ผู้เขียน หัวข้อ: Project OTL 30 -50W แอมป์ตัวเล็ก แต่เสียงยิ่งใหญ่  (อ่าน 727838 ครั้ง)

ออฟไลน์ kitcha23

• ชี้แนะด้วยคับ
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
คับผม ขอขอบคุนพี่ๆๆ ทุกท่านมากๆๆ คับ ผมจะกลับไปวัดใหม่ทุกขั้นตอนเลยคับ  แล้วผมจะกลับมาแจ้งอีกครั้งคับ ..........ขอบคุนคับ.... [res] [res] [res]

อีกนิดคับ  ตอนเปิดตอนแรกเสียงดังที่ จุด บอดจา่ยไฟนะคับ ติกๆๆๆๆ  แล้วพักก็เงียบคับผม  ............. [entreat-raccoon] [entreat-raccoon]
ส่วนตัวคร๊าบบบ

http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=7453.0

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
 เป็นระบบหน่วงเวลาจ่ายไฟครับ มีเสียงแสดงว่าปกติเพราะ รีเลย์ทำงานครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ piyaphong

• รักในเสียงเพลง
  • Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 2
  • รักในการทดลอง
ได้เวลาแจกไฟล์ PCB แล้วครับ

ด้านลายทองแดง คือด้านที่อ่านตัวหนังสือ www.diyaudiovillage.net ออกนะครับ

น้าคับขอขนาด pcb หน่อยคับ
 [in-love-raccoon]

ออฟไลน์ Buncha

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
ของผมร้องเพลงได้แล้ว ครับ  laughhahaha หลังจากพังไป 2 คู่  [gr_in]

ออฟไลน์ pk2514

• ถูกใจกด Like+ 37
น้าๆท่านใด...มีอุปกรณ์ขายบ้าง [res]ครับทำปริ้นเสร็จแล้วขาดอุปกรณ์ครับ ..ใครมีแบ่งขายให้หน่อยครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
น้าๆท่านใด...มีอุปกรณ์ขายบ้าง [res]ครับทำปริ้นเสร็จแล้วขาดอุปกรณ์ครับ ..ใครมีแบ่งขายให้หน่อยครับ

จดรายการที่ขาดไปตั้งห้องซื้อขายเลยครับ  [roll]

ออฟไลน์ pk2514

• ถูกใจกด Like+ 37

จดรายการที่ขาดไปตั้งห้องซื้อขายเลยครับ  [roll]
รับทราบครับ

ออฟไลน์ Buncha

• Member
  • *
สอบถามน้าๆ หน่อยครับ

คือว่า เมื่อสองวันก่อน ผมเปิดฟังตามปกติครับได้สักประมาณ 2 ชั่วโมง แล้ว กดปุ่ม pause ที่เครื่องเล่นไว้แป๊บนึง เพื่อรับโทรศัพท์
พอวางสายผมก็เปิดฟังต่อ แต่ปรากฏว่า มันไม่มีเสียงออกข้างนึง ครับ เลยปิดเครื่องแล้วลองวัดไฟคร่อม R 0.25 ohm
ข้างที่ยังใช้ได้ได้ประมาณ 13mV (ตอนปรับไฟครั้งแรกได้ประมาณ 8mV เองครับ) แต่ข้างที่ไม่ดัง วัดไฟไม่ขึ้นเลย ครับ
เป็นไปได้มั้ยครับว่า VR500 ohm ตำแหน่งคอนแทคมันเปลี่ยนไป
 [in-love-raccoon]

สอบถามเพิ่มเติม ครับ
1. TR output เปลี่ยนจากจานบิน (2N3055, MJ2955) เปลี่ยนเป็นแบบพลาสติก (TIP3055, TIP2955) ได้มั้ยครับ?
2. C-output (4700uF) เอา C ค่า 1200pF คร่อม เสียงแหลมจะดีขึ้นมั้ยครับ?
 [unde_cided]

ออฟไลน์ PaplaCute

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ  เป็นประโยชน์ต่อการเรียนปีสุดท้ายมากๆเลย

ออฟไลน์ ton taopoon

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 27
ขอให้เรียนจบเร็วๆนะครับ [champ-watermelon1]

ออฟไลน์ colt-bat

• ถูกใจกด Like+ 18
 [yellow-lol] อยากทำอีกแล้ว  [yellow-lol] [smiling-tongue]

[yellow-lol] อยากทำอีกแล้ว  [yellow-lol] [smiling-tongue]
เอาตัวนี้เลยมั้ยครับลุง   [enjoyment]

