ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเก็บสะสมอะไรกันบ้างครับ อยากรู้  (อ่าน 28076 ครั้ง)

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: ใครเก็บสะสมอะไรกันบ้างครับ อยากรู้
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2014, 11:58:28 AM »
 386DXII อยู่บ้านครับ ตัวที่ร้านใช้มาสิบกว่าปีแล้วไม่เคยทำอะไรเลย เปลี่ยนซัพพลายไปลูกนึง 3000  HD ลูกนึง 2000 เพิ่มแรมไปอีกนิด แค่เนี้ยก็บิทวินเอาๆ จนไม่มีตังค์จ่ายแล้วครับ   [yellow-lol]

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ atriam

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 216
Re: ใครเก็บสะสมอะไรกันบ้างครับ อยากรู้
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2014, 12:14:41 PM »
เห็นไม่น้าไม่แรกก็วินได้  [yellow-lol]
สนใจอะไรชอบอะไรมันก็หมดไปกับสิ่งนั้นครับน้า แต่อย่าไปซีเรียดถ้าไม่เดือดร้อนก็ใช้ไป เบื่อๆก็สบมัติแบ่งกันชมครับน้า อิอิ  [chick8]

« ตอบกลับ #122 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2014, 12:19:58 PM »
 แต่ซีซัพพลายเครื่องผมน่ะไม่ธรรมดานะ  ใช้ black gate NX 8 ตัวนะแพงกว่าเครื่องคอมอีก  ทีแรกก็เอาไปเพื่อเบรินท์อิน หลังๆขี้เกียจถอดก็ใส่ไว้อย่างนั้นแหละ ไว้ให้ตัวละหมื่นแล้วจะถอดออกมาขายครับ  [เอิ้กๆๆๆ]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ MAX

• ถูกใจกด Like+ 29
  • 2A3 THE POWER
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2014, 12:52:38 PM »
386DXII อยู่บ้านครับ ตัวที่ร้านใช้มาสิบกว่าปีแล้วไม่เคยทำอะไรเลย เปลี่ยนซัพพลายไปลูกนึง 3000  HD ลูกนึง 2000 เพิ่มแรมไปอีกนิด แค่เนี้ยก็บิทวินเอาๆ จนไม่มีตังค์จ่ายแล้วครับ   [yellow-lol]

อันนี้เก่าจริงครับ ของผมสมัยก่อยประกอบเพนเทียมทรี สล๊อตวัน รวมแล้วหมดไปเกือบสี่หมื่นบาท ทุกวันนี้ยังใช้งานได้ แต่รันแอพสมัยใหม่ไม่ค่อยได้

« ตอบกลับ #124 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2014, 12:57:36 PM »
 ตัวนี้เป็นตัว top ในรุ่น เซเล่ล่อน ในตอนนั้นครับ คู่กับ เพนเที่ยม ทู ซื้อศูนย์มาเกือบหกหมื่นเหมือนกัน   [embarrassed]

ออฟไลน์ atriam

• DAV Staff
  • ถูกใจกด Like+ 216
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2014, 02:04:11 PM »
ฟังราคาแล้วคอมสมัยก่อนนี้มันแพงดีจริงครับน้า เคยได้ยินแต่ก่อนบอกซื้อเครื่องเป็นแสน เงินแสนสมัยก่อนนี้ไม่ธรรมดานะครับน้าก้วยเตี๊ยวยังแค่ 10 บาทเอง แต่สมัยน้าเล็กคงชามละสลึง 555
ซีน้าฝากมาให้ผมเบินก็ได้ครับ มีที่ไหนเอาซีตัวเป็นหมืนใส่พาเวอคอม อิอิ ล้อเล่นครับน้าเอาจริงก็ไม่กล้าเพราะกลัวเอามาใช้แล้วพังซีดเลยทีนี้ผม [chick-confuse]

« ตอบกลับ #126 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2014, 02:13:31 PM »
 ครับตอนทำงานผมใช้สองตัว คือ IBM สำหรับงานเอกสาร กับ fijisuten ใช้ autocad อย่างเดียว สองเครื่องนี้เครื่องละแสนกว่าบาททั้งคู่ครับ สูงสุดในตอนนั้นก็น pentium II

ออฟไลน์ numz

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 49
  • หุ่นไล่กา !
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: 17 กรกฎาคม 2014, 06:47:12 PM »
ว๊ายคนแก่คุยกัน 555555555555555555555  นู๋เกิดไม่ทัน ไปดีก่า ติงเพียบเลย...
fart-raccoon ข้อมูลติดต่อจ๊ะ

หากล่วงเกินใครไปขออภัยด้วยเพราะช่วงนี้.... กุติสแตก!