ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติทำ pcb ที่ใหน  (อ่าน 3295 ครั้ง)

ออฟไลน์ powerboom

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 15
ปกติทำ pcb ที่ใหน
« เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2018, 07:23:18 PM »
ผมใช้โปรแกรม eagle ออกแบบวงจร
อยากได้ที่รับไฟล์ของโปรแกรมนี้
เพราะลองหาหลายๆที่รับแต่ไฟล์ protel pcb
1 หน้า 2 หน้า พร้อมสกรีน

ออฟไลน์ chat72

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 2
Re: ปกติทำ pcb ที่ใหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2018, 07:44:52 PM »
อยากได้ที่รับไฟล์ของโปรแกรมนี้
เพราะลองหาหลายๆที่รับแต่ไฟล์ protel pcb
ถ้าเป็นตัวทดสอบผมทำเป็น pdfส่งบ้านหม้อ
ถ้าเอาจริงผมทำเป็น Gerber file ส่งไปเมืองจีนครับ

ออฟไลน์ Warm

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 48
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2018, 09:00:34 PM »
ถ้าทำน้อยแผ่น ลองทำเองสิครับ ใช้น้ำยา ink transfer ทำง่าย ลายเส้นคมกริบ ผมใช้วิธีนี้อยู่ครับ
https://www.youtube.com/watch?v=q4bzxaIk3a0

ออฟไลน์ colt-bat

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 18
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2018, 08:54:00 AM »
 [smiling-tongue] ราคาแพงไหม ป๋าwarm

ออฟไลน์ Warm

• ถูกใจกด Like+ 48
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2018, 09:08:19 AM »
[smiling-tongue] ราคาแพงไหม ป๋าwarm
ขวดใหญ่ 175 มั้ง ไม่รวมส่ง ใช้งานได้บานเลยกว่าจะหมด

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2018, 09:19:04 AM »
  convert to gerber file รับทุกที่ครับ ใน eagle มีอยู่แล้วลองหาวิธีทำดูครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ Wera_A

• ถูกใจกด Like+ 77
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2018, 09:39:43 AM »
ถ้าทำน้อยแผ่น ลองทำเองสิครับ ใช้น้ำยา ink transfer ทำง่าย ลายเส้นคมกริบ ผมใช้วิธีนี้อยู่ครับ
https://www.youtube.com/watch?v=q4bzxaIk3a0

ผมก็ใช้วิธีนี้อยู่ครับ สะดวกดีครับ [เรื่องเจาะแผ่น PCB นี่ผมใม่ชอบเลยจริงๆนะ(เจาะไม่ค่อยตรงรู้)]ฮิฮิ
ส่วนใหญ่ผมส่งทำที่ ซีเกท บ้านหม้อครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2019, 09:31:25 PM »
ผมหากระทู้รวมร้านทำ pcb ไม่เจอ มาฝากไว้ที่นี้แล้วกัน

https://www.facebook.com/PCBOLAB/

พอดีจะสั่งทำ PCB PTH SMD ร้านส่วนใหญ่ไม่รับ Eagle และถึงรับก็ ไม่ทำ PTH ท่านใดมีโอกาสทำ PCB ของเวปเราลองติดต่อดูครับ งานออกมาก็ถือว่าดีทีเดียว

ตัวอย่างที่ผมสั่งทำ