ผู้เขียน หัวข้อ: หม้อแปลง PP ให้เป็น SE ต้องทำอย่างไรครับ  (อ่าน 4516 ครั้ง)

ออฟไลน์ กำล้งใจ

• Member
  • *
  • ถูกใจกด Like+ 5
วิธีทำ พร้อมรูปภาพจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ   fart-raccoon

• Member
  • *
Re: หม้อแปลง PP ให้เป็น SE ต้องทำอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2012, 04:05:02 PM »
เงียบเหงา [in-love-raccoon]

• Member
  • *
Re: หม้อแปลง PP ให้เป็น SE ต้องทำอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012, 04:34:40 PM »
 [tremor-raccoon]

ออฟไลน์ CH-at-ai

• Jr. Member
  • **
  • ถูกใจกด Like+ 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2012, 05:28:32 PM »
เอาหม้อ PP ไปขายเเล้วไปซื้อหม้อ SE แทนครับ  [wave-dance-raccoon]

ออฟไลน์ civicdotcom

• Hero Member
  • ถูกใจกด Like+ 68
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2012, 03:01:38 PM »
เอาหม้อ PP ไปขายเเล้วไปซื้อหม้อ SE แทนครับ  [wave-dance-raccoon]

555+ 
เข้ามาขำคำตอบ

คนถาม อย่าพึ่งน้อยใจน่ะครับ  ผมไม่รู้ ก็เลยตอบให้ไม่ได้  รอท่านผู้รู้เดี๋ยวก็มาตอบให้ครับ
ข้อมูลส่วนตัว http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=540.0

ออฟไลน์ LAK Klongklue

• ถูกใจกด Like+ 180
  • สุขใดหรือจะเท่ากับความสงบ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 ธันวาคม 2012, 03:47:44 PM »
ผู้รอบรู้เรื่องหม้อแปลงไปใหนกันหมดเนี่ย [laugh-raccoon] [cry1] [megaphone2]

ออฟไลน์ darkman

• Moderator
  • Full Member
  • ถูกใจกด Like+ 69
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2012, 07:45:57 AM »
แกนเหล็กมันวางไม่เหมือนกัน ยังไงคุณต้องรื้อแกนมาทำ ผมว่าไม่คุ้มที่จะทำนะครับ
ข้อมูลส่วนตัวครับ http://www.diyaudiovillage.net/index.php?topic=111.0

ออฟไลน์ aon-amp

• เพื่อ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และ ราชนาวี
  • ถูกใจกด Like+ 107
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 ธันวาคม 2012, 07:58:13 AM »
ไม่ต้องทำไรเลย ใช้งานมันดื้อๆๆนี่แหละ แต่ไม่ดี เพราะไม่ใช่หน้าที่  เอาปลาย p ข้างนึงเป้น b+ อีกข้างเข้าp ตามปรกติ   แต่ถ้าให้ดีต้องถอดเหล็กมาเรียงเป้นปึก eกับปึกi ค่าk  ยังเท่าเดิม
ถ้าจะลองก็ไม่มีปันหา หลอดไม่พัง แต่ถ้าฟังระยะยาว ซื้อเหอะครับ