ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งครับ hotmail block mail ที่ผมใช้มาเป็นสิบปี  (อ่าน 5351 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • ยามประจำหมู่บ้าน
เซ็งครับ hotmail block mail ที่ผมใช้มาเป็นสิบปี
« เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 03:07:41 PM »
อยู่ดีดีมาหาว่า mail ผมกระจาย spam ซะงั้นอะ  [entreat-raccoon] [entreat-raccoon]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • หุ่นไล่กา !
Re: เซ็งครับ hotmail block mail ที่ผมใช้มาเป็นสิบปี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 03:10:33 PM »
โดนกันเยอะ  คนรู้จักโดนกันมา 2คนหละ เมลรายละเอียดตัวเองไปให้เค้าสิ แล้วรอ 48 ชั่วโมง....  แต่ถ้ากุโดนนิจบกัน เพราะทุกอย่างใช้ของปลอมหมด  [c--c]

จำไม่ได้ด้วยว่าใส่อะไรของใครไปบ้าง
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!

ออฟไลน์ gig

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 5
Re: เซ็งครับ hotmail block mail ที่ผมใช้มาเป็นสิบปี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 03:18:37 PM »
เคยโดนมาแล้วครับ
ส่งเมล์กลับไปป้อนรายละเอียดของตัวเองที่จำได้ให้มากที่สุดครับ

แต่ของผมไม่รอด ใช้ Gmail ละสบายใจกว่า แต่เสียดายข้อมูลเก่า

ออฟไลน์ golf_y

• @ทีมพาออกทะเล@
  • ยามประจำหมู่บ้าน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 03:26:57 PM »
โดนกันเยอะ  คนรู้จักโดนกันมา 2คนหละ เมลรายละเอียดตัวเองไปให้เค้าสิ แล้วรอ 48 ชั่วโมง....  แต่ถ้ากุโดนนิจบกัน เพราะทุกอย่างใช้ของปลอมหมด  [c--c]

จำไม่ได้ด้วยว่าใส่อะไรของใครไปบ้าง
ส่งไปแล้วอะ [entreat-raccoon] [entreat-raccoon]
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=110.0  สังกัดพรรค u30+1

**** คือเรื่องไม่รับโทรศัพท์นี่เรื่องโคตรปกติของผมนะครับ ไม่ใช่หยิ่ง หรือติสแตก บางครั้งติดสาย หรือติดงาน หรือบางครั้งเหนื่อยหมดสภาพครับ เพราะงานประจำผมเป็นงานสายกฎหมายซึ่งเครียดครับ  ขออำภัยในความไม่สะดวกครับผม ^_^
**** ถ้าอยากสอบถามข้อมูลอัลไรโปรด pm บอกนะครับผม เพราะธรรมดาผมเช็คทุกวันอยู่แล้ว ถ้าหายหัวไปก็ไม่เกินสองวันจ้ะ
**** ถ้าส่งสินค้าขาดเกินบอกด้วยนะครับผม เพราะส่งผิดส่งถูก เป็นประจำอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ yoyoeiei

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 03:45:37 PM »
ผมก็โดน  [entreat-raccoon]

ตอนนี้เปลี่ยนไปใช้ Gmail เช่นกัน

ออฟไลน์ วัยรุ่นเลบานอน?

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
  • เเก๊งค์เเมวเหมียวหมูดำ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 03:49:18 PM »
ผมก็โดน ส่งรายละเอียดไปละ เเต่ก็ยังไม่ได้อะไรเลย ไม่หือไม่อือ  [n_o]
Contact Us        
ถ้าต้องเลือกระหว่าง "นกไร้ขา" กับ "นกไร้ปีก" เธอจะเป็นอะไร?

ออฟไลน์ I-DiY

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 9
  • Do It Your Self
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 05:09:50 PM »

เคยโดนเหมือนกัน  [thumbs-up-raccoon]
I-DiY

ขอบคุณมาก จริง ๆ นะจ๊ะ

ออฟไลน์ JP74

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 99
  • !!! aLwaYs LeaRniNg !!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 05:13:48 PM »
บางทีเราไม่รู้

ผมยังเคยได้ spam จากเมลล์ตัวเองเลยคับ [entreat-raccoon]

ออฟไลน์ bondturbo

• ทำไปเรื่อยๆ
  • ถูกใจกด Like+ 40
    • http://uppic.us/pic.php?picid=3eb56888e3815294554cd99b95b87f71
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 05:32:37 PM »
ของผมก็เคยโดนเหมือนกันครับ โดยhotmailที่โดนบล็อคต้องอ้างอิงอีกเว็บนึงด้วย อีกเว็บก็เสียหายไปด้วยเลย ลองหาวิธีทำในกูเกิลก็ยังไม่ได้เหมือนเดิมครับ
ข็อมูลส่วนตัวครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=2798.0

