ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้วงจรปรีหลอดกับแอมป์หลอดที่ใช้ไฟ12v.  (อ่าน 3152 ครั้ง)

ออฟไลน์ ธีรนาถ

• Newbie
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
รบกวนพี่ๆผมอยากได้วงจรปรีหลอดกับแอมป์หลอดไว้ฟังในรถ พอดีเป็นคนต้องเดินทางบ่อยๆครับจึงไม่ข้องมีเวลาฟังที่บ้านเลยอยากทำปรีกับแอมป์หลอดในรถครับ.  หรือใครมีวิธีแนะนำว่าติดตั้งเครื่องหลอดในรถได้ยังไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิถุนายน 2017, 10:42:20 PM โดย ธีรนาถ »

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
Re: อยากได้วงจรปรีหลอดกับแอมป์หลอดที่ใช้ไฟ12v.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2017, 06:15:39 PM »
  ไม่มีหรอกครับ หลอดที่ทำงานที่ 12v ได้มีน้อย และไม่ค่อย work หาจะจัดวงจรให้ทำงานที่ 12V  แนะนำให้จัดวงจรปกติแล้วใช้ DC to DC step up เอาเหมือนกับในปรีรถยนต์ทั่วไปเค้าใช้กันครับ วงจรที่เว็บจะมีเริ่มต้นที่ 100vdc ครับ
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ ธีรนาถ

• Newbie
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 0
Re: อยากได้วงจรปรีหลอดกับแอมป์หลอดที่ใช้ไฟ12v.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2017, 10:37:59 PM »
พี่พอมีเว็ปหรือวงจรที่ว่าไหมครับตัว100v.   อะครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2017, 10:52:03 PM »
พี่พอมีเว็ปหรือวงจรที่ว่าไหมครับตัว100v.   อะครับ
ไม่มีครับ ลอง search หาคนรับทำครับ หรือ search วงจรจาก net ดูครับมีเยอะ ถ้าพันหม้อแปลงเป็นก็ไม่น่ายากครับ เพราะต้อง step up จากไฟ 12v
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน