ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเจอแบบผมบ้างเนี้ย  (อ่าน 3421 ครั้ง)

ออฟไลน์ soonsak

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 53
  • Hi แล้วต้อง End
มีใครเจอแบบผมบ้างเนี้ย
« เมื่อ: 13 ธันวาคม 2013, 04:21:11 PM »
 [blueglass-watermelon] ผมติดต่อซื้อลำโพงจากร้านรับทำลำโพงแถวๆ พัฒนาการเจ้านึงครับ ผมเห็นว่าราคาไม่แพง ว่าจะมาเปิดฟังเพลงทั่วๆไปในร้านมินิมาร์ท ก็เลยบอกว่าเอาลำโพงฟูลเรนจ์มาใช้กับ T-Amp เล็กๆ เลยโอนเงินให้พร้อมค่าส่ง สองพันสองรวมค่าส่ง ตั้งแต่กลางเดือนตุลา หลังจากนั้นก็เลื่อนนัดส่งผมไปเรื่อยเลย โทรแล้วไม่รับสาย จนตอนนี้เป็นฝากข้อหมายเลขโทรกลับแล้ว สงสัยจะแห้วแล้วครับ  [bomb1-watermelon]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธันวาคม 2013, 05:39:52 PM โดย soonsak »

ข้อมูลส่วมตัวครับ http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=14393.0

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: มีใครเจอแบบผมบ้านเนี้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2013, 04:48:33 PM »
 ที่ htg2 โดนกันไปหลายคนครับ แนะนำให้แจ้งความ แล้วถ่ายรูปส่งข้อความไปให้เค้าครับ  แล้วเขียนว่าหากยังเพิกเฉยผมจะดำเนินขั้นตอนตามกฏหมาย
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2013, 04:55:22 PM »
1.ถ้ามองในมุมกฎหมายนะครับผมคือเป็นการฉ้อโกงนะครับ ซึ่งอายุความจะ 3 เดือนนับแต่รู้ว่าเขาฉ้อโกงนะครับ ดังนั้น ถ้าโทรไปไม่รับเอาหลักฐานไปแจ้งความโลดครับ แล้วจากนัั้นเอาใบแจ้งความถ่ายเอกสารไปให้มันดูจ้ะ ว่าเราแจ้งความไว้จริงๆนะและประสงค์จะดำเนินคดีจนถึงที่สุด

อนึ่ง ตำรวจทุก สน. จะบอกว่านี่เป็นเรื่องคดีแพ่งแล้วไม่รับแจ้งความ ซึ่งเราต้องเสียงแข็ง ๆ ไปว่าเรารู้ข้อกฎหมายเป็นอย่างดีจ้ะไม่งั้นแห้วนะจ๊ะจึงเรียนมาเพื่อโปรดแซบ [laught-watermelon]

2. ถ้าน้ารวบรวมผู้เสียหายได้หลาย ๆ คน แล้วรวมไปแจ้งความได้ มันอาจจะเป็นการฉ้อโกงต่อประชาชนนะครับ ซึ่งคดีนี้จะโทษหนักกว่า และอายุความยาวนานกว่าจ้ะ

[embarrass-watermelon] [embarrass-watermelon] [embarrass-watermelon] [embarrass-watermelon] [embarrass-watermelon]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2013, 05:27:49 PM »
 [mute-watermelon] ผมก็อยู่ระยองไม่สะดวก เงินก็ไม่มากอยากแจ้งเตือน เพื่อน พี่ น้อง ในบ้านเราให้ระวังกัน หรือมีใครจะรวบรวมหลักฐานก็เอาด้วยครับ  [blueglass-watermelon]

ข้อมูลส่วมตัวครับ http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=14393.0

ออฟไลน์ Aoun

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 37
Re: มีใครเจอแบบผมบ้างเนี้ย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2013, 05:47:54 PM »
น่าจะมีเยอะ บางคนเห็นว่าไม่กี่พันบาท ก็ปล่อยๆไป

เจ้าตัวก็เลย ได้ใจ เอาไม่เยอะ แต่ถ้าหลายคนก็เยอะอยุ่

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2013, 05:50:23 PM »
น่าจะมีเยอะ บางคนเห็นว่าไม่กี่พันบาท ก็ปล่อยๆไป

เจ้าตัวก็เลย ได้ใจ เอาไม่เยอะ แต่ถ้าหลายคนก็เยอะอยุ่

เขาได้ไปหลายแสนละครับ หลายๆ เวป หลายๆเพส  คงเลือกเฉพาะบ้านไกล หากเล่นคนใกล้บ้านก็อาจไม่รอด  [bomb1-watermelon]

