ผู้เขียน หัวข้อ: IC 3886  (อ่าน 495875 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcohol

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 225
  • อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
Re: IC 3886
« ตอบกลับ #960 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2012, 04:01:32 PM »
เสมาคงคอเคล็ดเพราะนั่งคอย NTC  [roll]
หากมีโอกาสจะเอาบักจ่อยไปคุยด้วย แล้วเสมาจะรู้พิษสงของมัน
 laughhahaha
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

ออฟไลน์ cleaning

• ถูกใจกด Like+ 35
« ตอบกลับ #961 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2012, 06:09:04 PM »
เผื่อใจไว้เจ็บปวดเองด้วยนะครับ ไปถึงอาจจะได้เสียงรบกวนเป็นของแถมจาก NTC ก็ได้  laughhahaha
laughhahaha NTC นี่ขนส่งจี่ฮัมด้วยหรือครับ
ไม่ไหวแบบนี้ต้องเลิกใช้บริการครับ

« ตอบกลับ #962 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2012, 10:04:09 PM »
<a href="http://www.youtube.com/v/55koXpb60w8" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/55koXpb60w8</a>
ขอบคุณครับขออนุญาติเจ้าของเขาแล้วครับเอามาลงให้หมื่นณรงค์ดูครับ

ของท่านใดเหรอ จะได้ขอลอกการบ้านบ้าง
ของผมยังไม่ได้ซื้อชุดป้องกันลำโพงเลยครับ
ข้อมูลของผม Please CLICK Here !!!!

« ตอบกลับ #963 เมื่อ: 05 กรกฎาคม 2012, 10:14:24 PM »
<a href="http://www.youtube.com/v/55koXpb60w8" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/55koXpb60w8</a>
ขอบคุณครับขออนุญาติเจ้าของเขาแล้วครับเอามาลงให้หมื่นณรงค์ดูครับ

ของท่านใดเหรอ จะได้ขอลอกการบ้านบ้าง
ของผมยังไม่ได้ซื้อชุดป้องกันลำโพงเลยครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=80931.0  กระทู้นี้ครับ

ออฟไลน์ prapan2012

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 5
« ตอบกลับ #964 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 10:07:54 AM »

ยังต้องปรับแก้หลายจุดเลย ใส่โวลุ่มแล้ว มีไฟดีชีปนออกมาด้วย ปล่อย อินพุตลอยก็ไม่ได้ ดันร้อนอีก ตอนนี้เลยยังไม่ได้ใส่โวลุ่มเสียงยังสู้ 3886 ตัวบาลานซ์ ไม่ได้เลย ขยายชีก +- อย่างละตัวเอง เหมือนกำลังจะมากกว่าด้วยช้ำ ทั้งที่หม้อแปลงเล็กกว่าเยอะ [confused-raccoon]
ที่อยู่คับ และ บัญชีโอนเงิน
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=1951.0

« ตอบกลับ #965 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 10:33:15 AM »
เก่งจังเลยครับ laughhahaha
เดี่ยวไว้ให้คุณรุ่งเข้ามาดูซะหน่อยเพราะเคยทำ3886 แบบขนาน3 ซึ่งเหมือนๆตัวนี้ครับ

ได้ปรับไฟ dc ก่อนให้ได้ 0 หรือเปล่าครับแล้วค่อยใส่ R0.5 ครับ

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #966 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 03:58:47 PM »
เก่งจังเลยครับ laughhahaha
เดี่ยวไว้ให้คุณรุ่งเข้ามาดูซะหน่อยเพราะเคยทำ3886 แบบขนาน3 ซึ่งเหมือนๆตัวนี้ครับ

ได้ปรับไฟ dc ก่อนให้ได้ 0 หรือเปล่าครับแล้วค่อยใส่ R0.5 ครับ

มารอฟังของแถมจาก NTC ปรียังไม่ได้ใส่หลอดนะครับ มัดขาติดกับสายไฟข้างในกล่องแหละ [laugh-raccoon] อย่าพึ่งเอาหูไปแนบกับลำโพงนะ ให้ฟังในตำแหน่งที่นั่งฟังแล้วค่อยบอกว่าเสียงเป็นยังไง  [confused-raccoon]  [shock1] ลืมส่ง CD จีนไปให้อีก  [laugh-raccoon]

« ตอบกลับ #967 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 04:26:37 PM »

เรียบร้อยครับ ของแถมจาก NCT มีติดมานิดครับ แต่แทบไม่ได้ยินครับถือว่าผ่านครับ QC pass แค่นี้ผมก็ว่า [thumbs-up-raccoon] แล้วครับกับเสียงแปลกปลอมถ้าวัดเป็น% ก็สัก5% ครับ

แว็ปแรกทีเห็นงงเลย อ้าวไม่ได้ใส่หลอดมาด้วยหรือลืมเปล่า ทำไงดีไม่มีหลอด ก็เลยเสี่ยงดวงแกะกล่องเลยก็เจอหลอด laughhahaha พอเชื่อมต่อเสร็จหมด ดวงไฟบอกสถานะหน้ากล่องปรีไม่ติด คงจะขาด ก็เลยต้องจัดทำใหม่พอดีมีหลอดเหลืออยู่หลอดพอดี
ก็ต่อไฟจาก ไฟ จุดไส้หลอด แล้วใช้ R10k คั่นไว้

ยังงงๆกับการสลับช่อง input ด้านหลัง 3886 ครับ

เสียงที่ได้หนักแน่นกว่า marantz ครับ สู้ได้สบายๆครับ เสียงผิดคาดคิดว่าจะแหลมจัดและกัดหูแต่เปล่าเลย เสียงออกไปทางหนักแน่นรายละเอียดดี ตอนนี้ลองกับลำโพง jamo ก่อน laughhahaha เอาเป็นหน่วยกล้าตายไปก่อน laughhahaha

ต้องลองสลับเล่นระหว่างผ่านปรี และไม่ผ่านปรี ผ่านแต่ dac ก่อนครับ ตอนนี้ยังคงสรุปอะไรไม่ได้เลยครับ ยังไม่คุ้นเคย ครับ
แต่ถือว่าประทับใจในระดับหนึ่งครับ ไม่ผิดหวังกับการรอคอยครับ

ต้องขอขอบคุณ   คุณรุ่งมากที่สร้างสรรค์สิ่งดีๆให้กับผมครับ  [res]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กรกฎาคม 2012, 07:06:51 PM โดย cleaning »

« ตอบกลับ #968 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 04:29:05 PM »

ถูกต้องไหมครับคุณรุ่ง เสียงออกครับ แต่ถือว่าต่อถูกใช้ไหมครับ

ถ้าต่อกับ dac ไม่ผ่านปรี ต้องกลับเฟส ลำโพงนะครับ เมื่อสักครู่ลืมพอกลับใหม่ เสียงผิดกันเลย
ถ้าต่อกับปรี ไม่ต้องกลับเฟส นะครับ

• Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #969 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 04:37:25 PM »

ถูกต้องไหมครับคุณรุ่ง เสียงออกครับ แต่ถือว่าต่อถูกใช้ไหมครับ

ถ้าต่อกับ dac ไม่ผ่านปรี ต้องกลับเฟส ลำโพงนะครับ เมื่อสักครู่ลืมพอกลับใหม่ เสียงผิดกันเลย
ถ้าต่อกับปรี ไม่ต้องกลับเฟส นะครับ

ป๊าดแล้วไม่ถามก่อน LED หน้าปรี มันจะติดพร้อมกับ LED สีเขียวบนวงจร หลักการผมอาจผิด ต้องขออภัย  ซึ่งมันควรจะติดเมื่อเรา ON Power

ถูกครับก็ต่อแบบนั้นล่ะ สวิทซ์ ON OFF ON ถ้าไว้ตรงกลางก็ไม่ต่ออะไรเลย

[shock1]  เอาของหนักไว้ข้างบน เอาของเบาไว้ข้างล่าง  [laugh-raccoon] ระวังปรีเสียงบี้นะครับ    [laugh-raccoon]

« ตอบกลับ #970 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 04:47:59 PM »
อ้าว ผมก็ต้องการให้รู้ว่าไฟเข้าหรือเปล่าครับ  laughhahaha

เอาของหนักขึ้นบนเพราะต้องการระบายความร้อนครับ  laughhahaha เดียวจะต้องหาชั้นวางใหม่ครับ ให้แยกกันครับ หรือว่าถ้า marantz สู้ไม่ได้ เนื้อที่ตรง marantz ก็จะว่างครับ laughhahaha

แต่น่าจะขาดครับเพราะผมเอามาต่อกับไฟจุดไส้หลอดมันก็ บ่ติดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กรกฎาคม 2012, 05:12:35 PM โดย cleaning »

« ตอบกลับ #971 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 05:21:03 PM »
อ้าว ผมก็ต้องการให้รู้ว่าไฟเข้าหรือเปล่าครับ  laughhahaha

