ผู้เขียน หัวข้อ: DAC ไม่เปิดคอมพิวเตอร์ ฟังเพลงได้ไหมครับ  (อ่าน 2638 ครั้ง)

ออฟไลน์ P1649

• Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 7
การเปิดคอมพิวเตอร์จะมีเสียงจากพัดลมดัง ทำให้การฟังเพลงไม่ได้อรรถรส ต้องใช้อุปกรณ์อะไรครับ หากต้องการเล่นไฟล์ที่เก็บไว้ใน harddrive (ไม่ใช่ CD-ROM) ส่งไปสู่ DAC โดยไม่ต้องพึ่งเครื่องคอมพิวเตอร์
หลายปีก่อนเข้ามาเป็นสมาชิก เคยเห็นผ่านตาคือ HDD player เดี๋ยวนี้ไม่มีแล้วและก็ไม่รู้ว่า เจ้าเครื่องนั่นจะต่อกะ DAC ได้ไหม และหากได้เครื่องที่สามารถเล่นกะ SD Card ได้ด้วยละก็เยี่ยม เพราะเดี๋ยวนี้ความจุมากเหลือถึง 32 GB

ออฟไลน์ squid™

• ++ทีมพาออกทะเล++
  • Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 150
  • "อย่าทิ้งความกระหาย อย่าคลายความเชื่อ"
Re: DAC ไม่เปิดคอมพิวเตอร์ ฟังเพลงได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ธันวาคม 2012, 10:49:50 AM »
ทำอย่างที่ว่ามาก็ได้ครับ ก็แค่ว่าที่ตัว dac และ hd player ต้องมีช่อง coax ทั้งคู่ครับผม [roll]
กดเลยนะตะเองที่อยู่เค้าเองล่ะ "Seize the day"

[tig12]

squid --> GolDFish --> ปลาทองคะนอง Valve --> เข้น้อยคอย DAC --> จิ้งจกจ๋า AMP ข้าอยู่ไหน -->อุย ดุก ดุก...-->
โดมคูล่า...หล่อค่อดเรยย -->Liberty--> Mike Lowery-->C3po™-->View Smith™ เหล่านี้คือชื่อ ยูสเซอร์ที่ผมใช้ครับ ไล่เรียงมาเรื่อย

LongPlay ADDICT