderator
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 30 กันยายน 2012, 02:12:58 AM »
ยุโรปทำในเยอรมัน Elektra ? 7559-60774-1, Elektra ? EKT 44 http://www.discogs.com/Tracy-Chapman-Tracy-Chapman/release/2139193

ถ้า DMM เยอรมันจะเป็นโค๊ดยุโรป Elektra ? 960 774-1              http://www.discogs.com/Tracy-Chapman-Tracy-Chapman/release/371951
(จะมีบอกต่อท้ายว่า Other (Distribution Code: UK): EKT 44

DMM คานาดา Elektra ? 96 07741                                    http://www.discogs.com/Tracy-Chapman-Tracy-Chapman/release/1677280

ขอแก้ไขครับ เป็นอะไรไม่รู้พอใส่ ลิ้งค์ แล้วกดส่ง
พอกลับมาที่กระทู้แล้วกดลิ้งค์ไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ตุลาคม 2012, 12:35:52 AM โดย Guy_Audio »

• Moderator
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 30 กันยายน 2012, 11:34:34 PM »

ถ้าแผ่นมีปัญหาเรื่องฝุ่นอัดเข้าไปในร่องแผ่นเสียง
ล้างยังไงก็ไม่ออก เช็ดด้วยน้ำยาก็ไม่หาย ลองใช้ clear mounting tape 3M
เป็นเทปกาวสองหน้าชนิดใส และเนื้อเป็นเจลใสนิ่มไม่ทำลายผิวของแผ่นเสียง
เพียงแค่ติดแล้วดึงออก 2-3 ครั้งหลุดเลยครับ  clapping-1-2

อย่างที่เป็นกาวสองหน้าทั่วไปเนื้อเป็นโฟมใช้ไม่ได้นะครับ แผ่นเป็นรอยแน่ครับ

• Moderator
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 30 กันยายน 2012, 11:55:35 PM »
โอ้วขอบคุณครับ เด๋วติดทั้งแผ่นเลย จะได้ไม่มีเสียงข้าวโพดคั่ว  laughhahaha
ต้องล้างลดภาระให้เขาหน่อย แล้วลองฟังดุถ้ามีตรงจุดไหน คุณผึ้ง ก็ค่อยติดตรงนั้น
หรือถ้าให้ดีต้องใช้แว่นขยายส่อง และเนื้อเจลของ 3 M ผมลองแล้วจะยืดหยุ่นลงไปในร่องแผ่นเสียงได้ดีทีเดียวครับ
ตอนแรกผมใช้แบบลูกกลิ้งของ 3 M ไม่ออกครับ แต่ clear mounting tape 3M ออกครับ  [pig6456]
ต่ายเขาซื้อมาใช้แล้วเหลือผมเลยลองดูครับ

ออฟไลน์ punTR

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 13
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012, 10:40:35 AM »
โอ้วขอบคุณครับ เด๋วติดทั้งแผ่นเลย จะได้ไม่มีเสียงข้าวโพดคั่ว  laughhahaha
ต้องล้างลดภาระให้เขาหน่อย แล้วลองฟังดุถ้ามีตรงจุดไหน คุณผึ้ง ก็ค่อยติดตรงนั้น
หรือถ้าให้ดีต้องใช้แว่นขยายส่อง และเนื้อเจลของ 3 M ผมลองแล้วจะยืดหยุ่นลงไปในร่องแผ่นเสียงได้ดีทีเดียวครับ
ตอนแรกผมใช้แบบลูกกลิ้งของ 3 M ไม่ออกครับ แต่ clear mounting tape 3M ออกครับ  [pig6456]
ต่ายเขาซื้อมาใช้แล้วเหลือผมเลยลองดูครับ
แอบอ่านอยู่นาน ขอบคุณมากครับ กำลังมีปัญหานี้อยู่เหมือนกัน [clap hand2]

• Moderator
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012, 01:23:22 PM »
แอบอ่านอยู่นาน ขอบคุณมากครับ กำลังมีปัญหานี้อยู่เหมือนกัน [clap hand2]
ขอบคุณครับ คุณ punTR ที่แวะเข้ามาเยี่ยมชมครับ  [roll]
และถ้ามีอะไรแนะนำได้ นำมาแชร์กันนะครับผม

ออฟไลน์ punTR

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 13
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012, 01:36:02 PM »
ผมเพิ่งเริ่มเล่นยังไม่ถึง 3 เดือนเลยครับ คงต้องขอคำแนะนำจากน้าละครับ [res]

• Moderator
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012, 02:58:19 PM »

โดนอีกแล้วครับผม สำหรับ NM แต่มีของแถมเป็นลายเซนต์ใครก็ไม่รุ้
ไม่ค่อยจะ Fells so Good แระ  [entreat-raccoon]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิถุนายน 2015, 07:39:50 PM โดย Guy_Audio »

• Moderator
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2012, 12:34:47 AM »
มาเรื่อยๆไม่ขาดสายเลยนะครับ  [heart_shell]
วันเกิดทั้งทีต้องเอาให้คุ้มครับ  [roll]
แต่ผมดูแล้วผมซื้อแผ่นจากยุโรปหรือจาก UK ผมไม่เคยผิดหวังเลย ดีกว่าที่คิดไว้มากเลยครับ
แต่ถ้าจาก US ลุ้นมากครับและส่วนมากจะไม่ตรงตามสภาพที่แจ้ง บอกตามตรงผมเสียความรู้สึกกับ NM ในแบบของ US มากครับ  [tremor-raccoon]
และบางครั้งผมก็ผิดเองที่ตัดสินจาก 100 % Positive feedback อย่างเดียวโดยไม่ดูว่าผู้ขาย ขายแผ่นเสียงโดยตรงหรือเปล่าหรือขายของเก่าคู่กันไปด้วย
อย่างแผ่น Chuck Mangione "Feels So Good" ที่มีลายเซ็นต์แถมมาด้วย มาเช็คที่หลังผู้ขายก็เป็นร้านขายของเก่าของสะสม  [pig90124]
ก็เห็นแต่ NM ไม่ได้ดูอย่างอื่นเลย พอถามว่าทำไมไม่ระบุในการขายว่ามีลายเช็นต์และที่ผมซื้อนะเกรดตามที่บอกคือ NM
ก็ตอบผมมาเงี้ยะ ง่ายดี  [pig80901]

I'm sorry we didn't mention that in our description. The NM grade is only for the vinyl, not the labels.

• Moderator
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2012, 06:39:17 PM »

มาแล้วครับ TRACY CHAPMAN Masterdisk กับ Pet Shop Boys - Behaviour
ลุ้น Tracy แทบแย่ว่า DMM R/S Alsdorf หรือเปล่า เพราะผู้ขายบอกว่าให้ลุ้นเอาเอง  laughhahaha laughhahaha laughhahaha
สภาพ mint มากเลยครับ ผมเลย positive feedback ตามที่ คุณผึ้ง ได้แนะนำ และก็ตอบกลับมา

Thank you for the positive feedback on the Tracy Chapman and Pet Shop Boys LPs :-)
If you are looking for any other LPs please let me know and I will try and find for you. You can contact me direct via this e-mail address.
 If you like, you can send me a list.

Cheers

อย่างนี้ เด่วได้กินมาม่าแน่ครับ  [pig90115]

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2012, 08:10:50 PM »
ซื้อตรงไม่ต้องผ่านอีอ่าวขอราคาพิเศษไปเลยครับแบบนี้  [roll]

[tig12]

• Moderator
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2012, 08:33:55 PM »
ซื้อตรงไม่ต้องผ่านอีอ่าวขอราคาพิเศษไปเลยครับแบบนี้  [roll]
แต่ของเขาดีจริงๆน่ะ ก่อนขายเขาจะนำมาทำความสะอาดแล้วเล่นดูว่ามีปัญหาอะไรหรือเปล่า
และเป็นของที่สะสมเอง ตอนนี้ของเหลือน้อยแระ แต่มี Santana - Santana Mint Vinyl
อีก 5 ชั่วโมงจบ ผมอยากทราบราคาที่จบจังครับ และทุกตัวที่ปล่อยออกมา เป็น 1st press
แบบไม่ต้องลุ้น   [pig6456]

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2012, 02:49:06 PM »
พี่สาธิตครับถ้าเจอ phil - But Seriously รบกวนแจ้งหน่อยนะครับ อยากได้มากๆเลย ผมหาไม่ได้ซะที ตอนนี้ค้นเจอซีดีแล้ว แต่เสียงมันบางไป ถ้าเจอแล้วรบกวนเลยครับ ถ้าสภาพดีไม่แรงมากคงต้องคว้าล่ะ  [c--c]

ยังไม่ได้สั่งหัวเลยครับ  [roll]  ว่าจะให้น้องซื้อแผ่นมือสองที่ญี่ปุ่นมาแทน  หรือถ้ามือหนึ่งไม่แรงมาก เอาค่าหัวไปเป็นค่าแผ่นก่อน อย่างน้อยก็ไม่โดนค่าส่ง และไม่ต้องกลัวว่าจะงอคดมาด้วย เค้าจะไป 18 นี้แล้วเลยเปลี่ยนแผนก่อนน่ะครับ

เอาเป้ามาล่อครับ 3-2-1-raccoon

http://www.ebay.com/itm/ws/eBayISAPI.dll?ViewItem&item=190724598399&ssPageName=ADME:B:SS:US:1123

ผมได้มาแล้วครับน้าโบส รวมถึงมือ 430 บาท สภาพแผ่นดีมากเลยครับ nm ไม่มีรอยมากวนใจเลย แต่ยังฟังไม่ได้ยังไม่ได้ปลายเข็มครับที่ได้มาเป็นอันนี้คับ  [roll]

http://www.discogs.com/Phil-Collins-But-Seriously/release/667271

ขอบคุณมากเลยครับ  [res]

[tig12]

