ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ระบายอารมณ์ ใครอยากระบายอะไรเชิญค่ะ  (อ่าน 167392 ครั้ง)

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
Re: กระทู้ระบายอารมณ์ ใครอยากระบายอะไรเชิญค่ะ
« ตอบกลับ #270 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2011, 10:25:05 PM »
วันนี้น้ำที่บ้านผมไม่ไหลครับ จนเย็นก็ยังไม่ไหล จะกรอกน้ำ รองน้ำก็ทำไม่ได้ อะไรว๊า เวลาอย่างนี้น้ำไม่ไหล

น้องสาวเดินไปหน้าห้อง แล้วก็พบว่ามีคนมาปิดวาล์วน้ำ  [i-r-a]  ไม่ใช่เด็กแน่นอน เพราะมันอยู่สูงระดับอกผม  [gun3]

จับได้จะบ้องซะ ว่างมากหรือไงก็ไม่รู้  [checks-raccoon]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT

ออฟไลน์ rambutan

• ทีมพาออกทะเล !
  • ถูกใจกด Like+ 23
  • สังกัดพรรค U30+1
Re: กระทู้ระบายอารมณ์ ใครอยากระบายอะไรเชิญค่ะ
« ตอบกลับ #271 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 02:33:04 AM »
นึกว่าเคระห์ซ้ำกรรมซ้อม laughhahaha

ออฟไลน์ ตาปุ๊_ภูเก็ต

• ถูกใจกด Like+ 6
« ตอบกลับ #272 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2011, 09:12:01 PM »
พี่ๆ ท่านใดทราบมั้ยคัพว่า โรงงานผลิตเบียร์ยี่ห้อช้าง สิงห์ ปิดแล้วรึยังคัพ เห็นร้านขายส่งแถวห้าแยก ภูเก็ต ขายเบียร์ขวดเล็กลังละ 1000 บาททุกยี่ห้อ ส่วนข้าวสารหอมมะลิ100% ตรานกกระเรียนกับตราดาว กระสอบละ 50 กิโล ขายกระสอบละ 2000 โห้สุดยอดคัพ ขนาดน้ำยังไม่ท่วมภูเก็ตเลยขึ้นกันเห็นๆ

ออนไลน์ CreÃte_Lek ♫

• BuRaPha_TeAm
  • Global Moderator
  • ถูกใจกด Like+ 1370
  • DHT Crazy Club
« ตอบกลับ #273 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2013, 04:38:01 PM »
 เช้าวันนี้ตื่นมาก็ต้องรมณ์เสียแต่เช้าเลย อย่างแรกวันนี้ได้รับใบเขียว ซึ่งก็เป็นปกติ แต่เมื่อเหลือบไปเห็นราคาประเมินภาษี 15000 ตกใจเล็กน้อย แล้วตั้งสติเซ็นต์รับใบแล้วยกหูโทรทันที ถามว่าประเมินโดยใช้หลักการอะไร เค้าตอบว่าประมาณเอา ผมก็ถามว่าจะประมาณทำไมไม่รู้จักตะกั่วบัดกรีหรือ เค้าบอกว่าเอกสารไม่ได้แจ้ง ซึ่งผมก็แจ้งไปว่า ของที่ส่ง ems (piority จะไม่มีเอกสารแจ้งได้อย่างไร) จากนั้นผมก็ด่าไปชุดใหญ่แบบไม่ฟังเหตุผล ก็ในเมื่อคุยกับคนที่ไม่มีหลักการและเหตุผลก็ไม่จำเป็นต้องใช้เหตุผลมาคุยด้วย  แล้วกระแทกหูไป แล้วไปที่ทำการ ปณ. เพื่อยื่นคำร้องให้ประเมินใหม่ ซึ่งเมื่อเห็นกล่องผมก็มองหา invoice ทันทีก็เห็นติดอยู่ข้างกล่อง (แม...งบอกไม่มี )  แถมรื้อกล่องออกมาดูซะเละเทะ มันยังประเมินมาได้ 15000 บาท ทำให้ต้องเสียเวลาออกไปอีกกว่าจะได้รับของอีกรอบเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ เพราะว่าถามแล้วว่าใช้เวลาในการประเมินกี่วัน เค้าก็ตอบไม่ได้ เจริญหล่ะการทำงานของราชการไทย   แถมวันนี้เจอเสียงหมาเห่าหอนมาให้รบกวนโสตแต่เช้า ทำให้เซ็งไปทั้งวันจริงๆครับวันนี้
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