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ ton taopoon

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 27

^
^
เทพล้วนๆ [smiling-tongue]

ออฟไลน์ khead

• ไม่มีความยากจนในหมู่คนขยัน
  • ถูกใจกด Like+ 89
  • ดีที่สุดคือความพอดี
นานๆเวปเราจะมีสาวๆเข้ามา [hug-smile] [happy-alien-cyclops] [fantazy-raccoon]

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ  เป็นประโยชน์ต่อการเรียนปีสุดท้ายมากๆเลย

เรียนชั้นไหนแล้วจ๊ะ

ออฟไลน์ colt-bat

น้าเล็กมีของดีเหลือไม่ได้ใช้ จะกรุณาขายถูกๆให้ผมก็เอาครับ  [smiling-tongue] [0002053E] [0002053E]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ธันวาคม 2013, 11:45:02 PM โดย colt-bat »

ออฟไลน์ Somjate

• ถูกใจกด Like+ 16
แอบมาส่องครับ   [smiling-tongue]

ออฟไลน์ ซุปฯ_ดำ

ช่วงปีใหม่ว่าจะไปสั่งทำ PCB original version มาลองทำดูบ้าง จะได้มีอะไรทำแก้เหงาหยุดหลายๆวัน แล้วจะมาขอคำแนะนำอีกรอบนะครับ [0002053E]

ออฟไลน์ PaplaCute

• Newbie
  • *
 [champ-watermelon1]
ขอให้เรียนจบเร็วๆนะครับ [champ-watermelon1]

ขอบคุณค่ะ [YL76]

นานๆเวปเราจะมีสาวๆเข้ามา [hug-smile] [happy-alien-cyclops] [fantazy-raccoon]
[singing-happy]

เรียนชั้นไหนแล้วจ๊ะ
ป.ตรี ปี4 ค่ะ  ;) [angel-watermelon]

ออฟไลน์ sutipun

• ถูกใจกด Like+ 3
ตอนนี้ชอบอสูรมากครับ. ยิ่งฟังก็ยิ่งชอบครับ ให้เสียงที่ยิ่งใหญ่จริงๆ ครับ ตั้งแต่ฟังแอมป์มา ตัวนี้สุดยอดที่สุด ครับ หรือผมอาจถูกโฉลกกับotl มั้งครับ

ออฟไลน์ wood

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 2
  • LimItED ediTioN
มวลสารหายากไหมครับ อยากลองทำดู  [chick-milk-bottle]

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
มวลสารหายากไหมครับ อยากลองทำดู  [chick-milk-bottle]

ไม่น่ายากนะครับ

ตอนนี้ชอบอสูรมากครับ. ยิ่งฟังก็ยิ่งชอบครับ ให้เสียงที่ยิ่งใหญ่จริงๆ ครับ ตั้งแต่ฟังแอมป์มา ตัวนี้สุดยอดที่สุด ครับ หรือผมอาจถูกโฉลกกับotl มั้งครับ
ขุมพลังใหม่ ครับ

ขุมพลังใหม่ ครับ

จ่ายกระแสได้ข้างละ 5 แอมป์เต็มครับ

จ่ายกระแสได้ข้างละ 5 แอมป์เต็มครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 สิงหาคม 2015, 10:56:06 PM โดย CreÃteHoUse ♫ »

ภาพใหญ่เกิน  ครับ

Re: Project OTL 30W แอมป์ตัวเล็ก แต่เสียงยิ่งใหญ่
« ตอบกลับ #2607 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2015, 10:44:24 PM »
 ถ้าน้าจะชอบมันมากนะครับ ลงทุนจัดชุดไฟใหม่เลย  ทำไมไม่ใช้สองลูกเลยล่ะครับ  [chick4]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 สิงหาคม 2015, 10:50:10 PM โดย CreÃteHoUse ♫ »

Re: Project OTL 30W แอมป์ตัวเล็ก แต่เสียงยิ่งใหญ่
« ตอบกลับ #2608 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2015, 10:56:15 PM »
2 ลูกที่ไม่พอครับ  แต่นี่ขดแยกกันเด็ดขาดเลยครับ เหมือน 2 ลูก แต่อยู่ในลูกเดียวกันครับ

« ตอบกลับ #2609 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2015, 10:59:58 PM »
เพิ่รู้ว่า ตัวเองชอบเสียง แบบ otl นะครับ เสียงไม่อั้น เสียงไม่บีบ ครับ แบบว่า เสียงเปิดนะครับ ขึ้นหัวโน๊ต ชัดเจนเลยละครับ