ผู้เขียน หัวข้อ: ไปกับน้องกายนะครับ "จากแม่กลอง ล่องไปอัมพวา"  (อ่าน 15409 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guy_Audio

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
Re: ไปกับน้องกายนะครับ "จากแม่กลอง ล่องไปอัมพวา"
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 22 เมษายน 2013, 01:20:05 AM »

ขอน้องกายจัดการกับอาหารเช้าก่อนนะครับ แล้วเด๋วจะไปอีกฝั่งของตลาดน้ำอัมพวาครับ

บอกลา คุณป้าเจ้าของบ้านปานวิมานก่อนครับ  คุณป้าใจดีมากครับ [heart_shell]

ป้ายทางเข้าในตลาดน้ำอัมพวาอีกทางนึงครับ

แค่ทางเข้าก็น่าจะทราบว่าไม่น่าเหมาะกับแม่ต่ายและป๊า
คือป๊ากับแม่ต่ายต้องเข้าทาง วัดอัมพวันเจติยาราม น่าจะเวิร์คกว่า  [HAHAHA]

โฮ...........โซนนี้น่ารักๆ เยอะครับ  [gr_in]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 เมษายน 2013, 12:04:21 PM โดย Guy_Audio »

• UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
Re: ไปกับน้องกายนะครับ "จากแม่กลอง ล่องไปอัมพวา"
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 22 เมษายน 2013, 02:33:21 AM »

พอเดินออกมาอีกนิด ก็จะเจอกับตลาดน้ำ และพี่หมีpooh   [bighug]

และจะเจอที่นี่ครับ

ชบาบานฉ่ำ บูทีค รีสอร์ท

ซึ่งมีพี่คนนี้นั่งตากแดดอยู่ น้องกายถามตั้งนานก็ไม่ยอมพูดด้วย  [pig80901]

มาน้องกาย เข้าไปดูกัน

[

หน้าห้องพักครับ ถ้าชอบดื่ม  [Cheers] นอนดึกได้ ที่นี่เหมาะมากๆครับ  [cool]

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 22 เมษายน 2013, 03:01:51 AM »

พอออกมาจาก ชบาบานฉ่ำก็จะเจอ สะพานขุนนิกรครับ  [megaphone2]

พอข้ามสะพานแล้วเดินเลี้ยวซ้ายไปตามทางเรื่อยๆ  fart-raccoon fart-raccoon fart-raccoon

แต่เอ๊ะ! บทเพลงที่ช่างคุ้นหู  [shocked-raccoon]

บ้านครู เอื้อ สุนทรสนาน นั่นเองครับ  [yahoo] [yahoo] [yahoo] แม่ต่ายชอบมาก...............

และที่นี่ บ้านริมระเบียง ซึ่งเดินต่อไปก็จะถึงสะพานเทศบาล ใจกลางตลาดน้ำอัมพวา

ออฟไลน์ JP74

• Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 22 เมษายน 2013, 09:30:53 AM »
น้องกาย ยิ้มแย้มแจ่มใส พลังล้นเหลือ

น่ารักมากค๊าบบ  [clap hand2]

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 22 เมษายน 2013, 09:42:05 AM »
น้องกาย ยิ้มแย้มแจ่มใส พลังล้นเหลือ

น่ารักมากค๊าบบ  [clap hand2]
ขอบคุณที่ชื่นชมน้องกายครับ คุณอา เฉลิมพงษ์ น่ารักที่สุดเลยครับ  [thank-you]

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 22 เมษายน 2013, 09:42:59 AM »

อยากกินอ่ะครับ แต่จริงแล้วน้องกายอยากลงไปซนมากกว่า [sport-dance-raccoon]

ช่วยจัดเก้าอี้ให้ครับ เอ่อ! พี่มีเข็มขัดนิรภัยให้น้องกายหรือเปล่าครับ   [checks-raccoon]

อ้า..........ได้ที่แล้ว  [woohoo]

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 22 เมษายน 2013, 09:56:34 AM »

แม่ต่ายบอกเด๋วก็ต้องกลับกันแล้วล่ะครับ  เป็นความทรงจำที่ดี
สำหรับเด็กน้อยอย่างน้องกายมากครับ ที่ได้เห็น วิถีชีวิตของชุมชนในตลาดน้ำอัมพวา
ที่ถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน พึ่งพากัน จนได้เกิดเป็นตลาดน้ำแห่งนี้ขึ้นมาให้น้องกายได้ชม   [calp-raccoon]
ลาก่อนนะครับ อัมพวา ครับ..............   [heart_shell]