ออฟไลน์ khead

• ไม่มีความยากจนในหมู่คนขยัน
  • ถูกใจกด Like+ 89
  • ดีที่สุดคือความพอดี
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2013, 06:18:57 PM »
เป็นผมตามถึงบ้าน มาโกงกันอย่างงี้ได้ไง [pig90103]

ออฟไลน์ wan2012

• ถูกใจกด Like+ 38
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2013, 06:20:53 PM »
หน้าจะเป็นเจ้าเดียวกันกับ ในเวป ocZ แน่เลยครับ  ล่าสุดได้ข่าวว่า แอบไปเปิดเวปใหม่อีกแล้วครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=14442.0

ถ้าเก็บเครื่องเสียงทุกแท่นดั่งใจคิด สิ้นชีวิตจะเก็บมันไว้ตรงไหน
เก็บไว้บ้างขายออกบ้างแบ่งกันไป ต้องทำใจสมบัติผลัดกันฟัง

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ธันวาคม 2013, 06:23:43 PM »
 [blueglass-watermelon] ที่อยู่ของร้าน http://speakerkits.in.th/  ไม่มั่นใจว่าลิงค์ได้ป่าว  [bomb1-watermelon]

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2013, 09:34:54 AM »
ร้านนี้ บอกตรงๆ  เค้าจะเลือกทำเป็นรายๆ  ไป  ก็มีหลายท่านที่บุกไปเอาของถึงบ้าน 
ที่นี่ไม่ได้เป็นร้านขาย Show room  อะไรหรอก  แต่เขาเปิดร้านโชว์รูปบน  Web ให้ต้อนหมูง่าย ๆ  ต้้องบอกต่อกันไป  โดยเฉพาะทางภาคอีสานโดนกันเกือบร้อยราย

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2013, 10:21:23 AM »
 ก็เพราะคนที่เสียหายคิดกันเพียงว่ามันนิดหน่อย พวกเหลือบสังคมถึงอยู่กันได้ถึงทุกวันนี้ และ เยอะขึ้นทุกวันครับ และ ครั้งนึงก็เคยเกิดขึ้นที่เว็บเราผู้เสียหายก็ล้วนแต่จะเอาเรื่องกันให้ถึงที่สุด แต่สุดท้ายก็ไม่มีใครทำอะไรกับคนพวกนี้ได้เงินไปใช้ฟรีๆหลายแสนบาท  หรืออย่างเจ้านี้ผมว่าเค้าได้ไปเป็นล้าน แล้วครับเพราะทำมานานมาก ลองนึกดู หากมีคนเอาเรื่องเพียง 1 รายจากสิบราย เค้าก็อยู่ได้แต่ถ้าเมื่อไหร่ที่มีคนเอาเรื่อง 9 ใน 10 รายหรือทั้งหมด เดี๋ยวมันก็จะค่อยๆหายไปเอง หรือ ไม่ก็ไปหามุขใหม่ๆมาหลอกล่อต่อ  ช่วยๆกันขจัดพวกเหลือบให้หมดไปจากสังคมของพวกเรากันเถอะครับ หากวันนี้ท่านเพิกเฉยคนพวกนี้จะมีเพิ่มขึ้นมาเรื่อยๆจนยากที่จะกำจัด เหมือนกับขบวนการคอร์รัปชั่นในไทย [sad-watermelon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ ton taopoon

• ถูกใจกด Like+ 27
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2013, 12:31:05 PM »
ของถูกและดียังมีในโลกแต่หาโคตรยาก การซื้อของทางอินเตอร์เนตสมัยนี้ถ้าราคาถูกผิดปกติต้องหาข้อมูลให้มากเป็นพิเศษไม่งั้นมีโอกาศงานเข้าสูง.......

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2013, 02:41:38 PM »
ถ้าใน htg2 มีแนะนำรวมๆแล้วเิาผิดเขาดีกว่าครับผม คือเจอพวกจับเสือมือเปล่าแบบนี้มันก็จะทำให้การซื้อขายออนไลน์ขาดความเชื่อถือน่ะครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ Naimsam

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 5
  • อย่าประมาท
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 ธันวาคม 2013, 03:03:42 PM »
ผมว่าแล้วทำไมราคาถูกจัง ไม่น่าเกิดมาอยู่โลกใบนี้เลยคนแบบนี้