ผู้เขียน หัวข้อ: สนุกสนานกับวันพักฟื้น  (อ่าน 10790 ครั้ง)

ออฟไลน์ tfender

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 100
Re: สนุกสนานกับวันพักฟื้น
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 11 มีนาคม 2013, 03:21:07 PM »
วันนี้ก็เข้ามาให้กำลังใจกันอีกครั้งครับ เสี่ยตั๋ง   แหม...นึกว่าจะมาเปิดกระทู้  เอา  Ansara  Superior  มาปิดขายในห้องตลาดซะอีก 

ขอเป็ฯกำลังใจให้หายเร็ว ๆ ครับ  [Cheers]

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 11 มีนาคม 2013, 03:25:31 PM »
คุณ.alfa@ มีจิตใจที่เข้มแข็งและมุ่งมั่น เห็นแนวทางปฏิบัติทั้งหกข้อ ผมว่าผมว่าคุณalfa@ ผ่านไปได้แน่นอนเอาใจช่วยครับ [clap hand2] [clap hand2] [clap hand2]

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 11 มีนาคม 2013, 03:28:32 PM »
กำลังใจดีมากเลยครับ อย่างนี้หายเร็วแน่เลยครับผม  [roll]

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 11 มีนาคม 2013, 04:18:57 PM »
กำลังใจเปี่ยมล้นขนาดนี้ ข้าน้อยขอคาราวะครับ  [res]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ akradech

• ถูกใจกด Like+ 123
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 11 มีนาคม 2013, 04:32:03 PM »
กำลังใจสุดยอดเลยครับ หลักการที่บอกมา ตรงและได้ผลที่สุดแล้วครับ

อย่าลืมอีกข้อนะครับ อารมณ์ขันช่วยได้ทุกอย่างครับ

หายไวๆ นะครับ

ออฟไลน์ remus

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 4
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 11 มีนาคม 2013, 07:46:32 PM »
นับถือหัวใจของคุณ alfa@

ขอให้หายป่วยโดยเร็วครับ

ออฟไลน์ Alcohol

• ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 08 เมษายน 2013, 02:40:38 PM »
ฝีมือเรื่องการถ่ายภาพนั้น สำหรับผมอยู่ในขั้นที่ไม่ได้เรื่องเอาเสียเลย
แต่อย่างไรก็ดี เอามาฝากให้ 1 ดอก ดูแล้วสดชื่นดีครับ

ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 08 เมษายน 2013, 02:56:18 PM »
อ้าว...มาแอบถ่ายบัวบ้านผมตั้งแต่เมื่อไหรครับเนี่ย [shock1]

Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ kwan444

• ฅนโบราณ
  • ถูกใจกด Like+ 37
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 09 เมษายน 2013, 09:43:33 AM »
ขอให้หายไวๆนะครับ

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 13 เมษายน 2013, 12:13:58 AM »
อ้าว...มาแอบถ่ายบัวบ้านผมตั้งแต่เมื่อไหรครับเนี่ย [shock1]

แต่งสีใหม่สดดีจังครับ
 [clap hand2]
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 13 เมษายน 2013, 10:22:41 AM »
   ผมได้อ่านเรื่องปั่นจักรยาน  ตอนอ่านขนลุกซู่เลย  เหมือนดูหนังประมาณบีฮาฟร์บีเออร์(อ่านถูกป่าวหว่า) ตอนขี่ม้าประกาศออกรบ  แสดงว่าคุณalfa เป็นคนมีจิตรใจหนักแน่นเป็นพื้นฐานอยู่แล้ว  การแข่งอะไรที่จัดอยู่ประเภทมาราธอน  คนที่ถึงเส้นได้ต้องมีจิตรใจ ต่อสู้พอสมควร  ผมเคยวิ่งมาราธอน แต่ไม่ถึงเส้นชัย ออกก่อน แพ้ใจและสังขารตัวเอง (ตอนนั้นยังหนุ่มเปี้ยะเลยน่ะครับ) และก็เคยจะคิดเลิกบุหรี่หลายที  ก็แพ้ใจตัวเอง  ได้แต่คิด  ขนาดปีก่อนหรือ2ปีก่อนผมป่วยเป็นไข้เลือดออก ต้องนอนโรงบาล 11 วัน ตอนนั้นกินอะไรก็ไม่ลงเลย ให้น้ำเกลืออย่างเดียว  บุหรี่ก็ไม่อยาก  คิดว่าเป็นโอกาศดีที่จะเลิกบุหรี่  ท้ายสุดก็กลับมาสูบเหมือนเดิม

ตรงนี้เป็นจุดเปลี่ยนจริงๆน่ะครับ เห็นเลิกได้หลายคนก็ตรงจุดนี้อ่ะ  เพราะฉะนั้น คุณalfa มีพื้นฐานจิตรใจที่แข็งแกร่ง ผ่านอะไรที่ยากๆมาได้  และครั้งนี้ก็คงจะผ่านได้เช่นกัน  สู้ๆน่ะครับ  เป็นกำลังใจให้ครับ  และสุขสันต์วันสงกรานต์ครับ
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 13 เมษายน 2013, 10:44:25 AM »
บุหรี่เป็นของไม่ดี ใครงัดซองบุหรี่ออกมาผมเอ่ยปากขอดูดทันที

ยามากรูตั๊ว...ออกสำเนียงญี่ปุ่นชัดเจนด้วนะ

โดนไถบ่อย ๆ เดี๋ยวก็เข็ดเลิกสูบบุหรี่
แต่ผมนี่ซิ หลังจากเพื่อน ๆ เลิกสูบบุหรี่กันหมดก็เลยต้องเลิกตามไปด้วย

เจอกันเมื่อใด ระวังนะ...ยามากรูตั๊ว.... laughhahaha laughhahaha