ออฟไลน์ kwan444

• ฅนโบราณ
  • ถูกใจกด Like+ 37
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 22 เมษายน 2013, 11:30:43 AM »
เหมือนได้ไปกับตัวเองด้วยเลย ขอบคุณจริงๆๆ

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 22 เมษายน 2013, 11:33:42 AM »
เหมือนได้ไปกับตัวเองด้วยเลย ขอบคุณจริงๆๆ
ขอบคุณ คุณพี่ ณัฐวัฒน์ มากครับที่ชื่นชอบ  [roll]

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 22 เมษายน 2013, 08:07:21 PM »
ผมสะกดรอยน้องกายครับ

หลงทางไปเจอร้านกาแฟ  ขายแก้วละ10 บาท  เลยถามคนขายว่าขายแบบนี้จะได้กำไรหรือ  คนขายบอกว่าไม่ได้เอากำไรมาก  ขายเพื่อให้คนมาเที่ยวอัมพวาเยอะๆ ถ้าทุกคนขายถูก ก็จะเป็นแหล่งให้คนมาเที่ยวเยอะ ไม่ได้ขายเอารวย  แกขายมา 30กว่า ปีแล้ว  เลยถ่ายมา  คนคิดแบบนี้ก็หายากแล้วในเมืองไทย

แหะๆๆ   ผมทำไมถ่ายไม่สวยเหมือนพ่อน้องกายเลย   ก้นใครไม่รู้เด่นมาก  555+
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 22 เมษายน 2013, 10:26:24 PM »

ใช่เลยครับ คุณอา สุรเดช ของทุกอย่างถูกมากๆ
อย่างเมี่ยงคำ ขายชุดละ 20 - 25 ฿ ซึ่งก็ไม่รู้ว่าจะได้กำไรจากตรงไหน
ท่าเรือซึ่งมีอยู่มากมายก็ไม่ได้แย่งลูกค้า แบบแทบจะฉุดเหมือนอย่างที่อื่น  [checks-raccoon]
ราคาก็ถูกมากๆ เพียงคนละ 50 ฿ เด็กน้อยอย่างน้องกายนั่งฟรีอีก
ยิ่งตอนดูหิ่งห้อย ล่อง 15 กิโลกินเวลาชั่วโมงกว่าๆ  [b-o-a-t-1]
ไม่มีการเร่งเพื่อทำรอบเหมือนสองแถวบ้านน้องกาย
ของที่ขายเหมือนกันก็ขายแบบแบ่งๆ กันไป น่ารักมากๆเลยล่ะครับ  [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]

และที่ประทับใจมาก พี่เอก ที่ขับรถตุ๊กๆ ซึ่งราคาถูกอย่างเหลือเชื่อ
คิดเป็นคนครับ คนละ 15 ฿ เด็กไม่คิดตลอดทั้งย่านที่อยู่รอบตลาดน้ำอัมพวา
ซึ่งดูแลน้องกายเป็นอย่างดี ทิ้งเบอร์ไว้ให้มารับ มาส่งปรึกษาได้ตลอด
ขนาดกลับดึกหน่อยเดียวยังโทรเช็คกลัวไม่มีรถให้น้องกายกลับ ประทับใจมากครับ  [thanks-raccoon]
ขอขอบคุณพี่เอก ณ.อัมพวา ด้วยครับ

ออฟไลน์ kwan444

• ฅนโบราณ
  • ถูกใจกด Like+ 37
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 23 เมษายน 2013, 10:34:34 AM »
ต้องหาเวลาไปล้างตาอีกสักรอบแล้วละ

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 23 เมษายน 2013, 07:30:01 PM »
                                       น้องกาย ขอปิดท้ายด้วย
                                    [] Unseen Photo []

[pig90118] [pig90118][pig90118] [OH][pig90118] [pig90118] [pig90118]

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 23 เมษายน 2013, 08:08:45 PM »
    จบแบบ แฮปปี้เอนดิ้ง    [gr_in] 

คุณสาธิตไม่ได้ไปตลาดน้ำอีกที่ใช่ป่าวครับ  ที่เขาพายเรือในคลองแคบๆอ่ะครับ  ประเภทเรือถูไถกันอ่ะ   
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 23 เมษายน 2013, 08:54:38 PM »
    จบแบบ แฮปปี้เอนดิ้ง    [gr_in] 