>>> ข้อมูลส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ khead

• ไม่มีความยากจนในหมู่คนขยัน
  • ถูกใจกด Like+ 89
  • ดีที่สุดคือความพอดี
« ตอบกลับ #274 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2013, 06:15:04 PM »
จิบชาหอมๆซักถ้วย เปิดแอร์เย็นๆฟังเพลงที่ชอบซักแผ่นสองแผ่น เดี๋ยวก็หายเครียดแล้วครับพี่ [yes-raccoon] [awe]

« ตอบกลับ #275 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2013, 06:27:34 PM »
 ไม่ได้เครียดดอก แต่เซ็งๆ กับมนุษย์จิตสกปรก ปากเน่าน่ะครับ   [checks-raccoon]
Define Me Radiant Charm  เชื่อในสิ่งที่เราเลือก และ ภูมิใจในความเป็นเราในแบบที่เราเป็น    

Define Me Radiant Bright ไม่ต้องปรับตัวเองให้เป็นใคร แต่เป็นเราในเวอร์ชั่นที่ดีขึ้นในทุกๆวัน

ออฟไลน์ onepiece01

• ถูกใจกด Like+ 14
« ตอบกลับ #276 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2013, 09:14:53 PM »
ไม่ได้เครียดดอก แต่เซ็งๆ กับมนุษย์จิตสกปรก ปากเน่าน่ะครับ   [checks-raccoon]

เค้าไม่ได้แปลงฟันหรอครับน้าเล็ก แย่เลยหนูก็ไม่ค่อยได้แปลงเน่าด้วยเเน่เลย  3-2-1-raccoon เเต่ยอมให้น้าเล็ก  [checks-raccoon] จะได้ยิ้มได้ครับ  [gr_in]

เขินไปดีกว่า 3-2-1-raccoon

« ตอบกลับ #277 เมื่อ: 28 สิงหาคม 2013, 11:35:52 PM »
รู้ทั้งรู้ แต่ก็เซ็งๆทุกครั้งกับการที่ต้องเห็น หรือ รับรู้เรื่องความ เห็นแก่ตัว เห็นแก่ได้ของคน จนลืมคำว่ามารยาท  และ น้ำใจกันไป     ยิ่งเกียจ ก็ยิ่งเจอ  [embarrassed]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 สิงหาคม 2013, 09:29:27 AM โดย CreAte HoUse »

ออฟไลน์ RuNgPuEnGⓇ

• ถูกใจกด Like+ 590
  • Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #278 เมื่อ: 02 กันยายน 2013, 10:24:00 AM »
 [bomb1-watermelon] เคยไหม วันศุกร์ทีไร จะงานเยอะมาก ด่วนๆ อันนั้นก็เร่งอันนี้ก็เร่ง จะเอาก่อนลัดคิวให้หน่อย แล้วอะไรที่รอวันจันทร์ได้ก็ รอวันจันทร์ก็ได้ ก่อนเที่ยง นั่นยังจะเอาก่อนเที่ยงอีก  แล้ววันนี้วันจันทร์นั่งรอเอางานมาซ่อม กาแฟหมดไป 2 แก้วแล้ว ยังไม่เห็นหัว R หัว C สักตัว  [yellow-lol] ไปธนาคารเสียตังค์ดีกว่า  [YL76]

ออฟไลน์ tosa2k

• ถูกใจกด Like+ 86
« ตอบกลับ #279 เมื่อ: 02 กันยายน 2013, 11:33:04 AM »
[bomb1-watermelon] เคยไหม วันศุกร์ทีไร จะงานเยอะมาก ด่วนๆ อันนั้นก็เร่งอันนี้ก็เร่ง จะเอาก่อนลัดคิวให้หน่อย แล้วอะไรที่รอวันจันทร์ได้ก็ รอวันจันทร์ก็ได้ ก่อนเที่ยง นั่นยังจะเอาก่อนเที่ยงอีก  แล้ววันนี้วันจันทร์นั่งรอเอางานมาซ่อม กาแฟหมดไป 2 แก้วแล้ว ยังไม่เห็นหัว R หัว C สักตัว  [yellow-lol] ไปธนาคารเสียตังค์ดีกว่า  [YL76]