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2012, 02:59:26 PM »
 ความจริงกระทู้นี้น่าจะคงไว้ตามหัวข้อกระทู้นะครับ  เมื่อเวลาต้องมาค้นข้อมูลจะได้สะดวก  เพราะหลังๆมาผมเห็นว่าไม่ค่อยเกี่ยวกับหัวข้อกระทู้สักเท่าไหร่  และ เห็นว่าเป็นการคุยกันเรื่องทั่วไปซะมากกว่า  คนเข้ามาหาข้อมูลเค้าจะงงเอา เป็นเพียงหนึ่งข้อเสนอแนะนะครับ  ไม่มีเจตนาจะมาขัดอะไร และ  ต้องขออภัยด้วยที่เข้ามาแทรก เดี๋ยวผมจะลบโพสผมออกให้นะครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

• Moderator
Re: ได้แผ่นเสียงอะไรกันมาบ้าง
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2012, 08:33:40 PM »
พี่สาธิตครับถ้าเจอ phil - But Seriously รบกวนแจ้งหน่อยนะครับ อยากได้มากๆเลย ผมหาไม่ได้ซะที ตอนนี้ค้นเจอซีดีแล้ว แต่เสียงมันบางไป ถ้าเจอแล้วรบกวนเลยครับ ถ้าสภาพดีไม่แรงมากคงต้องคว้าล่ะ  [c--c]

ยังไม่ได้สั่งหัวเลยครับ  [roll]  ว่าจะให้น้องซื้อแผ่นมือสองที่ญี่ปุ่นมาแทน  หรือถ้ามือหนึ่งไม่แรงมาก เอาค่าหัวไปเป็นค่าแผ่นก่อน อย่างน้อยก็ไม่โดนค่าส่ง และไม่ต้องกลัวว่าจะงอคดมาด้วย เค้าจะไป 18 นี้แล้วเลยเปลี่ยนแผนก่อนน่ะครับ

เอาเป้ามาล่อครับ 3-2-1-raccoon

http://www.ebay.com/itm/ws/eBayISAPI.dll?ViewItem&item=190724598399&ssPageName=ADME:B:SS:US:1123

ผมได้มาแล้วครับน้าโบส รวมถึงมือ 430 บาท สภาพแผ่นดีมากเลยครับ nm ไม่มีรอยมากวนใจเลย แต่ยังฟังไม่ได้ยังไม่ได้ปลายเข็มครับที่ได้มาเป็นอันนี้คับ  [roll]

http://www.discogs.com/Phil-Collins-But-Seriously/release/667271

ขอบคุณมากเลยครับ  [res]

http://www.discogs.com/Scorpions-Gold-Ballads/release/3668050

ก็บอกแล้วถ้ามาจาก ยุโรปสภาพดีมาก
อย่าง SCORPIONS - Gold Ballads VG+-VG++
แต่ผมดูยังไงก็ EX+-NM และเล่นกลับเจอ surface noice เบาๆแค่ที่เดียวเอง [thanks-raccoon]

• Moderator
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2012, 03:28:21 AM »
http://www.ebay.com/itm/Nik-Kershaw-The-Riddle-LP-PROMO-/140857145440?_trksid=p2047675.l2557&ssPageName=STRK:MEWNX:IT&nma=true&si=ehRUNogPzy%2BTlrprrSkn9TPL4hQ%3D&orig_cvip=true&rt=nc

Nik Kershaw "The Riddle"

http://www.ebay.com/itm/Cutting-Crew-Broadcast-LP-PROMO-/380480574100?ssPageName=ADME:B:WNAFP:US:1123

Cutting Crew "Broadcast"

http://www.ebay.com/itm/150910672213?ssPageName=STRK:MEWNX:IT&_trksid=p3984.m1497.l2648

SADE - DIAMOND LIFE

ว่าจะไม่แล้วเชียว

• Moderator
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2012, 11:38:28 AM »
เมื่อคืนโดนถีบออกมาครับ เล็ง music box เจ๊มารายไว้ เพดานทางโน้นเค้าสูงกว่าเลยอดเลย  [c--c]
ที่เป็นเพลงบรรเลงใช่ไหมครับ น่าฟังไหมจะได้ตามด้วย
ส่งลิ้งค์ให้หน่อยครับ แล้ว Tracy เรียบร้อยแล้วใช่ไหมครับ  [roll]

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 05 ตุลาคม 2012, 11:48:20 AM »
เมื่อคืนโดนถีบออกมาครับ เล็ง music box เจ๊มารายไว้ เพดานทางโน้นเค้าสูงกว่าเลยอดเลย  [c--c]
ที่เป็นเพลงบรรเลงใช่ไหมครับ น่าฟังไหมจะได้ตามด้วย
ส่งลิ้งค์ให้หน่อยครับ แล้ว Tracy เรียบร้อยแล้วใช่ไหมครับ  [roll]

ไม่ใช่เพลงบรรเลงครับ เป็นชื่ออัลบัมที่ 3 เค้าน่ะครับ ตอนนี้หาไม่เจอแล้วครับมีขายเจ้าเดียวโดนซิวไปเรียบร้อย  [entreat-raccoon]
ส่วนบัตร แบ็งบอกยังไม่มีโคดมาเลย รอต่อไปครับ  [c--c]

[tig12]