คุณสาธิตไม่ได้ไปตลาดน้ำอีกที่ใช่ป่าวครับ  ที่เขาพายเรือในคลองแคบๆอ่ะครับ  ประเภทเรือถูไถกันอ่ะ   
ครับคุณสุรเดช ผมสาธิต ครับผม   [soldier2]
ที่เรือถูไถกัน   [b-o-a-t-1][windsurfing]น่าจะเป็น ตลาดน้ำดำเนินสะดวก แน่เลยใช่ไหมครับ
ที่มีแต่เรือแจวมากจนมองไม่เห็นน้ำเลย กระผมไม่ได้ไปเลยครับ อยากไปเหมือนกัน  [pig6456]

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 24 เมษายน 2013, 07:23:17 PM »

ครับคุณสุรเดช ผมสาธิต ครับผม   [soldier2]
ที่เรือถูไถกัน   [b-o-a-t-1][windsurfing]น่าจะเป็น ตลาดน้ำดำเนินสะดวก แน่เลยใช่ไหมครับ
ที่มีแต่เรือแจวมากจนมองไม่เห็นน้ำเลย กระผมไม่ได้ไปเลยครับ อยากไปเหมือนกัน  [pig6456]

น่าจะใช่ครับ  สงสัยผมอัลไซเมอร์อ่อนๆแล้วน่ะเนึ้ย  ผมก็พึ่งไปช่วงปิดเทอมมะกี้นี่เอง  แต่จำชื่ออะไรไม่ค่อยได้   
พูดถึงตลาดน้ำ  ไปนั่งก็ได้ฟิวส์เหมือนกันน่ะครับ คุณสาธิต   ย้อนยุคดี  ค่อยๆพายเรือไป เดี๋ยวมีเรือของกินมาเทียบเรือเรา  เรือมันถูไถกัน  นั่งกินผลไม้ไปเพลินๆ   

รู้จักกันก็ตั้งนาน  แต่ไม่ได้เห็นหน้าค่าตากัน  ผมเห็นแต่คุณสาธิตก็เหมือนๆจะเอาเปรียบอยู่  ก็ขอแนะนำตัว ณ . ตรงนี้ก็แล้วกัน

ครอบครับผมครับ  ซ้ายมือก็ผม  มีหลาน2คน คนโตนี่แหละครับ ที่ ชื่อซีวิค  เป็นลูกพี่ชายครับ    ส่วนแฟนผมถ่ายรูปให้  ยังไม่มีลูกครับ ไม่ใช่ทำไม่เป็นน่ะ  แต่กลัวเครื่องหลวม 555+ ล้อเล่งอ่ะ  มาขอนแก่นก็โทรมาน่ะครับ  ผมไปบริการให้   กะว่าสิ้นเดือนก็คงไม่ค่อยได้เข้ามาบ่อยๆแล้วน่ะครับ   มีงานต้องทำอีกเยอะ แล้วก็จะเปลี่ยนแนวหน่อย  ถ้ามีไรผมก็จะรบกวนโทรไปถามน่ะครับ

ดูหน้าตาคุณ สาธิตแล้ว  สงสัยกินเหล้าเก่งน่าดู  เอิี้ก  เห็นหน้าคุณสาธิต ก็เมาไว้ก่อนแล้ว 555+

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 24 เมษายน 2013, 07:56:09 PM »
WoW  [roll] ยินดีครับถ้าไปขอนแก่น ผมไปแวะเยี่ยม คุณสุรเดช แน่นอนครับ  [sport-dance-raccoon]
เอ่อ.......แต่อย่าชวนผมทานเหล้านะครับผมไม่ทานเหล้าเลยครับ ได้แค่นิดหน่อยเท่านั้น กินแก้วเดียวเคลิ้มไปถึงเย็น  [HAHAHA]   
แต่ที่เห็นโทรมไปหน่อยเพราะอดนอนครับ คือโดยปกติผมจะนอนค่อนข้างดึก ตื่นสาย แต่นี่นอนดึกตื่นแต่เช้าเลยแฟ่วไปหน่อย  [shocked-raccoon]
และอายุค่อนข้างจะใกล้วัยทองเต็มที อีก 4 ปีก็ย่างเข้า 50 ขวบแล้วเลยโทรมง่ายมาก  [in-love-raccoon]
ด้วยความเคารพรัก  [heart_shell]