เอาของหนักขึ้นบนเพราะต้องการระบายความร้อนครับ  laughhahaha เดียวจะต้องหาชั้นวางใหม่ครับ ให้แยกกันครับ หรือว่าถ้า marantz สู้ไม่ได้ เนื้อที่ตรง marantz ก็จะว่างครับ laughhahaha

แต่น่าจะขาดครับเพราะผมเอามาต่อกับไฟจุดไส้หลอดมันก็ บ่ติดครับ

ไฟใส้หลอด 6v led ต่อ R หรือเปล่า เพราะผมไม่ต่อ R ที่หลอดอาศัย R ที่บอร์ดโดยการขนาน LED  [laugh-raccoon] ไปวันแรกก็พังเลย

ออฟไลน์ Guy_Audio

• ถูกใจกด Like+ 93
  • UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #972 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 05:28:17 PM »

เรียบร้อยครับ ของแถมจาก NCT มีติดมานิดครับ แต่แทบไม่ได้ยินครับถือว่าผ่านครับ QC pass แค่นี้ผมก็ว่า [thumbs-up-raccoon] แล้วครับกับเสียงแปลกปลอมถ้าวัดเป็น% ก็สัก5% ครับ

แว็ปแรกทีเห็นงงเลย อ้าวไม่ได้ใส่หลอดมาด้วยหรือลืมเปล่า ทำไงดีไม่มีหลอด ก็เลยเสี่ยงดวงแกะกล่องเลยก็เจอหลอด laughhahaha พอเชื่อมต่อเสร็จหมด ดวงไฟบอกสถานะหน้ากล่องปรีไม่ติด คงจะขาด ก็เลยต้องจัดทำใหม่พอดีมีหลอดเหลืออยู่หลอดพอดี
ก็ต่อไฟจาก ไฟ จุดไส้หลอด แล้วใช้ R10k คั่นไว้

ยังงงๆกับการสลับช่อง input ด้านหลัง 3886 ครับ

เสียงที่ได้หนักแน่นกว่า marantz ครับ สู้ได้สบายๆครับ เสียงผิดคาดคิดว่าจะแหลมจัดและกัดหูแต่เปล่าเลย เสียงออกไปทางหนักแน่นรายละเอียดดี ตอนนี้ลองกับลำโพง jamo ก่อน laughhahaha เอาเป็นหน่วยกล้าตายไปก่อน laughhahaha

ต้องลองสลับเล่นระหว่างผ่านปรี และไม่ผ่านปรี ผ่านแต่ dac ก่อนครับ ตอนนี้ยังคงสรุปอะไรไม่ได้เลยครับ ยังไม่คุ้นเคย ครับ
แต่ถือว่าประทับใจในระดับหนึ่งครับ ไม่ผิดหวังกับการรอคอยครับ

ต้องขอขอบคุณ   คุณรุ่งมากที่สร้างสรรค์สิ่งดีๆให้กับผมครับ  [res]

รุปร่างหน้าตาดูจริงจังหนักแน่นดีจังเลยครับ ชอบครับ  [roll-eyes]

« ตอบกลับ #973 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 06:06:09 PM »

ไฟใส้หลอด 6v led ต่อ R หรือเปล่า เพราะผมไม่ต่อ R ที่หลอดอาศัย R ที่บอร์ดโดยการขนาน LED  [laugh-raccoon] ไปวันแรกก็พังเลย
R10k เลยครับเสียงจะได้ไม่แจ่มครับ  laughhahaha หลอดคงถูกกระแทกระหว่างเดินทางเลยขาดครับ laughhahaha
ปกติจะหน่วงเวลาเท่าไรครับ ถึงจะเปิดเล่นได้ครับที่ตัวปรีครับ

« ตอบกลับ #974 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 06:09:04 PM »

ต้องขอขอบคุณ   คุณรุ่งมากที่สร้างสรรค์สิ่งดีๆให้กับผมครับ  [res]

รุปร่างหน้าตาดูจริงจังหนักแน่นดีจังเลยครับ ชอบครับ  [roll-eyes]
เสียงก็หนักแน่นครับ ไม่ขี่เหร่เลยครับสมที่เป็น ic ในแอมป์ราคาแสนครับ  [roll] ถ้าขนาน 6 คงจะยิ่งแจ่มกว่านี้ครับ
ถ้าคุณรุ่งได้ทำเป็นเครื่องที่ 5 ผมว่าจะยิ่งสุดยอดกว่านี้อีกครับ  laughhahaha เพราะตัวนี้ pcb มันช้ำไปจากผมบ้างแล้วครับ ถ้าไปใหม่ๆผมว่าจะนิ่งยิ่งกว่านี้ครับ และหม้อแปลงถ้าได้ตัวดีๆ ผมว่า มันจะชนแอมป์ราคา 15-20k ได้สบายๆเลยครับ

ออฟไลน์ TOM

• Less is More ..... Back to basic ..........
  • ถูกใจกด Like+ 27
  • WOW WOW WOW Simply the best
« ตอบกลับ #975 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 06:12:53 PM »
แอมพ์มีโวลุ่มด้วยหรือเปล่าครับ .....

