ผู้เขียน หัวข้อ: น้า ๆ ท่านใดเคยฟังตู้กีต้าร์ Orange Crush Pix CR3 3-watt Micro Guitar Amp บ้าง  (อ่าน 5011 ครั้ง)

ออฟไลน์ tfender

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 100
Orange Crush Pix CR3 3-watt Micro Guitar Amp   [p-h-o-t-o]

น้า ๆ ท่านใดเคยฟังเสียงของตู้กีต้าร์รุ่นนี้บ้างครับ  และแนวเสียงจะเหมาะกับกีต้าร์ยี่ห้อไหนครับ

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
จะสอยมาให้น้องไตเติ้ล ซ้อมโซ่โล่เหรอเจ้ามะฮ่ะ  [yahoo] [yahoo] [yahoo] yahoo1 yahoo1 yahoo1
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

จะสอยมาให้น้องไตเติ้ล ซ้อมโซ่โล่เหรอเจ้ามะฮ่ะ  [yahoo] [yahoo] [yahoo] yahoo1 yahoo1 yahoo1

ก็เตี๋ยของไตเติ้ลนี่แหละ มันอยากฟัง laughhahaha

ออฟไลน์ mannjuu

• ถูกใจกด Like+ 11
 laughhahaha

ก็เตี๋ยของไตเติ้ลนี่แหละ มันอยากฟัง laughhahaha
ติดต่อผมที่นี่ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

ออฟไลน์ BlackUnicorn

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 9
ลองหา Review ใน Youtube ดูสิท่าน
ดีที่สุดคือแบก N2 ไปลองที่ร้านเลยครับ [yahoo]

ลองหา Review ใน Youtube ดูสิท่าน
ดีที่สุดคือแบก N2 ไปลองที่ร้านเลยครับ [yahoo]

ว้าว....แบบนั้นเลยหรอป๋า clapping-1-2

ออฟไลน์ BlackUnicorn

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 9

ว้าว....แบบนั้นเลยหรอป๋า clapping-1-2

ครับผม มันก็คล้ายๆกับการลองลําโพงอะครับ ฟังที่ร้านอีกแบบ พอฟังที่บ้านใช้แอมป์เราอีกแบบ
แต่ถ้าไม่ซีเรียส ก็ใช้กีตาร์ที่ร้านลองได้ครับ

ออฟไลน์ วัยรุ่นเลบานอน?

• Sr. Member
  • ถูกใจกด Like+ 6
  • เเก๊งค์เเมวเหมียวหมูดำ

ครับผม มันก็คล้ายๆกับการลองลําโพงอะครับ ฟังที่ร้านอีกแบบ พอฟังที่บ้านใช้แอมป์เราอีกแบบ
แต่ถ้าไม่ซีเรียส ก็ใช้กีตาร์ที่ร้านลองได้ครับ

อิอิ ตามนั้นเลยครับ เเบกขวานคู่ใจไปลองเลยครับ [roll]
Contact Us        
ถ้าต้องเลือกระหว่าง "นกไร้ขา" กับ "นกไร้ปีก" เธอจะเป็นอะไร?

ที่นี่ก็มีเซียนกีต้าร์เยอะเหมียนกัน

ออฟไลน์ fender

• Adviser
  • ถูกใจกด Like+ 49
น้าตั้ม ใช้แอมป์ตัวไหนอยู่ครับ

ผมเล่นน้องส้มตัว CR10 อยู่ยังรู้สึกเฉยๆ เลย แต่ตัว CR3 ไม่เคยลอง แอมป์ตัวเล็กๆ เสียงคงน่ารักๆ เหมือนกันหมด

ปล. ข้างใน CR10 ใช้ TDA2030 นะครับ ว่าจะโมเป็น LM1875 แล้วเพิ่มหม้อแปลง ก็เกรงใจ เดี๋ยวจะไม่ใช่น้องส้่ม  [confused-raccoon]

น้าตั้ม ใช้แอมป์ตัวไหนอยู่ครับ

ผมเล่นน้องส้มตัว CR10 อยู่ยังรู้สึกเฉยๆ เลย แต่ตัว CR3 ไม่เคยลอง แอมป์ตัวเล็กๆ เสียงคงน่ารักๆ เหมือนกันหมด

ปล. ข้างใน CR10 ใช้ TDA2030 นะครับ ว่าจะโมเป็น LM1875 แล้วเพิ่มหม้อแปลง ก็เกรงใจ เดี๋ยวจะไม่ใช่น้องส้่ม  [confused-raccoon]

เมื่อก่อนผมใช้  Marshall MG30   แต่พอเลิกเล่นวงก็ขายไปแล้วครับ   ตู้ส้มยี่ห้อนี้ผมยังม่เคยสัมผัสเลย  ว่าแต่ของป๋า Fender CR10  ลอง  R-Core 12-0-12V  อย่างเดียวก็ได้ครับ

ออฟไลน์ fender

• Adviser
  • ถูกใจกด Like+ 49
ซื้อพวกตู้ 12 นิ้วดีกว่าครับ เสียงมาครบๆ หน่อย เอาแบบธรรมดาไม่ต้องมี effect ในตัว (มันชอบเสียง่าย)

ผมชอบตู้ fender เก่าๆ พวก eighty five ที่เป็น knob สีแดง เสียงดีครับ เอามาซ่อม เปลี่ยน volume นิดหน่อยก็ work แล้ว

หรือไม่ก็ Fender Deluxe 112 เสียงก็ไม่ขี้เหร่ เล่นซ้อมได้ เล่นออกงานเล็กๆ ได้สบาย

ปล. CR10 หม้อแปลงตัวนิดเดียวเอง ที่ก็ไม่ค่อยจะมี ใส่ R core ไม่ไหวครับ ลำโพงดอกมันก็เล็กด้วย เอามาต่อ Cab ข้างนอก เสียงดีกว่าเยอะเลย

ครับ  ตอนนี้ 12นิ้ว  มันใหญ่เิกินไป  กะเผื่อไว้ให้ลูกซ้อมด้วยอ่ะครับ