กลับบ้านนอกมาไม่ช่ายเหรอคับ น่าจะอารมณ์ดีละมั๊งง วันนีผมมาฝางอีกแบ้ว ขับรถเบื่อเลย ขับมาสองสามชั่วโมง ซ่อมไป15นาที ขับกลับอีก ^^"
ติดต่อผมได้ที่นี่ครับ ^^<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10084.0 มือใหม่อยากเล่นหลอด ^^"

• Emergency :[img width=800 height=600]
« ตอบกลับ #280 เมื่อ: 02 กันยายน 2013, 11:43:01 AM »

กลับบ้านนอกมาไม่ช่ายเหรอคับ น่าจะอารมณ์ดีละมั๊งง วันนีผมมาฝางอีกแบ้ว ขับรถเบื่อเลย ขับมาสองสามชั่วโมง ซ่อมไป15นาที ขับกลับอีก ^^"

แวะแช่น้ำแร่ สิครับจะได้ไม่เสียเที่ยว  [yellow-lol]

« ตอบกลับ #281 เมื่อ: 05 กันยายน 2013, 02:58:07 PM »
อ่า....เข้ามาบ่น รถเสียอีกแล้ว  คันนี้ขับมาสิบกว่าปีละครับ น้องเขียว ฟอร์ดแแอสปาย งวดนี้อาการไม่ค่อยดี วิ่งมาอยู่ดีๆก็เร่งไม่ขีึ้น ฟังเสียงเหมือนกับเครื่องเดินไม่ครบสูบ เลยค่อยๆคลานไปหาอู่เจ้าประจำ แถวบ้าน ช่างก็ดูและตรวจเช็คต่างๆ ก็ยังไม่เจอตัวเสีย แต่ช่างเอะใจ ว่ามี น้ำมันเครื่องรัั่วและ วิ่งไม่ครบสูบ เลยรื้อออกมาก็ จ๊เอ๋ ว่า ประเก็นฝาสูบมันรั่วช่วงสูบ 3-4 ทำให้ เครื่องวิ่งไม่ครบสูบ

ส่วนสาเหตุที่ทำให้ปะเก็นรั่วก็น่าจะมาจาก ฝาสูบโก่ง นี่ก็ถอดไปใสฝาสูบแล้ว อีกวันสองวันก็น่าจะวิ่งได้

เซ็งเลย เสียตังค์อีกแล้ว  [crying-watermelon] [crying-watermelon] [crying-watermelon]
ติดต่อผมได้ที่นี่ครับ ^^<br />http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=10084.0 มือใหม่อยากเล่นหลอด ^^"

« ตอบกลับ #282 เมื่อ: 05 กันยายน 2013, 03:12:28 PM »
 รถใช้งานหนักไม่ค่อยมีเวลาดูแล ของเหลวให้ใช้ของดีหน่อยอย่าไปเขียมครับ แล้วคุณจะใช้ได้อีกนาน แล้วก็อย่าปล่อยให้ไหลเลยกำหนด อย่างของผมใช้ fully syn  10000 km. แต่ไม่เคยถึงสักทีบางทีผ่านไปสองเดือนยังวิ่งไม่ถึงสองพันโล ผมก็ถ่ายทิ้งแล้วครับ รถที่ผมใช้ส่วนตัวส่วนใหญ่เกิน 15 ปี ทั้งหมดดังนั้นจึงต้องรักษาสภาพให้ดี  อย่าง EG9 ครั้งสุดท้ายผมวิ่งขึ้นดอยที่เชียงใหม่ ยังใช้งานได้ดีอยู่เลยครับ ตอนนี้จอดอยู่บ้านกลับไปบ้านทีก็ไปซ่อมสายไฟที เพราะหนูมันชอบมาแทะ ไม่งั้นสตาร์ทไม่ติด  [laught-watermelon]

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #283 เมื่อ: 05 กันยายน 2013, 03:19:50 PM »
ไม่ทราบว่ารถเคยไปทำฝาสูบหรือถอดออกมาก่อนหรือเปล่าครับ สาเหตุที่ฝาสูบโก่งโดยที่รถใช้งานได้ตามปกติ
ก็อาจจะมาจากช่างขันน๊อตยึดฝาสูบผิดหลักการหรือโดยไม่ได้ใช้ประแจปอนด์ครับ [confused-face]

« ตอบกลับ #284 เมื่อ: 05 กันยายน 2013, 03:31:33 PM »
 ดูจากสภาพแวดล้อมแล้วคงจะไม่ได้ overhaul มานานมาพอสมควรเลยครับพี่  รถเค้าใช้งานหนักมาตลอด ขึ้นเขาลงห้วยทุกวันและวิ่งทางยาวด้วย จากเชียงใหม่วิ่งแม่ฮ่องสอนเขาทั้งนั้นวิ่งสัปดาห์นึงไม่รุ้กี่เที่ยว อย่างกับรถโดยสาร  อีกอย่างช่างต่างจังหวัดไม่ค่อยได้ใช้ ประแจปอนด์กันหรอกครับ บางทีไม่ไล่ก้นหอยจับยัดรูได้ก็ขันโลด บางที่ดีหน่อยก็มี hi bond ซีลฝา อีกทีนึง อย่างหลังๆนี่พักหลังใช้กันเยอะครับ  [yellow-lol]

« ตอบกลับ #285 เมื่อ: 05 กันยายน 2013, 03:47:38 PM »
รถใช้งานหนักไม่ค่อยมีเวลาดูแล ของเหลวให้ใช้ของดีหน่อยอย่าไปเขียมครับ แล้วคุณจะใช้ได้อีกนาน แล้วก็อย่าปล่อยให้ไหลเลยกำหนด อย่างของผมใช้ fully syn  10000 km. แต่ไม่เคยถึงสักทีบางทีผ่านไปสองเดือนยังวิ่งไม่ถึงสองพันโล ผมก็ถ่ายทิ้งแล้วครับ รถที่ผมใช้ส่วนตัวส่วนใหญ่เกิน 15 ปี ทั้งหมดดังนั้นจึงต้องรักษาสภาพให้ดี  อย่าง EG9 ครั้งสุดท้ายผมวิ่งขึ้นดอยที่เชียงใหม่ ยังใช้งานได้ดีอยู่เลยครับ ตอนนี้จอดอยู่บ้านกลับไปบ้านทีก็ไปซ่อมสายไฟที เพราะหนูมันชอบมาแทะ ไม่งั้นสตาร์ทไม่ติด  [laught-watermelon]
ไม่บอกก็รู้ว่าดูแลรักษาเป็นอย่างดีเงาวับซะขนาดนั้น [yellow-lol] [yellow-lol]

ออฟไลน์ civicdotcom

• ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: 05 กันยายน 2013, 03:49:51 PM »
ใช้ไดเกียวซิพี่ เครื่องฟิต สตาร์ติดง่าย
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

« ตอบกลับ #287 เมื่อ: 05 กันยายน 2013, 04:05:53 PM »
ดูจากสภาพแวดล้อมแล้วคงจะไม่ได้ overhaul มานานมาพอสมควรเลยครับพี่  รถเค้าใช้งานหนักมาตลอด ขึ้นเขาลงห้วยทุกวันและวิ่งทางยาวด้วย จากเชียงใหม่วิ่งแม่ฮ่องสอนเขาทั้งนั้นวิ่งสัปดาห์นึงไม่รุ้กี่เที่ยว อย่างกับรถโดยสาร  อีกอย่างช่างต่างจังหวัดไม่ค่อยได้ใช้ ประแจปอนด์กันหรอกครับ บางทีไม่ไล่ก้นหอยจับยัดรูได้ก็ขันโลด บางที่ดีหน่อยก็มี hi bond ซีลฝา อีกทีนึง อย่างหลังๆนี่พักหลังใช้กันเยอะครับ  [yellow-lol]
อู่ที่ดีมีประสบการณ์มีความรู้เรียนมาโดยตรงก็มีเยอะ
อู่ที่อาศัยลักจำมีพรสวรรค์แต่ไม่ได้เรียนมาทางนี้โดยตรง
อย่างหลังนี่ต้องระวังครับ [puzzled]