ไม่ต้องต่อผ่านปรีก็ได้ใช่หรือไม่ครับ ................

มีพรมอยู่ด้านหน้าเครื่องบ้างหรือเปล่าครับ  ช่วยลดเสียงก้องๆๆ............

คนทำแอมพ์ทำได้หน้าตาเรียบง่ายดูดีมากๆๆๆๆ ........... [res] [res] [res] [clap hand2] [clap hand2] [yes-raccoon] [yes-raccoon] [yes-raccoon]

« ตอบกลับ #976 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 06:53:27 PM »
แอมพ์มีโวลุ่มด้วยหรือเปล่าครับ .....

ไม่ต้องต่อผ่านปรีก็ได้ใช่หรือไม่ครับ ................

มีพรมอยู่ด้านหน้าเครื่องบ้างหรือเปล่าครับ  ช่วยลดเสียงก้องๆๆ............

คนทำแอมพ์ทำได้หน้าตาเรียบง่ายดูดีมากๆๆๆๆ ........... [res] [res] [res] [clap hand2] [clap hand2] [yes-raccoon] [yes-raccoon] [yes-raccoon]
แอมป์มีโวลุ่มครับ
ไม่ต้องใช้ปรีก็ได้ครับต่อตรงจาก cd ได้เลยครับ
ไม่มีพรมครับ ที่บ้านเลี้ยงสุนัขครับเห็นพรมไม่ได้ครับ จะฉี่ครับ

« ตอบกลับ #977 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 08:18:10 PM »
ทดสอบด้วยชุด Manger, Musik Wie Von Einem Anderen Stern

แทร็กที่ 15 เสียงกระหน่ำกลอง ทำได้เยี่ยมมากครับ เสียงเคาะฉาบเบาๆได้ยินชัดเจน เสียงได้ระดับโหมกระหน่ำทำได้ไม่มีขาดตกบกพร่อง ทั้ง 3886+ปรีหลอด+dac+infinity ทำได้ดีมากครับ ในการฟังของผมครับ
เสียงไม่ด้อยกว่า marantz สักนิดเลยครับ จะแพ้ maratz ก็ต้องไม่มีรีโมทนี่แหละครับ คงต้องทดสอบไปอีกระยะกว่าจะรักษาระดับความนิ่ง ไม่มีปัญหาใดๆได้ไหม ถ้าทำได้ดี มีหวัง มาร้านผมคงได้ไปเที่ยวแน่ๆเลย
แต่ก็คงต้องทดสอบ 3886 จนพอใจ เรื่องเสียงพอใจ แต่ความคงทนฯลฯ ปัญหาว่าจะมีอะไรเกิดขึ้นหรือไม่ จะรวนหรือไม่ คงต้องทดสอบสักอีกระยะครับ

ที่ผมชอบกำลังขับเยอะๆมันก็เห็นผลจากลำโพงผม infinity ว่ากำลังวัตต์ที่เพิ่มขึ้นมาขับลำโพง ทำให้ลำโพงแสดงพลังเบสออกมาได้เต็มที่ ถึงแม้ลำโพงจะขับง่าย ความไว90 แต่เป็นตู้ปิดอย่างไรก็คงต้องการพลังขับที่มากสักนิดเพื่อส่งเบสออกมา
ผมไปเจอคนที่oczใช้ลำโพงรุ่นเดี่ยวกับผมเลย infinity เขาใช้กับ Magnet PR5 + MA200+CD Marantz 63SE เขาบอกว่าเสียงหวานใส ดีมาก แต่ขอบลำโพงเขาเปื่อยอีกแล้ว เคยเปลี่ยนมารอบแล้ว พอดีผมไปเจอก็เลยแนะนำร้านซ่อมข่างแขก และก็เลยถือโอกาศถามข้อมูลลำโพงจากเขาเพราะเขาชื้อมือ 1 เมื่อสมัยก่อน