ออฟไลน์ Agapanthu$

• Administrator
  • ถูกใจกด Like+ 67
  • ขออภัยในความไม่สะดวก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 09:00:48 PM »
เคยกู้ให้พี่เล็กได้อยู่นะคะเมื่อปีที่แล้วเบื้องต้นต้องเข้าไปใน Windows Live Solution Center 
ทำตามคำแนะนำใน link ด้านล่างนี้ก่อน
http://hilight.kapook.com/view/52380

มาถึงคำถามเจ้าปัญหาที่เค้าถามเพื่อให้เราตอบ   จำได้คร่าว ๆ ว่า
อีเมลล์ฉบับสุดท้ายติดต่อกับใคร มีการสร้างโฟล์เดอร์ชื่ออะไรไว้บ้าง  คำถามกันลืมรหัสผ่านคืออะไร ฯลฯ

ตอนนั้นเจ้าของเมลล์จำไม่ได้สักอย่าง  [phok] แล้วเราจะไปรู้ได้ไงล่ะก็ไม่ได้เป็นคนสมัครนิ  เลยบอกเค้าว่าเราจำไม่ได้จริง ๆ
เพราะสมัครนานแล้ว ใช้งานก็แค่เปิดเมลล์อ่าน ปิดเมลล์ ลบเมลล์ แค่นั้น ไม่เคยจดอะไรไว้เลย  laughhahaha
จำได้แค่เมลล์เพื่อนที่ติดต่อด้วย 3 คนเอง ก็พิมพ์ชื่อเพื่อนส่งไปให้เค้า นาย ก  นาย ข นาย ค

เค้าตอบกลับมาว่าเสียใจ ข้อมูลเท่านี้เค้าไม่สามารถกู้ให้ได้ 

เลยตอบกลับไปใหม่  คราวนี้เขียนข้อมูลเกี่ยวกับตัวเราทุกอย่างที่เค้าไม่ถามค่ะ ดูดิจะให้มั๊ย
ชื่อ นามสกุล  อายุ เพศ  บัตรประชาชนเลขที่ ที่อยู่ในบัตรฯ ที่อยู่ปัจจุบัน เป็นเจ้าของเว็บ 1 ..... 2...... 3.......
เรียกว่าพร่ำไปเรื่อยเผื่อเค้าใจอ่อนค่ะ (แต่อย่าไปโกหกเค้านะคะ ไม่งั้นอด)
ให้เหตุผลว่าเราเป็นเจ้าของเมลล์จริง ๆ ตอนนี้เดือดร้อนมากต้องใช้อีเมลล์นี้ติดต่องานหลายอย่าง  ได้โปรดช่วยเราด้วย ก็ส่งไป

สักไม่ถึง 10 นาที  ตอบกลับมาว่า ขอแสดงความยินดีเราได้กู้อีเมลล์ของคุณสำเร็จแล้ว   clapping-1-2

จบแล้วฮ่ะ  ลองทำดูเผื่อโชคดี

ป.ลิง  กรณีนี้ตอนสมัครใช้ข้อมูลจริงค่ะ ส่วนคนที่ใช้ชื่อปลอม ข้อมูลปลอม เค้าก็คงกู้ให้ไม่ได้มังคะ นอกจากเราจดไว้ละเอียดจริง ๆ ถึงจะตอบคำถามเค้าได้

ออฟไลน์ electron

• ถูกใจกด Like+ 217
  • >> diy lover <<
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2012, 10:20:30 PM »

[unde_cided] รึว่า เราควรมี e-mail สำรองที่ใช้งานไม่มากไว้ด้วย (คงจะมีกันอยู่แล้ว) เมื่อมีปัญหาก็ไม่เดือดร้อน ใช้ e-mail สำรอง (ที่ไม่ดังปัญหาจะได้ไม่มีเพราะคนเข้าไปใช้ไม่มาก) แทนไปเลย เพราะผู้ที่เราติดต่ออยู่ก็รู้ว่านี่คือเมล์ของเรา แล้วก็แจ้งว่าเรามีปัญหากับ e-mail เดิมขอใช้เมล์นี้แทน ดีมั๊ยอ่า เหมือนสัตว์ที่อยู่อาศัยในรูใต้ดิน จะมีรูสำรองไว้ด้วยเป็นทางหนีฉุกเฉิน มีปัญหาอะไรก็ สบาย ๆ >> อย่าเก็บข้อมูลไว้ในอีเมล์มากมาย เก็บไว้ในเครื่องบ้างในแผ่นบ้างก็ได้ เราไปใช้ของเค้าก็เหมือนยืมจมูกเค้าหายใจ พอเค้าบีบจมูกทีนึงก็เดือดร้อนละ ขนาดข้อมูลอยู่ในเครื่องยังเอาแน่ไม่ได้เลย วันดีวันร้ายฮาร์ดดิสเจ๊งขึ้นมาก็เดือดร้อนได้ ใส่แผ่นสำรองไว้บ้างก็ดีครับ เชื่อเฉยซักครั้งเท๊อะ !!