ผู้เขียน หัวข้อ: ขอขึ้น el36 se หลอดหัวจุกสักเครื่อง  (อ่าน 18135 ครั้ง)

ออฟไลน์ Major.

• คลิ๊กเลยครับ
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 18
Re: ขอขึ้น el36 se หลอดหัวจุกสักเครื่อง
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 12:39:45 AM »
ตอนนี้ใช้ 12ax7 ไดรฟอยู่ครับ  [yahoo]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
Re: ขอขึ้น el36 se หลอดหัวจุกสักเครื่อง
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 12:56:31 AM »
เสียงต่างจากแท่น 34 ยังไงมั่งครับผู้หมวด :)  แหม่ เทสล่ามะน่าตายในหน้าที่เลยนะ ผมเริ่มชอบเสียงมันแล้วสิ ของผมก็ใช้อยู่ครับ อ้อ กระบอกฟิวส์เท่มากครับ  @~~@
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 01:14:19 AM »
 แหม ก็กัปตันเล่น bias ซะ 300 กว่ามิล จะไม่เป็น R ย่างได้ไฉนหล่ะครับ ทำเป็นวัยรุ่นไปได้ รุ่นเราแล้ว ก็จ่ายต้องกางโฉนดตลอดเช็คอีกรอบครับ ดีนะที่ไม่มีการวางระเบิด  ยอดเยี่ยม ที่ปราบฮัม ออกไปหมดแล้ว  สุ้มเสียงแรกเป็นอย่างไรบ้างครับ  อันนี้ พรชัย ถามหมวด พรชัย นะ [roll]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 08:03:24 AM »
เรื่องเสียงอาจจะต้องปรับแต่งอีกครับ ตอนนี้ เนื้อเสียงกระจ่าง ปลายแหลมสดใส เสียงเบสมีพอสมควรครับ c คาโถด ใช้ 0.5 uF ของ aerovox ไบแคบด้วย mail เม็ดถั่วสีฟ้าครัััับ r stopper el36 ใช้ 1k วันนี้ช่วงบ่ายจะแวะไปเทียบกับ 6v6 ของพี่ณรงค์ ซะหน่อย ไม่รู้ว่าดีขึ้นหรือยัง   

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 09:34:10 AM »
ลงวงจรให้ดูหน่อยซิครับน้า แล้วก้อหลอดเบอร์นี้ให้กำลังขับกี่วัตต์  :D

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 01:10:15 PM »
EL36-SE ที่ทำไว้ ได้ยกให้เพื่อนซี้ปึ๊กเอาไปฟังเมื่อหลายเดือนก่อน
และแท่นที่ผมทำไว้นั้นเป็น Fixed Bias ส่วนของผู้กองเป็น Self Bias น่าจะมีข้อแตกต่างกันบ้าง
ซึ่งผมยังจำแนวเสียงได้ คิดว่ายังไม่ลืมง่าย ๆ 

ช่วงบ่ายยกมาฟังเทียบกับ 6V6-SE ของผมได้ครับ
 :D

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 07:28:24 PM »
ได้ฟังแอมป์ของผู้กอง Captain เสียงแรกฟังมีแววดี
พอจับโมนิดหน่อยเท่านั้น กลายเป็นเสือติดปีกในทันที

จัดการในส่วนไหน รอให้เจ้าของแท่นมาเล่าให้ฟังก็แล้วกัน

หลอด EL36 เป็นหลอดที่น่าเล่นอีกหลอดหนึ่ง ทำแอมป์แล้วออกมาเสียงดี
กำลังขับพอสมควร ขับลำโพงทั่วไปได้อย่างสบาย

วันนี้ไม่ค่อยสบาย เลยทำอะไรไม่ได้อย่างใจคิด ไว้คราวต่อไปค่อยฟังกันใหม่ครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ khawfang

• ถูกใจกด Like+ 47
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 07:50:59 PM »
        +^^+  คุณพี่Alcohol ไม่สบายรึคะ ? พักผ่อนมากๆนะคะ จะได้หายไว ๆ ค่ะ  Vo

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 07:53:57 PM »
ครับ ตอนแรกยกไปบ้านพี่ alc พอเปิดปุ๊บก้อรับรู้เลยว่าเสียงกลางนั้น ออกจะบวมๆ ส่วนปลายเสียงแหลมไปได้ไกลครับ เบสก็ทิ้งตัวดี พี่อัล เลยจับหงายท้องดู ก็รีบเสียบหัวแร้งให้เลย ตอนเเรกเอา ซีเมล ไปไบแค็บ ซีคับปลิ้งครับ พี่อัลฯ เลยใจดีจัดซีไบแค็บให้ใหม่ 2 ตัว และเอา เม็ดถั่วสีฟ้าไปไบแค็บซีจ่ายไฟแทน ผลออกมาเป็นอย่างที่น้าอัลว่า สามารถคุมเสียงกลางได้ ตอนนี้โดยรวมคิดว่าชอบแล้วครับ ส่วนวงจรเดี๋ยวเขียนลงกระดาษแล้วถ่ายรูปลงให้อีกทีครีบ วันนี้รู้สึกมึนหัวเหมือนจะเป็นไข้หวัดน่ะครับ [goodnight!] [goodnight!]

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 07:58:29 PM »
       +^^+  คุณพี่Alcohol ไม่สบายรึคะ ? พักผ่อนมากๆนะคะ จะได้หายไว ๆ ค่ะ  Vo

นั่งขี้มูกไหล ผ้าซับแฉะเป็นผืนเลยครับ

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2011, 08:05:22 PM »
เขียนวงจรเอามาวงไว้ด้วยก็ดี เพราะบางทีอาจกลับมาทำ EL36 อีกสักรอบ
และจะได้ลอกบ้าง

ลืมถามไปเลย ECC81 ที่เสียบอยู่นั้น เป็นของมูลาดหรือปล่าว
เข้าคู่กับ EL36 เหมือนเป็นคู่ตุนาหงันเชียว

ขอพักผ่อนก่อนครับ ปวดหัวจัง.. [headache]

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2011, 08:04:38 AM »
ไปเจอหลอดนี้ อย่าลืมเก็บเอามาเสียบฟังนะ ของดีราคาเบา ๆ ครับ

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 06:25:36 PM »
ได้ฟังแท่น EL36 ของผู้กอง ทำให้อดคิดถึงแท่นเดิมที่ให้เพื่อนไปไม่ได้
จึงดั้นด้นหาหลอด และแล้วก็ได้สมใจนึก ...

แล้วผมจะ Return กับหลอดนี้อีกครั้งครับ
 (^_^)

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 07:11:18 PM »
อ๋อ ลุงคนนี้เองที่สอยคู่นี้มา [roll]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2011, 11:14:58 PM »
อ๋อ ลุงคนนี้เองที่สอยคู่นี้มา [roll]

หลอดนี้ เสียงไม่ธรรมดาเลยล่ะ ได้ฟังถึงกับเคลิ้ม ต้องมีการ Return อีกครั้ง  [roll]