ฟังเสียงเพลงเพาะก็ต้องนึกขอบคุณ คนที่ระยองตลอดเวลาเลยครับ [res]

ตบด้วยเสียงหวานๆจาก อรวี+นันทิดา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กรกฎาคม 2012, 08:37:30 PM โดย cleaning »

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #978 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 08:45:09 PM »
  ดีจัง มาถึงปลายฝันได้

ผมยังไม่ถึงฝั่งสักที  หาไปเรื่อยๆ
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

« ตอบกลับ #979 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 08:55:53 PM »

ผมยังไม่ถึงฝั่งสักที  หาไปเรื่อยๆ
ก็ยังได้แค่ระดับหนึ่งเท่านั้นครับ หนทางคงยังมีอีกไกลครับ แค่นี้ผมว่าเป็นแค่เริ่มต้นครับ ของหลักสูตร diy สำหรับชิปแอมป์ ตระกูลเกนโคน ครับ สำหรับสุดยอดของ3886 ผมคิดว่าคงต้องขนาน 6 ตัว ต่อข้างครับหรือ Jeff ไปเลยครับ laughhahaha

ปัจจัยสำคัญผมว่าลำโพงครับ เป็นตัวที่สำคัญที่สุดสำหรับผมครับ ส่วนอื่นๆก็สำคัญเหมือนๆกัน แต่ผมคิดว่าลำโพงครับ ปราการด่านสุดท้ายของท่านชาย เพราะผมเทียบฟังกับลำโพงอีกคู่ jamo มันคนละเสียงไปเลยครับ เก่งคนละแนวเลยครับกับ infinity ครับ

แอมป์ผมว่ามันยังไม่ต่างเท่าลำโพงครับ ระหว่าง 3886 VS marantz ผมว่าก็พอๆกันครับ ไม่ได้ทิ้งกันจนผิดสังเกตครับ แต่ถ้าลำโพงละสำหรับผมต่างชัดเจนครับ

และสุดท้ายต้องลอง แอมป์หลอดครับ ถึงจะถือว่าบรรลุ

แต่ก็ต้องให้เครดิตสำหรับ marantz ว่าเงียบสงัดไม่มีเสียงรบกวนใดๆให้ได้ยินสักนิด นี่แหละที่ผมชอบของแบรน์ก็เรื่องนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กรกฎาคม 2012, 09:12:26 PM โดย cleaning »

« ตอบกลับ #980 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 09:23:11 PM »

ผมยังไม่ถึงฝั่งสักที  หาไปเรื่อยๆ
ก็ยังได้แค่ระดับหนึ่งเท่านั้นครับ หนทางคงยังมีอีกไกลครับ แค่นี้ผมว่าเป็นแค่เริ่มต้นครับ ของหลักสูตร diy สำหรับชิปแอมป์ ตระกูลเกนโคน ครับ สำหรับสุดยอดของ3886 ผมคิดว่าคงต้องขนาน 6 ตัว ต่อข้างครับหรือ Jeff ไปเลยครับ laughhahaha

ปัจจัยสำคัญผมว่าลำโพงครับ เป็นตัวที่สำคัญที่สุดสำหรับผมครับ ส่วนอื่นๆก็สำคัญเหมือนๆกัน แต่ผมคิดว่าลำโพงครับ ปราการด่านสุดท้ายของท่านชาย เพราะผมเทียบฟังกับลำโพงอีกคู่ jamo มันคนละเสียงไปเลยครับ เก่งคนละแนวเลยครับกับ infinity ครับ

แอมป์ผมว่ามันยังไม่ต่างเท่าลำโพงครับ ระหว่าง 3886 VS marantz ผมว่าก็พอๆกันครับ ไม่ได้ทิ้งกันจนผิดสังเกตครับ แต่ถ้าลำโพงละสำหรับผมต่างชัดเจนครับ

และสุดท้ายต้องลอง แอมป์หลอดครับ ถึงจะถือว่าบรรลุ

แต่ก็ต้องให้เครดิตสำหรับ marantz ว่าเงียบสงัดไม่มีเสียงรบกวนใดๆให้ได้ยินสักนิด นี่แหละที่ผมชอบของแบรน์ก็เรื่องนี้ครับ

ถ้าผมทำบักจ่อยเสร็จ จะขออนุญาตนำมาทาบรัศมีหน่อยนะ
ดูซิว่า เพลงร้อง แว่วเสียงซึ่ง ของอรวี สัจจานนท์ เมื่อเล่นผ่านปรีแอมป์ตัวเดียวกันจะหวานสู้ได้ไหม