« ตอบกลับ #288 เมื่อ: 05 กันยายน 2013, 06:27:21 PM »
อู่ที่ดีมีประสบการณ์มีความรู้เรียนมาโดยตรงก็มีเยอะ
อู่ที่อาศัยลักจำมีพรสวรรค์แต่ไม่ได้เรียนมาทางนี้โดยตรง
อย่างหลังนี่ต้องระวังครับ [puzzled]

ครับพี่  [0002053E] [0002053E]

« ตอบกลับ #289 เมื่อ: 05 กันยายน 2013, 06:27:52 PM »

รถในฝันเลยครับ  [0002053E] [0002053E]

« ตอบกลับ #290 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2013, 05:06:24 PM »
จบ....เสียทีสำหรับปีนี้ ทำกิจกรรมเพิ่มผลผลิต safety 5ส. BBS  ข้อเสนอแนะ SGA QCC  ฯลฯ มากกว่าทำงานเสียอีก  [yellow-lol] และกลุ่มนี้แหละที่ให้ 5 เท่า  [0002053E]

« ตอบกลับ #291 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2013, 05:32:17 PM »
 นึกว่าน้ารุ่งเครียดที่โดนทอดทิ้งให้อยู่บ้านคนเดียวซะอีก  [shy_whistler]

« ตอบกลับ #292 เมื่อ: 14 มกราคม 2014, 10:27:53 AM »
HD NB พังอีกแล้ว  [sad-watermelon]  เหลืออีก 2 เดือนจะหมดประกัน  ยังกู้ไม่ได้สักไฟล์  [crying-watermelon]

« ตอบกลับ #293 เมื่อ: 14 มกราคม 2014, 11:13:14 AM »
 ต้องซื้อ external HD มาใช้แล้วหล่ะมั้งครับ ไม่แพงด้วยแล้วเปลี่ยนไปใช้ apple แทน  [fb-smiling]

« ตอบกลับ #294 เมื่อ: 16 มกราคม 2014, 11:26:42 AM »

การรับข้อมุลข่าวสาร เรื่องบางเรื่องมันละเอียดอ่อน ก็ขอให้ใช้พิจารณากันด้วยสติกันดีๆ ดูและฟังกันหลายๆมุม หลายๆด้าน นะครับ เพราะบางครั้งสิ่งที่เราเห็นมันไม่ใช่ความจริงเสมอไป เหมือนกับการดูว่าคนไหนเป็น หญิงแท้ หรือ อีแอบ มันยากมากนอกจากจะพิสูจน์  จิตใจมนุษย์ยากแท้หยั่งถึงจริงๆถ้าไม่ได้สัมผัสกับตัวเอง

“ทำตามหน้าที่แล้วมีปัญหา
                  ยังดีกว่ามีปัญหาเพราะไม่ทำตามหน้าที่”

« ตอบกลับ #295 เมื่อ: 16 มกราคม 2014, 12:08:24 PM »
   นี่จะเป็นโพสสุดท้ายของผมในกระทู้นี้ และ ผมจะไม่มาโพสที่กระทู้นี้อีก เพราะความในใจผมได้บอกไปหมดแล้ว ต่อไปก็จะพัฒนาบ้านหลังนี้ไปสู่สิ่งที่ดียิ่งๆขึ้นไปไม่ใช่แค่คำพูด กาลเวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ และ ไม่ได้คาดหวังจะต้องยิ่งใหญ่ มีผู้คนมากมายเหมือนใคร แต่ขอแค่ให้รักกันเพียงกลุ่มเล็กๆในบ้านหลังน้อยนี้ก็เพียงพอแล้ว

ทุกสิ่งทุกอย่าง
เริ่มต้นจากความว่างเปล่า
   แต่บางครั้งการเริ่มต้นก็ดูยากเย็น
จนทำให้เราท้อใจ
          ผมรู้สึกเช่นนี้หลายครั้ง
  แต่ผมก็ยังพยายามอีก
       เพราะผมเชื่อเหลือเกินว่า
 ทุกสิ่งมีจุดเริ่มต้นที่ความว่างเปล่า
    อย่างน้อย กระดานแผ่นนี้ (เว็บไซด์แห่งนี้)
           เดิมทีก็เคยเป็นกระดาษเปล่าเช่นกัน

ออฟไลน์ mannjuu

• ถูกใจกด Like+ 11
« ตอบกลับ #296 เมื่อ: 16 มกราคม 2014, 10:13:22 PM »
บาดเลยอ่ะ  [0002053E] สู้ๆครับ
ติดต่อผมที่นี่ครับ
http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=99.0

ออฟไลน์ PIPO

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 15
  • ชอบในสิ่งที่ทำ ทำในสิ่งที่ชอบ
    • pipo tone
« ตอบกลับ #297 เมื่อ: 21 มกราคม 2014, 05:41:57 PM »
ขอเปิดเผยความในใจหน่อยนะครับ

อดีตผมเป็นคนชอบเล่นดนตรีเป็นชีวตจิตใจครับ [guitar1] จนมาวันหนึ่งได้มีโอกาส  รวมวงกับเพื่อนเล่นประจำที่ร้านอาหารแถวๆเชียงใหม่ หลายที่จนเป็นอาชีพหลักเลยก็ว่าได้ครับ จนมาเจอผู้หญิงคนหนึ่ง เธอน่ารัก น่าฟัด น่า... ไปซะหมดทุกอย่าง ผมเริ่มลงมือส่งสายตา เป็นอันดับแรก ต่อไปก็เข้าไปเสวนาด้วย จนได้รู้ว่าเธอเป็นเพื่อนก่ะเจ้าของร้าน (555เสร็จไอ้ก้อนแน่) หลังจากนั้นเดินหน้าเหยียบคันเร่งจีบเธอเต็มทีจนวันที่เธอและผม....  **ขอตัดตอนเลยดีกว่าเกรงว่าเดียวจะออกทะเลอันดามันไปไกล*** ต่อมาอายุ เริ่มเข้า วัยต้องจับคู่ และเธอคนนั้นแหล่ะ ที่ผมเลือกจะมาเป็นแม่ของลูก และเรื่องมันก็เกิดขึ้น
                ต่อมา ก็ต้องแต่งงานมีครอบครัว ตอนแรกบอกตรงๆ ว่าเธอที่ผมรัก เค้าชอบเวลาผมสะพายกีต้าร์ตัวโปรดที่เธอพึ่งซื้อให้ในวันเกิด (ระหว่างเป็นแฟนกัน)และขอเพลงที่เธอบอกว่าชอบ เธอก็ไม่เชิงว่าบังคับให้เล่นหรอกครับ แต่ผมชอบเธอ ในตอนที่จีบเธอใหม่ๆ ผมก็ต้องกลับบ้านไปแกะเพลงนั้นที่เธอชอบ ซึ่งเป็นฝรั่งซะด้วย บอกได้คำเดียวครับว่า ***ยากมาก** (ปกติเล่นโซโล่อย่างเดียว)  แต่ก็ยอมทำเพราะเธอใช่....   อยู่กันมาได้ไม่นานเธอเริ่มมีอาการหึง และบอกว่า **ฉันไม่อยากให้เธอเล่นดนตรี**  ไรแว๊ะะะะ
ความรู้สึกนั้นมันทำให้ผมแทบช็อค เข่าซุ๊ดดดดด ลงกับพื้นแทบจะหมดหวังในชีวิต แล้วถามเธอไปว่า  ***เพราะอะไร ครับที่รัก**  เธอตอบว่า **ฉันเกลียด นังเด็กเสริฟ ที่มันยืนแก้ว... ให้เธอวันนั้น ***   เฮ้ยเห็นได้ไง และยังบอกอีกว่า**ไม่ใช่แค่ครั้งเดียวนะ**  แล้วเธอก็หันหลังเข้าห้องก่อนจะปิดประตูดังปั๊งงง... ลมกระแทกหน้า จากการปิดประตูห้องอย่างแรงดัง ฟั๊บ..ยังไม่พอ ก่อนที่เธอจะหันหลังให้ผมเธอยังทิ้งท้ายอีกว่า หากไม่เลิก ฉันจะเป็นฝ่ายเลิ....  เธอเอง นั่น....อะไรแว๊ะะะ