ถ้าหากไม่รังเกียจเด็กรองบ่อน จะขออัดเบสด้วยแผ่น Wood ของ Brian Bromberg
แบบหมัดเดียวแล้วหันหลังเข้ามุมไปเลย

ขู่ให้คุณ Cleaning ฝ่อไว้ก่อนครับ
 [heart_shell]

« ตอบกลับ #981 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 09:27:42 PM »
<a href="http://www.youtube.com/v/aWw8N9Qj7_g" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/aWw8N9Qj7_g</a>

Brian Bromberg ครับ

« ตอบกลับ #982 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 09:55:57 PM »

ใช่ของคนนี้หรือเปล่าครับ จะได้โหลด

« ตอบกลับ #983 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 10:06:09 PM »
ฺBrian Bromberg มีเพียงคนเดียว ไม่บอกหรอกว่าใช่หรือปล่าว  [heart_shell]
เดี๋ยวแอบโหลดเอามาฝึกซ้อมกระบวนยุทธ์รับท่า จะทำให้ยากในการหักด่านครับ
 laughhahaha

« ตอบกลับ #984 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 10:10:22 PM »
ฺBrian Bromberg มีเพียงคนเดียว ไม่บอกหรอกว่าใช่หรือปล่าว  [heart_shell]
เดี๋ยวแอบโหลดเอามาฝึกซ้อมกระบวนยุทธ์รับท่า จะทำให้ยากในการหักด่านครับ
 laughhahaha
โหลดมาแล้วครับพรุ่งนี้จะลองเปิดฟังว่าใช่ไหมกับในคลิปครับ แผ่นไหนดังผมมีหมดครับไม่ต้องห่วงเว็ปบิทจัดให้ครับ laughhahaha ไม่ใช่mp3 นะครับ wav ครับ ริปด้วย EAC ที่ว่าเป็นโปรแกรมริปเพลงที่ดีที่สุดครับ
(เขาบอกมานะครับ)คนปล่อยไม่ใช่ผมบอก

« ตอบกลับ #985 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 10:11:08 PM »
 [goodnight!]

« ตอบกลับ #986 เมื่อ: 06 กรกฎาคม 2012, 10:16:04 PM »
<a href="http://www.youtube.com/v/VDLRi9h1ziI" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/VDLRi9h1ziI</a>

เอาไปดูก่อนนอน  [yehhhhh]

ออฟไลน์ TOM

• Less is More ..... Back to basic ..........
  • ถูกใจกด Like+ 27
  • WOW WOW WOW Simply the best
« ตอบกลับ #987 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 12:43:35 AM »
<a href="http://www.youtube.com/v/VDLRi9h1ziI" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/VDLRi9h1ziI</a>

เอาไปดูก่อนนอน  [yehhhhh]

เพลงน่าสนใจมากๆๆครับ พี่อัล ..............

• UNIQUE MADE - BOUTIQUE SOUND
« ตอบกลับ #988 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 01:57:42 AM »
 laughhahaha
โหลดมาแล้วครับพรุ่งนี้จะลองเปิดฟังว่าใช่ไหมกับในคลิปครับ แผ่นไหนดังผมมีหมดครับไม่ต้องห่วงเว็ปบิทจัดให้ครับ laughhahaha ไม่ใช่mp3 นะครับ wav ครับ ริปด้วย EAC ที่ว่าเป็นโปรแกรมริปเพลงที่ดีที่สุดครับ
(เขาบอกมานะครับ)คนปล่อยไม่ใช่ผมบอก

<a href="http://www.youtube.com/v/_juJs2hTk8k?version=3&amp;amp;hl=th_TH" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/_juJs2hTk8k?version=3&amp;amp;hl=th_TH</a>

คุณ cleaning ลองหาแผ่นนี้มาฟังด้วยอีกแผ่นครับ แรงมากครับ
แต่ถ้าหาไม่ได้ ลองหาคำว่า Dynamic Experience Volume 1 แล้วจะเจอเพลงนี้ แทรคที่ 4 ครับ

« ตอบกลับ #989 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2012, 02:04:27 AM »
 laughhahaha
ผมล่ะช๊อบชอบสำนวน คุณ อา จังเลยครับ อ่านทีไรอมยิ้มทุกที   [c--c] [roll]
ยิ่งเวลาที่หยิกแกมหยอก คุณ cleaning     [checks-raccoon]   3-2-1-raccoon