ด้วยสาเหตุนี้เอง ด้วยความที่ผมมีความรัก ในการเล่นดนตรี แต่จำใจต้องหยุดไป จึงหันตัวเองมาทำเอฟเฟคกีต้าร์ คิดในใจว่า **ไม่ได้เล่นดนตรี อย่างน้อยทำไร ที่เกี่ยวกับดนตรีก็มีความสุขละ  ก็ทำมาเรื่อยๆหาความรู้ทั่วไป ทำไปโดยไม่มีความรู้สักนิด จนพัฒนามาเป็นเอฟเฟคหลอด ซึ่งไม่ค่อยเห็นมีใครทำกันมากนักด้วยการออกแบบ อันพิศดาล และมั่วนิ่ม จนได้เรื่องครับ ทำมาเรื่อยๆ จนมาเจอเวปๆหนึ่ง ชื่อว่า http://www.diyaudiovillage.net/ หลังจากที่ผ่านไปผ่านมา และเจอเวปบอร์ดที่พูดคุยแบ่งปันความรู้มา เยอะมากมาย สุดท้ายหลงรักเวปบอร์ดที่ชื่อว่า diyaudiovillage ซะงั้น  เพราะอะไรเหรอครับ ความรู้สึกมันบอกว่า สักวันจะทำหัวแอมป์หลอด เอาไว้ที่บ้านสักตัว ไว้ลองเอฟเฟคที่ทำเอง จะต้องทำให้ได้ [yellow-lol] และบอร์ดนี้แหล่ะที่จะทำให้ฝันเป็นจริง [smiling-tongue]

อาจจะไร้สาระไปบ้าง  แต่มันเป็นเรื่องจริงของเด็กน้อยๆตัวๆ คนหนึ่งครับ
ขอบพระคุณครับที่แบ่งปันพื้นที่ให้ได้ระบายความในใจครับ [0002053E]

ออฟไลน์ tfender

• ถูกใจกด Like+ 100
« ตอบกลับ #298 เมื่อ: 21 มกราคม 2014, 07:11:44 PM »
ขอเปิดเผยความในใจหน่อยนะครับ

อดีตผมเป็นคนชอบเล่นดนตรีเป็นชีวตจิตใจครับ [guitar1] จนมาวันหนึ่งได้มีโอกาส  รวมวงกับเพื่อนเล่นประจำที่ร้านอาหารแถวๆเชียงใหม่ หลายที่จนเป็นอาชีพหลักเลยก็ว่าได้ครับ จนมาเจอผู้หญิงคนหนึ่ง เธอน่ารัก น่าฟัด น่า... ไปซะหมดทุกอย่าง ผมเริ่มลงมือส่งสายตา เป็นอันดับแรก ต่อไปก็เข้าไปเสวนาด้วย จนได้รู้ว่าเธอเป็นเพื่อนก่ะเจ้าของร้าน (555เสร็จคุณก้อนแน่) หลังจากนั้นเดินหน้าเหยียบคันเร่งจีบเธอเต็มทีจนวันที่เธอและผม....  **ขอตัดตอนเลยดีกว่าเกรงว่าเดียวจะออกทะเลอันดามันไปไกล*** ต่อมาอายุ เริ่มเข้า วัยต้องจับคู่ และเธอคนนั้นแหล่ะ ที่ผมเลือกจะมาเป็นแม่ของลูก และเรื่องมันก็เกิดขึ้น
                ต่อมา ก็ต้องแต่งงานมีครอบครัว ตอนแรกบอกตรงๆ ว่าเธอที่ผมรัก เค้าชอบเวลาผมสะพายกีต้าร์ตัวโปรดที่เธอพึ่งซื้อให้ในวันเกิด (ระหว่างเป็นแฟนกัน)และขอเพลงที่เธอบอกว่าชอบ เธอก็ไม่เชิงว่าบังคับให้เล่นหรอกครับ แต่ผมชอบเธอ ในตอนที่จีบเธอใหม่ๆ ผมก็ต้องกลับบ้านไปแกะเพลงนั้นที่เธอชอบ ซึ่งเป็นฝรั่งซะด้วย บอกได้คำเดียวครับว่า ***ยากมาก** (ปกติเล่นโซโล่อย่างเดียว)  แต่ก็ยอมทำเพราะเธอใช่....   อยู่กันมาได้ไม่นานเธอเริ่มมีอาการหึง และบอกว่า **ฉันไม่อยากให้เธอเล่นดนตรี**  ไรแว๊ะะะะ
ความรู้สึกนั้นมันทำให้ผมแทบช็อค เข่าซุ๊ดดดดด ลงกับพื้นแทบจะหมดหวังในชีวิต แล้วถามเธอไปว่า  ***เพราะอะไร ครับที่รัก**  เธอตอบว่า **ฉันเกลียด นังเด็กเสริฟ ที่มันยืนแก้ว... ให้เธอวันนั้น ***   เฮ้ยเห็นได้ไง และยังบอกอีกว่า**ไม่ใช่แค่ครั้งเดียวนะ**  แล้วเธอก็หันหลังเข้าห้องก่อนจะปิดประตูดังปั๊งงง... ลมกระแทกหน้า จากการปิดประตูห้องอย่างแรงดัง ฟั๊บ..ยังไม่พอ ก่อนที่เธอจะหันหลังให้ผมเธอยังทิ้งท้ายอีกว่า หากไม่เลิก ฉันจะเป็นฝ่ายเลิ....  เธอเอง นั่น....อะไรแว๊ะะะ

ด้วยสาเหตุนี้เอง ด้วยความที่ผมมีความรัก ในการเล่นดนตรี แต่จำใจต้องหยุดไป จึงหันตัวเองมาทำเอฟเฟคกีต้าร์ คิดในใจว่า **ไม่ได้เล่นดนตรี อย่างน้อยทำไร ที่เกี่ยวกับดนตรีก็มีความสุขละ  ก็ทำมาเรื่อยๆหาความรู้ทั่วไป ทำไปโดยไม่มีความรู้สักนิด จนพัฒนามาเป็นเอฟเฟคหลอด ซึ่งไม่ค่อยเห็นมีใครทำกันมากนักด้วยการออกแบบ อันพิศดาล และมั่วนิ่ม จนได้เรื่องครับ ทำมาเรื่อยๆ จนมาเจอเวปๆหนึ่ง ชื่อว่า http://www.diyaudiovillage.net/ หลังจากที่ผ่านไปผ่านมา และเจอเวปบอร์ดที่พูดคุยแบ่งปันความรู้มา เยอะมากมาย สุดท้ายหลงรักเวปบอร์ดที่ชื่อว่า diyaudiovillage ซะงั้น  เพราะอะไรเหรอครับ ความรู้สึกมันบอกว่า สักวันจะทำหัวแอมป์หลอด เอาไว้ที่บ้านสักตัว ไว้ลองเอฟเฟคที่ทำเอง จะต้องทำให้ได้ [yellow-lol] และบอร์ดนี้แหล่ะที่จะทำให้ฝันเป็นจริง [smiling-tongue]

อาจจะไร้สาระไปบ้าง  แต่มันเป็นเรื่องจริงของเด็กน้อยๆตัวๆ คนหนึ่งครับ
ขอบพระคุณครับที่แบ่งปันพื้นที่ให้ได้ระบายความในใจครับ [0002053E]

อย่างงี้ตั้งวงกันเลยดีมั๊ย

ออฟไลน์ PIPO

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 15
  • ชอบในสิ่งที่ทำ ทำในสิ่งที่ชอบ
    • pipo tone
« ตอบกลับ #299 เมื่อ: 22 มกราคม 2014, 12:37:10 AM »
น้ำเน่าไปหน่อยครับน้า แต่ก็พอส่องเห็นเงาจันทร์อยู่ [yellow-lol]
ว่าแต่ว่าน้า tfender จะเล่นตำเเหน่งไหนครับ [smile-12]